หมดแล้ว ((เหรียญ"เจ้าสัว"ลป.เส็ง วิสุทธสีโล ปิดคืนนี้ 28 ส.ค.59 เวลา 21.00 น.))natimm

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย namayti, 28 สิงหาคม 2016.

1. namayti

namayti เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนเชิญร่วมประมูลวัตถุมงคลเก่าเก็บ..เลิกสะสม..แบ่งกันไปใช้ครับ
    -------------------------------------------------------------------------------------
    เงื่อนไข
    1.ปิดประมูลวันที่ 28 ส.ค.2559 เวลา 21.00 น.(ยึดเวลาตามเว็ป)
    2.เค๊าะเท่าไหร่ก็ได้ แต่ให้ลงท้ายด้วย 0 นอกนั้นถือเป็นโมฆะครับ
    3.ใครประมูลสูงสุด ในเวลาที่กำหนด เป็นผู้ชนะการประมูล
    4.กรณียอดประมูลเท่ากัน ขอให้สิทธิ์ผู้เค๊าะประมูลก่อนเป็นผู้ชนะการประมูล
    5.ผู้พิมพ์"ปิดด่วน"ตามราคาที่ระบุเอาไว้ เป็นผู้ชนะการประมูล และถือว่าสิ้นสุดการประมูล
    6.โอนเงินภายใน 2 วันหลังจากวันปิดประมูล
    7.รับประกันพระแท้ตามกฏ-กติกาสากล

เปิดประมูลที่ 199.-((ปิดด่วนที่ 500)) ผู้ชนะเพิ่มค่าส่งลงทะเบียน EMS = 50.-นะครับ
    -------------------------------------------------

นำเสนอ....
    เหรียญ"เจ้าสัว"พระครูวิสุทธสีลากร(หลวงปู่เส็ง วิสุทธสีโล)รุ่นฉลองมณฑป วัดปราสาทเยอใต้ จ.ศรีสะเกษ เนื้อทองแดง ปี 2554 ตอกโค๊ต"มั่งมีศรีสุข" จารเต็ม ท่านเมตตาให้อีกรอบครับเหรียญนี้ สร้างน้อย เก็บๆครับ
    [​IMG][​IMG]
    แค่รอยจารหลวงปู่ก็สุดคุ้มแล้วครับ รอยจารมีเฉพาะบางเหรียญนะครับ ปกติไม่มีรอยจารดอกจ้า นาทีนี้อีสานใต้ท่านเก่งไม่เป็นรองใครเหมือนกันครับ

ประวัติท่าน

พระครูวิสุทธิสีลากรหรือหลวงพ่อเส็ง วิสุทธสีโล

วัดปราสาทเยอใต้ ตำบลปราสาทเยอ อำเภอไพรบึง จังหวัดศรีสะเกษ
    พระครูวิสุทธิสีลากรหรือหลวงพ่อเส็ง วิสุทธสีโล แห่งวัดปราสาทเยอใต้ ต.ปราสาทเยอ อ.ไพรบึง จ.ศรีสะเกษ ท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อมุม อินทปัญโญ แห่งวัดปราสาทเยอเหนือ มีศักดิ์เป็นหลานแท้ๆด้วยครับ หลวงพ่อเส็ง อายุ 74 ปี พรรษาที่ 53
    ท่านเกิดเมื่อ 20 ก.ค. 2484 ปีมะเส็ง บรรพชา ณ วัดปราสาทเยอเหนือ เมื่อวันที่ 25 มิ.ย. 2499 โดยมีหลวงพ่อมุมเป็นพระอุปัชฌาย์ อุปสมบท ณ อุโบสถวัดปราสาทเยอเหนือ เมื่อวันที่ 25 มิ.ย. 2505 โดยมีหลวงพ่อมุมเป็นพระอุปัชฌาย์ เจ้าอธิการจันทร์ ขฺนติโก เป็นพระกรรมวาจารย์ พระสาลี พุทธสโร เป็นพระอนุสาวณาจารย์
    หลวงพ่อมุมได้บวชให้หลวงพ่อเส็งตั้งแต่ท่านยังเด็ก ๆ หลวงพ่อเส็งท่านอยู่ใกล้ชิดกับหลวงพ่อมุม มาตลอดเพราะท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อมุม มีอะไรหลวงพ่อมุมก็จะเล่าและบอกหลวงพ่อเส็งอยู่เสมอ แม้จังหวะสุดท้ายของชีวิตของหลวงพ่อมุม หลวงพ่อเส็งขณะนั้นได้เป็นเจ้าอาวาสวัดปราสาทเยอใต้แล้ว แต่ก็ยังไปมาหาสู่กับหลวงพ่อมุมเป็นประจำตลอด หลวงพ่อเส็งจึงได้รับการถ่ายทอดทั้งด้านการทำน้ำมนต์รดน้ำมนต์ สะเดาะเคราะห์ ดูฤกษ์ดูยาม โหราศาสตร์ ยกบ้านใหม่ ลงบ้านเก่า เป่าเสกต่าง ๆ และพิธีอื่น ๆ กระทั่งวัตถุมงคลต่าง ๆ ชาวบ้านแถว ๆ จังหวัดศรีสะเกษ และใกล้เคียงจะรู้จักท่านดีรวมทั้งภาคอื่น ๆ ที่เคยเข้าหาท่านด้วย อีกทั้งหลวงพ่อมุมนั้นท่านก็เคยบวชและเคยอยู่วัดปราสาทเยอใต้มาก่อน ร่ำเรียนวิชากับ ลป.อ่อน โอติณโน วัดเพียรมาตร ผู้เก่งวิทยาคมยุคเก่าด้วย และก่อนที่ท่านจะได้ดังเป็นเกจิอาจารย์แห่งอีสานใต้ หลวงพ่อเส็งท่านได้ทำวัตถุมงคลของท่านออกมาเรื่อยตั้งแต่ปี 45 วัตถุมงคลของท่านมีทั้งแหวนหลวงปู่มุม วัดปราสาทเยอใต้ หลวงพ่อเส็ง ปลุกเสกและจาร เหรียญหลวงปู่มุม หลวงพ่อเส็งท่านเคยไปปลุกเสกพระที่นั่นที่นี่ทั้งวัดในศรีสะเกษและวัดอื่น ๆ ด้วย ปี 2548 ท่านทำตะกรุดของท่านรุ่นแรกออกมา เมื่องานผูกพัทธสีมาอุโบสถวัดปราสาทเยอใต้รวมทั้งเหรียญหลวงพ่อมุมรุ่น ปี 2548 ด้วย ซึ่งหลวงปู่หงษ์แห่งวัดเพชรบุรี จังหวัดสุรินทร์ ก็ได้มานั่งปรกเช่นเดียวกัน และปี 2549 นี้ หลวงพ่อเส็งได้ทำตะกรุดรุ่น 2 ของท่านออกมาท่านได้ปลุกเสกทุก ๆ วัน ซึ่งคนที่เข้าหาท่านถึงจะรู้ เพราะเครื่องรางของท่านจะไม่ได้โฆษณาที่ไหนเลย อีกทั้งท่านได้จัดทำเหรียญด้านหน้าหลวงพ่อมุมด้านหลังหลวงพ่อเส็ง รวมทั้งมี ผ้ายันต์ ตะกรุดเมตตา ตะกรุดสามกษัตริย์ แล้วแต่จะบูชา แต่มีข้อถือคือห้ามกอบน้ำกิน ห้ามกินมะขามป้อม และน้ำเต้า เช่นเดียวกับหลวงปู่มุม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2016
  2. seaown

seaown เป็นที่รู้จักกันดี

220 เริ่มครับผม(f)

3. namayti

ขอบพระคุณเปิดแรกครับ

4. natimm

natimm Active Member

5. namayti

ยินดีด้วยครับ....ปิดให้..ท่าน natimm...ยอดประมูล 230+50=280.-
    ขอบคุณทุกราคา...เฮงๆรวยๆ...เด้อ ติดต่อทางข้อความนะครับ..ขอบพระคุณมากครับ

6. natimm

natimm Active Member

แจ้งโอนเงินแล้วครับ
    ขออภัยที่โอนล้าช้าครับ
    ที่อยู่ทางPMครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      97.8 KB
      เปิดดู:
      103