แจกฟรี !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่นที่ 3 "รุ่นพอเพียง" (ปิดรายการแจกแล้ว)

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 29 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005

สืบเนื่องมาจากกระทู้

ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิ 16 ล้านองค์แจกทั่วโลก
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=47790
    เริ่มดำเนินการแล้ว !! โครงการสร้างพระกำลังพระจักรพรรดิรุ่นที่ 3 รุ่นพอเพียง
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=81033

ทางคณะผู้สร้าง ขอแจกพระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่นที่ 3 "รุ่นพอเพียง" นี้ให้แก่ผู้สนใจเพื่อนำไปบูชาเพื่อใช้ช่วยในการทำสมาธิ เจริญพระกรรมฐาน และอธิษฐานให้เกิดความคล่องตัวในเรื่องต่าง ๆ ดังรายละเอียดหนังสือคู่มือใบฝอยข้างล่าง(โหลดไปพิมพ์อ่านนะครับ มีประโยชน์มาก)

โดยมีกติกาคือ

1. ส่งซองเปล่า + ติดแสตมป์ +จ่าหน้าซอง โดยระบุผู้ฝากและผู้รับให้ชัดเจน พร้อมทั้ง+กล่องเปล่าพระเครื่องขนาดประมาณพระสมเด็จฯ(เพื่อกันพระแตกหักระหว่างการขนส่งทางไปรษณีย์)
    2. หากต้องการให้ลงทะเบียนหรือ ส่งแบบ EMS ให้ติดแสตมป์มาให้ครบในราคาค่าบริการนั้น ๆ
    3. จะจัดส่งไปให้เท่ากับจำนวนกล่องเปล่าที่ส่งมาจะใส่ได้เต็ม และแสตมป์ที่ติดมา จะสามารถจัดส่งได้สูงสุด( 5 บาท ขึ้นไป โดยขนาด 5 บาทจะส่งได้ประมาณ 2-3 องค์)
    4. ส่งมาขอรับได้ที่

ร.ท.ภก. อรรถวัติ สมโภชน์<O:p
    โรงพยาบาลกองบิน 23 ถ.ทหาร ต.หมากแข้ง <O:p
    อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

หากสนใจข้อมูลเพิ่มเติมอย่างละเอียด และหากสนใจปฏิปทาการปฏิบัติของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ และหลวงตาม้า วิริยธโร โปรดเข้ามาศึกษาได้ที่ เว็บวัดถ้ำเมืองนะ
    http://www.watthummuangna.com/index02.html

หมายเหตุ

1. ไฟล์ หนังสือ พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่น พอเพียง 1.2.zip สมบูรณ์ระดับหนึ่งครับ คงรอปรับปรุง ในพระรุ่นหน้าครับ
    2. ไฟล์ บทบูชาพระ วัดพรหมปัญโญ ขอโมทนาในความดี ปรับปรุง 2.doc เป็นบทสวดมนต์ที่แนะนำเชิญชวนให้ ร่วมสวดมนต์ทุก 20.30 น.
    3. ไฟล์ ตัวอย่างคำอธิษฐานจิตที่แนะนำให้ใช้เป็นประจำ ปรับปรุง 1.doc เป็นบทสวดมนต์ที่แนะนำเชิญชวนให้ ร่วมสวดมนต์ทุก 20.30 น.
    4. ไฟล์ เสียงบทสวดพระมหาจักรพรรดิ อัดจากวัดถ้ำพรหมปัญโญ.wmv เป็นตัวอย่างจังหวะ ทำนองการสวดมนต์ครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2008
  2. Attawat_Rx

ตัวอย่างรูปภาพพระครับ

[​IMG] [​IMG]

พระนี้ตั้งใจสร้างมาก หากได้ไปแล้วให้นำไปปฏิบัตินะครับ อย่าเก็บไว้เฉย ๆ อนึ่งตามฝอยการใช้พระนั้นมิได้อุปโลกหรือกล่าวขึ้นมาลอย ๆ ทุกอย่างล้วนมีประสบการณ์และหลักฐานให้เช็คได้ ลองเข้าไปศึกษาดูที่เว็บวัดถ้ำเมืองนะ นะครับ

http://www.watthummuangna.com/index02.html

ช่วยเหลือเกื้อกูลกัน เอื้อเฝื้อแบ่งบัน โลกและประเทศไทยจึงจะกลับมาน่าอยู่อีกครั้ง สาธุบุญทุกอย่างที่ท่านสร้างนะครับ......

ปล.
    เรื่องกล่องพระนี่สำคัญมากนะครับ หากไม่ส่งกล่องพระมาขอนุญาตไม่ส่งพระไปให้นะครับ กาลเวลาทำให้เรียนรู้และรู้สึกรับไม่ได้ที่ได้ยินว่า พระท่านแตกหักระหว่างขนส่งครับ เพราะเราเคารพรัก และรู้คุณค่าของท่านว่ามากมายเพียงไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2007
  3. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนา กับคุณอรรถวัติ ,ทีมงานที่ช่วยกันสร้างพระและผู้ร่วมส่งมวลสารทุกท่านครับ

4. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    แล้วกล่องพระนี้เอาจากไหนหรอครับ หรือกล่องพระอะไรก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2007
  5. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนในการร่วมสร้าง, ร่วมแจก และร่วมรับพระทั้งในอดีต ปัจจุบัน และอนาคตด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Attawat_Rx

หากเป็นไปได้ขอกล่องพระ ขนาดพระสมเด็จครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  7. SERAPHIM

SERAPHIM เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุครับ
    รับพระไปกันแล้วก็ปฏิบัติกรรมฐานกันด้วยนะครับ

8. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Attawat_Rx<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_678509", true); </SCRIPT> ด้วยครับ / thaiput007@hotmail.com

9. คนคนนี้น่ารัก

คนคนนี้น่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2007
    ขอด้วยนะคะจะรีบส่งกล่อง+ซองไปคะ เพราะตอนนี้กำลังสวดมนต์บทมหาจักรพรรดิ์ด้วยนะคะเนื่องจากเจอที่คุณบอกให้สวดตอน 2ทุ่มครึ่งนะคะ /อนุโมทนาด้วยนะคะ

10. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] สาธุ ขอรับ

11. Attawat_Rx

....ดูชื่อรุ่นแล้วเป็นอะไรที่สวนกระแสพอสมควร ที่ชื่อรุ่นเขามักจะตั้งว่า รวย รวย รวย .... (พระรุ่นนี้มีกุศโลบายการสร้างครับ โดยหลักที่ว่า เราไม่มีทางรวยได้หรอกถ้าเราไม่รู้จักคำว่าพอ ทั้งในเรื่องของแนวคิด และการปฏิบัติ ที่ประเทศชาติมันวุ่นวายทุกวันนี้ ก็เพราะสวนกระแสแนวพระราชดำรัสของพระเจ้าอยู่หัวมาตลอด ) เน้นหวังทำน้ำมนต์ ปรับพลังงานดิน น้ำ ต้นไม้ ฝน อากาศ ให้พืชผลทางการเกษตรสมบูรณ์ การค้าขายดี ให้คล่องตัวในทุกเรื่อง ด้านจิตใจก็ให้มีความสมถะ พอเพียงขึ้น ก็ต้องคุยกันนานครับ เพราะมากด้วยกุศโลบาย และการต่อกระแสไปยังรุ่นต่อไป การทำหนังสือคู่มือ-ใบฝอย จึงต้องเน้นสอดแทรกในเรื่องเศรษกิจพอเพียงให้มากขึ้นเป็นหลัก และในกระบวนการสร้างพระก็คงต้องมีการประกาศและสอดแทรกแนวพระราชดำรัสอยู่ตลอด

ผมเองมีความเป็นห่วงปากท้องของขาวไทยในช่วงเศษฐกิจขาลงนี้มาก หลาย ๆ ท่านที่รู้จัก ต่างโอดครวญ ว่าทำอะไรมันฝืดตลอด เข้าใจดีครับ ชีวิตผมมันชาชินกับความจนมาตลอดรู้ดีว่ารู้สึกเช่นไร เมื่อเราได้รับอะไรดีๆจากหลวงปู่ก็อยากให้คนอื่นได้ดีด้วย

ปีใหม่เป็นต้นมาหลังจากขึ้นไปกราบหลวงตาก็มีความคล่องตัวตลอด ชีวิตมันดีขึ้นมาก มีความสุขขึ้นมาก อยากให้คนอื่นเขามีความสุขอย่างเราบ้าง ที่สำคัญอยากให้คนอื่น เข้าสู่ธรรม ปฏิบัติธรรมกันมาก ๆ ฉลาดในการดำเนินชีวิต ช่วยเหลือห่วงใยกันมากๆ ......

พระนี้ก็เช่นเคยครับ แจกฟรี !! เน้นธรรมให้มากว่าวัตถุ อย่างไร ก็ขอกำลังใจ และกำลัง จากคณะลูกศิษย์หลวงปู่ดู่-หลวงตาม้าท่านด้วย เเละเพื่อนสมาชิกชาวพลังจิตด้วย มีอะไรชี้แนะก็บอกได้เสมอครับ

อีกประการนะครับ การสร้างพระของผมนี้ผมมิได้มีเจตนาเทียบครูบาอาจารย์ ครูบาอาจารย์ผมยกทูลเหนือศรีษะ แต่เพราะมันเป็นวาระ มันเป็นหน้าที่ ที่ต้องเติมเต็มบุญที่ยังทำไม่เต็ม ที่ยังพร่องอยู่ทางด้านนี้ ที่แม้ในอดีตก็เคยทำมาแล้ว ชาตินี้ผมเลิกจับดาบเพื่อสร้างบ้านแปลงเมือง หันมาอาศัยบารมีพระสร้างบ้านแปลงเมืองแทน หากต่อไปมีคนมาถามว่า ครูบาอาจารย์ก็สร้างพระแจกไว้มากแล้ว น่าจะเหลือพอแล้ว ศิษย์คนนี้ทำไมยังสร้างอยู่อีก จะทำตัวเทียบครูอาจารย์หรือ คำตอบเหตุผลของผมคือ

1. มันเป็นวาระ มันเป็นหน้าที่ ต้องเติมเต็มบุญส่วนนี้ที่ยังพร่องอยู่
    2. ผมหาโอกาสไปหาหลวงตาได้ไม่บ่อยนัก และการที่จะขอพระท่านมาแจกแต่อย่างเดียว ผมมีความคิดว่า กลัวจะรบกวนท่าน กลัวจะรบกวนสงฆ์ รบกวนของสงฆ์ เกรงใจท่าน ผมเป็นคนชอบเกรงใจไม่กล้าขอใคร วาระหน้าที่นี้ผมจึงเห็นว่าให้ลูกศิษย์คนอื่นที่มีวาระนี้ทำจะดีกว่า
    3. การสร้างพระของผมเป็นเจตนารมย์ตั้งแต่เด็กๆ แล้ว น่าจะอายุไม่เกิน 10 ขวบ ด้วยซ้ำไปว่าสักวันหนึ่งเราโตขึ้นเราจะสร้างพระ เจตนารมย์ในการสร้างบารมีเพื่อพระโพธิญาณตรงนี้สมควรทำ เพราะมีวาระ ยิ่งมีโอกาสแล้ว ยิ่งสมควรทำ โอกาศเช่นนี้หาไม่ได้ง่าย ๆนัก
    4. ผมระลึกอยู่เสมอว่า พระทุกองค์ของผม ท่านสร้างด้วย ท่านเป็นผู้นำการสร้าง ตามปกติ เวลาผมจะสร้างพระผมจะมองรูปท่านและหลวงปู่ดู่พร้อมทั้งบอกท่านให้คุมการสร้างตลอด จบท้ายก่อนแจกก็จะแจ้งให้หลวงตาม้าท่านทราบ ให้ท่านอธิษฐานให้
    5. เวลาใครมาถามผมก็จะตอบว่า " เป็นพระของครูบาอาจารย์ หลวงตาม้าวัดถ้ำเมืองนะ เชียงใหม่ ท่านอธิษฐานให้ สร้างด้วยสูตรหลวงปู่ดู่วัดสะแก" และสัญญาว่าจะเป็นเช่นนี้ตลอดไป
    6. หากในกระบวนการใด ๆดูไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ขอกัลยณมิตรทั้งหลายจงชี้แนะ บอกล่าว ติเตียน อย่ารีรอ ผมยินดีปรับปรุง ยินดีชี้แจงเสมอ 085-4857454

ขอโมทนานะครับ....
    <!-- / message --><!-- sig -->

12. Attawat_Rx

นี่ก็ถือ เป็น 1 ในซับเซ็ทของโครงการ มหาปณิธาน : สร้างพระ 16 ล้านองค์ สร้างคน 16 ล้านครอบครัว นะครับ เพียงโมทนาก็มีพลานิสงส์ 90 % ของ16,000,000 X 5 = 80,000,000 กัปป์

หมดบุญแล้วยังไม่เข้านิพพานให้มันรู้ไปสิ.......

13. แสวงบุญ

แสวงบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2007
    โมทนาด้วยนะครับ
    แล้วจะส่งซองจดหมายพร้อม ตลับพระไปโดยเร็วนะครับ

14. Attawat_Rx

เรื่องกล่องพระนี่สำคัญมากนะครับ หากไม่ส่งกล่องพระมาขอนุญาตไม่ส่งพระไปให้นะครับ กาลเวลาทำให้เรียนรู้และรู้สึกรับไม่ได้ที่ได้ยินว่า พระท่านแตกหักระหว่างขนส่งครับ เพราะเราเคารพรัก และรู้คุณค่าของท่านว่ามากมายเพียงไร

15. Manbiki

Manbiki เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ข้าพเจ้า....ขอขมากรรม หากกรรมใดที่ข้าพเจ้า...ได้กระทำแล้วพลาดผิดด้วย กาย วาจา และด้วยใจ ตั้งแต่อดีตชาติเป็นต้นมาจวบจนในวันนี้ ทั้งข้าพเจ้า....ตั้งใจก็ดี มิได้ตั้งใจก็ดี ทั้งข้าพเจ้าระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ทั้งข้าพเจ้ารู้เท่าถึงการณ์ก็ดี และรู้เท่าไม่ถึงการก็ดี ขอทุกๆ พระองค์จงโปรดเมตตาอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า...ด้วยเทอญ

[​IMG]</O:p
    <O:p
    <O:p

[​IMG]</O:p

16. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007

ขอบคุณครับ

17. Manbiki

Manbiki เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ท่านครับอยากทราบว่าสามารถส่งได้ถึงเมื่อไหร่หรอครับท่าน และอีกอย่างกำหนดไหมครับว่าห้ามเกิน คนละกี่องค์ (เพราะอยากได้เอาไปแบ่ง พ่อ แม่ พี่ น้อง ด้วยอ่ะครับ ) อนุโมทนาสาธุ ด้วยครับ

18. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    - ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Attawat_Rx<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_678509", true); </SCRIPT> และทีมงานค่ะด้วยค่ะ แล้วจะส่งซอง+กล่อง+ค่าส่งไปนะคะ

19. Attawat_Rx

จะแจกเรื่อย ๆ ครับ ยังไม่มีกำหนดหยุดแจกครับผม กำหนดไม่เกินคนละ 32 องค์ละกันครับ แต่ให้ส่งกล่องพระกับติดแสตมป์ เพื่อทำการจัดส่งมาให้พอด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2007
  20. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งไปแล้วนะครับ ...แต่พอดีไม่ทราบว่าน้ำหนักซองเวลาบรรจุพระตอนส่งกลับ จะต้องติดแสตมป์เท่าไร ก็เลยแนบไปในซองด้วยครับ ยังไงก็ขอรบกวนติดให้ด้วยตอนส่งกลับนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับ[b-hi]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้