แจกฟรี พระธาตุวรรณะรวม 999 องค์ (เปิดแจกถึง 30 มิถุนายน 58)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ธรรมมนุษย์, 18 มิถุนายน 2015.

1. ธรรมมนุษย์

ธรรมมนุษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

พระอรหันต์ธาตุผมได้รับจากญาติธรรมท่านหนึ่งเมื่อ 2 ปีที่แล้วและผมได้อัญเชิญไปถวาย "หลวงปู่เจิม พุทธวังโส" วัดหนองน้ำขุ่น หลวงปู่เจิมได้ตรวจสอบด้วยญาณของท่านแล้วกล่าวรับรองว่า พระอรหันต์ธาตุ ของดี ของหายาก ใครได้ไปบูชา เป็นมหาลาภใหญ่หลวง หลังจากนั้นไม่นานพระธาตุทั้ง 600 องค์ ก็ถูกอัญเชิญไปยังสถานที่ต่างๆ และหมดลงอย่างรวดเร็ว

และเมื่อปีที่แล้วผมก็ได้รับพระธาตุมาจากญาติธรรมท่านเดิมอีกครั้ง แต่คราวนี้มีจำนวนมากประมาณ 20,000 องค์ ท่านบอกว่าคัดแยกไม่ไหวเลยมอบให้ผมทั้งหมด ส่วนตัวผมเองก็จนปัญญาที่จะคัดแยกเลยเก็บบูชาไว้ส่วนตัวก่อนเพื่อรอวาระอันเหมาะสม จนเมื่อผมได้ไปบวชที่วัดแห่งหนึ่ง พ่อแม่ครูอาจารย์ซึ่งเป็นพระป่ากรรมฐานที่มีบารมีมากล้นแต่ผมไม่เคยรู้จักท่านมาก่อน ท่านได้เดินทางลงมาจากสุโขทัยมาที่กรุงเทพ ยังวัดที่ผมปฏิบัติอยู่ ปกติท่านมาจะไม่ค้างคืนนอกจากเหตุผลพิเศษอย่างอื่น นั้นคือ "ท่านมารับพระธาตุที่ผมเก็บไว้ในรถโดยที่ไม่มีใครรู้และไม่ได้บอกใครมาก่อน" ผมได้สอบถามลูกศิษย์คนใกล้ชิดหลวงพ่อได้รับคำตอบว่าในตอนที่ถวายพระธาตุนั้นเทวดามาโมทนาบุญเป็นจำนวนมากอยู่รายล้อมรอบกุฏิเต็มไปหมด ลูกศิษย์คนสนิทที่นอนกุฏิเดียวกันกับหลวงพ่อบอกว่า คืนนั้น หลวงพ่อนั่งสมาธิทั้งคืนหลวงพ่อน่าจะสอนธรรมแก่พญานาคและเทวดาในโลกทิพย์ ในเช้าวันถัดมาหลังหลวงพ่อได้ฉันจังหันเสร็จแล้ว ผมได้สนทนากับหลวงพ่อเป็นการเฉพาะและผมได้สอบถามหลวงพ่อว่า ตอนเช้าเทวดามาร่วมบุญเยอะไหมครับ หลวงพ่อตอบว่ามีพญานาคและเทวดามาโมทนาบุญกันมากมาย จริงๆ ผมหมดความสงสัยในหลวงพ่อตั้งแต่แรกพบแล้วเพราะได้นั่งสมาธิต่อหน้าท่านแล้วท่านตามดูจิตผมจนทะลุปรุโปร่งเราคิดอะไรหลวงพ่อรู้หมด แม้กระทั่งหลวงพ่อให้ผมไปกระทำความเพียรตอนกลางคืนในห้องพัก แต่ผมแอบหลับ ตื่นเช้ามาพบหน้าหลวงพ่อ ท่านดุเอาอย่างแรงท่านบอกว่า "นอนต้องภาวนา อยู่ในมุ้งต้องภาวนา เดินมาต้องภาวนา" หลวงพ่อท่านตามดูการปฏิบัติผมด้วยญาณของท่านตลอดเวลา

ด้วยเหตุการณ์นี้หลังจากที่ได้พบหลวงพ่อและปาฏิหารมากมาย และท่านได้มารับพระธาตุด้วยตนเองโดยที่กระผมไม่ได้บอกใครว่าจะถวายพระธาตุ กระผมก็มั่นใจว่าพระธาตุที่เก็บไว้เป็นของดีจริง ควรจะนำมาแจกจ่ายฟรีแก่ศรัทธาญาติธรรมเพื่อเป็นพุทธานุสติ ธรรมานุสติ และสังฆานุสติ และเพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาสืบไป

กติกา
    1. ไม่จัดส่งทางไปรษณีย์ (ต้องมารับด้วยตนเอง)
    2. มอบครอบครัวละ 9 องค์
    3. เตรียมผอบเล็กๆมา 1 ผอบ (เพื่อบรรจุพระธาตุ)
    4. เตรียมดอกไม้หรือพวงมาลัย 1 พวง (หรือดอกบัว 1 ดอก ก็เป็นอันใช้ได้ครับ)

5. แจกฟรี ไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่เรียกเก็บเงินทำบุญ ไม่ต้องกังวลใจครับ
    ุ6. ผมอยู่ "รังสิต" ครับ ท่านสามารถติดต่อทาง Pm หรือในกระทู้ก็ได้ครับ

ปล.ญาติธรรมท่านใดต้องการอัญเชิญไปถวายวัด ขอให้เตรียมผอบมาเพิ่มด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2015
  2. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ในทาน ด้วยขอรับ
    สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      143.7 KB
      เปิดดู:
      80
  3. ธรรมมนุษย์

วันศุกร์ 19 มิถุนายน 2558 จะมีการมอบพระอรหันต์ธาตุแก่ญาติธรรมที่ Big C คลอง4 ลำลูกกา (ในร้านแม็คโดแนล) เวลา 15:00 น. ญาติธรรมท่านใดอยู่ใกล้สนใจรับพระอรหันต์ธาตุไปบูชามารับได้ใน วัน-เวลา ดังกล่าวได้นะครับ Tel.0983878670

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2015
  4. ธรรมมนุษย์

วันนี้ญาติธรรมมาอัญเชิญพระอรหันต์ธาตุ 66 องค์ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

และญาติธรรมได้มอบพระบรมสารีริกธาตุพร้อมจีวรและข้าวก้นบาตรครูบาอาจารย์ให้แก่กระผม ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      122.6 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      201.4 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      185.2 KB
      เปิดดู:
      111
  5. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ต้องขอขอบคุณ คุณธรรมมนุษย์ที่สละเวลามามอบพระอรหันต์ธาตุให้และขอโมทนาทุกบุญกุศล และขอให้เจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

6. ธรรมมนุษย์

อนุโมทามิครับผม^^

7. ธรรมมนุษย์

มอบพระธาตุให้กับญาติธรรมจำนวน 45 องค์ เพื่อบูชาส่วนตัวและกิจกรรมบุญอื่นๆ ครับ

อนุโมทามิครับ สาธุๆๆ

ปล.พระธาตุยังแจกฟรีเรื่อยๆครับ สนใจมารับด้วยตนเองครับ

8. krit3003

krit3003 สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2010
    อยากได้เหมือนกันแต่คงเดือน ตุลาคมนั้นแหล่ะครับซึ่งจะได้ลงไปอบรมที่กรุงเทพฯ ซึีงก้อหมดเขตแล้ว ยังไงขออนุโมทนาด้วยครับ

9. ธรรมมนุษย์

ถ้ามีโอกาสลงมา กทม ก็ติดต่อมาได้ครับ จะได้ไม่เสียเที่ยวเนอะ

10. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะคะศิษย์พี่..ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ^^

11. ธรรมมนุษย์

สาธุๆๆ ครับ บ่ายวันอาทิตย์ 28 ที่ห้างฟิวเจอร์พาร์ครังสิต นะออย มารับพระธาตุเพิ่มได้ครับ ถ้าจะอัญเชิญพระธาตุถวายวัดนะ

12. oil-Nudchanat

oil-Nudchanat เป็นที่รู้จักกันดี

โอเคค่ะ..อาทิตย์นี้หนูหยุดพอดีเลย..ถ้าไม่ติดอะไรจะแวะไปค่ะ:cool:

13. ธรรมมนุษย์

คุณมโนปกรณ์ บุญญาบุษย์ จากพิษณุโลกมาอัญเชิญพระธาตุ "ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ"

14. ธรรมมนุษย์

พี่น้องและพนักงานห้างศรีพงษ์พาร์ค มาอัญเชิญพระธาตุ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

15. ธรรมมนุษย์

น้องริท จากอุตรดิตถ์ มาอัญเชิญพระธาตุครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม

16. ธรรมมนุษย์

คุณปุ๊กและคุณปอม จากอุตรดิตถ์มาอัญเชิญพระธาตุ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

17. ธรรมมนุษย์

คุณเล็ก จาก กทม มาอัญเชิญพระธาตุ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

18. ธรรมมนุษย์

พระธาตุยังแจกฟรีอยู่นะครับ สนใจติดต่อกระผมได้ตลอด 24 ชม. ครับ

19. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    อนุโมทนาสาธุครับผม ขอให้เจริญๆๆนะครับ

20. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    อานิสงส์ผลบุญที่ได้จากการกราบไหว้บูชาและสร้างกุศลกับพระธาตุนั้น เชื่อว่าแรงกล้านัก หากปฏิบัติบูชาด้วยจิตใจศรัทธาบริสุทธิ์และหมั่นกราบไหว้บูชาตามกำลังความสามารถเมื่อมีโอกาส อานุภาพและความศักดิ์สิทธิ์ของพระธาตุจักดลให้บังเกิดสิริมงคลแก่ชีวิตสืบไป