เลขเด็ดหลวงพ่อปากแดงจ้า งวด 16 ก.ค. 2552

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย joe29, 4 กรกฎาคม 2009.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนไปแล้วนะค่ะ
    18/7/09 เวลา 12.42 น. 200 บาท
    ไทยพานิช 3652150487

18/7/09 เวลา 12.41 น. 300 บาท
    ไทยพานิช 0812474487

ร่วมอนุโมทนา บุญด้วยนะค่ะ

2. อ่อนหัดธรรม

อ่อนหัดธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ก็บอกแล้วว่าไม่ถูก เด๋วคนมาอนุโมทนา เราจะเป็นกรรมน็า

3. cooler

cooler สมาชิก

28 มิถุนายน 2009
    โอนเงินร่วมบริจาค อภิญญา 101 server แล้วจ้า จากบัญชีเลขที่ xxxxxx8225 โอนเข้าบัญชี 365-215-0487 เป็นจำนวนเงิน 200บาท วันที่19/07/52 เวลา 08.17น.
    ขออนุโมทนาสาธุ

4. joe29

joe29 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับสาธุ สาธุ สาธุ บุญสำเร็จได้ด้วยการอนุโมทนา

5. joe29

คงไม่ถึงขนาดนั้น ถึงขั้นเป็นกรรมเพราะเราไม่รู้จริงๆ อย่าคิดมาก เข้าใจผิดคิดแค่ขำๆก็พอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2009
  6. joe29

อนุโมทนาบุญครับสาธุ สาธุ สาธุ บุญสำเร็จได้ด้วยการอนุโมทนา

7. joe29

8. s_an

s_an สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    ถูกด้วย 16 = 30 จะโอนไปทำบุญด้วย 200 บาท
    ถ้าโอนไปแล้วจะเข้ามารายงานจ้ะ....

9. ขันห้า

ขันห้า มาเที่ยวเดี๋ยวก้กลับ

รานงานตัวต่อสมาชิกทุกท่านทราบ มีภารกิจ 3 วัน ไม่ได้เข้ามาที่เวป คิดถึงสมาชิกทุกคนโดยเฉพาะ คุณวีระชัย ฝันได้ใจจริง ๆ
    ขออนุญาต แนะนำนะครับ เงินที่ได้จาการเล่นการพนันรวมทั้งหวยด้วย ไม่ควรนำมาทำบุญเพราะเป็นเงินร้อน บุญของท่านจะร้อนไปด้วย ท่านที่จะทำบุญขอเป็นเงินที่หาได้ด้วยการทำงาน บุญของท่านจะเพิ่มหลายร้อยพันเท่า ขอนุโมทนาบุญที่ท่านทั้งหลายได้กระทำด้วยคามเต็มใจ สาธุ......

10. joe29

อนุโมทนาบุญครับสาธุ สาธุ สาธุ บุญสำเร็จได้ด้วยการอนุโมทนา<!-- google_ad_section_end -->

11. joe29

ถึงคุณขันห้า ต้องขออนุญาตินะครับคุณขันห้า ต้อง ขอภัยด้วยครับถ้าพูดแรงไปหน่อย

ต้องอธิบายก่อนครับประเดี๋ยวเข้าใจผิด อันที่จริง

ผมตอบว่าไม่น่าเกี่ยวนะ มีญาติโยมมาขอหวยพระที่ดังน่าเชื่อถือที่เรารู้จักอยู่แล้ว
    ถ้าเป็นเงินร้อนถ้าผิดศีลถ้าเกิดบาปขึ้นแน่นอนครับพระท่านก็คงห้ามเล่นเด็ดขาด แต่พระให้หวยเองครับเรื่องนี้คงไม่เป็นไร จะผิดหรือจะถูกเพราะอยู่ในการดุจพินิจตัดสินของท่านเองครับ ส่วนโยมเองก็ถวายปัจจัยทำบุญกับท่าน เรื่องก็คงไม่เป็นไร ครับ
    เรื่องเป็นพระผู้ที่มีความรู้ทางปฏิบัติปฏิยัติแนะนำมาว่ารับรองหวยบนดินไม่ผิด เท่าที่ผมรู้ผมรับรองหวยบนดินไม่ผิดไม่ร้อนไม่บาปแน่ๆ การถูกหวย เหตุจากบุญที่เราทำในชาติก่อนครับ ที่พระท่านไม่ห้ามก็เพราะเป็นบุญที่เราทำในชาติก่อนห้ามไม่ได้ครับ
    ห้ามให้โยมมารับทรัพย์ตรงนี้ไม่ได้ครับ เพราะตั้งความปราถนาในชาติก่อน ถึ้งไม่ชอบเล่นก็ซื้อก็ถูกหวยบุญเพราะหนีบุญไม่พ้น

ขออนุญาติคุณ ขันห้า ผมแนะนำว่าให้คุยเรื่องนี้กับผมส่วนกันส่วนดีกว่าครับเพราะเรื่องอาจจะกลายเป็นเรื่องใหญ่เพราะผลกระทบอาจจะตกอยู่ผมเต็มๆหลีกเลี่ยงไม่ได้เพราะผมต้องรับผิดชอบครับผมเป็นคนตั้งกระทู้ขึ้นมา
    จะผิดจะถูกอยู่ที่ผมต้องตัดสินใจครับ

ในส่วนสมาชิกห้องอื่นคนยังไม่รู้เรื่องราวความจริง หรื่อคึกษาข้อมูลมาก่อน ที่จะเข้าใจผิดแล้วจะมาว่าผมเอาได้

เป็นการเสี่ยงอันตรายมากๆ โดยส่วนตัวเป็นความรู้สึกเหมือนเป็นสื่อนำดึงดูดสมาชิกท่านอื่นๆให้มาโพสมาแสดงความคิดเห็นมาว่าผมเอาได้ เป็นเรื่องที่ผมกังวลมากที่สุดเลยครับ

ผมเข้าใจครับว่าคุณขันห้า หวังดีและไม่มีเจตนาอย่างนั้นครับ ผมกลัวมีสมาชิกท่านอื่นที่ไม่ได้คึกษาข้อมูลมาก่อน มาเห็นเข้าใจผิดตามๆกัน

คือตอนที่ผมมาอ่านข้อความของคุณขันห้านี้ปวดหัวมากครับไม่ค่อยสบายใจเท่าไร เกรงว่าจะเกิดปัญหาตามในภายหลัง
    ต้องขอร้องสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับอย่าโพสแบบนี้อ่านแล้วไม่ค่อยสบายใจเท่าไร ตอนนี้กำลังเครียดอยู่

ลองอ่านเรื่องดูสิครับ

ที่มาจากหนังสือพิมพ์ :[​IMG]

[FONT=courier new,courier,monospace]พระครูโกวิทสมุทรคุณ (เนื่อง โกวิโท)[/FONT]

[FONT=courier new,courier,monospace]วัดจุฬามณี ต.บางช้างอ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม [/FONT]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2009
  12. joe29

หยั่งรู้ “เลขในอนาคต” ดุจตาเห็น

เมืองสมุทรสงครามมี พระเกจิอาจารย์ ที่เข้มขลังโด่งดังมาแต่อดีตมากมายหลายรูปเช่น หลวงพ่อแก้ว วัดพวงมาลัย, หลวงพ่อร้าย วัดเขายี่สาร, หลวงพ่อหรุ่น วัดช้างเผือก, หลวงพ่อตาด วัดบางวันทอง ต่อมาที่กระเดื่องเลื่องลือนามก็คือ หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี เพราะเป็นผู้มีฌานหยั่งรู้ “ตัวเลขแห่งอนาคต” ได้แม่นยำดุจตาเห็น “เหนือลิขิต? ประกาศิตฟ้าดิน” จึงขอนำเรื่องราวที่พิสูจน์มาแล้วว่าช่างน่าอัศจรรย์ใจให้ท่านผู้อ่านสัมผัส เพื่อจะได้รู้เกจิผู้เข้มขลังนั้นมีจริงในแผ่นดินไทย

เมื่อปี พ.ศ.2508 ที่ วัดจุฬามณี อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม มีงานประจำปีซึ่งปีนั้นคึกคักกว่าปกติ เพราะมีวงดนตรีชื่อดังมาแสดงในงานคือวงดนตรีลูกทุ่ง สุรพล สมบัติเจริญ ผู้คนจึงมาวัดมากกว่าปีก่อนๆและหลังจากดนตรีแสดงจบ บรรดานักร้องนักดนตรีที่ทราบกิตติศัพท์ในการให้ “ตัวเลขในอนาคต” ได้แม่นยำของ “หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท” ซึ่งเป็น เจ้าอาวาส ต่างไปกราบนมัสการก่อนลากลับแถมด้วยการ ขอเลขเด็ด จากหลวงพ่อที่มีเมตตาจึงบอกเลขไปโดยมีชาวบ้านที่อยู่ในกุฏิ ล้วนได้ยินกันทั่วหน้าวัน รุ่งขึ้นจึงพากันนำเลขตัวนั้นไปแทงล็อตเตอรี่กันทั้งเมือง ปรากฏว่าทั้งชาวบ้านและนักดนตรีต่างได้เงินกันทั่วถ้วน เมื่อเลขที่หลวงพ่อให้ออกแบบตรงๆโดยไม่ต้องแปลงหรือแปลแต่อย่างใด เป็นผลให้ชื่อเสียงของหลวงพ่อเนื่อง เลื่องลือกระฉ่อนดังนั้นในงวดต่อมาจึงมีผู้คนไปหาท่านเต็มวัด มากกว่าผู้ที่มาดูดูวงดนตรีเสียอีก <!-- google_ad_section_end -->

13. joe29

<TABLE class=tborder id=threadslist cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY id=threadbits_forum_16><TR><TD class=alt2></TD><TD class=alt1 id=td_threadtitle_195299 title="http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/602/13602/images/lpnuang.jpg

พระครูโกวิทสมุทรคุณ (เนื่อง โกวิโท)

วัดจุฬามณี ต.บางช้าง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม
    ..." style="CURSOR: default">
    อ่านต่อที่นี้ครับ

หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม

joe29
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 4, จำนวนอ่าน: 286">
    </TD><TD class=alt1 align=middle></TD><TD class=alt2 align=middle></TD></TR></TBODY></TABLE>

14. ขันห้า

กราบขออภัยพี่ Joe29 อย่างมาก ที่เอาเรื่องน่าปวดหัวให้พี่คิด ที่เขียนไปทั้งหมดนั้นไม่มีเจตนาร้ายแต่ประการมใด ผู้ที่ส่งเงินมาร่วมทำบุญ ขันห้าก็ขออนุโมทนาในบุญนั้นด้วย การนำเงินที่ได้จากการเสี่ยงโชคมาทำบุญนั้น อาจคล้ายกับการฆ่าไก่ไปทำบุญ ขันห้าเข้าใจผิดหรือเปล่าไม่ทราบ ท่านผู้รู้ทั้งหลายช่วยอธิบายให้ขันห้าได้เข้าใจด้วย ขันห้าเองก็เริ่มเรียนรู้ธรรม ไม่ประสีประสาอะไรมาก ขอความเมตตาทุกท่านด้วยนะครับ.......

15. s_an

s_an สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    มาแล้วจ้า....รายงานตัวด้วยว่าโอนเงินไปแล้ว 200 บาท
    วันที่ 21 ก.ค.52 เวลา 07:24 น.
    เข้าบัญชี
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    สาขา : สะพานใหม่ดอนเมือง
    บัญชีเงินฝากออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 081-2-47448-7
    ชื่อบัญชี ดร.ณัฐพัชร จันทรสูตร
    เพื่อพระไตรปิฎกฉบับเวอร์ชั่นร่วมบุญ.....
    และขออนุโมทนาบุญร่วมกันกับท่านอื่นด้วยค่ะ.....

16. cooler

cooler สมาชิก

28 มิถุนายน 2009
    ส่วนตัวของเราเองก็คือ เงินที่ได้มาจากการเล่นหวยนั้น จะเก็บไว้ใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน
    ส่วนเงินทำบุญก็มาจากเงินเดือนที่อยู่ในบัญชีนั่นแหละ ก็เหมือนเรา เอาน้ำใหม่ (เงินที่เล่นหวย) มาเติมในแก้วที่มีน้ำเก่าอยู่แล้ว (เงินที่มีอยุก่อนแล้ว)มาทดแทนเงินใช้จ่ายประจำวัน
    ใครคิดเห็นเป็นอย่างไรบ้างเอ่ย

17. ขันห้า

เห็นด้วยครับcooler

18. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เงินร้อนได้มาก็ต้องยิ่งทำบุญซิจ๊ะ

;aa52ลินว่าทุกอย่างอยู่ที่เจตนา จะเงินที่ได้จากการเสี่ยงโชคหรือต้องฆ่าสัตว์เพื่อไปทำบุญนั้นไม่ต่างกันหรอก เราทำบุญเพื่อหนีกรรมที่จะตามมาทัน หรือเราทำบุญเพื่อบำรุงพระศาสนา หรือเราจะทำเพื่อเอาน่าล่ะ มันต่างกันตรงไหนก็ที่เจตนาและจิตใจก็เท่านั้น ผู้ทำก็ได้บุญผู้อนุโมทนาก็ได้กุศล โปรดอย่ามองในเจตนาของผู้อื่นให้ผิดเลย รักกันให้เยอะๆนะคนไทย (งวดหน้าฟ้าใหม่เราจะถูกอีกและร่วมทำบุญด้วยกันอีกนะค่ะ หุๆๆๆ5555 )

19. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    การเล่นหวยไม่ผิดศิล แต่การเล่นหวยเป็นอบายมุข เป็นการไม่สมควร
    เพราะว่าอบายมุขทำให้หมดตัวได้

ในศิล5 ข้อ2 อทินนาทานา ละเว้นจากการเอาสิ่งของที่ผู้อื่นไม่ยอมยอม

เงินที่ได้จากการเล่นหวย ผู้เล่นหวยและเจ้ามือต่างยินยอม ในข้อตกลงกันของการเล่น.....
    ดังนั้นเงินที่ได้จากการเล่นหวย ไม่ใช่การลักทรัพย์ จึงไม่ได้ผิดศิลข้อ 2...

20. comboy011

comboy011 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2008
    ร่วมบริจาค พระไตรปิฎก เว็บเวอร์ชั่น จำนวน 350 บาท 20/07/09 15:49
    ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    สาขา : สะพานใหม่ดอนเมือง
    บัญชีเงินฝากออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี : 081 - 2 - 47448 - 7
    ชื่อบัญชี : ดร. ณัฐพัชร จันทรสูตร
    เพื่อพระไตรปิฎกฉบับเว็บเวอร์ชั่น

ร่วมบริจาคทำบุญพลังจิตนานาชาติ จำนวน 350 บาท 20/07/09 15:49
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    Siam Commercial Bank (SCB)
    สาขา : เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์
    เลขที่บัญชี : 365 - 215 048 - 7
    ชื่อบัญชี : Yosutee Thakana