แค่หลับตาเห็นฤาษีนั่งสมาธิครับ ขอผู้รู้

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย tamsbaygang, 8 ธันวาคม 2011.

1. tamsbaygang

tamsbaygang สมาชิก

คือหลับตาเฉยๆนะครับ ไม่ได้หลับ แล้วเห็นท่านฤาษีนั่งสมาธิ แล้วไม่กี่วันที่ผ่านมาก็ฝันเห้นฤาษีอีก ขอผู้รู้ตอบทีครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายๆกระทู้หลวงปู่มั่นนั่นหละครับ..เพียงแต่ช่วงนั้นจิตจำอารมย์นั้นได้..ทำให้เราเห็นได้เหมือนกับว่าเราทำได้เร็ว..เอาไว้คุณเห็นในลักษณะที่มีมิติ..เหมือนคุณกำลังดู วีดีโอ.และแน่ใจว่าสิ่งที่คุณเห็นไม่ใช่อุปทาน.อารมย์ตรงจุดนี้ถึงจะพอมีประโยชน์ สามารถพอจะนำมาใช้งานได้แต่ต้องเพิกนะก่อนนะครับ..แต่ไม่ได้เพิ่มกำลังสมาธินะครับในอารมย์ที่คุณเล่าให้ฟัง..เพียงแค่ไปถึงอารมย์นั้นได้ไวเฉยๆ..ถ้าจิตจำอารมย์ใดๆ ที่เคยถึงได้..แค่รับตาก็ได้ทั้งนั้นหละครับ..
    อนุโมทนาสาธุครับ..