เหรียญหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ ขอเบ็ด

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ศรีดงเย็น, 30 กรกฎาคม 2019.

1. ศรีดงเย็น

ศรีดงเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    พี่ๆท่านใดรู้วิธีดู แยกแยะเหรียญ ขอเบ็ด หลวงพ่อกลั่น เนื้อทองแดงบล็อคเงินมั้ยครับดูตำหนิตรงไหนว่าเป็นเนื้อทองแดงบล็อคเนื้อเงิน ที่บอยท่าพระจันทร์บอกว่าทองแดงบล็อคเงินเหรียญจะหนากว่าปกติในบล็อคเงิน ผมอยากรู้วิธีแยกเยอะทองแดงทั่วไปกับทองแดงบล็อคเงินครับ กราบขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับผม