เวบมาสเตอร์ครับ ช่วยเข้ามาอ่านหน่อย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย demonicus, 10 กันยายน 2009.

1. demonicus

demonicus เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    เนื่องจากเวบพลังจิตมีคนเข้าใช้เยอะ เซิร์ฟเวอร์ก็ทำงานหนักพอควรอยู่แล้ว โหลดหน้าเวบก็ช้า ทำไมถึงใส่ Radio- On Air ไว้ทุกหน้าครับ คอมใครช้าๆหรือเนตช้าๆนี่กว่าจะโหลดได้ อย่าลืมนะครับว่ายังมีสมาชิกอีกมากที่ไม่ได้ใช้เนตไฮสปีด ดังนั้น ช่วยทำเป็นทางเลือกได้ไม๊ครับ อย่าให้มัน AutoRun อย่างนี้ กว่าจะเข้าได้ซักหน้า......

ขออภัยที่แนะนำนะครับ

2. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ออโต้รันแต่หน้าเว็บบอร์ดหน้าเดียวแล้วค่ะ

ส่วนหน้าอื่น เลือกเปิด ฟังตามใจค่ะ ^^

แหะๆ มารอฟังคุณเว็บสโนว์ดีกว่า^-^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  3. tamm16

tamm16 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    เหอๆ ผมก็เป็นนะครับ รันทุกหน้าเลยอะ -*-

บางทีจะเปิดหลายๆหน้ารอซะเพลงซ้อนเลย *-*

4. tamm16

tamm16 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    เหอๆ ผมก็เป็นนะครับ รันทุกหน้าเลยอะ -*-

บางทีจะเปิดหลายๆหน้ารอซะเพลงซ้อนเลย *-*

5. ธรรมวินัย

ธรรมวินัย Active Member

ปกติเว็บก็ช้าอยู่แล้ว อย่าใส่อะไรเข้าไปให้มันมากเลยครับ
    เอา Option ที่ไม่จำเป็นออกไปซะบ้างเถอะครับ เช่น วิทยุ
    เพราะเข้ายากเหลือเกินเว็บนี้

แล้ว Option การกดอนุโมทนานั้น ไม่ต้องมีก็ได้มั้งครับ
    เพราะทำให้ Server ทำงานหนักเกินความจำเป็นครับ

6. Likely

ตอนนี้ใช้ Google chrome แทนไฟร์ฟอก และ ไออี

เพราะใช้ทรัพยากรน้อย จึงโหลดข้อมูลได้ง่ายกว่า

เร็วกว่าด้วย

และโชคดีอีกอย่างคือ เรดิโอรันเฉพาะหน้าบอร์ดหลักเท่านั้น

7. เจ้าโง่

เจ้าโง่ เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดหน้าไหนก็ดังทุกหน้าเลยจ้า เห็นด้วยนะที่ไม่ควรมี

หรือ ถ้าจะมี ก็ควรมีแค่หน้าแรกก็พอ นะจ๊ะ ^^

8. ธรรมวินัย

ธรรมวินัย Active Member

ต้องขอบจาย "อาไล้" มั่กๆ ที่แนะนำลุงเรื่อง Google Chrome ลุงก็ไม่เคยรู้มาก่อน
    เมื่อกี้ลุงลองโหลดมาใช้ เร็วขึ้นจริงๆนะหลายเอ้ย มันยอดมั่กๆๆ
    เออๆๆ "อาไล้" นี่ทำตัวมีประโยชน์นะ ยอดๆๆๆ

ใครอยากโหลด Google Chrome ไปใช้ ลุงเอา Link มาฝากนะหลานๆเอ้ย
    http://dl.google.com/tag/s/appguid=...dmin=false/update2/installers/ChromeSetup.exe

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2009
  9. Tequila

Tequila เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวลองใช้ Google Chrome มั่ง คงไม่โครมเดียวจอดนะ

10. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
  11. grateful

grateful เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยมากๆคะ ช้าจริงๆ

12. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2009
  13. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ว์...google chrome สุดยอดจริงๆครับ เวบพลังจิตวิ่งปรู๊ดปร๊าด อย่างไม่เคยเป็นมาก่อน
    ขนาดคอมผมมันแก่มากแล้วนะเนี่ย มันยังฟิตขึ้นมาทันที ขอบคุณ คุณLikely มากๆ
    แนะนำทุกท่านลองดูนะครับ

14. banpong

banpong เป็นที่รู้จักกันดี

เน็ตผม 4 เม็กเต็มบางทียังเข้าเวปพลังจิตไม่ได้เลยครับ

15. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่าใช้เครื่องเน็ตซิมผ่านแอร์การ์ดจ้า ช้าเป็นปกติ ยิ่งเวลาคนเข้าเยอะ ยิ่งช้า จนมึนหัวเลยจ้า

.......................เออ...ไอ้กู(ดิฉัน) เกิ้ลโคร๊ม เนี่ย ยายผีป่าจะลองใช้นะคะ ว่าแต่ว่า เสียตังค์ป๊ะ

ส่วนเรื่องเรดิโอออนไลน์นั้น นะคะ อยากให้มีค่ะ แต่เสนอเว็บสโนว์ไปว่า ให้เป็นแบบป๊อบอัพ เลือกเปิดฟังได้

ส่วนที่เว็บช้า มีอีกกรณีที่เรากำลังคิดหาทางทำให้ไวขึ้น เรพาะว่า ขระนี้มีคนเข้าไม่ต่ำกว่าวันละห้าหมื่นคน สมาชิกก็เยอะจริงๆ ค่ะ และเว็บเรามีหลาหหลายลูกเล่นให้ทุกท่านได้มาพบเจอกันอย่างมีความสุข

จึงมีผู้นิยมมากขึ้น

เชิรฟเวอร์ก็ขอรับบริจาคมาแล้วหลายหน นี่เห็นว่าน่าจะเพิ่มอีกตัว

ก็จะมีการบอกบุญเรื่อยๆ ลองไปที่ห้องบริจาคสิคะ ช่วยเว็บพลังจิตกันนะคะ

และท่านใด องค์กรใด ทำธุระกิจหรือต้องการโปรโมทอะไร ผ่านเว็บพลังจิต เรามีการขายพื้นที่ด้วยะนะคะ ราคา และรายละเอียด ติดต่อสอบถามได้ค่ะ

16. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

เอาออกไปเหอะ รำคาญอ่ะ ขี้เกียจปิด บางทีเข้ามาก็ปิดไม่ได้อีก
    และอีกอย่างจะเปิดเข้าก็เปิดช้าต้องโหลดนานขึ้นอีก

18. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ขอบคุณผู้ตั้งกระทู้ค่ะ

19. nattapong0925

nattapong0925 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง...ถ้าไม่เอาออก ก้อทีมงานช่วยทำให้เงียบเลย คนไหนอยากฟังก้อเปิดเอา จะได้ไม่ค้างน่ะคับ

20. Likely

ตอบคุณยายผีป่า

Google chrome โหลดฟรี ตามลิ้งที่หลายๆท่านได้แปะไว้จ๊า

แต่ข้อเสียสำหรับการออนไลน์เว็บพลังจิต ผ่าน google ก็คือ

เวลาโพสท์ข้อความ เราจะแต่งสี แปะรูป วางภาพ แบบสำเร็จทีเดียวเหมือนกับ

fireFox ,,,IE ไม่ได้ ดังนั้นเวลาปรับสีข้อความหรือทำลูกเล่นต่างๆ

จะกลายเป็นโค้ดหางยาวๆ ท่านที่ไม่ชินกับโค้ดเหล่านี้อาจจะงงในช่วงแรก

ขอให้ทำใจโล่งๆ สักพักก็จะชิน โอ้....โค้ดหนอ.....โค้ด หนอ....

แต่ด้านการโหลดข้อมูล ชนะโลด เพราะใช้ทรัพยากรในส่วนโปรแกรม และเครื่องมือ

น้อยกว่าหมาไฟ และ ไออี จ๊า แถบเครื่องมือเก็บเป็นระเบียบ ใช้พื้นที่ไม่มาก

หน้าจอก็จะใหญ่ตามไปด้วย

จะใหญ่กว่าประมาณ หนึ่งนิ้ว เมื่อเทียบกับ ไออี และ หมาไฟ

ป ล สนับสนุนให้ทุกคนใช้ gle chrome^^ อิอิ