เหรียญพระเจ้าตากชุมชนชาววัดอรุณ

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย tipajak, 26 สิงหาคม 2018.

1. tipajak

tipajak สมาชิกใหม่

23 สิงหาคม 2018
    รีวิวพระดีมีพุทธคุณแรง

เรื่องเหรียญพระเจ้าตากของชุมชนชาววัดอรุณ ซึ่งผมเองทิพยจักรมีความศรัทธาอย่างยิ่ง ด้วยหลายเหตุปัจจัย คือนอกจากศรัทธาในพระบารมีสมเด็จพระเจ้ากรุงธนบุรีมหาราชผู้กอบกู้เอกราชชาติสยามแล้ว เนื้อหาจากการสร้างเหรียญเนื้อตะกั่ว ที่คุณวิทย์-คุณโต วัดอรุณฯร่วมกันจัดสร้างยังถือว่าพิเศษสุดๆครับ

มวลสารในการสร้างเหรียญเนื้อตะกั่ว นั้นประกอบด้วย พระเนื้อตะกั่วของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า พระเนื้อตะกั่วหลวงพ่อเนียม วัดน้อย และพระเนื้อตะกั่วจากกรุสมัยอยุธยา เรียกว่าถ้าคนอย่างเราๆจะหาพระเนื้อตะกั่วชั้นยอดเหล่านี้มาบูชาก็ยากนักหนาล่ะครับ แต่เมื่ออัญเชิญพระเนื้อตะกั่วชั้นยอดแห่งวงการพระเครื่องเป็นชนวนของเหรียญพระเจ้าตากแห่งชุมชนชาววัดอรุณ เท่ากับว่าได้ผสมผสานสุดยอดแห่งพลังอำนาจพลังพุทธคุณลงสู่เหรียญพระเจ้าตากสินมหาราช ทวีอำนาจอิทธิบารมีแห่งพระเจ้าตากให้ศักดิ์สิทธิ์เกรียงไกรยิ่งๆขึ้นไป

ผมเองสนทนากับเพื่อนในวงคนชอบพระว่า "เอาง่ายๆมึงจะไปหาพระเนื้อตะกั่วหลวงปู่ศุข-หลวงพ่อเนียมจากไหนมาคล้อง มีเงินของอาจไม่มี" ไหนจะพระเนื้อตะกั่วชั้นยอดอื่นๆ สู้บูชาอัญเชิญเหรียญพระเจ้าตากไปคล้องมันอุ่นใจมั่นใจกว่าเยอะ ผมบอกกับเพื่อนๆผมแบบนี้

ก็บอกได้เต็มปากครับว่า เหรียญพระเจ้าตากเนื้อตะกั่ว ของชุมชนชาววัดอรุณ ที่สร้างจากใจให้ยิ่งใหญ่สมพระเกียรติ เป็นเหรียญเนื้อตะกั่วที่รวบรวมมวลสารจากพระเนื้อตะกั่วเนื้อชินชั้นยอดของไทยไว้อย่างแน่นๆ. คล้องเหรียญพระเจ้าตากองค์เดียวเหมือนได้คล้อง พระของหลวงปู่ศุขวัดปากคลอง หลวงพ่อเนียมวัดน้อย และยังมีอานุภาพจากชนวนมวลสารพระเครื่องเนื้อตะกั่วชั้นยอดของใต้ฟ้าเมืองไทยแฝงเร้นเป็นพลังปาฏิหาริย์อีกมากมาย

จากวันที่เหรียญนี้ออกมาเมื่อปี 2558 ถึงวันนี้มีประสบการณ์มากมาย โดยเฉพาะเรื่องแคล้วคลาดจากอุบัติภัย ภยันอันตรายต่างๆ เป็นที่ขึ้นชื่อมาก บางท่านรอดปลอดภัยจากอุบัติเหตุทางรถยนต์ บางท่านแคล้วคลาดจากบัติภัยจากการทำงานก่อสร้าง แต่ที่ดังสุดๆคือคนโดนไฟดูดกว่าห้านาทีแต่ปลอดภัย ซึ่งมันไม่น่าเชื่อแต่ก็เกิดขึ้นแล้ว

พระดีนอกดีใน สุดยอดมวลสารตำนานพระเนื้อตะกั่วแบบนี้บอกได้เลยครับว่า ไม่มีใครสร้างได้ดีเท่านี้แน่นอน

ไฟล์ที่แนบมา: