เว็ปไซด์วัดไทยครับ..

ในห้อง 'ทวีป ออสเตรเลีย' ตั้งกระทู้โดย borworncab, 1 เมษายน 2012.

1. borworncab

borworncab สมาชิก

12 กันยายน 2007
    วัดพุทธรังษี แอนนันเดล | Wat Buddharangsee, Annandale คนไทยในออสฯ ช่วย ๆ กันสืบทอด..จรรโลงทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาของเราครับ..ร่วมด้วยช่วยกันครับติดตามข่าวสาร กิจกรรมของทางวัดได้ครับ..โดยส่วนตัวแล้วก็เข้าวัดเป็นประจำทุกวันหยุด..ดีใจครับที่เห็นเพื่อน พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย มาวัดกันเยอะพอสมควร..ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ..สาธุ สาธุ:cool: