เลข 7 ตัวพยากรณ์กรรม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ดาวอังคาร888, 20 กุมภาพันธ์ 2009.

1. เซียนเหินทะยานคลื่น

เซียนเหินทะยานคลื่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2008
    เกิดวัน พุธ ที่ 8 ตุลาคม 2529
    1.อยากทราบว่าดวงผมทำงานเกี่ยวกับอะไรแล้วจะรุ่ง รวย
    2.ผมควรจะทำบุญทำทานแบบไหนคับที่จะเหมาะกับผม

2. ดาวอังคาร888

ดาวอังคาร888 Active Member

19 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณ chama

คู่ครอง มีลักษณะ อ้วนผมบาง แต่งตัวเนี้ยบ ฟอร์มดี มีโอกาสเจอกันปลายปี 2552 ต่อ ต้นปี2553 ครับ ระวังคนขี้เหล้าเมายาอย่าเลือกมาเป็นคู่เด็ดขาดครับ
    เรื่องการอยู่กันไม่ค่อยยืดนั้นดวงเป็นส่วนหนึ่งครับ อีกส่วนอยู่ที่ตัวคุณขอให้เพิ่มความหวานให้กับความรักอีกหน่อยจะดีขึ้นครับ

3. ดาวอังคาร888

คุณ เด๊กชลบุรี

ความรักเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา ต้องดูกันดีๆครับเพราะอาจจะเจอคนไม่จริงใจเอาง่ายๆระวังคนรักมักสร้างหนี้สินให้ด้วยน่ะครับ
    การเงิน การเข้าสังคม การช่วยเหลือผู้อื่นที่เข้ามาพึ่งพาอาศัย จะทำให้เงินเราเดือดร้อนได้ครับ การเก็บทรัพย์ต้องใช้ความอดทนข่มใจตัวเองให้ได้ครับอย่าใช้จ่ายตามอารมณ์ ส่วนมากเราจะซื้อของตามใจอยากมากกว่าเหตผลและความพอดีครับ

4. ดาวอังคาร888

คุณ audi1416
    การงานภาพรวมแล้วดีอยู่ครับ แต่ในช่วงเดือนนี้ให้ระวังการทำงานที่ได้เงินช้า ลูกค้าจ่ายไม่ตามกำหนด
    การปฏิบัติ ความขยันหมั่นเพียรมีอยู่บริบูรณ์ดีแล้วครับ แต่การเปลี่ยนแนวทางการปฏิบัติบ่อยจะทำให้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ สิ่งที่ควรหลีกเลี่ยงคือการปฏิบัติแบบหวังผลเร็วเกินไปจะทำให้เราเครียดได้ครับ โชคดีครับ

5. ดาวอังคาร888

คุณ nt1919

การงาน มีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ไม่ค่อยดีนักในช่วงนี้ครับ อาจมีการหยุดงาน เปลี่ยนงานได้ เดือนตุลา ต่อ พฤศจิกา จะมีสิ่งดีๆเกิดขึ้นครับ
    สุขภาพ การผ่าตัดอาจเกิดขึ้นในไม่ช้านี้ แล้วจะทำให้สุขภาพคุณดีขึ้นกว่าเดิมครับ

6. ดาวอังคาร888

คุณ barbq
    ช่วงนี้การงานอยู่ในช่วงที่ดีมากครับ มีผู้สนับสนุนช่วยเหลือให้เราได้ก้าวหน้าในอาชีพการงานได้ ต้องเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ไว้จะดีครับ
    การเงินแม้จะมีวิกฤตบ้างแต่ดวงให้ปัญญาเเละพรสวรรค์มาให้คุณแล้วต้องหาทางออกได้เเน่ครับ
    ความรักไม่คงทนนัก บางครั้งก็คิดจะอยู่คนเดียว มันก็ดีไปอีกทาง

7. meearaya

meearaya สมาชิกใหม่

เกิด 6 มีนาคม 2528
    1.อยากทราบเรื่องการงานค่ะ
    2.เจ้าของวันเกิด(ผู้ชาย) สงสัยว่าอาจโดนของ จริงหรือเปล่าคะ และแก้ยังไง
    รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

8. มือ ญ.

มือ ญ. สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดวันอังคารที่29มิ.ย2519(ญ.)
    1.อยากทราบกรรมของตัวเองที่เด่นชัดที่สุดเรื่องอะไร?
    2.และตัวเองตอนนี้ควรเสริมดวงหรือแก้ด้วยวิธีไหนให้ชีวิตดีขึ้น?

9. ฌอน

ฌอน สมาชิก

เกิดวันศุกร์ 14 ก.ค.2515 เวลา 20.15 น [หญิง ]1 เดือนนี่จะมีโชคบ้างไหม 2 จะทำงานอะไรดีถืงจะเข้ากับชีวิตsleeping_rb

10. n_jaru_31

n_jaru_31 Active Member

เกิดวันอาทิตย์ 3 มกราคม 2531 เวลา 05.10 (หญิง)

อยากทราบว่าในอนาคตจะได้ทำงานอะไร
    แล้วอยากทราบว่าผู้ชายคนใหม่ที่เข้ามาในชีวิตตอนนี้ จะได้คบหากันเป็นแฟนและแต่งงานกันไหม?

11. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ผู้ชาย
    เกิด 16 มกราคม 2519
    1. อยากทราบเรื่องอนาคตของครอบครัวผม ระหว่างผม แฟน และลูกว่าจะเป็นอย่างไร จะได้อยู่ด้วยกันหรือไม่ เมื่อไร
    2. กรรมเวรใดทำให้ตอนนี้ครอบครัวผมจึงอยู่คนละที่

เศร้าจัง

12. ทิดทิด

ทิดทิด เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ผู้ชาย
    เกิด 16 มกราคม 2519
    1. อยากทราบเรื่องอนาคตของครอบครัวผม ระหว่างผม แฟน และลูกว่าจะเป็นอย่างไร จะได้อยู่ด้วยกันหรือไม่ เมื่อไร
    2. กรรมเวรใดทำให้ตอนนี้ครอบครัวผมจึงอยู่คนละที่

เศร้าจัง

13. อศิระ

อศิระ สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2009
    เกิดวันจันทร์ ที่ 26 สิงหาคม 2528 ปี ฉลู
    เวลาเกิด ประมาณ 19.30 น.
    1. อยากถามเรื่อง การเงินครับ ว่ามีโชคลาภไหม
    2. อยากถามเรื่องเคยทำกรรมอะไรไว้ในอดีตไหม

14. Mccarthney

Mccarthney เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    วันจันทร์ที่ 23 กพ. 2530 ปีขาล
    1..การงานจะดีขึ้นหรือได้ย้ายไหม
    2. การเงินจะประสบความสำเร็จไหมครับ

ขอบคุณครับ

15. Aro-ma

Aro-ma สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2009
    เกิดวัน เสาร์ ที่ 21 มิ.ย. 2529 เวลา 01.09 น
    1.เรื่องการงานอนาคตค่ะ
    2.เจ้ากรรมนายเวรค่ะ

16. ดาวอังคาร888

คุณmeearaya
    การงาน จะมีอุปสรรคหรือมีการหยุดงานในช่วงปลายปีนี้ครับยังไม่ดีเท่าไร รวมทั้งสุขภาพยังมารบกวนอีกด้วย ไม่เลือกงานไม่ยากจนครับ
    เรื่องโดนของผมก็ไม่ทราบจะแก้อย่างไรครับต้องปรึกษาผู้รู้โดยเร็วเพราะถ้าปล่อยไว้นานจะไม่ดี การเดินเหินก็ไม่สะดวกเส้นสายมันจะยึด ปวดเมื่อยมากขึ้น การรับประทานอาหารก็ไม่สะดวก ส่วนที่หน้าหมองคล้ำนั้นอาจจะมาจากระบบเลือดก็ได้ครับ

17. ดาวอังคาร888

คุณ มือ ญ

กรรมร้ายที่อาจเกิดขึ้นในชีวิตเกี่ยวกับการครองคู่ อาจเพราะเราเคยเบียดเบียนทรัพย์เขาในอดีตหรือการจองเวรอย่างใดอย่างหนึ่ง ทำให้ปัจจุบันไม่ค่อยจะประสบผลสำเร็จในการครองคู่เท่าใดนัก ข้อปฏิบัติขออนุญาติเเนะนำว่าควรลดการเอาแต่ใจ ทิฐิมานะในจิตใจ เสริมความเมตตาการให้อภัย ชีวิตจะมีความสุขขึ้นครับ

18. ดาวอังคาร888

คุณ ฌอน
    วันที่ 16 ต.ค.-16พ.ย. น่าจะมีโชคขึ้นมาบ้างครับ
    งานด้านคอมพิวเตอร์ โทรศัพย์ อีเล็คโทรนิค ดูแล้วเข้าท่าดีครับ

19. ดาวอังคาร888

คุณn_jaru_31
    งานในอนาคตน่าจะเกี่ยวกับร้านจำหน่ายวัสดุพรรณ เครื่องมือช่าง เครื่องมือการก่อสร้าง และเป็นกิจการที่ทำร่วมกับคู่ครองครับ
    ดวงคู่ครองที่เข้ามายังไว้ใจไม่ได้ครับต้องดูๆกันไปก่อนอย่าหวังอะไรมาก ถ้าเป็นคนที่อ่อนโยนมีเมตตา ชอบธรรมะ จะดีมากครับที่สำคัญเค้าต้องไม่เป็นคนโกรธง่ายด้วยครับ

20. ดาวอังคาร888

คุณ ทิดทิด
    ความพร้อมเพรียงด้านครอบครัวจะอยู่ด้วยกันพร้อมหน้าพร้อมตาจะเกิดขึ้นเร็วๆนี้ครับ(ปี2553)
    กรรมที่เราเคยพรากลูกสาวมาจากพ่อแม่และครอบครัวของเขาครับ คล้ายๆเหมือนกับการพาหนี ทำนองนั้น