แจกกระโถนข้างธรรมมาสน์ทาง G-mail

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คนเก่า., 15 ธันวาคม 2004.

1. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

บัตรเชิญที่ส่งไปแล้ว สามารถส่งไปใหม่ได้ครับ
    ลองไปดูที่ Sent Mail ได้ครับ

2. คนเก่า.

คนเก่า. บุคคลทั่วไป

ขอบคุณครับ แล้วคุณโมฆบุรุษพอจะทราบกฎเกณฑ์การได้รับสิทธิให้บัตรเชิญไหมครับ
    เมื่อตอบรับบัตรเชิญ ลงทะเบียนแล้ว บ้างก็ได้สิทธิให้บัตรเชิญ บ้างก็ไม่ได้

3. อาคีลีส

อาคีลีส บุคคลทั่วไป

ผมลงทะเบียนGmail เป็นที่เรียบร้อยแล้วน่ะครับ
    ขอบคุณพี่มากและจะรอรับไฟล์ที่พี่จะส่งให้ครับ

ขอโมทนา

4. โมฆบุรุษ

ขึ้นอยู่กับช่วงเวลาครับ
    ว่า Google จะรับ Gmail accounts เพิ่มหรือเปล่า
    ถ้าเป็นช่วงที่เขาจะรับเพิ่ม เขาจะให้สิทธิ์เชิญครับ
    แต่จะมีการเลือกนิดหนึ่งคือ ต้องเป็นคนที่ใช้ Gmail บ่อยๆครับ
    คือรับเยอะและส่งเยอะครับ ระบบจะสุ่มเอาครับ

คนที่สิทธิ์เชิญบางทียิ่งให้ยิ่งได้นะครับ หากอยู่ในช่วงที่ Gmail กำลังรับคนเพิ่ม
    คือพอแจกบัตรเชิญไปแล้ว บางทีข้ามคืนปุ๊บ ก็ได้บัตรเชิญเพิ่มมาครับ
    ตอนนั้น ผมเลยแจกให้ได้หลายคนมากๆเลยครับ

เหมือนบุญรึเปล่าเนี่ย ยิ่งให้ก็ยิ่งได้ (verygood)

5. คนเก่า.

ส่งหนังสือให้คุณอาคีลีสแล้วครับ

6. อาคีลีส

อาคีลีส บุคคลทั่วไป

ได้รับหนังสือแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

7. คนเก่า.

ขณะนี้ ผมได้จัดทำหนังสือกระโถนข้างธรรมมาสน์ฉบับที่ ๘ และ ๙ ขึ้นเป็น pdf file เรียบร้อยแล้ว และได้จัดส่งให้ผู้ที่แจ้ง Gmail address ไว้กับผมแล้วเช่นกัน

ผมยังเหลือบัตรเชิญอีก 2 ใบนะครับ สำหรับผู้ต้องการหนังสือกระโถนข้างธรรมมาสน์แต่ยังไม่มี Gmail Address

8. poupee

poupee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณ คุณคนเก่ามากครับ ผมลงทะเบียนG-MAILแล้วครับ ใช้ชื่อ poomink@gmail.com ครับ

9. Peet

Peet เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ผมสมัครได้แล้วครับ แต่กดๆไปไม่เป็นเลยได้ Accout ไม่สวยไปเลยครับ
    peet.dokbua@gmail.com
    ครับ ขอไฟล์กระโถนข้างธรรมมาสด้วยนะครับคุณคนเก่า
    ขอบคุณมากครับ

10. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เอ่ออ คือ สงสัยค่ะ ทำไมต้อง Gmail ค่ะ Hotmail ได้รึป่าวมันรับไฟล์ 10mb ได้เหมือนกันอ่ะค่ะ

11. คนเก่า.

เท่าที่ใช้อยู่ประจำซึ่งเป็นแบบใช้ฟรี Hotmail ยังมีปัญหาเรื่องการ log in และการ รับ-ส่ง email แม้ขนาดเล็กบ่อยครั้งครับ ผมจึงไม่คิดว่าจะสามารถส่งให้ทาง Hotmail ได้ แต่ Gmail นี่ยังไม่ผิดหวัง เท่าที่ใช้มาก็สามารถ log in และรับ-ส่ง email ขนาด 10 M ได้อย่างไร้ปัญหาครับ

ส่งหนังสือทั้ง 3 ฉบับให้คุณ poupee และคุณ Peet แล้วครับ

12. PPPP

PPPP บุคคลทั่วไป

ใช้ได้แล้วคะ untramanth@gmail.com ลองส่งข้อความให้พี่แล้ว
    ไปธุระก่อนคะเดี๋ยวมา

13. คนเก่า.

ส่งให้ทั้ง 3 เล่นแล้วจ้ะน้องเพ็ญ

ไปวัดมาทั้งทีไม่เล่าให้ฟังบ้างเลย โมทนาไม่ถูก น้องอึดฯเขาอุตส่าห์แสดงตัวอย่างไว้แล้ว

14. Des

15. คนเก่า.

ส่งให้หนูแล้วทั้ง 3 เล่ม มีแมวจะเอาบ้างไหมจ๊ะ

16. เปิ้ล

เปิ้ล บุคคลทั่วไป

ขอด้วยค่ะ

ยังไม่มีg-mailค่ะ รบกวนขอด้วยนะคะ rungnapj@yahoo.com

17. Des

ถ้าพี่คนเก่าจะส่งแมวมาแคนาดาให้หนู หนูก็เอา 555

18. PPPP

PPPP บุคคลทั่วไป

ได้รับแล้วคะพี่ ขอบคุณมากคะ
    ถ้ามีของหลวงพี่สมปองด้วยเพ็ญจองคะ

19. โมฆบุรุษ

ของหลวงพี่สมปองยังไม่มีใครแกะออกมาเป็นหนังสือนะครับ
    มีแต่ MP3 คำสอนของท่าน ที่สามารถรับฟังได้จาก http://www.LuangPor.com/ ครับ

จริงๆคำสอนท่านมีอีกเยอะครับ
    แต่ท่านบอกให้ผมเลือกเผยแพร่ที่เป็นคำสอนกลางๆเท่านั้นครับ
    บางอย่างเป็นเรื่องเฉพาะลูกศิษย์สายหลวงพ่อพระมหาวีระจริงๆ ก็เอาขึ้นเว็บไม่ได้ครับ
    คนที่ไม่เข้าใจจะปรามาสเอา และทำให้เขาบาปไปเปล่าๆครับ

ผมก็พยายามเลือกๆเอาที่กลางๆที่สุดแล้วนะครับ
    ตอนนี้เพิ่งฟังไปได้ประมาณ ๑๐ แผ่นอยู่เลยครับ
    เอาไว้เจอไฟล์ไหนเพิ่มเติมก็จะเอาขึ้นให้เป็นระยะๆนะครับ

20. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    สวัสดีครับ คุณคนเก่า
    ช่วย upload เข้ากระทู็นี้เลยได้ไหมครับ
    ตอนนี้ผมปรับกระทู้นี้ให้ upload pdf file ได้ครั้งละขนาด 20 MB

จะได้อ่านไปพร้อมกันหลายคน