แก้ข่าว

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ฟางว่าน, 24 กรกฎาคม 2012.

1. ฟางว่าน

ฟางว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ข่าวครับ ผมคีย์บอร์ด-ฟางว่าน ยังไม่ใช่พระอนาคามีครับ ยังไม่ใช่ แต่เป็นพระโสดาบันครับ สัตตะขัตตุงนั้นได้ปี 2547 โกลังโกละได้เมื่อประมาณ 2 สัปห์ดาที่แล้ว และพึ่งบรรลุขั้นพระโสดาบันเอกพีชีเมื่อสักครู่นี้เอง ที่ผ่านมาขอโทษด้วยนะครับ ขอโทษขันธ์-ปุณบพิธ-และขอโทษตัวเองด้วยครับ...คีย์บอร์ด-ฟางว่าน...

2. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ผมก็นึกว่าคุณเป็นคนบ้าซะอีก

3. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

ฟุ้งซ่าน แล้ว...
    คนที่ได้ จริงเขาไม่มาบอกใครหรอก
    ขนาดพระ แท้ๆ หากได้ คุณวิเศษจริง พระท่านยังไม่พูดบอกใครเลย มันไม่ใช่ ทาง จะบอกไปเพื่ออะไรล่ะ ใครก็ตามที่คุยอวดตนว่าได้ คุณวิเศษ ไม่ว่าระดับไหน...คนผู้นั้น มี เจตนา ลามก...ต้องการ การกราบไหว้ และ ลาภสักการะ...เพราะประโยชน์ จากการ อวดคุย คุณวิเศษ ไม่มีเลย ไม่จำเป็น เลย..ที่ต้องไปบอกใคร...

ฟุ้งซ่านไป มาก แล้ว ฟางว่าน....สงบใจมากๆหน่อย

4. ฟางว่าน

แล้วคุณเคยเป็นเหรอพระโสดาบันน่ะ พระพุทธเจ้าท่านสอนว่าให้ประกาศตนตามความเป็นจริงตะหาก เพราะบางทีเป็นอุบายในการแสดงธรรม บางท่านท่านเป็นพระโพธิสัตว์จะรู้เหรอ ดูที่กาย วาจา ใจตัวเองน่ะ กำจัดความอิจฉาริษยา กำจัดความอันธพาล ที่นี่เว็บธรรมะ คุยกันภาษาธรรมะ ถ้าไม่ชอบธรรมะแล้วจะเข้ามาทำไม ก็ผมก็บอกว่าเป็นพระโสดาบัน คุณไม่เชื่อก็หุบปาก คนดีเป็นได้หรือเปล่า...

5. ฟางว่าน

ผมก็นึกว่าคุณเป็นคนบ้าเสียอีก...

6. รีล มาดริด

รีล มาดริด เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าววว...........

อาการหนัก นี่หว่า...555 หาหมอ ด่วนนนน