เอาบุญคนจน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย shock, 7 ตุลาคม 2010.

1. shock

shock Active Member

14 สิงหาคม 2010
    ผมสามารถรักษาโรคได้เกือบทุกโรค โดยใช้ยาแผนไทยสามารถรักษาหายขาดได้ไม่ว่าจาเป็น มะเร็ง ความดัน หัวใจโต โรคเอดส์ ผมได้เรียนมาคนอยากคนจนที่ไม่มีเงินรักษา ผมจะช่วยแต่ถ้าเป็นโรคกรรม ผมไม่สามารถรักษาได้เพาะมานเป็นกรรมของเขา ไม่ต้องกลัวยาราคาแพง เพาะค่ายาไม่เกิน500-600บาทแล้วหายขาด ยังไงผมอยากช่วยเพื่อนมนุษย์ด้วยกาน เบอโทร ผม 0875665911 เหนใจคนจนที่ไม่มีโอกาส

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เอาบุญคนจน เอาเงินคนจนด้วยไหม?

ความเดิม:ผมสามารถรักษาโรคได้เกือบทุกโรค โดยใช้ยาแผนไทยสามารถรักษาหายขาดได้
    ไม่ว่าจาเป็น มะเร็ง ความดัน หัวใจโต โรคเอดส์
    สุดยอดเลยครับ หากเป็นได้ตามที่แจ้งมา
    ผมได้เรียนมาคนอยากคนจนที่ไม่มีเงินรักษา ผมจะช่วย
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    แต่ถ้าเป็นโรคกรรม ผมไม่สามารถรักษาได้เพาะมานเป็นกรรมของเขา
    ตรงนี้เข้าใจครับ
    ไม่ต้องกลัวยาราคาแพง เพาะค่ายาไม่เกิน500-600บาทแล้วหายขาด
    ยังไงผมอยากช่วยเพื่อนมนุษย์ด้วยกาน
    อ้าวอยากช่วยทำไมมีค่ายาด้วยครับ เห็นบอกว่า คนอยากคนจนที่ไม่มีเงินรักษา ผมจะช่วย
    เบอโทร ผม 0875665911 เหนใจคนจนที่ไม่มีโอกาส
    ครับผมก็เห็นใจคนจนเหมือนกัน อยากให้ผู้ที่มีวิชาความรู้มาช่วยเขาเหล่านั้นจัง
    คนเป็นโรคก็เป็นทุกข์พอแล้ว ยิ่งเป็นคนจนด้วยยิ่งทุกข์เข้าไปใหญ่
    หากเราคิดเงินเขา เขาก็ทุกข์เพิ่มไปอีก ช่วยเอาบุญได้ก็ดีนะครับ สาธุ

ปล.ผมไม่ได้กวนคุณนะครับ แต่ข้อความของคุณมันขัดกันไปมาผมเลยงง
    และผมอยากให้มีคนที่มีความสามารถพิเศษอย่างคุณ
    ใช้ความพิเศษตรงนี้ช่วยคน ต่อบุญให้ตัวคุณเองเจริญยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ
    เกิดชาติหน้าฉันท์ใดไม่รู้จักความเจ็บป่วย ไม่ทุกข์ ไม่ทรมาน
    ช่วยเขาได้ ช่วยเขาเถอะครับ
    รายไหนพอจะมีสตางค์ ก็แล้วแต่เขาจะให้เพื่อช่วยค่ายา
    รายไหนไม่มีสตางค์ ก็ช่วยเขาเอาบุญนะครับ
    เรื่องนี้ผมเคยคิดนะครับ แต่เสียดายที่ผมไม่ได้เป็นหมอ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  3. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนาบุญครับสำหรับคนใจบุญที่รักษาโรคช่วยผู้คน แต่ว่าก็ออกจะดูเหลือเชื่อหน่อยนะครับ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ไม่มีใครห้ามสิ่งใดสิ่งหนึ่งได้นะครับ อย่าว่ากันนะครับ

4. wisaruth

wisaruth เป็นที่รู้จักกันดี

การรักษาโรคโดยขาดเมตตาธรรม หรือหากมีปัจจัยมาเกี่ยวข้อง โดยการเรียกร้องเอา โดยเฉพาะหมอสมุนไพรนี่ แย่เลยครับ เพราะเท่าที่ทราบจากครูบาอาจารย์ ท่านจะบอกเสมอว่า อย่าไปเรียกร้องเขา การรักษาต้องมาจากเมตตาล้วนๆ ยาสมุนไพรนั้นจึงจะเป็นยาวิเศษได้ผลร้อยเปอร์เซ็นต์ การที่คนป่วยจะตอบแทนเรา ต้องตามกำลังศรัทธาของเขาไม่ใช่ตั้งราคาหรือเรียกร้องเอา

ต้องกราบขอขมาทุกท่านถ้าหากข้อความข้างต้นทำให้ขัดเคืองใจ

5. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    จาเป็น เพาะมาน ด้วยกาน เบอโทร เหนใจ ช่วยแก้หน่อยเถอะมันเยอะเกินสงสารภาษาไทยเอาแค่นิดหน่อยก็พอ อนุโมทนา.

6. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010

จาเป็น เพาะมาน ด้วยกาน เบอโทร เหนใจ ช่วยแก้หน่อยเถอะมันเยอะเกินสงสารภาษาไทยเอาแค่นิดหน่อยก็พอ อนุโมทนา.