เรื่องเด่น แจกฟรีกระดาษยันต์แม่พระธรณีปกป้องคุ้มภัย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 3 พฤษภาคม 2017.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    แจกฟรีกระดาษยันต์แม่พระธรณีปกป้องคุ้มภัย โดยยันต์กระดาษนี้จัดสร้างเพียง๕๐๐ชุด แจกเพียง๒๐ แผ่น ทุกแผ่นมีโค๊ดตอกครับ ปลุกเสกโดย พ่อครูภูมิชัย ทายาทฆราวาส สายศิษย์หลวงพ่อเงิน บางคลาน และหลวงตาแย่บ หลวงพ่อทวี วัดโรงช้าง จังหวัดพิจิตร เข้าร่วมพุทธาภิเษกใน วัดหน้าพระเมรุ โดยรองเจ้าอาวาส วัดหน้าพระเมรุได้อธิษฐานจิต ปลุกเสกโดย หลวงตาวิเศษ วัดกุฏีทอง สายศิาย์วัดค้างคาว แจกเพียง ๒๐ชุดมีหมายเลขรันทุกชุด และชุดนี้พิเศษ จะมีรอยจารหมึกแดงของพ่อครูภูมิชัย ท่านจารเป็นยันต์มหาพลิกธรณี(กลับร้ายกลายดี เหมือนพระแม่ธรณีบิดมวยผมเอาน้ำท่วมกองทัพมาร) แจกเพียง๒๐ท่านนะครับ
    เมื่อได้รับแล้วหากท่านมีจิตศรัทธา จะอัญเชิญยันต์มาใช้ ให้จุดธูป ๕ดอก บอกเจ้าที่ก่อน แล้วจุดธูป ๒๑ดอก(หากจุดไมไ่ด้ให้ตั้งจิตบอกกล่าว) ตั้งนโมสามจบ แล้วพูดว่า
    แม่พระธรณีเจ้าขา แม่อยู่หรือยัง ขอลูกอาศัยบ้าง โลกังอะวิทู (๓จบ) แล้ว กล่าวคำบูชาดังนี้
    "ตัสสาเกษีสะโต ยะถาคงคา โสตังปะวัตตันติ มาระเสนา ปฏิฐาตุง อาสักโภนโต ปะลายิงสุปาริมานานุภาเวนะมาระ เสนาปะราชิตาทิโส ทิสัง ปะลายันติ วิทังเสนติอะเสสะโต สาธุอสาธุ สาธุ ๓ จบ"
    ลูกชื่อ....... นามสกุล........... อยู่บ้านเลขที่........ลูกขอน้อมประณตสักการะ องค์แม่พระธรณี ผู้ทรงเป็นพระมารดาแห่งโลก ลูกขอก้มกราบถวายเครื่องบวงสรวงสักการะ แด่พระแม่ธรณี และเมื่อพระแม่ธรณีได้ทรงทราบด้วยทิพญาณแห่งพระแม่ธรณี.........(อธิษฐานขอท่าน)) ขอบารมีพระแม่ธรณีทรงโปรดช่วยปัดเป่าทุกข์ทั้งหลายให้มลายหายสิ้น ให้ลูกและครอบครัวมีความสุขทุกเมื่อตลอดกาลนานเทอญ เมื่ออธิษฐานเสร็จให้นำธูปไปปัก แล้วกล่าวคำขอพร พระแม่ธรณีดังนี้ นโมสามจบ"ปฐวี วิสุนทรี ปฐวี วิสุนทรา ปฐวี วินายิกา ปฐวี วิสารที ปฐวี วิสุนทรี"
    "สัพพะพุทธา สัพพะธัมมา สัพพะสังฆา พุทธะมันตรา อานิสังสะโยมาระเสนา ชัยโย ชัยยะ เต มังคะลังสัพพะโรคันตะราโย วินัสสันตุ ภะวันตุเม" การใดที่ลูกได้ขอไปแล้วขอองค์พระแม่ธรณีได้โปรดดลบันดาลให้ลูกสำเร็จดั่งที่ขอทุกประการด้วยเทอญ แล้วภาวนาโพ อะ วะ นิ ตะ ละ ๒๑จบ (แล้วก็หมั่นภาวนา โพ อะ วะ นิ ตะ ละทุกวันแม่พระธรณีจะคุ้มครอง

แจกเพียง๒๐ท่านเท่านั้น

กติกา
    เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต
    สอดซองเปล่าขนาดเอสี่ ด้วยนะครับไม่งั้นพระแตกไม่มีเปลี่ยนให้นะครัพร้อมติดแสตมป์ ๕บาท(หากอยากเร็วติดEMS๓๒บาท)จ่าหน้าซองถึงตัวคุณเองมาที่
    ภูชิชย์ สุรรัตน์
    ๒ ถนนจันทน์๒๐ ซอย๒๐ ทุ่งวัดดอน สาทร กทม. ๑๐๑๒๐ วงเล็บว่า พระยันต์แม่พระธรณี (ไม่วงเล็บขอรับมาจะถึงช้าเพราะไม่รู้ว่าท่านขอรับอะไร)
    ฝากกองบุญนี้ด้วยครับ

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...ร้อมรับเหรียญพระอุปคุตชนะมารบันดาลลาภ.610607/

2. bunpon

bunpon เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2015
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 1 แผ่นครับ
    ขอบคุณครับ

3. noomawang

noomawang สมาชิกใหม่

อนุโมทนาบุญ
    ณัฐรินีย์ ขอรับ 1 แผ่นค่ะ

4. ภควโต

ภควโต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

5. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ขอรับ 1 คนด้วยครับ ขอบคุณครับ

6. hemit1788

hemit1788 สมาชิกใหม่

โมทนาสาธุ

7. ภิญโญ อัสนีศานติวงษ์

ภิญโญ อัสนีศานติวงษ์ สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2017
    ขอรับ 1 แผ่นครับ

8. พุทธรักษา สาธุ

พุทธรักษา สาธุ สมาชิกใหม่

ขอรับ1ชุดครับ โมทนาครับ

9. Saowalakk

Saowalakk สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญค่ะ
    ขอรับบูชา 1 ชุดค่ะ

10. TravelThai

TravelThai สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2016
    ชงขอรับ 1 ชุด

11. SP6580

SP6580 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    ขอโทษครับที่จองไป ผมไม่ขอรับครับ ขอให้เพื่อนๆ ในกระทู้แทนครับ

12. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
  13. wan_winny

wan_winny เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามหน่อยนะคะ ถ้าได้ผ้ายันต์มาแล้วต้องบูชายังไงคะ ไว้บนหิ้งพระหรือเปล่าคะ หรือว่าต้องทำอย่างไรคะ

14. boonnippan

boonnippan ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอรับ 1 ชุดค่ะ ขอบพระคุณมากค่ะ

15. joni_buddhist

203
    เมื่อได้รับแล้วหากท่านมีจิตศรัทธา จะอัญเชิญยันต์มาใช้ ให้จุดธูป ๕ดอก บอกเจ้าที่ก่อน แล้วจุดธูป ๒๑ดอก(หากจุดไมไ่ด้ให้ตั้งจิตบอกกล่าว) ตั้งนโมสามจบ แล้วพูดว่า
    แม่พระธรณีเจ้าขา แม่อยู่หรือยัง ขอลูกอาศัยบ้าง โลกังอะวิทู (๓จบ) แล้ว กล่าวคำบูชาดังนี้
    "ตัสสาเกษีสะโต ยะถาคงคา โสตังปะวัตตันติ มาระเสนา ปฏิฐาตุง อาสักโภนโต ปะลายิงสุปาริมานานุภาเวนะมาระ เสนาปะราชิตาทิโส ทิสัง ปะลายันติ วิทังเสนติอะเสสะโต สาธุอสาธุ สาธุ ๓ จบ"
    ลูกชื่อ....... นามสกุล........... อยู่บ้านเลขที่........ลูกขอน้อมประณตสักการะ องค์แม่พระธรณี ผู้ทรงเป็นพระมารดาแห่งโลก ลูกขอก้มกราบถวายเครื่องบวงสรวงสักการะ แด่พระแม่ธรณี และเมื่อพระแม่ธรณีได้ทรงทราบด้วยทิพญาณแห่งพระแม่ธรณี.........(อธิษฐานขอท่าน)) ขอบารมีพระแม่ธรณีทรงโปรดช่วยปัดเป่าทุกข์ทั้งหลายให้มลายหายสิ้น ให้ลูกและครอบครัวมีความสุขทุกเมื่อตลอดกาลนานเทอญ เมื่ออธิษฐานเสร็จให้นำธูปไปปัก แล้วกล่าวคำขอพร พระแม่ธรณีดังนี้ นโมสามจบ"ปฐวี วิสุนทรี ปฐวี วิสุนทรา ปฐวี วินายิกา ปฐวี วิสารที ปฐวี วิสุนทรี"
    "สัพพะพุทธา สัพพะธัมมา สัพพะสังฆา พุทธะมันตรา อานิสังสะโยมาระเสนา ชัยโย ชัยยะ เต มังคะลังสัพพะโรคันตะราโย วินัสสันตุ ภะวันตุเม" การใดที่ลูกได้ขอไปแล้วขอองค์พระแม่ธรณีได้โปรดดลบันดาลให้ลูกสำเร็จดั่งที่ขอทุกประการด้วยเทอญ แล้วภาวนาโพ อะ วะ นิ ตะ ละ ๒๑จบ (แล้วก็หมั่นภาวนา โพ อะ วะ นิ ตะ ละทุกวันแม่พระธรณีจะคุ้มครอง

16. ปกาสัย

ปกาสัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาสาธุครับ

17. Panats

Panats สมาชิกใหม่

ขอรับค่ะ

18. Tocktack1987

Tocktack1987 สมาชิกใหม่

ขอรับ 1 ผืน

19. joni_buddhist

203
  20. wan_winny

wan_winny เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุดคะ