เสียเวลาทำโคลนนิ่งทำไม?

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 20 มีนาคม 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    กระทู้นี้ เกิดจากการสัมภาษณ์พูดคุยกับญิน
    ญินบอกว่า
    เหตุใดต้องเสียเวลาทำโคลนนิ่ง
    พวกเขาไม่เข้าใจ
    เพราะหากอยากจะเข้าไปสิงร่างไหน
    ก็แค่เข้าไปสิงสถิตอยู่ในร่างนั้น
    แค่นั้นเอง….!!!!

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เช่นเดียวกับ walking dead ทั้งหลาย
    พวกศพเดินได้นั้น
    ญินก็เข้าไปสิงสถิต
    ทำให้เคลื่อนไหวได้
    ญินไม่เข้าใจ
    ความคิดมนุษย์
    เรื่องการยึดติดในรูปลักษณ์ รูปร่างหน้าตา ของตนเอง
    เพราะญิน ไม่มีรูปร่างหน้าตาเป็นของตนเอง
    เป็นเพียง เผ่าไฟ

3. Suryar

ญินจึงไม่เข้าใจเรื่องการเป็นเจ้าเข้าเจ้าของ
    เรื่องรูปร่างหน้าตา
    การทำโคลนนิ่ง จึงเป็นเรื่องที่ตลกและไร้สาระสำหรับญิน
    หากอยากจะเข้าร่างไหน ก็แค่เข้าไปสิงสถิตในร่างนั้น เพื่อควบคุมความคิดและจิตใจ
    นั่นคือ ยิ่งกว่าการทำโคลนนิ่งอีกค่ะเพื่อนสมาชิก

4. Suryar

จึงเอามาเล่าสู่กันฟังค่ะเพื่อนสมาชิกว่า
    พวกญินเขาขำขันพวกมนุษย์ที่ต้องทำโคลนนิ่งเพื่อให้มีชีวิตอมตะ
    เพียงเพราะมนุษย์ยึดติดกับความเป็นตัวของตัวเองว่า เราต้องมีรูปร่างหน้าตาแบบนี้นะ
    จึงเกิดเทคโนโลยีการทำโคลนนิ่งขึ้นมา
    เพื่อตอบสนอง อัตตา ของมนุษย์เราค่ะ
    อันเป็นเรื่องน่าขบขันสำหรับญินหรือเผ่าไฟค่ะ

5. Suryar

ปล. เราคุยกับเพื่อนท่านหนึ่ง เขาเล่าว่า มีวิชาถอดกายทิพย์เข้าไปสิงในร่างมนุษย์ เพื่อควบคุมร่างกาย เราเพิ่งทราบ ใครเคยได้ยินเรื่องนี้ไหม รบกวนเล่าสู่กันฟังนะคะ