((เล็กๆน้อยๆ))พระเครื่อง วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน และ พระสุปฏิปันโน(เเบ่งให้บูชา)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ปลายแถว, 12 มิถุนายน 2011.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ***เรียนพี่น้องญาติธรรม ลูกหลานหลวงพ่อ พระราชพรหมยาน และ ผู้ศรัทธาทุกท่าน***

ผม ศิษย์ปลายแถว ครับ พี่น้องญาติธรรมหลายท่านที่เข้ามาร่วมบุญกระทู้วัดโพธิ์เมืองปัก คงอาจจะคุ้นๆกันบ้างเเล้ว เพราะดำเนินงานบูรณะมาสามปี หกเดือน เเล้ว

ที่ตั้งใจเปิดกระทู้ มีวัตถุประสงค์ คร่าวๆคือ
    1.เเบ่งปัน วัตถุมงคลหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ให้พี่ๆน้องๆได้ บูชา พูดคุยแลกเปลี่ยนกัน สบายๆ (แลกเปลี่ยนข้อมูลพระเครื่องหลวงพ่อทีเรายังไม่ทราบดี)

2.แบ่ง รายได้ ~20% ร่วมทำบุญวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปัก(ซึ่งเหลือส่วนต่อเติมด้านหน้า) และบางส่วนใช้ร่วมในงานบุญต่างๆกับพี่ๆน้องๆ ดังที่ตั้งใจไว้ครับ:cool:
    ปล.บางรายการทำบุญ มากน้อยบ้าง ก็จะพิจารณาอีกที บางการการ100% ก็จะเเจ้งให้ทราบด้วย

3.ผมคิดว่าการโอนเงินค่าสมาชิกพรีเมี่ยม อาจจะเป็นค่าบำรุงเวปได้ ส่วนนึง(เล็กๆน้อยๆเพราะที่ผ่านมา มีปัญหาเราก็ไม่มีที่ๆสนทนา ที่ดีกว่าเวปนี้เลย<ความคิดผมน่ะ>)

4.ไม่รู้จะกล่าวอย่างรัยอีก ครับ ถ้าคิดออก คำดีๆๆก็จะมาเพิ่มเติมน่ะครับ ๕๕๕๕๕:cool:

๑๑๑ ดังนั้นวัตถุมงคลเล็กๆน้อยๆ ที่มีนี้ ถ้าสนใจรายการไหน อาจจะพูดคุยต่อรองได้ น่ะครับ มีไม่มากนัก ๑๑๑
    ----------------------------------------------------------------
    การโอนเงินมีรายละเอียด ดังนี้ครับ
    นายปรีชา ตีคิยานันท์
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    ออมทรัพย์ สาขาบิ๊กซี นครราชสีมา
    800-218-962-0
    เบอร์โทร 081-730 8187

EMS ค่าจัดส่ง 50บาท
    ----------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2011
  2. ลูกคนที่ 62

ลูกคนที่ 62 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ยินดีด้วยครับ คุณตั้ม ... b-love2u.gif

4. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่1 มีดหมอด้ามงา-ฝักงา สร้างเมื่อมันที่ 16 พฤษภาคม พ.ศ.2535 (หายากส์แล้ว) 20% ทำบุญวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปัก

ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* โทรสอบถาม หรือ พีเอ็ม ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. ศิษย์ปลายแถว

เอาไว้พูดคุยแบ่งปันกันครับ เฮียปอ เก็บไว้ต้องออกหมุนเวียนบ้าง เลี้ยงแมว หมาบ้างครับ
    มีไม่มาก นิดโหน่ย ครับ เพราะอยู่ปลายแถว อิอิ

หวัดดีครับหกสอง เปิดร้านเข้ามคนเเรก แถมรัยไปดีหนอ อิอิ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2011
  6. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่2 มีดหมอด้ามไม้-ฝักไม้ รุ่นที่1 สร้างเมื่อมันที่ 26 กรกฎาคม พ.ศ.2534 (แบบนี้ยิ่งหายากส์) 20% ทำบุญวิหารทาน วัดโพธิ์เมืองปัก

ปลุกเสกเมื่อวัน อาสาฬหบูชา ครับเป็นรุ่นที่.1ครับเป็นพิธีชาตรีเช่นกัน น่าบูชาครับสวยเดิมๆเก่าเก็บ
    วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ท้าวมหาราชทั้ง4 ครูบาอาจารย์ทุกท่านสืบๆกันมา มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด
    รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา "ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ"
    ขับไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา " นะโมพุทธายะ "

* โทรสอบถามต่อรองได้ หรือ พีเอ็มก็ได้ครับ
    ปิดรายการนี้ ให้พี่ต่อ เจ้าของตัวจริงเเล้วครับ <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2011
  7. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่3 มีดหมอด้ามไม้-พิเศษ- รุ่นที่2 สร้างเมื่อมันที่ 7 ก.พ. พ.ศ.2535 (แบบนี้ยิ่งหายากส์ Show Only)

ปลุกเสกเมื่อวัน งานเป่ายันต์เกราะเพชร 7 ก.พ. 2535ครับเป็นรุ่นที่.2 พิธีชาตรีเช่นกัน น่าบูชาครับ สมัยนั้นหลวงพ่อจะบอกให้พระ ฆารวาสเตรียมมีดหมอมาเข้าพิธีได้ เล่นนี้พิเศษหน่อย คมมากครับ สวยเดิมๆเก่าเก็บ

* โชว์อย่างเดียว ครับ ยังไม่อยากออก

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>เฮียปอ ตำมะลัง*, ศิษย์ปลายแถว, benyapa </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณปู มองนาน ๆ สนใจมีดหมอชาตรี แน่ ๆ .... จองเลยครับ

9. ศิษย์ปลายแถว

เว้นของมีคมสักหน่อย อันตรายครับ

รายการที่4 แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก) หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518 (แบบนี้เหมาะ สำหรับผู้หญิงครับ)

สมัยก่อนหลวงพ่อได้เเจกเเร่ข้าวตอกพระร่วง และ นำไปเจียรนัยเป็นหัวแหวนกันก่อนที่จะทำเป็นวงให้บูชาครับ วงนี้น้าแกใช้สมัยอยู่วัดทาสี ทองในวัดให้หลวงพ่อ เลยมีสีติดแบบนี้ครับ

หลวงพ่อได้แจกแร่พระร่วงนี้เมื่อปี ๒๕๑๘ และได้มีประกาศไว้ดังนี้
    แร่นี้มีคุณสมบัติเท่าที่ทราบจากพระธุดงค์ที่เคยประสบมาคือ
    1.เมื่อจะใช้ท่านให้อาราธณาพระร่วงแล้วอมไว้ เดินทางตลอดวันไม่กระหายน้ำ
    2.พระธุดงค์อีกคณะหนึ่งแจ้งว่า เมื่อเดินธุดงค์เพื่อนเกิดท้องร่วง ไม่มียาจึงเสี่ยงเอาแร่พระร่วงใส่กาต้มน้ำแล้วเอาน้ำให้ฉัน พระองค์ที่ป่วยหายจากอาการท้องร่วงทันที
    3.เมื่อปี 2516 พระปลัดฉ่อง แห่งอำเภอสรรค์บุรี จังหวัดชัยนาท ได้ทำเป็นแหวนแจก ผู้รับไปจำชื่อไม่ได้ มีโจรเข้าปล้นควายโจรมีปืน เจ้าของคนเดียวมีมีดด้วยความเสียดายควายแม้จะเป็นคนเดียวและอาวุธไม่ดีก็ยอมเสี่ยงเข้าไล่โจร โจรยิงด้วยปืนพกและลูกซอง ปรากฏว่าไม่มีแผล เจ้าตัวยืนยันว่าไม่มีอะไรอื่นเลยมีเพียงแร่พระร่วงเท่านั้น.......และได้นำมาทำเป็นแหวนข้าวตอกพระร่วงเมื่อปี ๒๕๒๘

* ให้บูชา 4,000 ครับ (ต่อรองได้ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2011
  10. ศิษย์ปลายแถว

แหวนข้าวตอกพระร่วง(หัวกลมเล็ก)เลี่ยมทองจากเยาวราชครับ หลวงพ่อแจกตั้งเเต่ปี พ.ศ.2518 (แบบนี้เหมาะ สำหรับผูสุภาพสตรีครับ)

โชว์ก่อนยังไม่ได้ชั่งน้ำหนักทองเลย ครับ

11. pom_chaovarit

pom_chaovarit เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    :cool::cool::cool::cool::cool:

12. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่5 แหวนจักรเพชร เพชรเขาพระงาม หัวกลมเม็ดเดียว(ประมาณ8มม.)
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

รุ่นนี้ไม่มีแล้วที่วัด วงนี้เจ้าของเดิมรับจากมือหลวพ่อโดยตรง เเละบูชาใช้มาบ้างครับ
    พุทธคุณ ไม่ต่างกับแหวนจักรพรรดิ์ครับปลุกเสกพร้อมกัน พระพุทธเจ้าองค์เดียวกัน

* ให้บูชา 8,000 บาท ครับ

13. ศิษย์ปลายแถว

อ้าวเพิ่งมาดู คุณเชาวลิต นั่นเอง เสาร์หน้าจะได้ไปไหม หนอๆๆๆ

14. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ยินดีด้วยกับ PREMIUM คนใหม่ค่ะ อ่านเจตนารมณ์ของพี่ตั้มทุกข้อแล้วชื่นใจจริงๆ

ทุก PREMIUM ในสายหลวงพ่อ ก็คงมีเจตนารมณ์คล้ายกัน

คือแบ่งปัจจัยไปหลายส่วน ในการทำบุญ เลี้ยงครอบครัว บูขาพระเพิ่มเติม

เป็นในทางที่ถูกต้องและเหมาะสม พระพ่อก็วนเวียนสงเคราะห์กันในหมู่พี่น้องกันทั้งนั้น

ขอโมทนา สาธุ กับพี่ตั้มและพี่น้องทุกท่านด้วยนะคะ ^/\^

แต่ว่า...พัณณ์หาเบอร์โทรไม่เจอ อยู่ตรงไหนคะพี่ตั้ม ^-^

15. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่รายการแรงๆทั้งนั้นเลยพี่ตั้ม

16. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่6 สมเด็จองค์ปฐมรุ่นยันกลับ (กล่องเดิมๆ)
    ใครทำไม่ดียัน กลับหมด หายากแล้วครับ รอเจ้าของตัวจริง
    หัก20% บูรณะ วัดโพธิ์เมืองปักครับ

ผู้มีองค์ปฐมไว้ครอบครองไม่ว่ามนุษย์ก็ดี อมนุษย์ก็ดี สัตว์ร้ายต่างๆ ภูตผีปีศาจร้าย ถ้าคิดจะทำร้ายเราจะรุ่มร้อนจนทนไม่ได้ต้องล่าถอยไปในที่สุด ตามคำที่หลวงพ่อท่านเคยปรารปไว้...

* ให้บูชา 12,000 บาท ครับ<!-- google_ad_section_end --> (ต่อรอง สอบถามได้ครับ)<!-- / message --><!-- attachments -->

17. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

(ping)(ping) อยากได้ๆ :z3:z3

18. ศิษย์ปลายแถว

รายการที่7 เหรียญทองคำแท้ สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี (ท่านเเม่ศรี)
    หนักประมาณหนึ่งบาท (กล่องเดิมๆ) โดนใจใครบ้างหรือเปล่าครับไม่น่าเกินหลักร้อยองค์ อิอิ
    เหรียญทองคำ ตามจำนวนที่สั่งจองครับ เนื่องในงานทอดกฐิน วัดโขงขาวปี36 ครับ สภาพสวยไม่ผ่านการใช้ หายากส์ มากๆๆครับ

* พีเอ็มหรือ โทรสอบถามครับ<!-- google_ad_section_end --> (ต่อรอง สอบถามได้ครับ)<!-- google_ad_section_end -->
    เพิ่มเติม : สมเด็จพระนางเจ้าสุนันทากุมารีรัตน์ พระบรมราชเทวี

19. ศิษย์ปลายแถว

อ้าวโทษทีคุณ พันซ์ มัวเเต่ก้นหน้าก้มตา ดู แต่ โหลด รูปครับ
    เบอร์โทรลงไว้เเล้วครับผม เสาร์นี้ไปวัดธรรมยานใช่ไหมครับ:cool::cool:

พระหลวงพ่อ มีเจ้าของทุกองค์ อย่าผมเก็บแบบปลายแถว ก็ค่อนข้างหนักมากเเล้ว ตอนเด็กๆไปวัด อยากได้ เเต่ก็ไม่ได้ครับ อุๆๆ

ได้เเต่มองตาปริบๆๆ จะเก็บมัวรีรอจน พุ่งขึ้นทุกวันๆๆ ใช่ไหมครับ
    ใครอยากเก็บต้องกลั้นใจเลย (กลั้นใจตายได้ยิ่งดี ฮ่าๆๆ จะได้ไปเร็วๆๆพูดหนุกๆๆน่ะครับ )

20. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007

*** แหวนสวยจัง เบอร์อะไรครับ ***