เหรียญรุ่น แรก ครูบาคำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง จ.เชียงราย

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตี๋เล็กครับ, 12 ตุลาคม 2021.

1. ตี๋เล็กครับ

ตี๋เล็กครับ สมาชิกใหม่

ครูบาคำแสง อธิจิตโต เหรียญรุ่นแรก ครับ ได้รับมาสมัยเรียนที่เชียงราย รับมากับมือท่านเลยสี่เหรียญ ตอนที่ไปวัด สมัยนั้นยังไม่รู้ทักท่าน มองไกลๆนึกว่าพระหนุ่มกำลังกวาดใบไม้ ท่าทางขมักเขม้น พอไปถึงใกล้ๆ จากภาพพระหนุ่มกลายเป็นหลวงปู่ใจดี นึกว่าตาฝาด ท่านก็กวาดใบไม้ ลานวัดใกล้กุฏิ ที่ตรงไหนมีมดท่านก็ไม่กวาดไม่ไปใกล้ ดูมีเมตตายิ่งนัก พอเข้ากุฏิ ไปขอธรรมะท่าน ท่านบอกให้ภาวนา ปฏิบัติ น่าเลื่อมใสมากครับ 59507.jpg 59508.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2021
  2. Tods1971

Tods1971 สมาชิกใหม่

12 มิถุนายน 2021
    เหรีย

เหรียญท่านมีประสบการณ์ไหมดีทางด้านใหน
    1.คงกระพัน 2.แคล้วคลาด 3.เมตตา ค้าขาย4.โชคลาภ