เหรียญพระพุทธชินราช หลวงปู่บุญ ................

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Zapp!, 10 กันยายน 2015.

1. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    เหรียญนี้ หวาดเสียว มั๊ยครับ

ขอรอเสียงจากเพื่อนๆ ด้วยใจระทึก............

ไฟล์ที่แนบมา:

2. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    เหรียญรุ่นนี้ อดีตพี่สะใภ้เคยจะให้อยู่แต่ตอนนั้นดันไปหยิบปิดตาวัดเนินมาแทน ยังเสียดายไม่หายครับ รูปไม่ค่อยชัดเลยครับพี่แซ่บ แต่ดูแบบภาพเบลอๆชอบนะครับ

3. tony24

tony24 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2013
    มาแอบเสียวด้วยคน อิๆๆ

4. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญ 2472 นี้จุดเด่นก็คือ ความ"คม ชัดเจน" ตลอดทั้งเหรียญเลยคับท่านZapp!!! ถ้าเส้นสายตื้นเบลอละก็วางเลย ถ้าจะเช่าหากันจริงต้องแกะทองออกดูขอบข้างที่เป็นรอยตัดด้วยเลี่อยคับ หากจะดูในกรอบ กลีบดอกทุกดอกจะคมกริบ ส่วนด้านหลัง เส้นแตกเหนือตัว"มิ" ยังไม่คมเท่าไหร่ ส่วนตัวโดยรวมยังไม่ชอบคับท่านZapp!!!

แท้ซื้อเข้าหมื่นปลายๆ ออกอยู่แสนต้นคับ :)