แจกซีดี MP3 ~การบำเพ็ญบารมีของพระโพธิสัตว์~

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ศดานัน, 30 กรกฎาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. GUNG

GUNG สมาชิก

ขอรับไปอิ่มเอมสัก 1 แผ่นนะครับ ขออนุโมทนาและขอให้รื่นรมย์ในธรรมนะครับ
    สิทธิศักดิ์ นาคามาตย์ 6 หมู่ 6 ต.โพพระ อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    ขอบคุณมากครับ

2. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่จะขอรับ CD ต้องโอนเงินบริจาคก่อนใช่ไหมครับ คุณศดานัน ???

สงกะสัย

3. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    *แจกฟรีค่ะ ไม่ต้องทำอะไรเลย แค่มาลงชื่อที่อยู่และรอรับอยู่ที่บ้านเฉยๆเท่านั้นค่ะ*

ขออภัยค่ะ....ไม่มีใครถึงกับสงสัยขนาดนี้เลยค่ะ
    ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้นคะ แจ้งมาได้ค่ะ

ถ้าไม่ได้รับซีดีก็จะจัดส่งไปให้ใหม่...รายชื่ออาจจะตกหล่นไปบ้าง
    เนื่องจากซีดีที่แก้วและสามีคือพิทาตั้งใจแจก
    มีหลายกระทู้หลายรายการและหลายเวบ เช่นที่ เวบลานธรรม

http://larndham.net/index.php?showtopic=15948&st=0

ที่ผ่านมาก็มีท่านนึงในเวบพลังจิตแจ้งว่ายังไม่ได้รับซีดี
    ทั้งผู้ขอและผู้แจกต่างก็เข้าใจว่ามีการตกหล่นไปเท่านั้นเอง
    และได้ทำการจัดส่งไปให้ใหม่ทันทีที่ได้รับแจ้งเรียบร้อยแล้ว

ซึ่งที่จริงแล้วในกรณีนี้น่าจะมาจากความผิดพลาดทางไปรษณีย์
    เพราะศดานันและพิทาจัดส่งซีดีในลักษณะจดหมายที่ไม่ได้ลงทะเบียน

เนื่องจากเราทำตรงนี้เป็นมหากุศล ต้องจัดส่งซีดีเป็นจำนวนมากด้วยทุนทรัพย์ส่วนตัวทั้งสิ้นค่ะ
    ความผิดพลาดในการส่งจึงอาจเกิดขึ้นได้เสมอ

เรื่องซีดีที่พิทาและศดานันแจกนี้ ไม่ได้แจกที่เวบพลังจิตเวบเดียว
    จึงไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับการบริจาคแม้แต่น้อยค่ะ

หากมีปัญหาติดขัดประการใดสามารถถามกันได้แบบกัลยาณมิตรเสมอค่ะ
    ไม่ว่าจะทางPM หรือทางกระทู้ก็ตาม ด้วยเจตนาที่เกื้อกูลและเมตตาต่อกัน

ตกลงว่า คุณธนกร เต่งตระกูล ได้รับซีดีแล้วหรือยัง
    การตั้งคำถามในลักษณะนี้ก็ทำให้แก้วสงสัยเหมือนกันว่า
    กระทู้แจกซีดี(ฟรี)ของแก้วเข้าใจยากหรือเปล่า
    หรือมีปัญหาตรงจุดไหนกับซีดีที่คุณขอ ถ้ายังไม่ได้ก็รบกวนช่วยบอกด้วยค่ะ

แก้วยินดีจะกล่าวคำขออภัย แล้วจะจัดส่งไปให้อีกทีค่ะ
    หวังว่าคงเข้าใจกระจ่างมากขึ้นแล้วนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 สิงหาคม 2005
  4. ศดานัน

หากมีท่านใดที่ได้แจ้งชื่อที่อยู่ในการขอรับซีดีไว้ในรอบต้นๆ
    แล้วยังไม่ได้รับซีดีรายการใดอีก รบกวนช่วยแจ้งให้แก้วทราบ
    ทางPM หรือ ทางกระทู้ก็ได้ค่ะ

เพราะแก้วจะทำการปิดกระทู้แจกซีดีทุกกระทู้ภายในสิ้นเดือนนี้ค่ะ
    หลังจากสิ้นเดือนนี้ ท่านที่ต้องการขอรับซีดี

สามารถดูรายละเอียดการขอรับซีดีในเวบบล็อกของแก้วได้ค่ะ
    ซึ่งเป็นการทำธรรมทานร่วมกันระหว่าง พิทาและศดานัน
    ไม่เกี่ยวข้องกับการบริจาคของเวบใดๆทั้งสิ้นค่ะ

http://spaces.msn.com/members/sadanan

5. Cipher

Cipher สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2004
    เรียนคุณธนกร

คุณธนกรครับ...ผมพึ่งได้รับแจ้งจากแก้วว่าคุณสงสัยเกี่ยวกับการแจกซีดีของเรา

คุณธนกรครับ เราก็ขอชี้แจงตรงนี้ว่าทุกๆอย่างทำเป็นธรรมบรรณาการให้กับทุกๆคนที่เข้ามาขอซีดีครับ และเราก็แจกไปจำนวนหลายร้อยแผ่น โดยไม่หวังอะไรตอบแทนครับ ทุกๆอย่างมาจากความตั้งใจอันมีกุศลเป็นพื้นฐาน

ขอให้คุณไปดูที่เว็บลานธรรมนะครับว่าเราส่งให้ไปจำนวนเท่าไรแล้ว และก่อนหน้านั้นซีดีพระอาจารย์อินทร์ถวาย สันตุสโก เราแจกไปกี่แผ่นแล้ว..ญาติธรรมในเว็บพลังจิตที่ไม่เกี่ยวข้องกับการบริจาคแม้แต่น้อยก็ได้รับซีดีกันครบตามจำนวนที่จัดส่งแล้วครับ

นอกเหนือจากคำอธิบายตรงนี้ ผมขอแปะรายชื่อในฐานข้อมูลสำหรับการทำฉลากแปะหน้าซองซีดีมาพร้อมกันด้วยครับ โดยรายชื่อผู้บริจาคตรงนี้เรารวมเว็บพลังจิตและลานธรรมไว้ด้วยกัน ซึ่งมีจำนวนมากครับ (มีชื่อคุณธนกรและโปรดดูที่ช่วงล่างที่ระบุวันส่งไปพร้อมกับรายชื่อลานธรรมครับ) ในกรณีนี้เป็นไปได้สูงที่มาจากความผิดพลาดของไปรษณีย์ถ้าหากว่าผู้ขอท่านใดยังไม่ได้รับซีดี เนื่องจากจดหมายทั้งหมดไม่ได้ลงทะเบียนครับ

โดยปกติแล้วหากมีเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้น ก็จะมีผู้ขอเข้ามาถามทางข้อความส่วนตัวหรือแจ้งทางเว็บบอร์ดว่ายังไม่ได้รับ ทางเราก็จะรีบส่งไปให้ครับ ดังเช่นคุณรถของเว็บลานธรรมและคุณChompoo_Littlepig ของพลังจิต...

คุณธนกรครับ การที่คุณมาลงชื่อขอรับซีดีไว้แล้วมาถามคำถามในลักษณะเคลือบแคลงถึงเจตนาของพวกเราเช่นนี้ เรามิทราบว่าคุณต้องการแสดงเจตนาอะไรครับ? ถ้ายังไม่ได้รับก็ขอให้แจ้งตรงๆว่ายังไม่ได้รับซีดีมากกว่ากระทำเช่นนี้ครับ...

ขอให้สมาชิกทุกท่านเจริญในธรรมครับ _/|\_

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.9 KB
      เปิดดู:
      82
  6. tuk

tuk เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2005
    arttapoll_su@hotmail.com

ขอรับ cd ด้วย 1 แผ่นครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

อรรถพล สำราญพิศ
    9 หมู่ 19 ถ. รพชคลองสิบ
    ต. บึงทองหลาง อ. ลำลูกกา
    จ. ปทุทธานี 12150

7. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    [​IMG]ขอร่วมอนุโมทนา กับผู้ให้ธรรมทาน
    คุณพิท พิทา และ คุณแก้วศดานัน ด้วยค่ะ

แม่บ้านจ้า

8. sittisakk

sittisakk สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2005
    ขอรับด้วยคนครับ

ขอรับ CD ครับ
    นายสิทธิศักดิ์ ธรรมพิกุล
    104/251 ม.บัวทอง 2 ถ.ตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี
    ต.บาวรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
    ขอบคุณมากครับ

9. ศดานัน

ขอรับรายชื่อผู้ขอเพียงเท่านี้นะคะ
    ขออนุญาตปิดกระทู้ค่ะ
    ผู้ที่มาภายหลัง สามารถเข้าไปขอซีดี การบำเพ็ญบารมีของพระโพธิสัตว์ ต่อได้ที่นี่ค่ะ
    http://larndham.net/index.php?showtopic=15948&st=150

หรือซีดีเรื่องอื่นๆ ที่นี่ค่ะ
    http://spaces.msn.com/members/sadanan/

10. ดอกอูน

ดอกอูน Active Member

10 สิงหาคม 2005
    ขอรับ CD ด้วยค่ะ สนใจที่จะศึกษา และ นำมาเผยแพร่ต่อค่ะ
    อุไรลักษณ์ วงศ์นิ่ม 7 หมู่ 12 ต.แม่คำ อ.แม่จัน จ.เชียงราย 57240
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

11. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

กรุณาส่งให้ผมที่ :
    เลขที่ 88 SMC PLACE (CLASS 203)
    ซอยโชคชัยร่วมมิตร แขวงจอมพล
    เขตจตุจักร กรุงเทพฯ
    10900

12. kapoo03

kapoo03 สมาชิก

14 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    และขอรับ 1 ชุดค่ะ
    รบกวนส่งมาที่
    คุณกนกอร ค่าภู
    14 ซ. อุดมยศ4 ถ.รามคำแหง
    หัวหมาก บางกะปิ กทม.10240

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้