เว็ปนี้เปี๊ยนไป่?????

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย NiNe, 19 ตุลาคม 2004.

1. NiNe

NiNe บุคคลทั่วไป

ฉันทนไม่ได้กับการเปี๊ยนไป่ของเว๊ปนี่ ..... จากเดิมทีที่มีแต่คนมีอภิ__า.และศรัทธาธรรม..แต่บัดนี้กลายเป็นเว็ปของการหาคู่แล้วหรือนี่ ....นี่หรือที่เรียกว่า " พลังจิต.คอม" อุดมการณ์ของเธออยู่ไหนละคุณเว็ปสะโนว์ ...หรือจะเปิดเป็นเว็ปศิรานีล่ะยะหล่อน....ฮึฮึฮึ

2. NiNe

ไหน?... คนมีอภิ__า ทิพยะจักขุ ...ช่วยตอบที ....ฉันเซ็งจิงๆๆๆๆๆๆ ว่าเว้ปซะโนวี่ ... กำลังทำอาราย.....ปล่อยให้เป็นเว็ปหาคู่แล้วหรือนี่....ใครที่ว่าเจ๋ง...ทดลองส่งกระแสจิตมาที่ฉัน... NiNe หน่อยซิ.....อยากรู้ว่าฉันจะรับได้แค่ไหน... แต่ขอบอกไว้ว่า ..... โคตะระแห่งความสุดยอด ล่ะนะ....555 ... ในโลกนี้ไม่มีใครทำอะไรฉันได้ดอกนะ (เลียนคำพูดท่านลุง Telwada...ฮะฮะฮะ)

3. ด็อกเตอร์ที

ด็อกเตอร์ที บุคคลทั่วไป

หึหึหึ

หึหึหึ

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ตั้งแต่คืนนี้คิดถึงผมไว้นะ ให้นึกถึงหน้าผมไว้
    ผมจะไปหาในฝัน 5555555555
    ว่าจะไปใบ้หวยซะหน่อย

5. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    เว็ปพลังจิตเราหลากหลาย เราดำเนินไปข้างด้วยความเป็นธรรมชาติและเป็นกันเอง เราไม่ได้เปลี่ยนไปแต่อย่างใด ก็เป็นแบบนี้มาตั้งแต่แรก

การที่โพสแซวกันก็เป็นเรื่องปกติ เป็นความสุขสนุกสนานอย่างหนึ่ง
    บางทีคุยแต่เรื่องธรรมตลอด 24 ก็อาจจะน่าเบื่อได้และไม่เป็นธรรมชาติ
    สมาชิกส่วนใหญ่เป็นฆาราวาต (คนธรรมดา) เรื่องแบบนี้ก็มีเป็นเรื่องธรรมดา
    สมาชิกก็ยังไม่ได้แก่มากนะ เรื่องแบบนี้เป็นเรื่องปกติ

คนที่มาศึกษาธรรมไม่จำเป็นต้องเคร่งขรึมหรือต้องแก่หรือไม่ต้องจีบใครหรือต้องมาดดีใดๆ

ผมคิดว่าการเผยแผ่ธรรมแก่คนทั่วไป สมัยนี้ไม่ควรเคร่งครัดหรือเครียดเกินไป
    อย่างห้องที่สร้างไว้ เรื่องนอกหมวดต่างๆ ถ้าสมาชิกคุยกันแล้วมีความสุข ก็โอเค

อุดมการณ์ยังอยู่ การมีเรื่องแบบนี้เข้ามาก็ไม่ได้ทำให้อุดมกาณ์เสีย

6. พลอย

พลอย Active Member

26 กันยายน 2004
    อ.ศิราณี ไปอเมริกาค่ะ เขาเชิ_ไปดูดวงเมืองให้อเมริกา

7. NiNe

WebSnow เปลี่ยนชื่อเป็น WebHot จะดีมั๊ย?

8. ไร้เงา

ไร้เงา บุคคลทั่วไป

จิงๆ ด้วย.... หน้าเว็ปเปี๊ยนไป....
    กู้ข้อมูลได้แล่วบ่

9. NiZaNisA

NiZaNisA Active Member

25 กันยายน 2004
    ...................

.....................

10. NiNe

คุณ NiZaNisA คนสวยของ "พลังจิต.คอม" เขียนว่าอะไรนะครับ .... ผมอ่านไม่ออก อุตส่าห์ตะแคงจออ่านแล้ว .... อ่านยังไงๆ ก็อ่านไม่ออกครับ

11. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    จริงๆเวบนี้อุดมการณ์แจ่มกว่าเดิมนะ กระทู้ก็มีเยอะ ถ้าเลือกอ่านเจอแต่กระทู้หาคู่ก็ทำใจหน่อย (รู้สึกว่าจะหน้าเดิมๆนะที่โพสหาคู่) คิดซะว่าเป็นสีสันแปลกๆอย่างหนึ่งต้องใช้อุเบกขามอง

12. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    รู้สึกว่าจะครึกครื้นกันดีนะ หุหุ

13. NiNe

คุณ กระเจียว "ผู้น่ารัก และมีธรรมะประจำใจ" ของเราอยู่ในกลุ่มของคนหาคู่ด้วยหรือเปล่าครับ? ... ล้อเล่นนะครับ ... แซวเล่นเฉยๆ ไม่มีอะไรซีเรียสหรอกครับ.

14. Test

Test บุคคลทั่วไป

test

15. วานิช

วานิช Active Member

เลี้ยงเสียข้าวสุกจริงๆ:mad:

16. witt

witt เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เห็นด้วยกะน้องกระเจียว

17. NiNe

คุณกระเจียวช่วยลิสต์รายชื่อให้หน่อยครับ
    จะได้ติดตามถูกคน ... 555

18. พลอย

พลอย Active Member

26 กันยายน 2004
    ขอโทษค่ะ

ผิดกติกาตรงไหนคะ ใจแคบจัง ถ้าพลอยจะโจมตีบ้าง เยอะนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2004
  19. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ลบเลยนะครับน้องพลอย คำหยาบไม่เอานะครับ
    เดี๋ยวคุณแม่จะหาว่าดูแลไม่ดีนะครับ

20. NiNe

Re: ขอโทษค่ะ

เปล่าโจมตีนะ ... เพียงแต่ว่าช่วงนี้มีเยอะผิดปกติ... แต่รูปประจำตัวนี่เป็นของน้องพลอยจริงๆๆๆ หรือเปล่า?