เอา บรรยากาศ ใน งานวันหนังสือ แห่งชาติฝาก

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Kamen rider, 5 เมษายน 2005.

1. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=687 align=center border=0><TBODY><TR><TD vAlign=top align=left><OBJECT codeBase=http://download.macromedia.com/pub/shockwave/cabs/flash/swflash.cab#version=6,0,29,0 height=16 width=687 classid=clsid:D27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000>

<embed src="imagestest/Top_top.swf" quality='high' wmode="transparent" pluginspage='http://www.macromedia.com/go/getflashplayer' type='application/x-shockwave-flash' width='687' height='16'></embed></OBJECT></TD></TR><TR><TD vAlign=top align=left background=imagestest/diary_11.gif height=369><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=687 border=0><TBODY><TR><TD width=6 height=350> </TD><TD id=body vAlign=top align=middle width=516 bgColor=#fdf4f6>
    <OBJECT codeBase=http://download.macromedia.com/pub/shockwave/cabs/flash/swflash.cab#version=6,0,29,0 height=14 width=517 classid=clsid:D27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000>

<embed src="imagestest/Top_mid_1.swf" quality='high' wmode="transparent" pluginspage='http://www.macromedia.com/go/getflashplayer' type='application/x-shockwave-flash' width='517' height='14'></embed></OBJECT>[​IMG]

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="90%" align=center border=0><TBODY><TR><TD><CENTER>งานหนังสือสุดกุริ๊กุริ๊ค่ะ </CENTER>

อุ๊ฮ่าๆๆๆ ยู้ฮูวววววว์
    เพื่อนๆคะ
    นุ๊งยุ้ยหายไปไหนอีกแร้ว 1 วันคะ
    คริคริคริ
    ก็แบบแว่ ที่หายไปอีกแล้วก็ไม่มีอารูยยมากมาย
    ก็แค่ขี้เกียจค่ะ
    ..
    ..
    ..
    เมื่อวานนี้นุงยุ้ยไปงานหนังสือมาค่ะ
    นุ๊งยุ้ยไปแร้วจะเป็นลมตายห่าไปเรยค่ะ
    ทำไมคะ
    ..
    ..
    ..

คนดั่งหนอนค่ะ
    ไปแร้วนุ๊งยุ้ยไม่ได้ไปทำอารูยเลยค่ะ
    นั่งดูคนผ่านไปผ่านมาแถวนั้นแหละค่ะ
    ก็เพลินสายตาดีค่ะ นั่งส่องชาวบ้านค่ะ
    และขณะที่นุ๊งยุ้ยกะลังดูอะไรเพลินๆนั้น
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    อะไรกันคะนี่ เกิดอะไรขึ้นใครประท้วงใครหรอคะ
    น่ากลัวนะคะนี่ นุ๊งยุ้ยกลัวจะเกิดสงครามกลางงานหนังสือ
    โดยมีคุณป้าคนนี้เป็นผู้นำการปฎิวัติค่ะ
    ..
    ..
    ..
    เซงค่ะเซง มีแต่คนเดินผ่านไปผ่านมา วุ่นวายค่ะวุ่นวาย
    นุ๊งยุ้ยเลยไปหามุมสงบค่ะ
    แต่ก่อนไปนุ๊งยุ้ยแอบปวดขรี้ค่ะก็เลย
    นุ๊งยุ้ยเลยเข้าส้วมค่ะ
    แต่ว่า!!!!!!
    ...
    !!!!
    ...
    !!!!
    ...
    !!!!
    ...
    !!!!
    ...
    !!!!
    ...
    !!!!
    คนดั่งหนอนอีกแล้วค่ะเพื่อนๆคะ
    เห็นแบบนี้นุ๊งยุ้ยเซรงตูดเลยค่ะ
    ไม่ขรี้แม่งแร้วค่ะ กุยอมขี้ติดตูดตายดีกว่ารอแบบนี้ค่ะ
    นุ๊งยุ้ยเซรงงค่าเซรงง
    ก็เลยออกมาหามุมสงบนั่งค่ะ
    นี่คือมุมสงบของนุ๊งยุ้ยค่ะ
    นุ๊งยุ้ยนั่งตรงนี้นานพอควรค่ะ
    จนกระทั่งมีหญิงแปลกหน้า 2 คนมานั่งตรงข้ามนุ๊งยุ้ยค่ะ
    ..
    ..
    ...
    ..
    ..
    นี่เจ๊จะมางานหนังสือหรือมาปิ๊กนิกคะ
    นุ๊งยุ้ยเซรงค่ะ
    นุ๊งยุ้ยอยากเห็นเด็กไทยอ่านหนังสือ
    นุ๊งยุ้ยไม่อยากเห็นเจ๊ 2 คนมานั่งปิ๊กนิกในงานหนังสือ
    นุ๊งยุ้ยเลยเบือนหน้าหนีอย่างช้าๆ
    หาเด็กไทยใจดีนั่งอ่านหนังสือค่ะ
    ..
    ..
    ..
    แล้วนุ๊งยุ้ยก็เจอ
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    เซรงยิ่งกว่าเมื่อกี้อีกค่ะ
    นี่เด็กไทยของเรากำลังซัดมาม่ากันค่ะ
    สรุปว่านุ๊งยุ้ยมาผิดงานหรอคะ
    นุ๊งยุ้ยรุ้สึกกุริ๊กุริ๊มากเรย
    นุ๊งยุ้ยมางานหนังสือเพื่ออยากเห็นเด็กไทยอ่านหนังสือ
    แต่นุ๊งยุ้ยมาผิดมาน ดันมางานปิ๊กนิก
    นุ๊งยุ้ยเซงจับจิต เสียฟีลลิ่งเลยค่ะ
    นุ๊งยุ้ยเลยกลับบ้านดีกู่นะคะ
    ..
    ..
    ..
    ..
    ..
    ขากลับบ้าน
    นี่นุ๊งยุ้ยเบลอหรืออะไรคะ
    เพื่อนๆเบลอเหมือนนุ๊งยุ้ยรึป่าวคะ
    นุ๊งยุ้ยเดินผ่านร้านขายลูกชิ้นปิ้งค่ะ
    แต่ทำไมไอ้ที่อยู่ในตะแกรงมันเหมือนกล้วยปิ้งเลยค่ะ
    ไหนๆๆขอนุ๊งยุ้ยซูมมมมซู๊มมมซูมมม
    โอ้วว กล้วยค่ะ กล้วยชัดๆๆเลยค่ะ
    ได้ข่าวว่าคนขายจะหลอกกุนะคะ
    เอากล้วยมาหลอกกุว่าเป็นลูกชิ้นค่ะ
    กุเกือบเชื่อแล้วค่ะ
    แต่กุก็ซื้อค่ะ.
    .....เพื่อ.....

สรุปนะคะ นุ๊งยุ้ยไปงานหนังสือกลับมาพร้อมกับกล้วยปิ้ง 1 ถุงค่ะ
    แรสส เมิ๊กกกกกก

ไดนุ๊งยุ้ยวันนี้ แอบ งง อีกแร้วค่ะเพื่อนๆ
    ใครจะเม้นก็ กติกาเดิมนะคะ
    - มาเม้นแล้วนะ
    - มาโฉบ
    - ไปไดเราบ้างน๊า
    - ไดสวยจังเลย
    - ... (เพื่อ..)
    - อ่านะ (เหมือนจะไม่มั่วไง แต่กุรู้นะคะ)
    - ซิง*(คำเดียวเพียวๆ กุไม่ให้ค่ะ)
    - และอื่นๆที่ส่อไปในทางมั่วไดนุ๊งยุ้ยนะคะ
    ไดนี้ไม่ได้ตั้งใจเขียนเพื่อให้พวกคุณๆท่านมามั่วค่ะ
    แต่กุเขียนเพื่อความบันเทิงค่ะ เพราะฉะนั้นใครมามั่วไดกุ
    จะโดน Boycott นะคะ
    <STYLE type=text/css>textarea{width:220;height:200;background:url(http://www.yenta4.com/webboard/upload_images/39031_325643.jpg); color="F92F68" } </STYLE>

<TABLE><TBODY><TR><TD align=middle height=10>[​IMG]</TD></TR><TR><TD align=middle height=10>Yu!eZ </TD></TR><TR><TD align=middle height=10>2005-03-27 00:53:33</TD></TR></TBODY></TABLE>​

<TABLE width="100%"><TBODY><TR><TD align=left width="50%"><< ตะกวดไดอารี่เฟสติวัล </TD><TD align=right width="50%">นุ๊งยุ้ยจิงจังกะชีวิตค่ะวันนี้ >> </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE></P>

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    3
    วันนี้วันสุดท้าย ครับ ผม ได้ หนังสือ ในใจ แล้ว ไปล่ะ แล้ว จะมาเล่าให้ฟัง เอิ้กๆๆๆๆๆๆ

3. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    อืม งุงิงุงิ ดีนะคนเขียนไดอ่ะ= ="

4. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    วันที่ 7 ว่าจะแวะไปสักหน่อย

5. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไปช่วยเค้าเก็บขยะหรอ ..... นายฉิม :eek:

6. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    อ่า ในที่สุดก็มีกระสือมากัดฉิมตามเดิม ความครึ้กครื้นก็กลับมาเหมือนเดิม อิอิ
    ไปเดินงานหนังสือ ยังเดินไม่ทั่วเลย กลัวหมดตัวยิ่งเดินเงินยิ่งหาย วันนี้ไม่ได้ไปแต่ก็ไปเสียตังซื้อหนังสือกะร้านหนังสือแทน(ที่กะไม่ไปเพราะกลัวเสียตัง แต่ก็ต้องเสียตังให้กับหนังสือจนได้) ตอนนี้หนังสือเต็มไปหมดไม่รู้จะอ่านเล่มไหนก่อนดี

7. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    ความครึกครื้น เริ่มกลับมา เมื่อ มวยคู่เอก มาลงโรง กันอีก อิ อิ

ใช่ ป่ะ กาฉือ กะ นายสิม

8. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
  9. นายฉิม

วันที่ 7 คนน่าจะน้อย ไม่อยากไปเบียดชาวบ้านเขา

10. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

ไปมาแล้วคนเยอะมากกกกกกกกก

11. นายฉิม

เมื่อวานคนน้อยมากเลย เรียกว่าเหมือนแทบจะไม่มีคนก็ว่าได้

12. phuang

จริงเหรอพี่ฉิม ตอนที่ไปนะแทบจะชนกันเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2005
  13. นายฉิม

พี่หมายถึงคอนโดที่พี่อยู่น่ะ

14. phuang

โอ้.....มาย ก็อด...........
    เวน...จริง ๆๆ เลยยยยยยยย[b-wai]

15. นายฉิม

55

16. ร้อยบุปผา!

ร้อยบุปผา! บุคคลทั่วไป

ถ้่าหนังสือล้นไปเก็บไว้นะคะ จะเอาไปทำห้องสมุดที่บ้านป่าลาตะกวดค่ะ ของเหลือของทิ้งนี้ ขอนะ ช้อบชอบ อิอิ...

17. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ไม่รู้จะทิ้งเล่มไหนอีกง่ะ เสียดาย