>> เ ห มื อ น เ ป็ น ค น อื่ น <<

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jasminine, 7 ธันวาคม 2006.

1. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005

ป้า เอามะ เดี๋ยวนวดไห้......อิอิเเต่ค่าบริการอะ นาทีละ 500 บาท อิอิ ค่าเสียตัว เอ้ย เสียเวลา ค่าเสียหน้าที่ ค่าเสียความรู้ สึก จ๊ากกกกกกกก ตัวหลังนี่มะเกี่ยวหรอรก อิอิ

เมื่อก่อนฮะมะชอบ ตอนนี้อะ ชอบๆๆเเระ เต่กายจะเป็นเเบบพี่อะ กายเป้นคนกลัวเเสง เพราะเป้น ปอปจ๊ากกกสื อิอิ ถ้าเจอเเดดดเเล้ว ตาจะหยี มะสู้เเสง เเล้วก็ จะปวดหัวมากๆๆตามมา มะรู้ทามไม ถ้ามีเเว่งตาเริ๊ดๆๆซักอัน โอเค มากๆๆอิอิ

ว่าเเต่คุณพี่ชวนกายไปเที่ยวทะเลตอนกลางงคืนนี้อะนะ เดี๋ยว ปลา ฉลาดก็ งับคอเอาหรอกกก55555 มีเเต่เรานี่เเหละมั้งที่จะไปเที่ยวทะลเตอนกลางคืน อิอ เอ๊ะ รึพี่หมายควาย เอ้ย หมายความว่า ไปเทีย่วกัน ที่ ดิสสะโก้ อะ อิอิ น่าสนๆๆๆอิอิไปนี่จิ เกาะพงันรรับรอง มัน พะยะคะ เหอๆๆๆๆๆๆๆ ฟูลมูน ปาร์ตี้ เริ๊ดสุดๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  2. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 410376" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ooh408</TD><TD class=alt2>พี่มะลิขา ถ้าเราไม่อยากเป็นคนอื่น
    พี่มะลิว่าเราต้องทำไงคะ?</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ต้องทำตัวอย่าง สกาย ไรเด้อร์ ค่ะ ฮิๆๆ
    Frinedly ไง น่ารัก พูดเป็นต่อยหอยเรย อิอิ
    ที่สำคัญคือ จริงใจ มากๆ ^^

น้องเอช ก็น่ารัก คุยกันแป๊บเดียวก็ไม่เป็นคนอื่นละ

คนอื่นๆ ก็น่ารักๆ ๆๆๆ กันทุกคนอ่ะที่นี่อ่ะ ไม่มีคนอ่งคนอื่นแล๊ว

เอ๊ะ... หรือน้องเอช จะหมายถึงเรื่อง หัวใจ เอ่ย อิอิ
    อันนี้ต้องรอถามพี่เบ็ด คิกๆๆๆๆ

3. jasminine

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 410640" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>yokeedevil</TD><TD class=alt2>เคลิบเคลิ้มมากค่ะพี่ปอ
    แต่แย่ตรงที่เป็นคนอื่นนี่ซิค่ะ มันน่าเสียใจนัก</TD></TR></TBODY></TABLE>

อ่ะ ๆๆ สงสัยเป็นอาการเดียวกับ นู๋เอช แน่ๆ เลย

พี่ก็เคยนะ อารมณ์แบบน้อยยยยยใจ เหมือนเราเป็นคนอื่นเรย อิอิ

แต่ก็ ไปอ่านธรรมะ นะ หายสนิท รับรองผล.. !

ขอบคุณ น้องปุย จ๊ะ เข้ามาฟังอีกนะ มาเคลิ้มๆๆ ก่อนนอนนะคะ อิอิ

4. jasminine

นึกถึง พี่โซล ขึ้นมาเลย

พี่โซล ตอบอะไรได้อย่างลึกซึ้ง และ กระจ่าง มากๆ เลย

พี่โซลจ๋า ทำไงดีคะ ถ้าน้องๆ เกิดอาการ ตามเพลงนี้อ่ะค่ะ?

^.^

5. jasminine

Full Moon Party เหรอจ๊ะกาย ชอบละซิ เต้น ๆ ๆ ๆ ๆ เนี่ย

พี่ยังไม่เคยไปเลย ตอนวัยรุ่นๆ ก็เคยจะไปเหมือนกันนะ ไปดู อิอิ

แต่ที่หมายถึงอ่ะ ไม่ใช่ party แบบนี้ดิ่ อิอิ เอาแบบที่สวยๆ ธรรมชาติดิ่ สงบๆ หน่อย..

ให้กายตำส้มตำริมหาดยามอาทิตย์อ่อนแรงลงน่ะ.. เป็นไง ? อิอิ

อยากไปเดินเล่นนะ โอ้ยยย คิดถึงประเทศไทยยยยย........อีกแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2006
  6. skygecht

ฮะ กายชอบเต้น ชอบบรรยากาศที่นั่นด้วยย ได้บรรยากาศสุดๆๆสวยยด้วยยฮะ สุดๆๆเรยจิงๆๆ เเต่ที่เสม็ดอะ ก็น่าสนนะพี่มะลิ เสม็ดอะ สวยยดีด้วยยย เงียบ สงบ น่าพักผ่อนสุดๆๆๆ

ไห้ก่ายตำส้มตำเหรอ อยากกิง ตำปูม้าเนอะ เลว้ก็ ย่าง ซีฟู้ดกิงกัน โอ้ยย ความสุขอยู่ไกล้ๆๆนี่เองงง

7. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้พิมพ์ไปตั้งเยอะ

ส่งไม่ผ่าน

เนตหลุดกลางอากาศเลย

รมเสีย

ไปหามะละกอมาสับแล้วสับให้ผิด สับเอานิ้วให้แหว่งเป็นเพื่อนกายดีกว่า

8. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ..

ร้องเพราะนะครับ

ร้องได้เหมือนเป็นคนอื่นร้องจริงๆ

คือ เพราะผิดปกติ

(b-oneeye)

9. skygecht

ทามได้จิงๆๆรึป่าวอะ สาธุ อิ ขอไห้โดนจิงๆๆเหอะ จ๊ากกกกกกกกส์ อิอิอิ

เเน่จิงอะ ลองสับไห้โดนหัวเเม่เท้าดิ๊ ลองๆๆๆๆอิอิ

10. skygecht

พี่มะลิอะ เพราะผิดปกติ เเต่ กาย กะ พี่เบ็ดอะ ก็ผิดปกติเหมือนกัน อิอิ จิตผิดปกติ จ๊ากกกกกกกกกกกกส์ เดี๋ยวโดนตรบ ไปเเระ 5555

11. jasminine

555 มุข เฉือน มุข

นั่งอ่านอยู่ ทำงานไปด้วย อิอิ

12. skygecht

พี่ป๋มอะ รันโก๊ะ.....อิอ เอาค่าฟังเพลงมาด้วยย 5 เหรียญ อิอิ

13. ooh408

ooh408 เป็นที่รู้จักกันดี

อิ อิ มาฟังเพลงซึ้งๆ ของพี่มะลิ
    แล้วมาเก็บมุข ฮา ฮา ของพี่ๆ ไปขาย หารายได้เสริม อิ อิ

14. yokeedevil

yokeedevil เป็นที่รู้จักกันดี

โหยมาฟังกีทีกี่ทีก็จี๊ด.....ด.ด.ด..ด.ดมากๆๆค่ะเพราะสุดๆๆเลย

15. soul2006

soul2006 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 410695" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>นึกถึง พี่โซล ขึ้นมาเลย
    พี่โซล ตอบอะไรได้อย่างลึกซึ้ง และ กระจ่าง มากๆ เลย
    พี่โซลจ๋า ทำไงดีคะ ถ้าน้องๆ เกิดอาการ ตามเพลงนี้อ่ะค่ะ?
    ^.^
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

อิอิ น้องมะลิจ๋า!..เอาโจทย์ยากๆ มาให้พี่แก้อีกแล้วหรือคะ เอ้าลองดูนะ ถ้าหากน้องๆ เกิดรู้สึกว่า.เหมือนเป็นคนอื่น..ทำไงดี..!!ก่อนอื่นให้น้องๆ หันกลับมามองดูใจตัวเองก่อนค่ะ ..ดูว่าใจตัวเองรู้สึกยังไง ..ถ้าคำตอบที่ได้บอกกับตัวเองว่า รู้สึกเหมือนตัวเองไม่มีค่า..ลองพิจารณาว่าคำว่าไม่มีค่านั้น ไม่มีค่ากับใคร..ไม่มีค่าสำหรับตัวเอง หรือไม่มีค่าสำหรับเค้าคนเดียวเท่านั้น..เหนือสิ่งอื่นใดใจต้องยอมรับตัวเองให้ได้ก่อน ภูมิใจในตัวเอง รู้สึกดีกับตัวเอง หาส่วนดีสารพัดของตัวเองให้เจอ..แล้วก็ภูมิใจในความเป็นตัวตนของเราเอง ถ้าจะให้ดี ก็มองส่วนเสียเราไปด้วยเลยละกัน ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้นทุก ครั้งที่นึกได้ ความภูมิใจในตัวเองจะเพิ่มพูนมากขึ้น ...ถ้าเราไม่เป็นคนอื่นสำหรับตัวเองแล้ว ....แล้วเราจะไม่เป็นคนอื่นสำหรับคนอื่นๆ แน่นอนค่ะ !!!.

ส่วนคนที่เรารู้สึกว่าเราเป็นคนอื่นสำหรับเค้า ต้องยอมรับความจริง เราไม่สามารถบังคับใจใครให้ยอมรับเราหรือไม่ยอมรับเราได้ ถ้าสิ่งที่เราทำให้เค้าดีที่สุดแล้ว ก็จงภูมิและสุขใจกับมัน...การให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนนั้นคือ ความรักที่บริสุทธิ์ เราให้สิ่งที่ดีที่สุดไปแล้ว ส่วนเค้าจะยอมรับหรือไม่ก็แล้วแต่..นั่นไม่ใช่เรื่องทีเราต้องไปกลุ้มใจ ก็เราได้ทำในส่วนของเราดีที่สุดแล้วนี่คะ...เป็นกำลังใจให้น้องๆๆ ทุกคนค่ะ ...สักวันคงพบคนที่ไม่ใช่คนอื่นสำหรับตัวเอง..

พี่โซล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2006
  16. jasminine

ขอบคุณพี่โซลจ้า.. ^^ เยี่ยมๆ ใช่เลย ๆ ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      20.1 KB
      เปิดดู:
      43
  17. skygecht

ดีอะๆๆพีมะลิ มาฟังเพลงพี่ๆอีกเเระ อิอิ มาฟังหลายรอบๆๆมาดูด้วยว่าครายนินทาเรามั้ง อิอิ เริ่มเป้นโรคจิตเเระ อิอิ

18. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    เสียงใสกิ๊กเลย กินนกหวีดเข้าไปเยอะแหงเลย
    เสียงดนตรีว่าใสแล้วนะ เสียงคนร้องใสกว่าอีก
    เพราะมาก ๆ

19. jasminine

ลองตอบดู ไม่ทราบจะส่งผ่านป่าว.. (แอบบ่น)

ขอบคุณมากๆ นะคะ ทุกคนเลยค่ะ...

น้องนู๋รัน .. ขอบคุณจ้า น้องก็เสียงใสมากๆ เสียงดี ร้องแบบโปรเลย
    ขอเพลงช้าๆ ซักเพลงสิคะ นะๆๆ ส่วนเพลงเร็วอ่ะ สุดยอดจริงๆ ค่ะ ชอบมากๆ ค่ะ

น้องนู๋เอช .. ขอบคุณจ้า อิอิ เก็บมุขเหมือนพี่เลย เก็บไปขำอย่างเดียวเลย
    ไม่มีมุขไปแลกกับเค้า แต่ละคนนี่ .... อิอิ สงสัยเป็นอาชีพรองของพี่ๆ เค้าอ่ะ คิกๆ

น้องนู๋ปุย .. ขอบคุณจ้า มาจี๊ดดดด งี้ พี่ก็ปลื้มจิ ปลื้มๆ ๆ ขอบคุณค่ะ

น้องนู๋กาย .. ขอหยิกผม เอ้ย แก้มซักที .. มาทีไรก็มาจี้ให้ขำอยู่เรื่อยนะอินู๋

น้องนู๋แพท .. เง้ย .. ลืมๆๆ อิอิ คุณพี่แพท ขอบคุณค่ะ .. กินนกหวีด อิอิ
    ประมาณนั้นแหละคุณพี่ ว่าจะไปลองกินระฆังเหมือนพี่บ้างแล้ว
    ดังกว่า เพราะว่า ค่ะ อิอิ ขอบคุณจ้า

20. c-cew

c-cew เป็นที่รู้จักกันดี

จ้า....ได้วันนี้แหละ เพิ่งได้ถึงบ้านเย็น ๆ ไม่ดึก ก็เมื่อวานแหละจ้า....

ก็เลย...อัดมาซะ เดี๋ยวขอเวลามิกซ์เสียงแป๊บส์...นึง...จ้า...
    (deejai)