แจกกระโถนข้างธรรมมาสน์ทาง G-mail

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คนเก่า., 15 ธันวาคม 2004.

1. คนเก่า.

คนเก่า. บุคคลทั่วไป

ผมทำหนังสือกระโถนข้างธรรมมาสน์ ฉบับที่10 เป็น pdf file ขนาด 10M สามารถส่งให้ผ่านทาง G-mail ได้

ผู้ใดต้องการ และมี address ที่ G-mail อยู่แล้วก็ส่งเมล์แจ้งขอรับมากันได้เลยนะครับ

ส่วนผู้ที่ยังไม่มี G-mail address กรุณา post
    1. ชื่อ (ที่ต้องการใช้เป็น user name ใน G-mail)
    2. email address (เพื่อจะได้ส่งบัตรเชิญเป็นสมาชิก G-mail ให้)
    แต่ขอส่งให้เพียง 6 ท่านแรกนะครับ และขอความกรุณา 6 ท่านแรกดังกล่าวซึ่งจะได้สิทธิส่งบัตรเชิญได้อีก 6 ใบ ช่วยกัน แจกบัตรเชิญให้ผู้ที่ลงชื่อตั้งแต่ท่านที่ 7 เป็นต้นไป และเมื่อทั้ง 6 ท่านแรกได้รับหนังสือกระโถนข้างธรรมมาสน์ ฉบับ10 จากผมแล้ว ก็ขอความกรุณาส่งต่อให้ผู้มีการตอบรับบัตรเชิญของท่านด้วย

ในโอกาสต่อไป ผมคาดว่าจะได้ทำเล่มอื่นๆให้เป็น pdf file อีก ซึ่งก็คงจะได้ส่งให้ทั้ง 6 ท่านแรกนี้ด้วยเช่นกัน

ส่วน G-mail addess ของผม คือ

konkao@gmail.com

2. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ^-^ ได้รับจากคุณโฆษะบุรุษแล้วค่ะ ขอบพระคุณ คุณอาและคุณนัทมากค่ะ

3. PPPP

PPPP บุคคลทั่วไป

อยากได้คะพี่คนเก่า แต่ไม่มีGmail
    รบกวน ส่งทาง email คะ untramanth@yahoo.com

ขอบคุณคะ

โชคดีวันนี้เข้าเน็ท ม่ายงั้นอาจแห้ว ฮิฮิ

4. คนเก่า.

น้องแก้ว ส่งเมล์เปล่าทาง Gmail ให้อาไว้ด้วยซิ ต่อไปถ้าได้ทำฉบับอื่น จะได้ส่งให้

ส่งบัตรเชิญ Gmail ให้น้อง PPPP แล้ว เลื่อนยศเป็น 4Pแล้วหรือ ก่อนนี้ยังเป็น 3Pอยู่เลย
    ไม่ได้ระบุชื่อ-นามสกุลมาให้ จึงใส่ชื่อเป็น PPP และนามสกุลเป็น P คงไม่เป็นไรนะน้อง 4P

เตือนว่า Gmail encode ไว้ที่ unicode UTF-8 เวลารับเมล์จาก Gmail ใน mail server อื่น อาจออกมาเป้นตัวยึกยือ ให้ encode เป็น unicode UTF-8 จึงจะอ่านออก

5. อาคีลีส

อาคีลีส บุคคลทั่วไป

พี่คนเก่าครับ รบกวนส่ง Pdf ไฟล์ให้ผมด้วยครับ อยากอ่านมากครับ
    ขอบคุณ
    E-mail surasak@simatech.co.th

6. คนเก่า.

ส่งบัตรเชิญให้คุณอาคีลีสแล้วครับ

ไม่ได้ระบุว่าจะให้ใช้ชื่อ-นามสกุลอะไร ผมจึงลงมั่วไปให้ ท่านที่จะขอต่อไป หากไม่ต้องการให้ผมมั่ว กรุณาระบุด้วยนะครับ

เมื่อลงทะเบียนจนได้ Gmail address แล้ว ก็อาจส่งเมล์ถึงผมแจ้งเตือนขอรับหนังสือด้วย Gmail address ที่เพิ่งได้นั้นด้วยก็ดีนะครับ

7. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ขอบพระคุณมากค่ะคุณอา ฉบับต่อไปรบกวนคุณอาส่งมาที่
    sadanan@gmail.com โมทนาในธรรมทานด้วยนะคะ

(*) (*) (*) (*) (*)

8. PPPP

พี่คนเก่า เช็คแล้วหนูยังไม่ได้รับเลยอะคะ
    รบกวนส่งอีกนะคะ ที่นี่ก็ได้ btspen@hotmail.com

ขอบคุณอีกครั้งคะ

ไม่ได้เลื่อนยศ มันlogin ไม่ได้ ไม่เข้าจายจิงๆ

9. คนเก่า.

ส่งบัตรเชิญไปแล้ว เรียกคืนไม่ได้ เสียแล้วเสียเลยจ้ะ น่าเสียดาย

ฉะนั้นน้องPPPPช่วยรอดูจนถึงพรุ่งนี้เพื่อให้แน่ใจนะว่าไม่ได้รับจริงๆ
    แล้วค่อยยืนยันการขอให้อีกทีนะ

10. PPPP

ได้รับแล้วคะ ต้องทำไงงต่อคะ มันเป็นภาษาเขมรผสมบาลีสันสกฤตนิดหน่อย
    enocde ตรงไหนคะ

11. PPPP

อ้อ ได้แล้วคะ

12. คนเก่า.

ดูที่ TOOL BAR บนสุดด้านซ้าย คลิกขวาที่ VIEW แล้วเลือก Encoding แล้วเลือก Unicode (UTF-8)

ถ้าการใช้ Internet เป็นการวัดรุ่นอายุ ต้องเรียกน้อง4P ว่ายายแล้ว หุ หุ หุ

เอ หรือว่า ยายปลอมตัวเป็นน้องมาจริงๆ

13. คนเก่า.

เมื่อมี Gmail Address แล้ว ก็ส่งเมล์มาหาผมเลยครับ จะได้ส่งหนังสือฯกลับไปให้เลย

14. PPPP

55555 ยายแก่แล้วเฟอะฟะ

โห ไม่อยากบอกเล้ยว่าจบ ineternet e-commerce มา
    อย่าถามนะคะว่าจากสถาบันไหน อายคะอาย เดี๋ยวอาจารย์มาทวงใบคืน

15. PPPP

browser มันไม่รองรับ คงต้องหลัง วันที่ 19 แล้วคะพี่คนเก่า
    ต้องไปวัดก่อน แล้วจะเอาบุญมาฝากคะ

16. poupee

poupee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ
    pou_pee(pkhemapet@yahoo.com)

17. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    คุณคนเก่าครับผมอยากได้ กระโถนด้วยคนครับ อยากได้ Gmail ด้วยครับ
    เมลผม dokbua@yahoo.com ครับ
    ผมอยากได้ Gmail เป็น noblejewelry@gmail.com ครับ
    ขอบคุณมาก

18. คนเก่า.

ส่งบัตรเชิญให้ คุณpoupee กับคุณPeet แล้วนะครับ

จะใช้ชื่ออีเมล์ว่าอะไร กำหนดเองตอนลงทะเบียนได้เลยครับ ผมกำหนดให้ไม่ได้

ส่วนคุณอาคีลีส คงยังไม่ได้ลงทะเบียน Gmail ขอให้ลงทะเบียนให้ได้ email address ของ Gmail ก่อนนะครับ เพราะถ้าเป็น email address อื่น จะไม่สามารถรับ file ใหญ่ขนาด 10M นี้ได้

19. คนเก่า.

โมทนาบุญกับน้อง(ยาย?)4P ด้วยจ้ะ ไม่ยอมชวนลุง เอ๊ย พี่จริงๆด้วย

20. คนเก่า.

ส่งให้คุณอำนาจแล้วครับ