แจกฟรีพระขุนแผนเนื้อผง แด่ทุกท่านที่ร่วมบริจาค มวลสารศักดิ์สิทธิ์ ที่ระลึกในการสร้างพระบรรจุกรุ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย winonenang, 26 ธันวาคม 2008.

1. winonenang

winonenang Active Member

25 ธันวาคม 2008
    แจกฟรีพระขุนแผนเนื้อผง แด่ทุกท่านที่ร่วมบริจาค มวลสารศักดิ์สิทธิ์ ที่ระลึกในการสร้าง

แจกฟรีพระขุนแผนเนื้อผง ซึ่งจะอธิฐานจิตโดย พระครูปราสาทพรหมคุณ หรือหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งอีสานใต้ แด่ทุกท่านที่ร่วมบริจาค มวลสารศักดิ์สิทธิ์ เป็นที่ระลึกในการสร้างพระบรรจุกรุ
    ขอเชิญร่วมบริจาคมวลสารศักดิ์สิทธิ์ทุกชนิด เพื่อสร้างพระพิมพ์ขุนแผนเนื้อผง บรรจุกรุพระวัดป่ากู่ทอง จังหวัดมหาสารคาม ในกาลครั้งนี้มิได้มีการรับบริจาคปัจจัยใดๆทั้งสิ้น เพียงแต่ว่ามีความประสงค์ ที่จะให้พี่น้องชาวพุทธได้ร่วมบุญกันในกาลครั้งนี้ ffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    หลวงปู่ฤาษีลิงดำท่านเคยกล่าวไว้ว่า '' การสร้างพระ ๑ องค์ จะได้อานิสงฆ์ ๕ กัปป์ "
    ผมได้รวบรวมมวลสารที่มีตอนนี้ได้แก่ ๑)ชานหมากที่หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ได้เมตตาปลุกเสกให้ ๒) ดิน ๗ ท่าน้ำ ๓) ดิน ๙ ยอดจอมปลวก ๔) ดินท้องถ้ำ ถ้ำเพชร ถ้ำทอง จ.นครสวรรค์ ๕)คดหอยหิน ๖)ผงว่านจากหลวงปู่พรหมา เขมจาโร ๗)ชานหมากหลวงพ่อเจริญ วัดโนนสว่าง เจ้าคณะตำบลหนองหมากหญ้า จ.อุดรธานี ๘) แร่เขาอึมครึม จ.กาญจนบุรี ๙)ผมแร่เหล็กน้ำพี้ จากบ่อพระแสง บ่อพระขรรค์ ๑0) ผงหยกเขียว จากประเทศจีน ๑๑)ผงแร่เกาะล้าน แต่กระผมยังขาดดิน ๗นคร ๙บุรี (คือดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยนคร ๗ จังหวัด และดินจากจังหวัดที่มีคำลงท้ายด้วยบุรี ๙จังหวัด และต้องเป็นดินจากยอดจอมปลวก) หาพี่น้องชาวพุทธท่านใดมีกระผมก็ขอกราบเรียน ให้ท่านช่วยเมตตากรุณา ส่งมาร่วมทำบุญกับผมในครั้งนี้ด้วยนะครับ <O:p</O:p
    ท้ายนี้ข้อให้ท่านผู้เจริญ และท่านที่มีความรู้ในศาสตร์ด้านนี้ ที่ได้อ่านประกาศนี้ได้โปรดให้ความอนุเคราะห์ในงานบุญครั้งนี้ <O:p></O:p>
    และขอให้ท่านทั้งหลายมีแต่ความสุขความเจริญด้วยเทอญ<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    กรุณาส่งมวลสารศักดิ์สิทธิ์มาที่ <O:p></O:p>
    นายffice:smarttags" /><?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>ศิริพงษ์ จิตประสงค์พาณิช <O:p></O:p>
    598/111 อาคาร1 ไอ-เฮ้าส์คอนโด<O:p></O:p>
    พระราม9 บางกะปิ <O:p></O:p>
    ห้วยขวาง กทม. <O:p></O:p>
    10240<O:p></O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2008
  2. comono

comono เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ
    สิ่งที่คิดจะทำเป็นสิ่งที่ผู้เจริญแล้ว

3. winonenang

;aa36ขอขอบคุณกับทุกท่านที่สละเวลา และเป็นกำลังใจให้ผมนะครับ และก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ;aa36โครงการนี้ก็จะดำเนินการรวบรวมมวลสารไปเรื่อยครับ เมื่อตั้งใจแล้วก็ต้องทำให้สำเร็จ

จะช้าหรือเร็วก็สุดแท้แต่โอกาสและเวลาจะเอื้ออำนวยครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้ให้ความสนใจในครั้งนี้ครับ;aa36
    <O:p></O:p>;aa14

4. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

เดี๋วผมจะส่งมวลสารไปร่วมสร้างนะครับ เป็นมวลสารที่ผมรวบรวมไว้สร้างพระเหมือนกันครับ

5. winonenang

ขอขอบคุณกับคุณmahamate

;aa14ขอขอบคุณกับคุณmahamate ด้วยนะครับที่สละเวลา และเป็นกำลังใจให้ผมนะครับ และก็ขออนุโมทนาบุญกับคุณmahamate และทุกๆท่านครับffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

6. winonenang

;aa36วันนี้ผมไปหามวลสารเพิ่มเติมครับ ได้ผงธูปวัดพระแก้วมรกต , ผงธูปวัดระฆัง , ผงธูปวัดโพธิ์ , ผงธูปศาลเจ้าพ่อหลักเมือง ครับ
    ;aa36ขอขอบคุณ คุณลุงชาลี นะครับ ที่มีความประสงค์จะส่งนางพญาหน้าขาวมาให้ ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ;aa36ท้ายกระผมขออำนาจบุญบารมีของหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ได้โปรดเมตตา แด่ท่านที่ร่วมสร้างบุญครั้งนี้จงประสบแต่ความสุขความเจริญเทอญ นะเมติ...

ไฟล์ที่แนบมา:

7. winonenang

รูปหลวงปู่หงษ์

ขอนำรูปหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ มาให้ชมครับ

8. winonenang

รูปแร่เกาะล้าน

;aa36สวัสดีครับ ผมนำรูปแร่เกาะล้านที่จะผสมเป็นในการสร้างพระ มาให้ชมเป็นตัวอย่างครับ
    ความน่าอัศจรรย์ ของ แร่เกาะล้าน หรือขี้เหล็กไหล ตามความเชื่อของบรรดาเซียนพระอยู่ตรงที่แร่สามารถงอกได้หรือขยายตัวได้ให้โตขึ้นหากเป็นองค์แร่ที่อยู่ตามธรรมชาติแล้วมีการงอกที่เหมือนกับหินงอกหินย้อยทั่วไปก็ดูไม่น่าแปลกแต่ถ้านำแร่เกาะล้านมาเลี่ยมใส่กรอบพลาสติกอย่างมิดชิดแล้วปรากฏว่ายังสามารถขยายขนาดหรืองอกเพิ่มจนดันกรอบให้แตกออกมาได้ย่อมนับเป็นเรื่องที่มหัศจรรย์ แต่ก็เป็นเรื่องจริงการที่องค์แร่เกาะล้านจะงอกจะขยายมากเท่าไรขึ้นอยู่กับคนใช่ว่าหมั่นบูชาสวดมนต์ปฏิบัติกรรมฐานแผ่เมตตาจิตอุทิศส่วนกุศลให้แก่โคตรแร่เกาะล้าน ก็จะงอกขึ้นffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

9. winonenang

;aa14ผมขอนำแร่เขาอึมครึมมาให้ชมครับ

10. chantima

chantima เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    คุณwinonenangคะมีหลวงปู่ทิมเนื้อว่านจะส่งไปเป็นมวลสารได้มั้ยเนื่องจากพระองค์นี้จะแขวนติดตัวตลอดแต่เผอิญกรอบแตกน้ำเข้าจึงเอาออกเลี่ยมใหม่ทำให้พระบางส่วนแตกกรุณาตอบด้วยถ้าใช้ได้จะส่งไปให้เพราะเป็นมวลสารเก่า

11. winonenang

ขออนุโมทนากับคุณchantima

เรียนคุณchantima
    ;aa36ขออนุโมทนาด้วยครับคุณchantima กระผมขอรับบริจาคครับ เพื่อนำมาเป็นมวลสารสร้างพระครับ
    ;aa36มีหลายท่านเคยถามเช่นนี้เหมือนกัน และมีบางคนก็ไม่เก็บพระแตกไว้บ้านครับ จะนำไปไว้ที่วัด หรือไว้โคนต้นโพธิ์ แต่หารู้ไม่ว่าพระแตกนั้นก็สามารถนำกลับมาสร้างพระขึ้นใหม่ได้ครับ
    ;aa36แล้วเมื่อกระผมสร้างพระเสร็จแล้วจะส่งไปให้บูชานะครับ พุทธคุณดี เพราะจะอธิฐานจิตจากหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ครับ ซึ่งผมก็เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ท่านเหมือนกันครับ หลวงปู่หงษ์ ท่านมีเมตตามากครับ
    ;aa36แม้แต่คุณพ่อผมเองเป็นคนไม่ชอบเข้าวัดครับ แต่เมื่อมาเห็นรูปถ่ายหลวงปู่หงษ์ ที่ผมนำมากราบไหว้บูชาไว้ที่บ้าน คุณพ่อผมเกิดศัทธาในองค์หลวงปู่ท่าน อย่างผิดสังเกต จึงได้ดั้นด้นไปกราบท่าน ที่สุสานทุ่งมน ทุกๆครั้งบ่นแต่ว่าอยากจะไปกราบหลวงปู่หงษ์
    ;aa36อีกทั้งหลวงปู่หงษ์ท่านก็รับประกันในวัตถุมงคลทุกชิ้นของท่านที่ได้อธิฐานจิตครับ หลวงปู่ท่านกล่าวว่า" ถ้าไม่ได้ผลให้มาตัดหัวเราวันละร้อยหนได้เลย "
    ;aa36ท้ายนี้กระผมขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ และขอให้คุณchantima และครอบครัวจงมีแต่ความสุขความเจริญเทอญ

12. winonenang

บารมีหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ

หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ เป็นพระภาวนาจารย์ถือธุดงควัตรอยู่ป่าช้าเป็นนิจ หลังจากอุปสมบทได้ 3 พรรษา จึงออกธุดงค์แลศึกษากับครูบาอาจารย์ ณ เมืองมากมาย ประเทศกัมพูชา อยู่นานถึง 39 พรรษารวมครูบาอาจารย์กว่า 160 องค์ ได้ศึกษาพระกัมมัฏฐาน แลวิชาไสยเวทย์ วิทยาคมวิชาอาถรรพณ์ 7 มุมเมือง แลตำนานการสร้างกุมารทอง ทั้งวิชากสิณอภิญญาว่าด้วยการอธิษฐานจิต ดิน หิน ใบไม้ นำมาคุ้มครองป้องกัน ประดุจมีชีวิตได้ซึ่งในสภาวะช่วงนี้เศรษฐกิจ การเงินทอง การค้าขายไม่คล่อง โชคลาภไม่ดีบรรดาศิษย์ทั้งหลายต่างมาขอพรหลวงปู่ ให้ช่วยสงเคราะห์ หลวงปู่กล่าวว่าพระทุกข์องค์ไม่สามารถช่วยเหลือได้เต็มที่ แต่ถ้าอยากได้มีลาภ ให้ภาวนาขอพรแด่เทพเทวดา กุมารทอง จะให้ลาภ ได้ผลดีกว่าffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

ดังนั้นหลวงปู่จึงได้อนุญาตให้จัดสร้างกุมาจุก กวักเงิน-ทองทั้งอัญเชิญญาณบุตรเทพมาสถิตย์ ประจำ ณ รูปเหมือน องค์กุมารกวักเงินทองรุ่นแรกขึ้นมาได้แสดงเห็นผลประจักษ์ แล้วอย่าถ้วนหน้า จึงได้หมดภายใน 2 สัปดาห์และได้จัดสร้างกุมารและกวักเงิน-ทองเป็นรุ่นที่ 2 ภายในบรรจุผงปัถวีธาตุแลดินโปร่งจึงสามารถเนรมิตรโชคลาภและกวักเงิน-ทอง คุ้มครองป้องกันได้ดี โดยมีคาถาบูชาสั้นๆว่า นะเมติ ปะจะขะ9 จบ แล้วตั้งจิตอธิษฐานตามความปรารถนา<O:p></O:p>

พร้อมทั้งผ้ายันต์รวมบารมี สีเงิน เสริมทรัพย์ที่สำคัญคือการสร้างลูกอมปัถวีธาตุชุดมวลสารพิเศษสุด รุ่นแรกซึ่งประกอบด้วยจตุธาตุ เกศา จีวร ชานหมาก ดอกไม้ขี้ธูปน้ำสระที่ไม่เคยแห้งบ่อ 9 บ่อผงว่านยา ดินโปร่ง ดิน 7 นคร 9 บุรี ชุดปัถวีธาตุ ผงวิเศษก้นกระทะเคี่ยวสีผึ้งซึ่งแรงด้วยมหาเสน่ห์ เมตตา โชคลาภ หลวงปู่กล่าวว่า ลูกอมชุดนี้มีอานุภาพสูงมากต่อไปข้างหน้า เห็นเม็ดเล็กๆอย่านี้ เม็ดละหมื่นเจ้าของก็ไม่ให้”<O:p></O:p>

<O:p> </O:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2008
  13. chantima

chantima เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะวันนี้ส่งมวลสารไปให้แล้วกับไปรษณีย์เอกชนและพระใหม่ที่ได้มาจากงานพลังจิต ขออนุโมทนาบุญกับคุณwinonenangด้วยนะค่ะในจิตกุศลครั้งนี้ ขอให้มีความคล่องตัวทั้งทางธรรมและทางโลก