เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่พี เดี๋ยวผมไปลองหาร้านดูครับ
    ว่าแต่....พี่พีมีวิธีรักษาผิวและความเงางามมั้ยครับ
    อยากให้เงาๆ สวยๆ อ่ะครับพี่พี

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เอาไปชุบครับ แบบชุบไมครอน ทองแท้ นานกว่าจะลอก แต่อาจจะหลายร้อยหน่อยครับ

3. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

สวยงามมาก ขออาราธนาบารมี คุณพระศรีัรัตนตรัย อันมีสมเด็จพระศรีอาริยเมตตรัย และสมเด็จองค์ปฐมเป็นประธาน ประทานพรอันประเสริฐให้แก่ท่านทั้งหลายที่ได้มีส่วนร่วม ในบุญกุศลในครั้งนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2013
  4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พระสมเด็จสวยงามครับ

ท่านพ่อเสกแล้ว แจกพี่น้องบ้านเหรียญบินบ้างน่ะครับ

5. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่พี :)

6. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    ขอสอบถาม หน่อยครับ พึ่งเริ่มจะสะสมพระของหลวงพ่อทรงครับ ไม่ทราบว่าพระกริ่งบาเก็ง ของท่าน สร้างเนื้ออะไรบ้างครับพี่ ไม่ทราบว่ามีเนื้อนวะก้นทองคำ ไหมครับ ขอบคุณครับ

7. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มากราบหลวงตาเล็ก หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2013
  8. พี เสาวภา

เป็นของศูนย์ ไม่ทราบจริงๆครับ

ที่หลวงพ่อสร้างเองจริงๆ มีพระกริ่ง อุ้มบาตร เนื้อทองแดง สั่งช่างช่างหล่อ แถววัดไผ่แหลม มาในราคาองค์ ๒๕ บาท แล้วจำหน่ายที่วัด ช่างหล่อเนื้อเงินมาเองด้วย เป็นของส่วนตัวก็มีครับ ผมมีรูปในหน้าไหนสักที่...แหะๆ

ที่เคยเห็นมี ชนิดนี้ชนิดเดียวครับ

นอกนั้น เป็นศูนย์ หรือ นายทุน หล่อมาหลายรุ่น

รวมทั้งของผม รุ่นวิสาขาห์ ๔๙ ที่ท่านหล่อให้ที่หน้าวัดด้วยครับ ของผมไม่มีจำหน่ายครับ

ของๆหลวงพ่อทรง มีบูชาแล้วจะติดใจ ของดีจริงๆ เหมือนมี ATM อยู่กับตัว

9. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ...กราบ....กราบ.....

ขอกราบเอาฤกษ์ เอาโชค เอาลาภ....ครับ

10. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงตาเล็ก ค่ะ

11. พี เสาวภา

DSC09640.JPG DSC09641.JPG DSC09643.JPG

ไปค้นเจอในไฟล์

กริ่งวัดมอญ แท้ๆ ที่วัดสั่งทำ หลวงพ่อสั่งทำ มีรุ่นนี้รุ่นเดียวครับ ยิ่งถ้ามีโค็ด ท ไม่มีัหัว แท้นอนมา แบบกริ่งในตัว เทมาจากโรงหล่อ ราคา ทุน องค์ ๒๕ บาท เอามาออกที่วัด หลักร้อย ผมลืมราคาไปแล้วครับ

นอกนั้น เป็น กริ่ง นายทุน ศุนย์ และ รุ่นนายทุน นะ แตกแยก รวมทั้งของผมที่เทด้วย ผมก็โดนรวมเป็นพ่อค้าขายพระไปด้วย โดนตั้งแต่ยุคนั้น ยันมาจนมาถึงยุคนี้ ว่าขายพระหลวงพ่อทรงรวยไปแล้ว พระกริ่งนี่ น่าจะขายรวย องค์ล่ะเป็นหมื่นๆ...คริๆ

แต่รับซื้อคืนราคา พัน เท่าน่ะครับ ใครเคยซื้อของผมไป

ยิ่งพระกริ่ง วิสวาขาห์ ๔๙ ถ้าใครซื้อไป รับซื้อคืน ราคา ห้าพันเท่าครับ มีรีบกลับมาขาย เอาไปซื้อแคมรี่ได้ ๑ คัน ประกาศซื้อคืนข้ามปีมาแล้ว ยังไม่มีใครเอามาขายคืนสักองค์ ไม่น่าจะหายากถ้าผมขายพระเยอะไปจนรวยแล้ว รวมทั้งพวกที่ผมแอบฝากไปขายด้วย ตามที่เขาอ้างกันว่าฝากคนขับรถผมแอบไปขายจนรวยทั้งคนขับรถ ทั้งผม...เหอๆๆ รับซื้อคืนหมดครับ...

แต่ถ้าใครเอาไปฟรี เอามาคืนก็ได้น่ะครับถ้าเบื่อ คืนฟรีเหมือนกัน ...เหอๆๆ

กริ่งทองแดง หน้า.JPG กริ้งทองแดงหลัง.JPG

หลวงพ่อสั่งทำ รุ่นนี้รุ่นเดียว และ มีพระกริ่งบูชาด้วยน่ะครับ

อันนี้รวมไปถึงพระหลวงตาเล็กด้วยน่ะครับ ที่ท่านสั่งทำน่ะ นับชิ้นได้ นอกนั้นศิษย์ ทำ ออกแบบเอง มาแทบทั้งนั้นครับ

12. แสงแข

แต่ถ้าใครเอาไปฟรี เอามาคืนก็ได้น่ะครับถ้าเบื่อ คืนฟรีเหมือนกัน ...เหอๆๆ

*************​

งมเข็มในมหาสมุทร....โบราณท่านว่า...ยากแล้วค่ะ

คืนของฟรี...นี้น่าจะยากยิ่งกว่าค่ะ

13. พี เสาวภา

ยังไม่มีประวัติ เช่นเบี้ย แสนหก แจกฟรี มีประสบการณ์ คนได้ไปฟรี มีประสบการณ์กับตัวเอง คงอยากค้าขายรูปพระบ้าง ไปร่วมมือกับคนขายพระ มาด่าผมว่าขายบ้าง ฝากคนรถไปขาย ปิดกระทู้ด่า ผมยังก็อบไว้

ด่า อยู่ หลายวัน แต่ไม่เห็นดันเอาเบี้ยมาคืน คงเอาไปขายตามฟอร์ม...เหอๆๆ

ประวัติคนขายพระ นิสัยแบบนี้ จะเป็นแบบนี้ ท่านที่หาซื้อพระ ตามเน็ท อย่าซื้อพระจากคนแบบนี้ ต้อง แอนตี้ ให้ซื้อจากพวกมีสัจจะ ไม่โฆษณาอภินิหารมากเกินกว่าสามัญชน ความเป็นอริยะ ไม่ได้เกี่ยวขข้องอะไรกับฤทธิ์ เวทมนต์ พิสูจน์กันก็ยาก คนชอบคำนี้ แต่ไม่มีใครพิสูจน์ได้ ว่ากันไปเอง

เอาว่ามีจรรยาบรรณในการ ซื้อขาย เก๊ แท้ พอ พระมีปัญหาก็คืนเงินเขา ....จบข่าว

คนแบบนี้อยู่ได้ เจริญด้วย มีหลายคนในวงการพระ

เรื่องพ่อค้าพระคราวนั้น ผมเอาไปแจ้งความ ยังไม่สรุป หายไปเลย ได้ข่าวเอาเหรียญบินไปขายอีกกระทู้ ผมมาเจอทีหลังไม่งั้นผมจะซื้อเหรียญบินไว้...ชอบ....ยอดเหรียญวิเศษชัยชาญ ไม่หมดท่าคงไม่เอามาขายกิน

แต่สรุปว่า ถ้าไม่อยากได้ของผมแจก มั่นใจว่าผมโม้ขายของ ก็ส่งคืนได้ ตามที่อยู่น่ะครับ...คริๆ รับคืนเสมอ และถ้าผมขายไป ก็รับซื้อคืนด้วย ไม่มีหัก แถมเงินให้อีกจ้า

14. แสงแข

[​IMG][​IMG]

เหรียญบิน หลวงพ่อทรง
    วัดศาลาดิน วิเศษชัยชาญ อ่างทอง​

15. ครรชิต วิมลจันทร์

ครรชิต วิมลจันทร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เพียงฝัน

สวยงาม และดูขลังมากครับ..ศิษย์พี่อ้อย

16. กราวใน

กราวใน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    โมทนาสาธุครับ

ครับ ผมจะกดให้หมดพลอยที่พี่ช้างส่งมาให้น่ะครับ พระสมเด็จนี้เป็นการกดมือจากบล๊อคเรซิ่นแล้วก็ตัดขอบด้วย มีด น่ะครับ ผงก็ให้นักเรียนช่วยกันนวด กดพิมพ์กันสวยบ้างไม่สวยบ้าง แต่ตอนนี้อยู่มือแล้วเลยค่อนข้างออกมาใช้ได้ เดี๋ยวจะนำมาฝากแจกบ้านเหรียญบินแน่นอนครับ โมทนาสาธุครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บ ครับ

17. แสงแข

[​IMG][​IMG]

เหรียญบินองค์นี้..งามจริงๆค่ะ.... งามแต๊..งามว่า

ฝันไปด้วย..อธิษฐานขอหลวงพ่อด้วย......หลวงพ่อท่านมีเมตตา...คุณเมตตาฯได้สมหวังแน่ๆค่ะ

18. แสงแข

กราบโมทนาบุญกุศลทุกท่านในการสร้าง พระสมเด็จพลอยเสก นี้ด้วย..สาธุ ค่ะ

19. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ

20. Chang_oncb

ของข้าพเจ้า ขอไม่มาก ขอทุกพิมพ์ ๑ ชุด เพราะตั้งใจว่าพลอยที่แจกไปตามวัดต่าง ๆ เมื่อสร้างเป็นพระแล้ว จะไปตามเช่ามาสะสมเอาไว้ ทุกวัด ว่าแต่ว่า ไม่สร้างหลวงปู่ทวดบ้าง เรอะ หลวงปู่ทวด ประดับพลอยเสก