เหตุการณ์แบบนี้จะน่าอายหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับสถานการณ์ใช่ไหม

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Gugguu, 1 กรกฎาคม 2022.

1. Gugguu

Gugguu สมาชิกใหม่

สำหรับผู้ชาย วันๆ เราอาจเจอเรื่องน่าอายหรือหน้าแตกบ้างบางครั้ง แต่บางเรื่องบางคนอาจจะไม่เคยเจอเลย ผมเลยยกเหตุการณ์ที่เจอเองกับตัวและคิดว่าท่านชายส่วนใหญ่น่าจะเคยพลาดกัน นั่นคือลืมรูดซิปกางเกง

ผมหมายถึงลืมรูดจริงๆ ไม่ใช่ตั้งใจโชว์นะครับ 5555 ไม่ว่าจะลืมตอนแต่งตัวเสร็จ ทำธุระส่วนตัวเสร็จหรือจะเป็นอาการซิปไหลลงเองก็ตาม ผมคิดว่าส่วนใหญ่ผู้ชายอาจเคยเป็นกัน แต่... มีแต่นะครับ ใช่ว่าทุกคนจะอายกับมัน ผมไม่ได้หมายถึงความหน้าด้านอะไรนะ ผมหมายถึงเรื่องสถานการณ์ต่างหาก

ไม่นานมานี้เพื่อนผมเคยลืมรูดซิปหลังจากทำธุระส่วนตัวเสร็จในห้องน้ำ ตอนนั้นยืนคุยกันช่วงเบรกก่อนเข้างานบ่าย มีแค่ผู้ชายด้วยกันสองสามคนที่คุยกันบริเวณนั้น สักพักก็มีคนบอกเพื่อนผมเรื่องซิป แต่ด้วยเพราะตอนนั้นมีคนแค่สามคนและเป็นชายทั้งหมดที่ไม่ได้สนใจจะล้อกัน ความอายเลยแทบไม่เกิดขึ้นกับเพื่อนผมคนนั้นเลย เพราะมันเป็นเรื่องปกติ ใครก็อาจลืมรูดซิปกันได้

และเมื่อวานนี้เองครับ ช่วงเลิกงาน มันเกิดขึ้นกับผม แล้วเป็นบริเวณเดียวกับที่เพื่อนผมเคยโดนทักด้วยเพราะมันเป็นจุดที่ใกล้ห้องน้ำ แต่ทว่าสถานการณ์มันไม่ใช่แบบเพื่อนผมเลย เพื่อนผมมีแค่ผู้ชายสามคน แต่ผมเจอทั้งชายและผู้หญิงเป็นหลายสิบคนเลยครับ ด้วยเพราะเป็นช่วงเลิกงาน บริเวณนั้นคนเลยเยอะมากๆ

จำได้ว่ามีผู้หญิงหัวเราะผมพอสมควร ผู้ชายต่างแผนกที่ไม่รู้จักกันก็แซวเสียงดัง ผมหน้าชามากครับ อายจัดเลย เลยกลับมานั่งคิดว่า คนเรา ลืมรูดซิปเหมือนกัน สถานที่เดียวกัน แต่จะอายไหมนั้นขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วย

แล้วคนอื่นล่ะครับ เห็นด้วยไหม แต่คิดว่าคงไมมีใครลืมรูดซิปในสถานการณ์ที่โหดเท่าผมอีกแล้วแหละ เฮ้ออ