เเจกฟรี หนังสือ " วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากภัยพิบัติ " ฉบับ Pdf

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 15 พฤศจิกายน 2010.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    สวัสดีครับทุกคน จริงๆหนังสือเล่มนี้อยู่ในเวปพลังจิต เพียงเเต่อยู่ในหมวดภัยพิบัติเเละการเตรียมการ ซึ่งหลายๆคนในที่นี้อาจไม่เคยเข้าไปกัน ด้วยเหตุนี้ ผมจึงขอนํามาโพสในหมวดเเจกฟรีก็เเล้วกัน หนังสือ " วิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากภัยพิบัติ " นี้มีให้โหลดอย่างเดียวนะครับ สนใจก็ download ไปอ่านกันได้ครับ ถ้าอ่านเเล้วชอบ รบกวนช่วยส่งต่อๆไปยังเพื่อนคนอื่นด้วยเเล้วกันครับ หนังสือเล่มนี้ดีมากๆครับ อนุโมทนาครับทุกคน

จะเข้าไป download ได้ในหน้าที่ให้มาข้างล่างนี้หรือ donwload ในหน้านี้ก็ได้ครับ ผม copy มาให้เเล้ว เจริญในธรรมครับกทุกคน

http://palungjit.org/threads/คู่มือ-วิชชาที่จะทำให้อยูรอดฯ-โหลดไปอ่านได้แล้วครับ.165661/

คู่มือ วิชชาที่จะทำให้อยูรอดฯ โหลดไปอ่านได้แล้วครับ

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1">
    คู่มือเล่มนี้ ขอเรียกว่าคู่มือนะครับ

ได้จัดทำขึ้นตามความประสงค์ของ คุณ คณานันท์
    โดยมอบข้อมูลมาให้กระผม(num_mon.) จัดทำเพื่อเผยแพร่ความรู้(.pdf)
    ของเดิมมีอยู่แล้วนะครับ
    ลงชื่อรอรับ วิชชาที่จะทำให้อยูรอดฯ ฉบับพื้นฐานค่ะ

เรื่องวิชชาที่จะทำให้อยู่รอดจากภัยพิบัติ

ซึ่งเป็นคู่มือของกลุ่มพลังจิตพิชิตภัย
    (หากมีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยมาณ ที่นี่ด้วย ยินดีรับติชม เพื่อแก้ไขปรับปรุงครับ)

Download now!

a.jpg a.jpg a.jpg a.jpg

บุญกุศล แลความตั้งใจดีทั้งหลายที่ข้าพเจ้า และผู้จัดทำคู่มือเล่มนี้
    ได้สร้างสมมาอันมีประมาณเท่านี้ ขอให้ผลบุญนี้
    จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าและท่านทั้งหลาย
    ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วย เทอญ สาธุ.

<fieldset class="fieldset"><legend>ไฟล์แนบข้อความ</legend> <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="3"> <tbody><tr> <td>[​IMG]</td> <td>หนังสือวิชชา.pdf (1.59 MB, 2173 views)</td></tr></tbody></table></fieldset>
    ปล. ตั้งใจปฎิบัติธรรมกันไว้นะครับทุกคน อย่าทิ้งธรรมะนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2010
  2. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับเดี๋ยวขอเปิดอ่านก่อน

3. มัญสุ

มัญสุ สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณค่ะ

ขอให้บุญแห่งความรู้นี้ส่งผลให้ผู้จัดทำได้มุ่งสู่นิพพานในพบชาตินี้เทอญฯ

4. Apinya Smabut

Apinya Smabut นิพพานังสุขัง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

19 มิถุนายน 2014
    กระทู้เรื่องเด่น:
    57
    ขอบคุณครับ

5. สมณธรรม

สมณธรรม สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2020
    การให้ธรรมทาน จัดเป็นกุศลทานอันประเสริฐยิ่ง อนุโมทนาสาธุครับ