เสียงธรรม แจกซีดี "กตัญญุตา" เสียงเทศของหลวงปู่ชา เป็นของแท้จากวัดหนองป่าพง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย AboyfromUbon, 17 กันยายน 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. AboyfromUbon

AboyfromUbon สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2018
    แจกฟรีไม่มีค่าส่ง เดี๋ยวทางผมจะรับผิดชอบในส่วนนี้เอง
    มีทั้งหมด 9 ชุด ในแต่ละชุดจะมี 2 แผ่น(ภาษาไทย 1,ภาษาลาว 1) เป็นปกกระดาษสีนำ้ตาลเข้ม ซีลด้วยพลาสติกอีกที
    กติกา
    1.ให้แสดงความเห็นภายในข้อใดต่อไปนี้ เพียง 1 ข้อเท่านั้น ซึ่งจะเป็นข้อใดก็ได้ ผมจะพิจารณาตามความพึ่งพอใจของผมเองนะครับ คำตอบที่ต้องการไม่มีถูกผิด แค่อยากรู้ถึงความเห็นเท่านั้น
    2.หมดเขตภายใน 08.00 น.ของ วันพฤหัสบดี 19/09/2562(*จากเดิมวันศุกร์)
    3.ไม่ต้องบอกที่อยู่มานะครับ เดี๋ยวตอนประกาศชื่อแล้วค่อยบอก
    ------------
    ข้อ 1. แม่ชีในทัศนคติของท่านมีไว้ทำไม
    ข้อ 2. ใครบ้างที่ท่านจะพึ่งได้
    ข้อ 3. มีเหตุผลอะไรสนับสนุนความเห็นที่ว่า ภิกษุและภิกษุณีควรรักษาวินัยให้ระมัดระวัง ถึงแม้จะอาบัติเล็ก ๆ และปลงอาบัติได้

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2019
  2. AboyfromUbon

AboyfromUbon สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2018
    ขออนุญาตปิดกระทู้นะครับ เนื่องจากเลยกรอบเวลาแล้วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้