แจกพระผงหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ แด่ผู้ร่วมบริจาคมวลศักดิ์สิทธิ์

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 31 ธันวาคม 2008.

1. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    แจกฟรีพระขุนแผนเนื้อผง ซึ่งจะอธิฐานจิตโดย พระครูปราสาทพรหมคุณ หรือหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งอีสานใต้ แด่ทุกท่านที่ร่วมบริจาค มวลสารศักดิ์สิทธิ์ เป็นที่ระลึกในการสร้างพระบรรจุกรุ
    [​IMG] ขอเชิญร่วมบริจาคมวลสารศักดิ์สิทธิ์ทุกชนิด เพื่อสร้างพระพิมพ์ขุนแผนเนื้อผง บรรจุกรุพระวัดป่ากู่ทอง จังหวัดมหาสารคาม ในกาลครั้งนี้มิได้มีการรับบริจาคปัจจัยใดๆทั้งสิ้น เพียงแต่ว่ามีความประสงค์ ที่จะให้พี่น้องชาวพุทธได้ร่วมบุญกันในกาลครั้งนี้

[​IMG] หลวงปู่ฤาษีลิงดำท่านเคยกล่าวไว้ว่า '' การสร้างพระ ๑ องค์ จะได้อานิสงฆ์ ๕ กัปป์ "
    [​IMG] ผมได้รวบรวมมวลสารที่มีตอนนี้ได้แก่ ๑)ชานหมากที่หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ได้เมตตาปลุกเสกให้ ๒) ผงธูปวัดพระแก้วมรกต ๓) ผงธูปวัดระฆัง ๔) ดินท้องถ้ำ ถ้ำเพชร ถ้ำทอง จ.นครสวรรค์ ๕)คดหอยหิน ๖)ผงว่านจากหลวงปู่พรหมา เขมจาโร ๗)ชานหมากหลวงพ่อเจริญ วัดโนนสว่าง เจ้าคณะตำบลหนองหมากหญ้า จ.อุดรธานี ๘) แร่เขาอึมครึม จ.กาญจนบุรี ๙)ผมแร่เหล็กน้ำพี้ จากบ่อพระแสง บ่อพระขรรค์ ๑0) ผงหยกเขียว จากประเทศจีน ๑๑)ผงแร่เกาะล้าน ๑๒)ผงธูปวัดโพธิ์ ๑๓)ผงธูปศาลเจ้าพ่อหลักเมือง[​IMG]
    แต่กระผมยังขาดดิน ๗นคร ๙บุรี (คือดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยนคร ๗ จังหวัด และดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยบุรี ๙จังหวัด และต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวก) หากพี่น้องชาวพุทธท่านใดมีกระผมก็ขอกราบเรียน ให้ท่านช่วยเมตตากรุณา ส่งมาร่วมทำบุญกับผมในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    <O[​IMG]</O[​IMG]มวลสารตามสูตรยังไม่ครบมีดังนี้
    ๑ ) ดิน ๗ นคร ๙ บุรี
    ๒ ) ดินโป่ง ๗ โป่ง
    ๓ ) ดิน ๗ ท่าน้ำ
    ๔ ) ดิน ๙ ใจกลางนา
    ๕ ) ดินขุยปากรูปู ๙ รู
    ๖ ) ตะไคร่โบสถ์ (ตะไคร่ที่เกาะผนังกำแพงโบสถ์) ตะไคร่เสมา(ตะไคร่ที่เกาะใบเสมา) ตะไคร่เสาสลุงช้าง(คือ ตะไคร่ที่เกาะเสาล่ามช้าง)
    ๗ ) ดินสังเวชนียสถานทั้ง๔ จากประเทศอินเดีย
    ๘ ) ๑ ) ผงพุทธคุณ ๒) ผงอิธิเจ ๓) ผงอิติติปิโส ๔) ผงมหาราช ๕) ผงตรีนสิงเห ๖) ผงปัทหมัง
    ๙ ) ผงว่าน ๑๐๘
    ๑๐) น้ำจากบ่อ หรือสระที่ไม่เคยแห้ง
    ขอขอบคุณกับทุกท่านที่สละเวลา และเป็นกำลังใจให้ผมนะครับ และก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ
    โครงการนี้ก็จะดำเนินการรวบรวมมวลสารไปเรื่อยๆครับ จัดหามวลสารให้ครบตามสูตรครับที่ครูบาอาจารย์ได้รจนาไว้ครับ จะได้ไม่ผิดครู ข้ามครู เมื่อตั้งใจแล้วก็ต้องทำให้สำเร็จ
    จะช้าหรือเร็วก็สุดแท้แต่โอกาสและเวลาจะเอื้ออำนวยครับ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ให้ความสนใจในครั้งนี้ครับ
    โครงการนี้ จะมอบพระให้แด่เฉพาะทุกท่านที่ปรารถนาทำบุญร่วมกัน โดยการส่งมวลสารมาร่วมบุญเท่านั้นครับ

[​IMG] ท้ายนี้ข้อให้ท่านผู้เจริญ และท่านที่มีความรู้ในศาสตร์ด้านนี้ ที่ได้อ่านประกาศนี้ได้โปรดให้ความอนุเคราะห์ในงานบุญครั้งนี้ <O[​IMG]></O[​IMG]>
    และขอให้ท่านทั้งหลายมีแต่ความสุขความเจริญด้วยเทอญ<O[​IMG]></O[​IMG]>
    <O[​IMG]></O[​IMG]>
    [​IMG] กรุณาส่งมวลสารศักดิ์สิทธิ์มาที่ <O[​IMG]></O[​IMG]>
    นายศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช <O[​IMG]></O[​IMG]>
    598/111 อาคาร1 ไอ-เฮ้าส์คอนโด<O[​IMG]></O[​IMG]>
    พระราม9 บางกะปิ <O[​IMG]></O[​IMG]>
    ห้วยขวาง กทม. <O[​IMG]></O[​IMG]>
    10240<O[​IMG]></O[​IMG]>
    <FIELDSET class=fieldset style="WIDTH: 498px; HEIGHT: 249px"><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

2. winonenang

สวัสดีครับพี่อนุชิต ศิษย์ร่วมสำนัก
    <HR style="COLOR: #cccccc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อนุชิต [​IMG]
    ผมเองเคยไปกราบล.ป.หงษ์ มาหลายครั้ง ผมเป็นเขยสุรินทร์ เมื่อ ๑๕ ปีที่แล้ว ไปบ้านแม่ยาย เลยแวะไปกราบท่านเป็นครั้งแรก ตัวท่านเองนับญาติกันแล้วเป็นญาติทางแม่ยายผม เวลาไปกราบท่าน แม่ยายเป็นล่ามแปลภาษาให้ฟัง ผมยังเก็บชานหมาก จะว่าไปแล้วก็ไม่ใช่ชานหมาก ผมเห็นท่านสับกิ่งอะไรสักอย่าง สีน้ำตาลเข้มค่อนไปทางสีดำ ลงในครกตำหมาก แล้วตำก่อนเคี้ยว ท่านคายให้ผมมาพอประมาณ มีเรื่องเล่าผมฟังจากหลวงพ่อบุญลือ วัดคำหยาด อ่างทอง ท่านเล่าให้ฟังว่า เมื่อปี ๔๗ ทางวัดซับลำไย ลพบุรี (อ.ตั้ว เจ้าอาวาส ศิษย์สาลิโขและศิษย์ก้นกุฏิล.พ.กวย ชัยนาท)ทำการหล่อพระ ได้นิมนต์ ล.ป.หงษ์ มาร่วมพิธี พอถึงวันงานท่านไม่ใด้มา แต่ ล.พ.บุญลือเห็นท่านมานั่งปรกด้วย ตอนเทหล่อพระ ล.พ.บุญลือ ท่านจับสายสิญจ์ แต่สายสิญจ์ที่ท่านจับอยู่ไม่ไหม้ไฟ ทั้งๆที่พาดผ่านเตาหลอม ขญะเดียวกันนั้นท่านเห็นพระรูปหนึ่งมานั่งปรกด้วย แต่ท่านไม่ทราบว่าเป็นใคร ภายหลังมีผู้นำภาพถ่าย ล.ป.หงษ์ มาให้ท่านดู ท่านยืนยันว่าเป็นพระรูปเดียวกันกับพระที่มานั่งปรกในวันนั้น ทั้งๆที่ล.ป.หงษ์ไม่ใด้ไปงานวันนั้นเนื่องจากท่านติดกิจนิมนต์อย่างอื่น อัศจรรย์จริง
    [​IMG] จิตเป็นนาย กายเป็นบ่าว[​IMG]

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีครับคุณอนุชิต
    [​IMG] เนื่องด้วยที่กระผมจัดโครงการสร้างพระบรรจุกรุจำนวน๘๔,๐๐๐องค์นี้ ก็เพื่อสร้างถวายเป็นพุทธบูชา และต้องการถวายอานิสงส์ต่อหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญครับ
    [​IMG] ที่คุณพูดถึงเรื่องชานหมากนั้น เปลื่อกไม้นั้นเขาเรียกว่าสีเสียด บางทีคนแก่แถวบุรีรัมย์เรียกว่า กะเสียด ชานหมากของหลวงปู่ดูไม่ยากใช่ไหมครับ ชานหมากของท่านจะค่อนข้างหยาบ เพราะมีเปลือกไม้อยู่มาก เวลาปั้นจะปั้นยากครับ เมื่อปั้นเป็นเม็ดกลมแล้วผมจะทิ้งให้แห้งดีแล้ว
    จากนั้นจะลงรักครับ ทาบางๆจนกว่าจะหนาครับ ถ้าเอาไปชุบรักให้หนาๆก็ทำได้ครับ แต่จะไม่คงทน ถ้าเวลาเกิดทำตกพื้นรักจะหลุดจนเห็นเนื้อชานหมากเลยครับ แต่ถ้าทาบางๆเป็นชั้นๆจะทนมาก น้ำก็ไม่สามารถเข้าได้ครับ
    แต่ใช้เวลาหลายเดือนครับ ถ้าใครมีความรู้เรื่องนี้จะทราบครับ เพราะรักแท้ๆจะแห้งช้าครับ ไม่เหมือนสีน้ำมัน
    แต่ถ้าทำเสร็จแล้วจะสวยมากครับ เดี๋ยวผมนำรูปมาลงให้ชมครับ
    [​IMG] ถ้าพี่น้องท่านใดศัทธาในชานหมากของหลวงปู่หงษ์ ก็ติดต่อมาได้นะครับ กระผมยินดีมอบให้แด่ทุกท่านที่ประสงค์จะร่วมบุญสร้างบล็อกพระครับ และเครื่องปั๊มพระแบบพวงมาลัยครับ
    [​IMG] ผมเองก็ศัทธาหลวงปู่ท่านมากครับ อยางไรเสียแล้วพี่กับผมก็ศิษย์สำนักเดียวกัน กระผมก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ และกระผมจะดำเนินการในโครงการนี้ให้สำเร็จครับ อย่างไรก็ดีกระผมขอฝากโครงการนี้ ไว้ในความอนุเคราะห์ของคุณอนุชิต ด้วยนะครับ

<!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

3. winonenang

<CENTER>[​IMG]วัตถุมงคลชุดพิเศษของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ[​IMG] </CENTER><CENTER></CENTER><CENTER></CENTER>
    ให้กับทุกท่าน ๑ชุดครับ ที่ได้ร่วมบริจาคดินกลางใจนา จำนวน ๔ กิโลกรัม

กระผมขออ้างอิงยกกระทู้ที่ท่านพระคุณเจ้า พระที่12 ได้แนะนำ วิธีปฏิบัติ ในการหาดินใจกลางนา
    [​IMG] ดิน ๙ ใจกลางนา[​IMG]
    ตำราสร้างพระโบราณต้องเป็นดินที่ขุดจากใจกลางนาที่ข้าวกำลังออกรวงสุก เครื่องบัตรพลีแม่ธรณี 12 เพื่อขอดิน ดินที่ใช้ได้ผลต้องลึกลงไป 1 ศอกจึงนำมาใช้สร้างพระหรือปลูกว่าน
    เครื่องไหว้แม่ธรณีเพื่อขอดิน
    ทุกท่านที่ส่งดินมาจะต้องทำการพลีดินด้วยวิธีนี้ครับ
    ตำราสร้างพระโบราณต้องเป็นดินที่ขุดจากใจกลางนาที่ข้าวกำลังออกรวงสุก เครื่องบัตรพลีแม่ธรณี ๒๑ กำลังแม่ธรณีคือ ๒๑เพื่อขอดิน ดินที่ใช้ได้ผลต้องลึกลงไป 1 ศอกจึงนำมาใช้สร้างพระหรือปลูกว่าน

เครื่องไหว้แม่ธรณีขอดิน ชุดเล็กก็ใส่กระทง ข้าว น้ำ ขนมไทย ผลไม้ ดอกไม้ หมาก พลู บุหรี น้ำอบ แป้งหอมซองเล็ก เทียน 2 เล่ม จุดธูป 21 ดอก คำไหว้สวดขอโดยตรงไม่ปรากฎมี ประจุบันใช้หัวใจแม่ธรณีระลึกถึงคือ "เมกะมุอุ"
    หากสูตรพระดินใจกลางนาหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จะขุดถึงดินที่เนื้อละเอียดไม่มีกรวดปนเรียกดินเนียนมี 2 สี คือ ดำ1 เหลือง 1

ขอเจริญพร
    พระ12

วัตถุมงคงซึ่งจะมอบให้มีดังนี้
    ๑)สีผึ้งสาริกา ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ใช้ได้เป็น เมตตามหานิยม๑๐๘ประการ)
    ๒)ผ้ายันต์หายตัว ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(หายตัวได้ ต้องใช้ในเวลาคับขัน สวดพระคาถานะเมติ ไปเรื่อยๆจนกว่าจะพ้นภัย ใช้กันไฟ กันฟ้าผ่า กันภูติผี เสริมดวงชะตา ใช้ได้๑๐๘ประการ ตามคำหลวงปู่)
    ๓)ตะกรุดโทน คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด กันปืนใหญ่ได้ผมไม่ได้โม้นะหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังครับ ใช้ได้๑๐๘ประการ)
    ๔)พระขุนแผนเนื้อผง ของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ(เด่นเรื่องเมตตามหานิยม ค้าขายดีใช้ได้๑๐๘ประการ)

รีบหน่อยนะครับวัตถุมงคลมีจำนวนจำกัด จะส่งวัตถุมงคลให้ทุกท่านเมื่อเสร็จสิ้นการสร้างพระแล้ว

กรุณาส่งมวลสารมาที่ ตู้ปณ ๒๓๑ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น รหัส ๔๐๐๐๐

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    <!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- edit note --><!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2009