เลือกเบอร์โทรศัพท์อย่างไรให้เป็นมงคล

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Lukhgai, 2 มีนาคม 2009.

1. SOLAR22

SOLAR22 Active Member

มีเรื่องรบกวนสอบถามคุณนินิน หน่อยนะครับ

พอดีผมกำลังศึกษาเรื่องศาสตร์พวกนี้อยู่ รบกวนคุณนินินช่วยเรื่องข้อมูลหน่อยนะครับ

1. พอดีในบทความที่คุณนินิน เขียนไว้ว่า "เลขเริ่มต้นต้องน้อยกว่าเลขสุดท้ายเสมอเช่น ขึ้นด้วย 0 ลงท้ายต้องเป็น 4 หรือ 5 เป็นต้น"

ผมเห็นเบอร์คุณนินิน ใช้เบอร์ 08 65456424

ตกลงให้เริ่มที่เลข 0 ข้างหน้าเลย หรือเริ่มตรงคำแหน่งที่3ตรงเลข 6 อะครับ

เพราะผมเห็นเบอร์ที่คุณนินินใช้ ถ้าเริ่มที่เลข 0 เลย ก็น่าจะถูกตามหลักที่คุณนินินเขียนไว้ในบทความ แต่ถ้าเลข 6 ???

เเล้วถ้าเริ่มที่เลข 0 จริง มันก็เบอร์ทั้งประเทศเลยไม่ใช่หรอครับ ถ้าจะหาเบอร์ลงท้ายให้มากกว่าง่ายมากเลยนะครับ หรือหาให้ต่ำกว่า 0 ก็คงไม่มีแล้ว

2. เรื่องทะเบียนรถครับ มันใช้อ้างอิงได้จริงๆหรือป่าวอะครับ เพราะผมก็ยังเห็น รถที่ทะเบียนสวย เช่น

ไฟไหม้รถ บนด่วนบูรพาวิถี

http://www.rd1677.com/branch.php?id=46367

และอื่นๆอีกเยอะเลย ทะเบียนเลขมงคล ที่มีข่าวเกี่ยวกับอุบัติเหตุ เลขทะเบียนนี้ส่งผลกี่เปอร์เซ็นหรอครับ

2. SOLAR22

SOLAR22 Active Member

เข้ามาดันกระทู้รอคุณนินิว แหะๆ

เห็นเงียบๆไปเลย โทรไปหาก็ไม่รับซะงั้น

3. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยขับรถผ่านแถวๆ หลักสี่หรือไงนี่แหละ เป็นเบอร์ที่ป้ายโษณา 08 - 1555 5556 ยังคิดอยู่ว่า แล้วใครหนอเป็นเจ้าของเบอร์ 08 -1555-5555 คงจะเท่ห์ไม่เบาทีเดียวแต่ก็คงหลายตังค์นะ สำหรับผมไม่คิดไรมากครับ มีตังค์เติม ก็โอละ

4. mabucha

mabucha เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2013
    มีอยู่2เบอร์ฮับ รวมแล้ว=41 46 ขอบคุณคับ..