เฮ้อเซ็ง นอนไม่ค่อยหลับ สดุ้งกลางดึก

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pongio, 29 มิถุนายน 2016.

1. pongio

pongio เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อาจารย์ sammido ช่วงนี้ชอบสดุ้งตื่นกลางดึก (ถึงแม้ว่าจะสวดมนต์ก่อนนอน) บางคืนเป็นวันพระ วันโกน ถ้าไม่สวดมนต์จะมีอาการคันตามเนื้อตัว จนนอนไม่ได้ อาจารย์ช่วยผมหน่อยน่ะ ผมอยู่ห้อง 8303 แฟลต 8 หมู่บ้านคือ 204 ถ.สุขุมวิท ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หือ จะให้ไปช่วยเหรอ
    ออกค่าแท็กซี่ให้ด้วยนะ

3. pongio

pongio เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เปล่า ไม่ใช่ครับ ให้ช่วยดูดวง/ดูเลขที่บ้าน หรือช่วยสื่อกับเจ้าที่และเทวดาประจำตัวให้หน่อยครับ ว่าเขาต้องการอะไรหรือเปล่า หรือผมทำอะไรให้เขาไม่พอใจ เพราะเมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้ แต่ว่าช่วง 2 เดือนนี้ มันแปลก โดยปกติผมจะหลับสนิทจนถึงเช้าครับ

อ้อลืม ผมเกิด 9 ก.พ.2524

4. hydraxis

hydraxis เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมแผ่เมตตาให้...............อื่นๆ

5. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    สะดุ้งตื่นก็ดูลมหายใจไปจนหลับ
    นึกภาพพระพุทธรูปไปด้วย
    ภาวนาคาถามงกุฎพุทธเจ้ายิ่งดี

6. สกุลจันทร์

สกุลจันทร์ สมาชิก

ลองสังเกตตัวเองนะคะ ถ้าตื่นดึกๆเวลาใกล้เคียงกันตลอด มีท่านผู้รู้เคยบอกไว้ว่าเป็นเทวดาที่รักษาท่านมาเตือนให้ทำภารกิจบางอย่าง เช่นให้ปฏิบัติให้มากขึ้น สวดมนต์แล้วลองเจริญสมาธิภาวนาด้วยนะคะ เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เมื่อหลายปีก่อน ตั้งใจว่าจะเจริญภาวนาแต่ไม่ได้ทำ จะตื่นมากลางดึกเวลาใกล้เคียงเวลาเดิมตลอดค่ะ พอท่านแนะนำมาและลองนำไปปฏิบัติก็หายค่ะ