เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    มืดไปหน่อย แต่ดู ออร่าแล้ว ชอบครับ

2. noiptt

noiptt เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ กำลังลองถ่ายรูปเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2015
  3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ครับ ลองส่งมาอีกเลยครับ

4. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญกับทุกบุญที่เกิดขึ้นคับ สาธุ

เมื่อคืนลพบุรีฝนตกอ่วมอรทัยครับ

5. พี เสาวภา

นนทบุรีไม่แพ้กัน ตอนนี้ ครึ้มมาอีกแล้ว น่าจะมีอ่างเก็บน้ำที่ นนทบุรี ประเภท แก้มลิง

6. พี เสาวภา

เหรียญบิน

[​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      256.1 KB
      เปิดดู:
      414
      ขนาดไฟล์:
      235.7 KB
      เปิดดู:
      421
      ขนาดไฟล์:
      210 KB
      เปิดดู:
      418
      ขนาดไฟล์:
      237 KB
      เปิดดู:
      421
  7. พี เสาวภา

พระเนื้อผง รุ่นแรก หลวงพ่อทรง วัดมอญ

ขนาดไฟล์:
      261.5 KB
      เปิดดู:
      408
      ขนาดไฟล์:
      265.8 KB
      เปิดดู:
      400
  8. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    เหรียญรุ่นนี้กำลังจะหายากครับ
    ของเก๊ เริ่มออกมา เนียนเท่าไหร่การเช่าหายิ่งต้องระวัง

ปล.เหรียญที่มีการชุบมา จะถ่ายยากมากครับ

9. JLB

อีกหนึ่งของดีราคา เยาว์พุทธคุณ โดดเด่นเรื่อง โภคทรัพย์ และ เมตตามหานิยม

10. JLB

พระผงบ้างของดีราคา เยาวชน

11. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าแม่นตัวตัดนี้ เอาตัวรอดได้สบายเลยครับ:cool:

12. noiptt

พี่..พี ครับ ขอประวัติน้องทรัพย์สมบูรณ์ด้วย ขอบคุณมาก

13. พี เสาวภา

ยังไม่เปิดเผย ต่อสาธารณะชนครับ ของมีน้อย เจตนาทำใช้กันเอง และส่วนใหญ่ แจกฟรีแก่ผุ้มีพระคุณต่อกระทู้เหรียญบินฯครับ

หลังไมค์น่ะครับ

14. noiptt

ขอบคุณครับ

15. พี เสาวภา

ส่งเบอร์โทรมาน่ะครับ จะเล่าหลังไมค์ครับ

16. พรอำนวย

พรอำนวย เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2012
    เต่าจิ๋ว หลวงพ่อทรง ปี 2548 ครับ

ขนาดไฟล์:
      65.7 KB
      เปิดดู:
      359
      ขนาดไฟล์:
      64.5 KB
      เปิดดู:
      39
  17. พี เสาวภา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ xxxx

พี่พีครับบรบกวนสอบถามครับมีน้องที่รู้จักกันเขาโดนทำของใส่แต่ตอนนี้เห็นแฟนเขาว่ามีคนแก้ให้แล้วแต่เขาอยากมีของติดตัวไว้ขอคำแนะครับว่าต้องพกอะไรดีครับ

ขอบคุณครับ

เบี้ยแก้ครับ แนะนำสายอ่างทอง ของเก่าหายากราคาแพง ของหลวงพ่อทรงก็แพงแล้วแนะนำ ของหลวงปู่ เล็ก หลวงพ่อ เสียน หลวงพ่อมี ในกทม มี ที่วัดเงินตลิ่งชัน หลวงพี่มหามานิตย์ครับ

ของที่ ป้องกัน คุณไสย ถ้าเป็นกรรมใหม่ พอกันได้ แต่ถ้าเป็นกรรมเก่า ยากครับ ผมจะไปเขียนในกระทู้น่ะครับ

ข้อความข้างบน เป็นการโต้ตอบในเมลล์ ผมตัดมาบางส่วนและมีประเด็นน่ะครับ ขอเป็นข้อคิดของท่าน

จากประสบการณ์ของผม พวกพวกคุณไสย เหมือน อุจจาระ หรือขี้น่ะเอง น่ะครับ มันเหม็น ไปเล่นด้วย หรือ ยุ่งเกี่ยวก็เหม็นติดมือมาด้วย แก้ยาก มันไม่หลับ ทั้งกลางวัน กลางคืน ในชีวิต ของพี่น้องเราๆ ท่านอย่าไปไปยุ่งเกี่ยวกับของพวกนี้ ไปยุ่งกับพวกดำ ชีวิตจะมีแต่ตกต่ำ เหมือนนรกบนดิน และ อบายภูมิ คือ ที่ที่จะไปในที่สุด ไม่มีพลาด เพราะไปยุ่งเกี่ยวกับศาสตร์ดำ ศาสตร์ของพระยามาร พระยามารก็จะเอาไปอยู่ด้วย

ของอะไรถ้าเป็นกรรม กรรมเก่า กรรมแรง แก้ยาก ถ้าเป็นกรรมใหม่ พอกันๆ แก้ๆ ได้

ของพระุพุทธคุณ แม้จะเป็นอย่างดี ของชั้นเยี่ยม จากแม้จะเป็นของจากพระอริย บุคคล ของกรุ ของเก่า ก็กันคุณไสยไม่ได้ครับ ถ้าเป็นกรรมเก่า พุทธ เปิดเรื่องกรรม เน้นเรื่องกรรม อะไรเป็นกรรมแล้วเป็นไปตามนั้น อย่างดีแค่บรรเทา เบาลง ก็ตามกฎแห่งกรรมเหมือนกัน ตามกรรมดีอันใหม่ที่ทำ จะมาช่วยหนุนไว้

ตัวอย่างคนใกล้ตัว เพื่อนสนิทพี่ชายผม เป็นเจ้าของโรงงานปลาป่นจากทางใต้ ชื่อ พี่ ย. ตั้งแต่รุ่นพ่อ มีฐานะดี พ่อมีเมียหลายคนและ เป็นต้นเหตุแห่งการขัดแย้งแย่งสมบัติก้อนใหญ่ มาถึงรุ่นพี่เขาบริหาร ในฐานะลูกเมียหลวงคนโต ก็โดนของครับ กะเอาตาย โดนหลายครั้งแก้ได้ทุกครั้ง แต่ตอนนี้เสียชีวิตไปแล้ว

พี่ชายผมไปด้วยตอนแก้ ครั้งแรก เผอิญผมรับราชการไกล พี่ชายเล่าว่า ไปแก้กับหมอ ฆราวาสทำพิธี พอเอาน้ำมนต์ให้กิน และ อาบ ของก็ออกจากตัว เป็นตะปู และพี่ชายผมอยู่ด้วย ตะปู ออกมาจากสีข้าง ข้างพุง พอตะปู โผล่ พ่อหมอ ก็บอกให้เอาน้ำมนต์ หยดที่แผล ตะปูก็ออกมาเรื่อยๆ พี่ผมจะเอาทิชชู่จับดึงพ่อหมอ บอกอย่า ค่อยๆเอาน้ำมนต์หยด ของก็ออกมา พี่ชายผม ขนาดเรียนปริญญาเอกจากต่างประเทศด้านเคมี ยังอึ้ง เพราะเห็นกับตา เลยเชื่อเรื่องนี้ มาตั้งแต่บัดนั้น ตะปู ออกมาหลายตัว และไปเอาออกอีกจนตะปู หมด แต่ต่อมาก็โดนอีก คราวนี้โดนพวกของเอามาให้กิน

ผมมาเจอพี่ ย. ตอนหลัง แกยังเปิดเสื้อให้ดู รอยตะปู ข้างพุง เป็นรอยดำๆหลายรอย ที่ตะปู พุ่งออกมา พี่ย. เป็นคนมีฐานะดี ถนัดบู๊ พระเต็มคอ พระดีๆ ทั้งสิ้นทั้งสายใต้ และ สายอื่น ไม่บอกชื่อ เป็นของดี ของเก่า ของกรุ เรียบร้อยครับ ไม่มีอะไรใหญ่เกินกรรม ของพวกนี้กันของคุณไสยไม่ได้ครับ

ผมเองก็เคยโดน พวกลมเพ ลมพัดของไทยใหญ๋ ตอนนี้ห้อยแต่พระ เป็นพระกรรมฐาน ทั้ง กทม และ อีสาน พระหลวงพ่อฤาษี ( ต่อมาพระหักสองท่อน ไม่แน่ใจว่ามาจากกินเหล้าหรือ โดนของ ) ตอนนั้นยังไม่มีเบี้ยแก้ และ พระวัดปากน้ำ ประสบการณ์เมืองชายแดน ในป่าสอนมาว่า ของด้านคุณไสย ต้องมีของที่มันแก้กัน ติดตัวไว้ ทั้งขู่ ทั้งกัน และ แก้ด้วย

พระเครื่อง เครื่องรางบางอย่าง พอโดนของพระเครื่องถึงกับแตก เครื่องรางหักขาด ของพวกศาสตร์ดำนี่ไม่ธรรมดา เพราะเป็นศาสตร์ของพระยามาร ครูบาอาจารย์ด้านของเขาก็แห่กันมาต่อวิชา มีทั้ง พระฤาษี พระสงฆ์ ฆราวาส ในสายมาร ทั้งพุทธ ทั้งฮินดู ทั้งมุสลิมแล้วแต่สายวิชา ที่ยังไม่ไปผุดไปเกิดติดภพ ติดชาติอยู่กับสายวิชา มาต่อให้วิชาของเขาขลัง และมาด้วยแรงกรรม ของพวกนี่มาเล็ก แหลมคม สามารถเจาะลอดช่องพุทธคุณอันละเอียดอ่อนมาได้ มันเป็นเคล็ดของเขา และ ต้านทานยาก ตราบใดยังอยู่วัฏฏสงสาร มีร่างกาย ดิน น้ำ ลม ไฟ อยู่

แต่ถ้าเป็นกรรมใหม่ คือหมายความว่า ไม่เคยมีกรรมต่อกัน พอกันได้

๑) อย่ายุ่งเกี่ยวกับคนพวกนี้ ของพวกนี้ หนีให้ไกล อยู่ห่างๆ ต่างคนต่างอยู่ คนล่ะโลกไปเลย ไปอยู่ด้วย ไปยุ่งเกี่ยวขี้จะติดมือมา มันเหม็น พอเหม็นติดมือ ล้างสามน้ำ กลิ่นยังไม่หาย อาบน้ำมนต์สามวัด ยังไม่ปลด ผีมันยังไม่ไป

๒) ถ้ามันมายุ่งเกี่ยวกับเรา ต้องหาคนที่เป็น ไว้ปรึกษา อาจจะเป็นพระหรือ ฆราวาส โปรดสังเกตุว่า คนที่เก่งอาจจะแก้ของไม่ได้น่ะครับ คนที่แก้ได้จะมีกรรมต่อกันมา แบบนี้ทำให้วิธีแก้มันยาก

๓) ถ้าเป็นของที่กินมา หรือ รับประทานเข้าไป แก้ยาก ยิ่งกินซ้ำไปนานๆ เข้าเนื้อ เข้ากระดูก แก้ยาก เตรียมโลงได้แบบพี่ ย. หมอ ทางวิทยาศาสตร์ช่วยไม่ได้

๔) ต้องไม่เชื่อของพวกนี้ ยิ่งเชื่อ เหมือนเปิดประตู มันยิ่งมากันใหญ่ ถ้าไม่เชื่อก็ปิดประตู ทนสักพัก เดี๋ยวมันก็เลิกมา ที่เราต้องเชื่อ คือ เชื่อเรื่องกรรม เชื่อในผลของกรรม เชื่อในวิบากกรรม และ เชื่อในการ ตรัสรู้ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า อันนี้เชื่อได้ ไม่มีทางพลาด สุดทางคือ ความสุข สงบ

ของที่ผม ผ่านมา และ เชื่อว่า กันและ แก้ของได้ ผมจะพูดเฉพาะที่ประสบมา มีของน่ะครับ ที่ไม่พูดไม่ใช่ไม่ดี แต่ไม่มีของ ไม่มีวาสนาได้มา เลยไม่ทราบ ที่ไม่ทราบไม่พูด ไม่ฟังต่อมาจากแหล่งที่ไม่รู้จักดีครับ โดยเฉพาะคนขายของ จะพูดแต่ที่ดีๆสำหรับขอบที่ตัวเองมี จนเข้าขั้นเว่อร์ เหมือนในนิตยสารบางฉบับ

๑) เบี้ยแก้ ชนิดที่มีปรอท พระเกจิฯสายอ่างทอง สายนครปฐม สาย ฝั่งธนฯ รุ่นเก่าๆ ถ้าสายใหม่ๆสายอ่างทอง ก็มี หลวงพ่อ ทรง หลวงพ่ออั้บ หลวงพ่อเสียน หลวงพ่อมี หลวงปู่เล็ก ปรอท เป็นของทนสิทธิ์ตามธรรมชาติ ยิ่งมาปลุกเสกจากผู้ทรงคุณแล้ว ดีพันช่อง ส่วนสายอื่น เคยมีแต่ หลวงพ่อเจือ หลวงพ่อปู่เพิ่ม พระอาจารย์กา ดีครับ แต่ของพวกท่านลงพุทธคุณ ต้องห้อยคอ แขวนเอว ใส่กระเป่ากางเกงไม่ได้น่ะครับ

๒) มีดหมอ สายหลวงพ่อเดิม เล่นยากสายนี้ ต้องมั่นใจหน่อย หรือ มีด หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ ของแหลม ต้องแก้ด้วยของแหลม ของมีคม มันเป็นเคล็ดตามธรรมชาติ ต้องทันกัน

๓) พระของขวัญวัดปากน้ำ สุดยอดของสายสมถะ ดีเลิศทุกประการ

๔) พระปิดตา หลวงพ่อ เชย วัดท่าควาย ดีด้วยประสบการณ์จริงๆ เซียนใหญ่ผู้ล่วงลับพระกรุ พระเบญจภาคีเพียบเอาไว้ขาย ปิดตาหลวงพ่อเชย เอาไว้บูชาติดตัว ให้เมียใช้เป็นต้น

๕) กะลา หลวงพ่อน้อย ของที่ทันท่านแพงมาก ใช้ได้พันช่อง ส่วนของหลวงพ่อปิ่นรุ่นลูกศิษย์ก็แพงแล้ว ให้เป็นรูป เทพราหู เสกโดยสายวิชาจากผู้ทรงคุณ แก้ของตามธรรมชาติครับ เทพราหูท่านเหมือนหลุมดำ ปากใหญ่ อมพวกนี้ได้หมด จิ้บๆ พวกศาสตร์ดำ คุณไสย กลัวครับ

๖) ท่านท้าวเวชสุวรรณ หาเอาที่หาได้ หลวงพ่อที่นับถือครับ ให้มีรูปท่าน ทำพิธีถูกต้อง กันได้ครับ ติดบ้านดี ส่วนวิธีแก้อีกเรื่องครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2015
  18. jb007

jb007 เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2010
    ถ้าพี่ว่างๆ อยากขอรบกวนให้พี่ช่วยเล่าเกร็ด ประสบการณ์ พระเครื่อง เครื่องรางของขลังที่พี่เคยเจอเป็นวิทยาทานให้น้องๆ ด้วยได้ไม้ครับ แบบที่เป็นภาคประสบการณ์น่ะครับ

ผมจำได้ว่า (ถ้าผิดคนขออภัยครับ) หลายปีมากๆ แล้วพี่เคยเล่าประสบการณ์หลายๆ เรื่องในสวนขลัง ผมไปตามอ่านจนหมด สนุกมากครับ

19. พี เสาวภา

ก็เขียนลงในนี้น่ะครับ หน้าไหนบ้างจำไม่ได้ ไม่อยากให้สูญหาย ผมเป็นพวกชอบทดลองตามหลัก วิศวกร มีความเลื่อมใส ในพระศาสนาแบบคนไทย ซึ่งมี พราหมณ์ เข้ามาเกี่ยวข้อง ทำให้ไทยเป็ยไทยอยู๋ได้ ศึกษา เพื่อพยายามแยกให้ออกว่า พุทธ คือ อะไร พราหมณ์ คือ อะไร

เมื่อชอบทดลองก็มีการลองผิด ลองถูก ชีวิตคนมันมีเวลาแค่นี้ก็คงทดลองได้ไม่กี่อย่าง แต่การที่มีความรับผิดชอบต่อครอบครัว พ่อ แม่ และ ขยันทำมาหากิน ผมจะ โฟกัสที่ด้านโชคลาภ และ โชคลาภของผมก็หน้าที่การงาน ไม่ได้เน้นพวก คงกระพัน เหมือนตอนวัยรุ่น และ จากการที่อยู่โรงเรียน แบบเด็กเรียนมา เรื่องบู๊ๆ ก็มีบ้างแต่ไม่ใช่ ของถนัด

อย่างไรก็ตามบอกตามตรง ผมไม่เชื่อที่คนพูด ไม่เชื่อที่คนบอก พวกมโนต่างๆ อุบปาทานว่ากัน จะด้วยสาเหตุใด จะจริงต้องลองเอง

ของจริงล้วงกระเป๋าเข้าไปต้องมีตังค์ ถ้าล้วงแล้ว ไม่มีหรือ มีน้อยมาผิดทาง

ของจริงต้องไม่มีหนี้ หรือ ปลดหนี้

ของจริงต้องไม่เงียบ ถ้าลองเเเล้วเงียบ ๗ วันเก็บเข้าตู้ครับ

และไม่เล่นของกรุ เพราะเป็นของขโมยมาเป็น ของสงฆ์ ไม่ดี ไม่มีมงคลกับตัว ทำอะไรมันจะติดขัดเพราะเป็นหนี้ สถาบัน

ไม่เล่นของผี พวก โหงพราย ตายโหง ภูติ สมัยนี้มีเยอะ ไปหลอกกันไว้ ......แต่ของแรงๆมี ของพวกนี้ อาจจะท่านที่เป็น เทวดามือแดง พวกนี้โมโห ถึงตายได้ ดู แต่พอเรามาบูชา บอกให้ชัดว่า ...มาอยู่ด้วยกัน อยากกินอะไรกิน ทำบุญ ทำทานเป็นประจำ ทั้ง แม่ ภรรยาและ ผม จะแผ่ส่วนบุญให้ แต่ถ้ามาอยู่ มารบกวนทำให้เด็ก คนแก่ตกใจ ป่วยเมื่อไหร่ ...ก็ก้นแม่น้ำเจ้าพระยาทันที แต่ถ้ามาอยู่กันดีๆ ช่วยทำมาหากิน ปกป้องคุ้มครอง จะสวดมนต์ ทำบุญ ทำทานอุทิศให้ทุกวัน ก็อยู่กันได้ครับ

ไม่เล่นของร้อนพวก กสินไฟ อยู่ยงคงกระพัน เพราะขัดด้านโชคลาภ ไม่ค่อยสะสม มีก็เก็บไว้ ไม่ติดตัว ยกเว้นถ้าหน้าสิ่ว หน้าขวาน เพราะของแบบนี้จริง และผมสะสมมาตั้งแต่เด็กๆ ของยายให้มาก็เพียบ พวกตะกรุด ต่างๆ

ชอบ แบบแคล้วคลาด เย็นๆ แบบ พระกรรมฐานและ พระเกจิฯ ด้านกสินน้ำ กสินลม

ยังมีต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2015
  20. พี เสาวภา

ต่อน่ะครับ

ใช้ของพวกนี้ จะบอกตามตรงสมัยพุทธกาล ท่านไม่มีไม่ทำ ถ้ามีเป็นของพวก พราหมณ์ พวก ฤาษี และ มีจริงซ่ะด้วย แต่น้ำมนต์มีน่ะครับ พระพุทธองค์ ทรงให้บาตรของพระองค์เอง ให้ พระอานนท์ทำน้ำมนต์ ไล่ผีห่า ไล่โรคภัย ไม่มีเหลือ

เราเป็นพุทธแบบพราหมณ์ ผมเองไม่สามารถลืมรากเหง้าของบรรพบุรุษ คนอยุธยา คนไทย ที่ สร้างชาติมาด้วยคมดาบ ความกล้า คาถาอาคมและเครื่องรางของขลัง ชอบซ่ะด้วย

พระเครื่องรางของขลังนี่ลองมาเพียบ ตั้งแต่ยิง กรีด ปลุก ไปซื้อมาแทบทุกวัด ยุค ตระเวณหาตัวเอง เจอของจริงหายอย่างเหมือนกัน บางอย่างน่าจะดีแต่เงียบๆ บางอย่างบัดนี้ยังเงียบอยู่เลย บางแรงแค่ครั้งแรก ต่อไปเงียบ ( จิ้งจก หลวงพ่อครื้น มัจฉานุ หลวงปู่พรหมมา )

ของจะขลัง ขลังด้วยแบบนี้

๑) แรงครู

๒) แรงเทวดา ก็เป็นครูแบบหนึ่ง

๓) แรงพลังจิต คาถาอาคม อักขระ เลขยันต์ แรงด้วยฤทธิ์ ญาณสมาบัติ

๔) แรง ว่านยา

๕) แรงอาถรรพ์ ตามธรรมชาติ ทนสิทธิ์ มีจริงของแบบนี้ไม่ต้องปลุกเสก

๖) แรงด้วย ผี ปีศาจ สัมภเวสี ที่จริงก็เป็นเทวดาพวกหนึ่งเหมือนกัน เราเรียกผีให้น่ากลัวหน่อย

๗) แรงด้วยบุญ บุญฤทธิ์ อันนี้สุดยอด

ที่พวกเราพยายามทำกันอยุ่ คือ บุญ ทาน ในโครงการณ์พันบุญ แรงด้วยบุญ แบบนี้ไม่มีเสื่อม ข้ามภพ ข้ามชาติ เอาท่องไปในวัฏฏสงสารได้ซ่ะด้วย และ ของ ๖ รายการแรก ต้านทานไม่ได้