เว็บพลังจิตหายไป 2 สัปดาห์กว่า สมาชิกมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 5 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. nongpretty

nongpretty Active Member

2 พฤศจิกายน 2007
    ตอนแรกก็รู้สึกเป็นห่วงว่าเวบเกิดอะไรขึ้นแล้วก็รอคอยค่ะ
    ต้องขอบคุณเวบมาสเตอร์ที่พยายามทำให้สังคมออนไลน์นี้ได้กลับมาและคิดว่าจะมีอะไรที่ดีเกิดขึ้นอีกมากมายค่ะ สาธุสาธุ

2. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกเหมือนเหงา ไม่มีเพื่อนคุย โลกอีกโลกหนึ่งหายไป และไม่รู้ว่าจะไปทำบุญที่ไหนดี แต่..ในที่สุดก็กลับมาแย้ว......เฮ๊

3. Palilai

Palilai เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกแย่มากเลยค่ะ คิดถึงเพื่อนสมาชิกทุกๆ ท่าน เข้ามาติดตามทุกวันเลยค่ะ ขาดพลังจิต เหมือนชีวิตขาดอะไรไปสักอย่างค่ะ

4. Senseless guy

Senseless guy เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    เล่นเอาจะลงแดง อิอิ
    แต่ห้องแชทยังใช้ไม่ได้นี่คะ....ห้องแชทน่ะสมาชิกน้ำลายบูดกันหมดแร่ะ

5. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ข้าพเจ้าเวียนเข้ามาดูทุกวันด้วยความคิดถึง แต่ยังอุ่นใจว่าจะต้องกู้ได้เพราะเวบมาสเตอร์มีความสามารถและมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยอยู่เบื้องหลังเมื่อกลับมาจริงๆ ก็ดีใจมากจะได้อ่านเรื่องต่างๆ ที่น่าสนใจที่ยังไม่ได้อ่านอีกมากมาย 1000 กว่าเรื่องครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มิถุนายน 2011
  6. enamc

enamc สมาชิก

เวบพลังจิตได้เข้ามาเป็นสิ่งหนึ่งที่ต้องมีในชีวิตประจำวัน แล้วจู่ๆหายไป แวะมาตามหาทุกวัน เหมือนมาคอยแฟนแล้วไม่ได้เจอกัน ต้องเหงาใจจากไปทุกวัน จนวันนี้ได้เห็นคุณกลับมาแล้ว หายเหงาแล้ว ขอบคุณที่กลับมา

7. Rujiwan_t

Rujiwan_t สมาชิกใหม่

ต้องเช็คทุกวันเลยค่ะว่า เข้าได้รึยัง รู้สึกว่าแหล่งรวมความรู้ของเราหายไป วันนี้ดีใจมากที่เวบกลับมาแล้ว
    ขอเป็นกำลังใจให้เวบและทีมงานทุกท่านที่ต้องยากลำบากด้วยค่ะ

8. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจมากๆ ครับ ที่กลับบ้านอีกครั้งครับ:cool:

9. NETTHAT

NETTHAT เป็นที่รู้จักกันดี

บางที เมื่อเราได้สูญเสียอะไรบางอย่างไป

บางนั้น อาจทำให้เราผูกพันกับตรงนั้นมากขึ้น

- ตกลง เรายังมีกิเลสอยู่ ต้องเพียรให้มากมากอีกสินะ...

10. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เป็น Web ระดับโลกแล้ว การสำรองไฟฟ้า UPS ในระดับที่พอเพียงน่าจะมี
    จะได้ไม่เจออุบัติเหตุแบบนี้อีกนะครับ แฟนๆ ประจำกระทู้หลายกระทู้หลายรายการเสียความรู้สึก

11. fang_aee

fang_aee เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนมีอะไร หายไปในชีวิต เลยครับ

12. ดิดาว

ดิดาว เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    ผมกับเพื่อนคิดว่าโดนทางการปิดแล้ว, จริงๆแล้วมีความรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปเพราะทุกๆวันผมก็จะเข้ามาศึกษาธรรมมะ/อ่านประวัติของหลวงพ่อได้ที่นี้และประประการณ์หลายๆอย่างหลายๆท่าน...ครับ...เมื่อกลับมาใช้ได้เหมือนเดินผมดีใจเป็นที่สุดเลยครับ

13. ฐิติ จันทร์ตรง

ฐิติ จันทร์ตรง Active Member

12 พฤษภาคม 2008
    เป็นเรื่องที่ดีที่สามารถกู้คืนระบบได้(เก่ง) และดีใจมากเหมื่อนได้เจอมิตรที่ดีที่จากกันนาน
    ขอขอบคุณที่งานทุกท่าน

14. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เวปล่ม 2 อาทิตย์ ก็รู้สึกเป็นห่วงงานก่อสร้างของวัดที่เราบริจาคเงินร่วมสร้างไว้ค่ะ
    คงบทเรียนอย่างหนึ่ง ตอนนี้คงจะต้องprintคำสอนหลวงพ่อต่างๆออกมาเก็บไว้ค่ะ

15. อสังขตะ

อสังขตะ เป็นที่รู้จักกันดี

มีความรู้สึกเหมือนกับสมาชิกทุกท่านที่กล่าวมาครับ ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจกับผู้ดูแลเวปฯด้วยครับ.

16. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010

เห็นด้วยครับ ดีใจจังเลยที่ได้เว็บกลับมา:cool:

17. @ณัฐพงศ์

@ณัฐพงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    เพิ่งรู้จักเวปนี้ได้ไม่กี่เดือน เข้าเวปนี้ทุกวัน ได้ความรู้เยอะมากๆ
    ไม่ได้เข้าเหมือนขาดอะไรไป
    ตอนแรกคิดว่าจะมีข้อมูลบางส่วนเสียหายไป แต่สามารถกู้กลับมาได้หมด
    ขอปรบมือให้ดังๆ คุณ WebSnow เก่งมากๆ

18. อรชร

อรชร เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงมากมายๆๆๆๆค่ะ

เว๊ปพลังจิต เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้ว...พอไม่มีเว๊ป ก็เหมือนขาดอะไรไปค่ะ

เว๊ปมีสิ่งดีๆ หลากหลาย ความรู้...ทุกสาขา กลับมาแล้ว ก็ดีใจ...ค่ะ

ขอบคุณ....ขอบคุณ....ขอบคุณ.....ค่ะ

19. akemaza

akemaza สมาชิก

17 ธันวาคม 2010
    ความรู้สึกคงจะคล้ายๆกันทุกคน (พยามลองดูเวปอื่นก็ไม่ได้ใจเหมือนพลังจิต)

20. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกเหมือนมีอะไรบางอย่างขาดหายไปจากชีวิตประจำวัน ไม่รู้ว่าาเปิดคอมมาแล้วจะทำอะไรครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้