แจกพระสีวลีเนื้อโลหะ+เพิ่มผ้ายันต์พระพิฆเนศ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ICDS, 24 มกราคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    แจกพระสีวลีเนื้อโลหะ (ความสูง 4 เซนติเมตร) สำหรับญาติโยมที่ต้องการรับไว้สักการะบูชาเพื่อเป็นสิริมงคล
    โดยพระที่นำมาแจกได้เข้าพิธีเจริญพระพุทธมนต์ในวาระต่างๆ มากมายและล่าสุดได้นำเข้าพิธีใหญ่เจริญพุทธมนต์สะเดาะเคราะห์ของทางวัดในวันส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ที่ผ่านมานี้(เข้าพิธีเดียวกับพระกริ่งชัยวัฒน์ที่ได้แจกไป) จึงตั้งใจอยากจะนำมาแจกให้ญาติโยมหลังวันตรุษจีน
    หลายท่านอาจจะเคยทราบประวัติ ของพระสิวลีมาบ้างแล้วและก็คุ้นเคย
    พระสิวลีที่เป็นภิกษุ มือขวาถือไม้เท้า มือซ้ายแบกกรด สะพายบาตรบ้าง สะพายย่ามเครื่องอัฐบริขารบ้าง พระพุทธเจ้าทรงยกย่องพระสิวลีเป็นเอตทัคคะในทางมีลาภมากและเป็น 1 ใน 80 ศิษย์เอกของพระพุทธเจ้า และเชื่อว่าผู้ใดกราบไหว้บูชาพระสิวลีแล้วชีวิตก็จะมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง

*** เก็บตกมาฝาก คาถาบูชาพระสิวลี ประจำวันเกิด
    • วันอาทิตย์
    @ ฉิมพะลี จะ มหานามัง สัพพะลาภัง ภะวิสสะติ เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะมะ @ ท่อง 6 จบ

• วันจันทร์
    @ ยัง ยัง ปุริโสวา อิตถีวา ทูเรหิวา สะมีเปหิวา เถรัสสานุภาเวนะ สะทา โหนติ ปิยัง มะ มะ @ ท่อง 15 จบ

• วันอังคาร
    @ ฉิมพะลี จะ มหาเถโร โสระโห ปัจจะยาทิมหิ เชยยะลาโภ มหาลาโภ สัพพะลาภา ภะวันตุ สัพพะทา @ ท่อง 8 จบ

• วันพุธ
    @ ทิตติตถะภะเวราชา ปิยาจะ คะระตุเม เย สารัตติ นิรันตะรัง สัพพะสุขาวะหา @ ท่อง 17 จบ

• วันพฤหัสบดี
    @ ฉิมพะลี จะ มหาเถโร ยักขาเทวาภิปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ อะหัง วันทามิ สัพพะทา @ ท่อง 19 จบ

• วันศุกร์
    @ ฉิมพะลี จะ มหาเถโร เทวะตานะนะ ระปูชิโต โสระโห ปัจจะยาทิมหิ มหาลาภัง กะโรนตุ เม ลาเภนะ อุตตะโม โหติ สัพพะลาภะ ภะวันตุ สัพพะทา @ ท่อง 21 จบ

• วันเสาร์
    @ ฉิมพะลี จะ มหานามัง อินทาพรหมา จะปูชิตัง สัพพะลาภัง ปะสิทธิ เม เภรัสสานุภาเวนะ สะทา สุขี ปิยัง มะมะ @ ท่อง 10 จบ

หากท่านใดต้องการรับขอให้ลงชื่อไว้ ค่าจัดส่ง 85 ฿/ชุด

หลังจากจัดส่งส่วนหนึ่งจะนำไปร่วมทำบุญซ่อมแซมหลังคาศาลาการเปรียญซึ่งตอนนี้ชั้น 2 ได้ใช้เป็นกุฏิสงฆ์ ชั้น 1 ใช้เป็นห้องเรียน กศน. ศาลานี้มีอายุประมาณเกือบ 50 ปีแล้ว จึงเกิดปัญหาหลังคารั่ว จึงต้องรีบซ่อมแซมให้เสร็จก่อนฤดูฝนนี้

ส่งจดหมายมา

พระณพัฐกานต์ จันทะวังโส
    127 ม.1 ซ.7 ต.ยางเนิ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 50140

หรือโอน
    ธ.กสิกรไทย ณพัฐกานต์ ตระกูลจันทร์แสง
    เลขที่ 587-2-01623-8

ขอโมทนา สาธุ.....

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2012
  2. ICDS

พรุ่งนี้จะนำภาพการก่อสร้างถาวรวัตถุมาให้ชม
    ตอนนี้ลานครูบาศรีวิชัยก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว (ตอนงานวันส่งท้ายปีเก่าตอนรับปีใหม่ยังไม่มี) ใช้เวลาก่อสร้างอาทิตย์เศษ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  3. kananclub

kananclub เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะหลวงพี่.. จอง 1 องค์นะคะ เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนแล้วจะมาแจ้งเจ้าค่ะ

ศิริพักตร์ ถาวร

ศิริมาศอพาร์ทเม้นท์ (ห้อง309) เลขที่ 33/1
    ถ.รัษฎา ต.หัวเวียง อ.เมือง จ.ลำปาง 52000

สาธุๆๆ

4. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    นมัสการพระคุณเจ้าครับ

กระผมขอรับ 1ชุดขอรับ อาจโอนเิงินช้าหน่อยนะครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ

ชวลิต ธรรมวงศ์

จะแจ้งที่อยู่พร้อมแจ้งโอนเงินใน pm นะครับ

อนุโมทนากับพระคุณเจ้าด้วยครับ

5. bantita999

bantita999 สมาชิก

29 กันยายน 2008
    นมัสการหลวงพี่โอค่ะ

ซินขอรับไว้ 2 องค์เหมือนเดิมค่ะ

สลิลทิพย์ โพธิพัฒน์
    330 ซอยลาดพร้าว 48 แยก 8
    สามเสนนอก ห้วยขวาง
    กรุงเทพ 10310

โอนเงินค่าจัดส่งแล้วจะมาแจ้งนะค่ะ ^^

6. ICDS

รับทราบ.....แล้ว
    หากส่งหรือโอนแล้ว ช่วยแจ้งยืนยันมาอีกครั้งนะ เพราะจะได้นับจำนวนถูก

โมทนา สาธุ.....

7. kananclub

โอนแล้วเจ้าค่ะ

อนุโมทนาค่ะหลวงพี่

ขนาดไฟล์:
      183.5 KB
      เปิดดู:
      32
  8. ยะรู

ยะรู เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2010
    ขอจอง 1 องค์ ครับ ประยูร ปิยะแสง 243/83 ม.14 ถ.มิตรภาพ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
    แล้วจะรีบโอนไปนะครับพระคุณเจ้า

9. ICDS

อนุโมทนา สาธุ.....
    จะจัดส่งให้วันศุกร์นี้นะ จะเพิ่มการแจกพระธาตุเหล็กไหลให้ด้วย (ไม่ใช่เหล็กไหลตาน้ำที่แจกไป )

10. ICDS

จะขอแจกเป็นชุดๆ (แต่ค่าจัดส่งเท่าเดิม) จะเพิ่มเติมพระธาตุเหล็กไหลให้ (พระธาตุเหล็กไหลไม่ใช่เหล็กไหลตาน้ำที่เคยแจกไป) เป็นพระธาตุที่ข้าพเจ้ามีอยู่ และเสด็จมาพร้อมกับพระบรมสารีริกธาตุที่ได้มา
    จึงขอแจกเพิ่มเติมให้ทุกท่านไว้บูชานะ

11. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการหลวงพี่ค่ะ
    ขอร่วมทำบุญและบูชาจำนวน 5 องค์ค่ะ
    พรุ่งนี้เช้าจะขอโอนทางเอทีเอ็มที่ตึกทำงาน
    พร้อมยืนยันทางSMSค่ะ

12. kananclub

ขอบคุณค่ะและขออนุโมทนาบุญด้วยเจ้าค่ะหลวงพี่ สาธุๆๆ

13. tudanu

tudanu เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการหลวงพี่ครับ

จอง 1 องค์ครับ

ดนุ

14. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ชุดครับ พระคุณเจ้า

โอนแล้ววันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  15. ICDS

รับทราบกับทุกกระทู้
    จะรวบรวมจัดส่งให้วันศุกร์พร้อมกันนะ

16. Vivi one

Vivi one สมาชิก

22 พฤษภาคม 2010
    ขอรับ 1 องค์ครับ

นมัสการ

ขอรับ 1 องค์ครับ

ธนภาค เอี่ยมสอาด
    บริษัท ยูแทคไทย จำกัด ( แผนก QRA )
    เลขที่ 237 ถ. ลาซาล ( สุขุมวิท 105 )
    แขวงบางนา เขตบางนา
    กรุงเทพ 10260

จะโอนเงินให้วันนี้ ไม่เกิน 09.00 ครับ

กราบขอบพระคุณครับ

17. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 2 ชุดน่ะครับหลวงพี่ เดี๋ยวจะส่งซองไปให้เร็วๆนี้น่ะครับ
    นาย วรรณสิงห์ คีรินทร์
    เลขที่ 9 ม.6 ต.ควนปริง ถ.กันตัง อ.เมือง จ.ตรัง 92000
    ขอบพระคุณครับขออนุโมธนาบุญนะครับ

18. ชัยภัสสร

ชัยภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ขอนมัสการครับหลวงพี่
    กระผมขอรับด้วย 1 ชุด ครับ

19. ICDS

รับทราบกับทุกท่านที่โพสแจ้งเข้ามา......
    ตอนนี้กำลังแบ่งพระธาตุเหล็กไหล.....ให้ทุกท่านไว้สักการะบูชา

20. ICDS

จัดส่งให้วันพรุ่งนี้นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้