แจกฟรี นิตยสารบ้านอารีย์ และขอ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย อบ., 3 เมษายน 2008.

1. อบ.

อบ. เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    แจกฟรี นิตยสารบ้านอารีย์ และขอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2008
  2. พระชยภัทร อนามโ

พระชยภัทร อนามโ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ส่งมาให้ทางวัดของอาตมาได้ไหมคงมีประโยชน์ถ้าพระภิกษุสงฆ์ได้อ่านกันทั้งวัด

กรุณาส่ง
    พระชยภัทร อนามโย
    วัดพระศรีอารย์
    139 ม.9
    ต.บ้านเลือก
    อ.โพธาราม
    จ.ราชบุรี
    70120
    โทร 087-3397399
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณโยมด้วย สาธุ............................

3. TANAKORN17

TANAKORN17 สมาชิก

ช่วยจัดส่งมาทางไปรษณีย์ได้ไหมครับ ส่วนค่าใช้จ่ายผมจะโอนเงินไปให้ ผมจะนำไปแจกนักศึกษาครูสมาธิ และผู้ที่มาเรียนธรรมศึกษาทั้งชั้น ตรี โท เอก ผมมีตำแห่นงเป็นหัวหน้าห้องชั้นโทต่อจากชั้นตรีมีนักศึกษา มาเรียนประจำ ประมาณ 53 คนสำหรับชั้นโท ที่วัดธรรมมงคลมีประชาชนเข้ามาศึกษา
    และปฏิบัติธรรมกันเป็นจำนวนมากทุกวันอาทิตย์ ผมสามารถช่วยนำไปแจกได้
    ประมาณ 80 - 100 เล่มครับ / ธนกร โทร 02 321 7958

4. vilawan

vilawan เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    คุณ อบ. ทำแบบคุณธนกรก็ดีนะคะ ใครสนใจรับหนังสือแต่ไม่สะดวกเดินทาง ก็โอนเงินค่าใช้จ่ายให้ทางบ้านอารีย์เพื่อนำจัดส่งไปให้

5. กัมพ์

กัมพ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญดัวยคนครับ หนังสือหนึ่งเล่มแต่คนอ่านไดันับรัอยนับพันนับหมื่น เป็นกุศลมหาศาล เมื่อวานนีั้้้้้้้ ้ผมพิ่งคุยกับหลวงพี่รูปหนึ่งถึงเรื่องการพิมพ์หนังสือธรรมะ ท่านว่ายังไงรู้มั๊ยยครับ ท่านบอกว่า...เคยทำแล้วเหลือตีคืนกับมาบานเบอะ ผมบอกว่าผมจะทำแจก ท่านก็บอกว่าแจกไปคนเขาไม่เห็นคุณค่าเอาไปชั่งกิโลไม่ก็เอาไปห่อของ คนที่ฟังอยู่ด้วยมีแต่คนส่ายหน้า ที่ผมถามก็เพราะท่านเคยทำหนังสือมาก่อน จะให้ท่านแนะนำเลยโดนตอกซะหน้าหงายเลย ถ้าทางทีมงานต้องการให้ผมช่วยเรื่องอะไรผมยินดีทำเต็มที่ครับ

6. llxE

llxE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนังสือด้วยครับ

กระผมตัวแทนชมรมพระพุทธศาสนา โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย บุรีรัมย์ ขอรับหนังสือ ธรรมะเพื่อเผยแพร่แก่นักเรียนและผู้ที่สนใจทั่วไป ด้วยครับ 3 เล่ม
    กรุณาส่งมาที่
    ศรายุทธ เอกคณาสิงห์
    225/1 ต.ไพรขลา
    อ.ชุมพลบุรี จ.สุรินทร์
    (eek) (eek) (eek) (eek) (eek) (eek) (eek) (eek) (eek) (good)

7. อบ.

ขอบคุณคุณกัมพ์มากค่ะ ที่มีใจยินดีจะช่วยเหลือค่ะ

อย่างที่แจ้งในกระทู้ค่ะ ทางมูลนิธิบ้านอารีย์ตอนนี้ยังไม่มีกำลัง (คนและทรัพย์)เพียงพอที่จะทำการจัดส่งนิตยสารทางไปรษณีย์ค่ะ

ต้องขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ทางมูลนิธิฯ ต้องการให้คนเข้าไปรับเอง หรือไปรับเพื่อนำไปแจกจ่ายคนที่สนใจธรรมะ และที่ต้องการที่สุดก็คือ "อาสาเผยแผ่" คือคนที่สามารถมารับนิตยสารได้ และสามารถช่วยนำไปวางตามจุดต่างๆดังที่แจ้งไว้แล้วได้น่ะค่ะ

ถ้าคุณกัมพ์อยู่ไม่ไกลจนเกินไป ก็ลองมาแวะเยี่ยมทางบ้านอารีย์สักครั้งนะคะ

อยู่ที่ซอยอารีย์ ใกล้กับสถานีรถไฟฟ้าอารีย์นี่เองค่ะ

ปกติทางบ้านอารีย์ก็หนังสือและซีดีแจกอยู่แล้วอีกส่วนหนึ่งด้วยค่ะ

และมีการแสดงธรรมโดยครูบาอาจารย์อยู่เนืองๆค่ะ

ดูรายละเอียดได้ที่ www.baanaree.net ค่ะ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=200 border=0><TBODY><TR><TD class=txGray vAlign=top width=12>​

8. อบ.

ขอเชิญอ่านนิตยสารบ้านอารีย์ออนไลน์เล่ม 1- 5 ได้ที่

http://www.baanaree.net/mag.php

ฉบับที่ 6 กำลังจะคลอดวันพระใหญ่หน้า แรม 14 ค่ำเดือนห้า (4 พค.) นี้นะคะ

ใครจะไปรับกรุณาโทรไปเช็คก่อนนะคะ ที่ 02 279 7838

9. อบ.

เล่ม 6 ออกแล้วนะคะ

ไปรับที่บ้านอารีย์ได้เลยค่ะ

กรุณาโทรไปเช็คก่อนนะคะ ที่ 02 279 7838

หรืออ่านเล่ม 6 ออนไลน์ได้ที่นี่ค่ะ

http://www.baanaree.net/uploads/uploads/magazine/v06.pdf

: )<!-- / message --><!-- sig -->

10. Thanakrist

Thanakrist สมาชิก

ขออนุโมทนาครับ สาธุ...
    เป็นหนังสือที่ดีมากๆครับ เวลาที่ผมเข้าไปก็จะช่วยเอาหนังสือมาช่วยแจกให้ครับ แล้วยังให้น้องชายกับแม่ช่วยแจกให้อีกด้วยครับ

11. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    อาตมาไม่สามารถไปรับนิตยสารที่บ้านอารีย์ได้ สมาชิกทานใดต้องการบริจาคนิตยสารบ้านอารีย์ เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว
    บริจาคได้ที่

พระประมาณ วรญาโณ
    วัดย่านยาว หมู่ ๔ ต.วงฆ้อง อ.พรหมพิราม
    จ.พิษณุโลก ๖๕๑๘๐

ขอให้ท่านมีความเจริญยิ่งขึ้นในพระพุทธศาสนา<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2008
  12. pussanon

pussanon สมาชิก

13 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ตอนนี้กระผมมีโครงการที่จะรวบรวมหนังสือธรรมะ ฃีดีธรรมะ และสื่อธรรมะต่างๆเพื่อจะสร้างแหล่งเผยแผ่ธรรมะในชุมชนที่หมู่บ้านแปลง3 ต.ห้วยเขย่ง อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี ชึ่งยังคงต้องใช้เวลาระยะหนึ่งตอนนี้จึงได้แต่รวบรวมสื่อธรรมะต่างๆไว้ก่อนจึงขอขอบคุณท่านผู้มีจิตอันเป็นกุศล และขอรับ1ชุดครับ<o:p></o:p>
    กรุณาส่ง<o:p></o:p>
    ว่าที่ ร.อ.ภัสร์นนท์ จันทร์รัตนาพงษ์<o:p></o:p>
    บริษัท เตชอัมพรพาณิชย์ จำกัด (สาขาโพธาราม1)<o:p></o:p>
    67 ถนนเนื่องประดิษฐ์ ตำบลโพธาราม<o:p></o:p>
    อำเภอโพธาราม จังหวัดราชบุรี 70120<o:p></o:p>
    pussanon_chun@hotmail.com<o:p></o:p>
    โทร 08-0023-5456<o:p></o:p>