เว็บพลังจิตหายไป 2 สัปดาห์กว่า สมาชิกมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 5 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ปู นครนายก

ปู นครนายก เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นเว็บประจำที่ต้องเข้ามาทุกครั้งที่เข้าเน็ต เข้ามาแล้วไม่เจอก็เหมือนขาดอะไรไปอย่างจริงๆ ชอบตรงที่มีหลักธรรมคำสอนของทุกคณาจารย์ไม่เลือกสาย เป็นศูนย์รวมแนวปฏิบัติธรรมที่ทันสมัยตลอดมา ขอชื่นชมกับเว็บมาสเตอร์และคณะทีมงานทุกท่านครับ โมทานาสาธุ

2. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนชีวิตขาดความรู้เกี่ยวกับพระพุทธศาสนาที่ดีๆไปเลยครับผม

3. Bigzys

Bigzys Active Member

รู็สึกเหมือนกับทุกๆท่านที่กล่าวมาดีใจที่เวปบอร์ดกลับมานะครับ

4. ราวาน้า

ราวาน้า สมาชิก

จากไปนานเมื่อกันนะ

คิดถึงใครบางคนในเว็บนี้มากเลยครับ

5. f4sonic

f4sonic เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    เว็บนี้ทำให้รู้ถึงคำตอบมากมายที่ไม่เคยรู้มาก่อน ดีใจที่กลับมาอย่างสมบูรณ์ครับ

6. nattanan39

nattanan39 เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2009
    ;welcome2
    ต้องขอบคุณกับทีมงาน เวปพลังจิต มาก ๆ อย่างน้อยเสียงทุกเสียงที่ได้พูดถึงคงทำให้ทุกท่านหายเหนี่อยกับการกู้ข้อมูล ต้องบอกว่าเวปนี้เป็นเหมือนปัจจัย 6 ในชีวิตไปซะแล้ว อนุโมทนาบุญกับทีมงานเวปพลังจิตทุก ๆ ท่านค่ะ
    welcome3​

7. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    1.สมาชิกมีความรู้สึกอย่างไรบ้าง คิดถึงกันบ้างไหม?

เหงาครับ

2.เว็บหายไปมีความเปลี่ยนแปลงอะไรในชีวิตอย่างไรบ้าง ?

เหงาอีกรอบ แต่ยังมี Fan Page ของ palungjit.org ไว้คลายเหงาได้บางนิดหน่อย

https://www.facebook.com/PalungJitCom<!-- google_ad_section_end -->

8. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รู้สึกดีใจมากครับที่เว็บพลังจิตกลับมาแล้ว ก็คงรู้สึกเหมือนๆ กับทุกท่านเหมือนมันขาดอะไรไปจริงๆ

บางอารมณ์ถึงกับอารมณ์เสียเลยนะว่าอะไรเนี่ยยังไม่เสร็จอีก :'( แต่ก็เข้าใจว่าคุณ Websnow

คงไม่ได้นิ่งนอนใจเป็นแน่คิดว่าคงทำงานหนักกว่าเดิมหลายๆ เท่า ขอบคุณสำหรับความเหน็ดเหนื่อย

ที่มอบให้เว็บพลังจิตและที่มอบให้กับสมาชิกเว็บทุกๆ ท่าน ขอบคุณมากๆ ครับ <!-- google_ad_section_end --> ขออนุโมทนาด้วยครับ (deejai)(deejai)(deejai)

9. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    เวลาเปิดคอมเวปแรกที่จะเข้าก็คือเวปพลังจิต ช่วงแรกที่เข้าไม่ได้ก็ยังสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นกับพลังจิต เข้าทุกวันเช็คตลอด ได้แต่รอว่าจะกลับมาเมื่อไหร่ ที่ไหนก็ไม่เหมือนพลังจิต เหมือนชีวิตขาดอะไรไปจริงๆอย่างที่เพื่อนๆหลายคนในเวปบอกแหละค่ะ หลายๆคนใช้เวปนี้เป็นที่ยึดเหนี่ยวทางใจ พอพลังจิตกลับมาใช้ได้เหมือนเิดิม ดีใจมากค่ะ ดีใจกับตัวเอง ดีใจกับเพื่อนๆสมาชิกทุกคน ดีใจกับทีมงานพลังจิตที่สามรถกู้ข้อมูลกลับมาได้เหมือนเดิม ขอธรรมะคุ้มครองทีมงานพลังจิตทุกท่านและเพื่อนๆสมาชิกพลังจิตให้มีความสุขทั้งทางโลกธรรมทุกคนค่ะ

10. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความนอบน้อมพระคุณธรรม ความดีงาม ทั้งปวง
    ส่งกำลังใจ "ทีมงาน" และ "ชาวสมาชิกเวบ" ทุกๆ ท่าน
    ประสบความสำเร็จ เจริญแจ้งพระสัทธรรม "คุณพระ" คุ้มครอง ด้วยกัน

ขอแสดงความยินดี ทุกท่าน ทุกประการ สาธุค่ะ :)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1506880/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

11. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกคิดถึงที่ซู้ดดดเลยอ่ะค่า

12. ศีลงาม

ศีลงาม Active Member

15 มิถุนายน 2010
    ๑.รู้สึกว่าเบื่อ เพราะสิ่งที่มีสาระล้วนแต่อยู่ในเว็บพลังจิตหมดเลย พอชีวิตไม่มีสาระก็รู้สึกเบื่อ ทุกวันที่เข้ามาใช้อินเตอร์เน็ตจะเปิดเว็บพลังจิตตลอดเลย แม้แต่ตอนนอนก็จะเปิดเสียงธรรมฟังทุกคืน พอเว็บมีปัญหาก็จะเข้ามาเช็คอยู่บ่อยๆ มาดูว่าเมื่อไหร่จะใช้ได้เหมือนเดิม ดีใจมากที่ทุกอย่างกลับมาเป็นปกติ คิดถึงเว็บพลังจิตค่ะ

๒.ความเปลี่ยนแปลง ดีใจแน่นอนและทำให้ระลึกว่าชีวิตขาดธรรมะไม่ได้

13. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ขอพูดออกมาดีกว่า หลากหลายอารมณ์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อะไรจะปานนั้น แทบไม่น่าเชื่อว่าเว็บนี้จะมีอิทธิพลต่อตัวเองมากขนาดนี้ ต้องใช้สติขั้นสูงสุด ไม่งั้นอาจลงแดงตายย(หัวเราะ)

14. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจครับ ที่ได้กลับมาพบ-พูด-คุย กับญาติธรรม และเพื่อนๆอีก เหมือนมันขาดอะไรซักอย่างไป แต่ก็ดีนะครับทำให้ผมมีเวลาทำงานมากขึ้น อิอิอิอิ...

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

^^ กระทู้พุ่งกระฉูด บ่งบอกว่า สมาชิกคิดถึงเว็บพลังจิตแค่ไหน
    ทุกๆคำตอบ แทนใจของติงเลยค่ะ
    อย่างคุณพี่แหลม บอกว่า "เกือบลงแดง" นั่นน่ะ ใช่เลยค่ะ
    ขอขอบพระคุณคุณWebSnow มากๆนะคะ ที่ทำให้เว็บใช้งานได้อีกครั้ง โดยที่ข้อมูลไม่เสียหายเลย
    การหายไปของเว็บพลังจิตในครั้งนี้ ทำให้ทราบว่าสมาชิกผูกพันกับเว็บมากแค่ไหน
    และสมาชิกผูกพันกัน รักกันแค่ไหน เราต่างพยายามติดต่อกันทุกเส้นทางที่เป็นไปได้ แต่ก็ไม่เหมือนพบกันที่เว็บพลังจิต"บ้านที่อบอุ่นของเรา"

16. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามใกล้ๆเที่ยงครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

เวบพลังจิต เป็นเหมือนส่วนหนึ่งในชีวิตของผมครับ

17. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกแย่มาก เหมือนชีวิตขาดสีสันไป เพราะรู้สึกว่าเวปนี้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันเราไปแล้ว

18. yuthagarn

yuthagarn Active Member

รู้สึก เหมือนทุกท่านในนี้ เพราะไม่รู้จะเข้าไปอัพเดทข้อมูลข่าวสารที่เว็บไหน

ดีใจเว็บกลับมาแล้ว

19. AddWassana

AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจมากเลยค่ะ :-

1. ได้ส่งการบ้านเสียงอ่านพระอภิธรรมปิฎกเรียบร้อย
    2. ได้ทักทายกับเพื่อนๆอีกครั้ง
    3. ห่วงว่าคุณwebsnow จะแก้ไขให้เว็บกลับมาสมบูรณ์เหมือนเดิมหรือไม่?
    หรือใช้เวลา...นานมากเท่าไหร่?

ขอบคุณทุกสิ่งค่ะที่เว็บกลับมา

20. Qkub

Qkub สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2010
    ดีใจครับ ที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของเว็บพระพุทธศาสนาที่มีคนเข้าชมมากที่สุดในโลกครับ

ช่วงที่เว็บปิดปรับปรุง ก็เข้ามาดูทุกวันเลย เมื่อไหร่จะเปิดเว็บซักที ดีใจจังที่เว็บเปิดอีกครั้ง:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้