แจกคาถา บูชาท้าวเวสสุวรรณ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย aria_n, 28 ธันวาคม 2012.

1. aria_n

aria_n Active Member

เนื่องจากไปวัดจุฬามณี ก็เลยได้บทสวดมาค่ะ เลยเอามาลงค่ะ

จุดธูป 9 ดอก ดอกกุหลาบแดง 9 ดอก

ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ บิดา มารดา ครูบาอาจารย์

ปุตตะ กาโม ละเภปุตตัง ธะนะกาโมละ เภธะนัง
    อัตถิกาเย กายะยายะ เทวานัง ปิยะตังสุตวาฯ

อิติปิโส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ มรณังสุขัง อะหังสุคะโต
    นะโมพุทธายะฯ

ท้าวเวสสุวรรณโณ จตุมหาราชาชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต
    เวสสะ พุสะ พุทธัง อรหังพุทโธ ท้าวเสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะฯ

ที่มา: พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ วัดจุฬามณี

เคยอ่านเจอในเวบว่า ถ้าอยากขอพรให้สวด 9 จบค่ะ
    ส่วนตัวมีประสบการณ์ตรง ขอพรท้าวเวสสุวรรณแล้วได้ค่ะ ศักดิ์สิทธิ์มาก ๆ เลย เลยเอามาฝากทุกคนในกระทู้นะคะ ถ้ามีคนเคยเอาลงแล้ว ขออภัยที่ลงซ้ำนะคะ สุดท้ายนี้ขอให้ทุกคนโชคดี สมหวังกันทุกคนเลยนะคะ

2. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

บ้านใดที่บูชาท่านเสด็จ พ่อท้าวเวสสุวรรณ บ้านนั้นจะมีโชคลาภ เงินทองไหลเข้ามาดี หน้าที่การงานก็เจริญก้าวหน้าดี แต่มักจะเกิดเรื่องราววุ่นวายเดือดร้อนเกิดตามมาด้วย
    เสด็จพ่อท้าวเวสสุวรรณ ท่านกล่าวเสริมว่า ให้ลูกๆ บูชาท่านแล้วนั้น ควรจะต้องหมั่นทำบุญให้ทาน สวดมนต์ภาวนา และที่สำคัญมากคือ ให้ทำทานปล่อยถ่ายชีวิตสัตว์ ประกอบด้วยเสมอ ทีนี้หากทำได้ การงานเจริญก้าวหน้า เงินทองไหลมาเทมา ส่วนสรรพเคราะห์ ความเดือดร้อนวุ่นวายก็จะมลายหายไปแคล้วคลาดไปเพราะเราได้ทำทานแก้ไขไว้แล้วเจ้ากรรมก็ละปล่อยวางยกโทษให้เราไปก่อนแล้วครับ สาธุ

3. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ที่ท่านท้าวเวสสุวรรณกล่าวเช่นนี้มีเหตุว่า

ท่านท้าวเวสสุวรรณ ท่านก็ปราถนาสร้างกุศลบารมี เมื่อใครบูชาท่านทำในสิ่งที่ดี ท่านก็ปราถนาในการให้ความช่วยเหลือประทานพร และสรรพมงคล เงินทอง สิ่งดีๆแก่ผู้นั้น แต่ท่านท้าวเวสสุวรรณก็มีวิบากกรรมจากการที่ท่านเคยสร้างกรรมในชาติก่อนๆ เจ้ากรรมนายเวรเหล่านั้น พระยามารเหล่านั้น จึงคอยขัดขวางและทำลายบารมีที่ท่านท้าวเวสสุวรรณกำลังจะสร้างอยู่หรือสร้างต่อไปจึงเกิดเหตุเช่นนี้ขึ้น ท่านท้าวเวสสุวรรณจึงกล่าวเสริมด้วยการแก้ไขแก้เคล็ดด้วยการให้ทานทำบุญ และสวดมนต์ภาวนาเพิ่มก็จะเป็นการดีที่สุดครับ
    เราเห็นว่ามีประโยชน์แก่ท่านทั้งหลายที่เคารพรักและบูชาท่านพ่อท้าวเวสสุวรรณจึงอยากให้รับทราบความจริงเหล่านี้ประกอบครับ สาธุ เพราะเราเองก็นับถือและบูชาท่านท้าวเวสสุวรรณเช่นกัน สาธุ

4. aria_n

aria_n Active Member

ขอบคุณนะคะ จะหมั่นทำอย่างที่คุณบอกเลยค่ะ

5. wat2518

wat2518 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ

6. ขเคศวร

ขเคศวร สมาชิก

ขอบคุณมากค่ะ ได้ความรู้ที่เป็นเหตุเป็นผลมากขึ้น และจะพยายามปฏิบัติตามให้ถูกต้องค่ะ