เสียงธรรม เสียงสวดเจริญพุทธมนต์ ๑๙ บท (สำหรับงานบุญ)

ในห้อง 'บทสวดมนต์' ตั้งกระทู้โดย Nick Swissarmy, 22 ตุลาคม 2009.

1. Nick Swissarmy

Nick Swissarmy Active Member

19 กรกฎาคม 2009
    ขออนุโมทนากับผู้ก่อตั้งเวปและทุกท่านที่เกี่ยวข้องในการเผยแผ่ธรรมะด้วยครับ และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้นเทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกัน ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p></o:p>
    ติดต่อขอรับไฟล์ธรรมะได้ที่ dekwatthai@hotmail.com<o:p></o:p>
    ขอให้คุณปาลิดา เตาวโรดม จงมีความสุข สมความปรารถนาทุกๆด้านด้วยเถิด

ไฟล์ที่แนบมา:

2. joeycoles

joeycoles เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ

3. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดฟังทุกไฟล์แล้ว ยกเว้นลำดับที่ ๑๑ หาไม่เจอขอรับ
    <TABLE class=tborder id=post2534022 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175></TD><TD class=alt1 id=td_post_2534022 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->าธุ สาธุ ขอโมทนา
    อิทัง ปุญญพลัง อิมินา ปุญญะกัมเมนะ

ด้วยเดชะบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ปฐมชาติ อดีตชาติ ปัจจุบันวันนี้
    ข้าพเจ้าขอตั้งจิตกุศลนี้เป็น มหาธรรมทาน
    เพื่ออบรมหนทางความดับ
    ไม่มีเหลือเชื้อแห่งอาวสะกิเลสตน แด่ผู้ใฝ่ในธรรม
    และผู้เคารพเลื่อมใสองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    <O[​IMG]</O[​IMG]
    ขอส่งผลบุญกุศล อันเกิดจากการนี้
    อุทิศให้ ครูอุปัชฌาย์อาจารย์สืบๆ ต่อกันมา
    พ่อเกิดแม่เกิด ผู้มีคุณผู้สูงชาติ
    ผู้สงเคราะห์โลกพิทักษ์ธรรม ตลอดจน
    เจ้าบุญนายคุณ เจ้าบ่าวนายใช้ เจ้ากรรมนายเวร
    เจ้าเกณฑ์ชะตา เจ้าการบัญชี ทั้งหลายในทุกภพทุกชาติ
    ที่ข้าพเจ้าได้เคยสบประมาทล่วงเกิน และมีสัมพันธ์เกี่ยวข้อง
    ขอจงได้รับขมากรรม อโหสิกรรม และอนุโมทนาบุญให้แก่ข้าพเจ้า
    และกรรมอันใดที่ท่านทั้งหลาย ได้ทำไว้กับข้าพเจ้าทุกภพทุกชาตินั้น
    ข้าพเจ้าขอปวารณาให้เป็นอโหสิกรรมเช่นกัน
    พร้อมนี้ขอให้ท่านทั้งหลายพึงปราศจากทุกข์และมีสุข
    เกิดปัญญาญาณยิ่งๆ ขึ้นไป เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าได้รับ
    ณ กาลบัดเดี่ยวนี้ด้วยเทอญ
    <O[​IMG]</O[​IMG]
    สาธุ สาธุ สาธุ นะ โม พุท ธา ยะ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    ขอเชิญร่วมสร้างพระอุปคุต หลวงปู่ทวด วัดนาอุดม อุบลฯ (รับของดีหลายครูบาอาจารย์)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

4. SPARTANS

SPARTANS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาครับ

5. อิทธิปาฏิหาริย์

อิทธิปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
  6. begn_

begn_ Active Member

อนุโมทนาสาธุครับ

7. namton2

namton2 สมาชิกใหม่

9 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ ให้ธรรมะเป็นทาน

8. amonthep2519

amonthep2519 สมาชิกใหม่

อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. viewfinder

viewfinder สมาชิก

อนุโมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. อุปสโม

อุปสโม สมาชิกใหม่

ทำยัง ไง ครับ อยาก ได้ มาเปิด ฟัง ในเครื่อง เลย นะครับ ได้แต่เปิดฟัง ในเวฟ อย่าง เดียว นะครับ อยาก ได้ ชุด นี มาก เลย ครับผม รบกวน ทีครับ อยาก ได้ มาก ครับ

.....ขอบคุณ ครับผม....

11. ake.susubda.phuket.

ake.susubda.phuket. เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนาครับ...

12. xsarun

xsarun เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    สุดยอดเลยคับ หามานานแล้ว ขออนุโมทนา สาธุ ครับ

13. ps1991

ps1991 สมาชิกใหม่

ขอบคุณและขออนุโทนาด้วยครับ

14. คุณาวุธ

คุณาวุธ Active Member

15. p_sarapat

p_sarapat สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาครับ....หาฟังมานานแล้วครับ

16. p_sarapat

ทำยัง ไง ครับ อยาก ได้ มาเปิด ฟัง ในเครื่อง เลย นะครับ ได้แต่เปิดฟัง ในเวฟ อย่าง เดียว นะครับ อยาก ได้ ชุด นี มาก เลย ครับผม รบกวน ทีครับ อยาก ได้ มาก ครับ

.....ขอบคุณ ครับผม....
    <!-- google_ad_section_end -->

ลงโปรแกรม Orbit Download ซิขอรับ....รับรองดาวน์โหลดมาฟังได้แน่นอน...สาธุ

17. p_sarapat

.....ขอบคุณ ครับผม....<!-- google_ad_section_end -->

ลงโปรแกรม Orbit Download ซิขอรับ....รับรองดาวน์โหลดมาฟังได้แน่นอน...สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

อ้อ..ลืมครับ เข้าไปโหลดโปรแกรมตาม Link นี้ฟรีเลยนะครับ

Download Orbit Rich Media Downloader:download social video,music, streaming media, rtmp and more...Pandora,IMEEM,YouTube,Yahoo,Myspace,Dailymotion,RapidShare...

18. tornw

tornw สมาชิกใหม่

ขอบคุณและขออนุโทนาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. 067

067 สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เกี่ยวข้องในการเผยแผ่ธรรมะที่ดีดีให้ได้รับฟังและได้ความรู้
    ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

20. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาครับ สาธุ