เรื่องเด่น เล่าประสบการณ์ อโหสิกรรม

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย I_am_free, 21 มิถุนายน 2011.

1. ชุ่มบุญ

ชุ่มบุญ สมาชิกใหม่

12 พฤษภาคม 2011
    ขอขอบคุณทุกประสบการนะคะที่นำมาเล่าให้เป็นธรรมะทานและแง่คิดดีๆคะ:)

2. สมพิศเปรม

สมพิศเปรม เป็นที่รู้จักกันดี

อภัยทาน น่ายกย่องค่ะ ตัดได้ นับถือค่ะ อนุโมทนาสาธุค่ะ

3. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ และคุณ Siranyapat ที่นำเรื่องราวมาให้อ่านค่ะ...

4. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ เคยมีประสบการณ์กับจิ้งเหลนเข้ามาอยู่ในห้องเหมือนกัน
    กลัวก็กลัว แต่ก็แผ่เมตตาให้เขาตลอดเวลาทั้งวัน ทุกวัน ตอนแรกนึกว่าจะต้องจับตายมามีเวรกรรมต่อกันอีก แต่ในที่สุดก็จับเขาและนำไปปล่อยจนได้ เฮ้อ โล่งอกเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ