เหรียญเจริญพร พระอาจารย์สนธิ์ อนาลโย วัดพุทธบูชา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย อุดมสมพร, 30 พฤษภาคม 2012.

1. อุดมสมพร

อุดมสมพร เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเจริญพร "พระราชภาวนาพินิจ"สนธิ์ อนาลโย วัดพุทธบูชา บางมด กรุงเทพฯ เนื้ออัลปาก้า ศิษย์สร้างถวายในโอกาส เจริญอายุวัฒนมงคล 78 ปี 27 พ.ค.2555 ตอกโค๊ตที่หูเหรียญ กล่องเดิม ราคา 800 บาท...สนใจโทร 081-9178184

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.2 KB
      เปิดดู:
      1,207
      ขนาดไฟล์:
      91.4 KB
      เปิดดู:
      1,422
  2. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    เหรียญรุ่นนี้ สุดยอดครับ ผมห้อยอยู่ครับ จำนวนการสร้างไม่มากครับ
    1. เหรียญ ทองคำ สร้าง 10 เหรียญ ถวายหลวงพ่อ 1 เหรียญ
    2. เหรียญ เงิน สร้าง 55 เหรียญ ถวายหลวงพ่อ อันนี้จำไม่ได้ครับ
    3. เหรียญ นวะ สร้าง 70 เหรียญ
    4. เหรียญ ทองเหลือง สร้าง 115 เหรียญ ถวาย พระอาจารย์ เบส (เจ้าอาวาสวัดป่าภูปัง วัดสาขา หลวงพ่อครับ)ทั้งหมด
    5. เหรียญ อัลปาก้า สร้าง 1000 เหรียญ
    6. เหรียญ ทองแดง สร้าง 1000 เหรียญ

เหรียญ สร้างไม่เยอะ แถม เป็นเหรียญ เจริญพร รุ่นแรก ของหลวงพ่อด้วยครับ น่าเก็บตอนที่ เอาไปให้หลวงพ่อ ดู ท่านบอกว่า ทำเหรียญ อือฮา อีกแล้วนะ แสดงว่าเหรียญนี้ ต่อไป จะเปรี้ยงปร่างครับ

มีเรื่องเล่าให้ฟัง : เรื่องยันต์ ข้างหลัง บางท่านอาจ บอกว่า เหมือนของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ เลย เนื่องด้วย ตอนแกะบล๊อก คณะศิษย์ ไปบอกหลวงพ่อ ว่าจะสร้างเหรียญเจริญพร ถวายเนื่องด้วย งานเจริญอายุวัฒนมงคล 78 ของท่าน เลยเอาแบบ เหรียญ เจริญพร หลวงปู่ทิม ไปให้ท่านดู พอท่านได้เห็นเท่านั้น ท่านทักเลยครับ นั้น หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ นิ คณะศิษย์ เป็น งง เลยถามท่านว่า รู้จัก หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ด้วยเหรอขอรับ ท่านตอบมาว่า รู้จักสิ ฉันข้าวด้วยกัน มาแล้ว แล้วท่านก็บอกว่า ด้านหลังให้ใช้ยันต์นี้ ครับ เอาแบบ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ครับ

3. musketeer

musketeer เป็นที่รู้จักกันดี

ศรัทธาท่านมาก ท่านมีเมตตามากครับ มีโอกาสเข้าไปกราบได้ที่วัดพุทธบูชานะครับ