แจกฟรี.!!! พระปิดตาเนื้อว่านโรยเกษา "หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" วัดท้องไทร นครปฐม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 5 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. the_wraith_10

the_wraith_10 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    -ผมโอนเงินให้แล้วนะครับวันนี้ตอนบ่าย 3 โมงคับ
    -ขอพระของหลวงปู่ด้วยนะคับ
    กรุณาส่ง
    นายอดิศร โดดหนู
    หอพักเมฆวิชัยอพาร์ทเมน ห้อง312
    เลขที่56 ถ.สุรนารายณ์ มหาชัย ซ.2 ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

2. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอจองพระปิดตา 1 องค์ครับ...ขอบคุณครับ

3. taewy

taewy เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วตั้งแต่วันก่อน ขอบคุณนะคะ

4. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - กระผมจะยังขอแจกพระปิดตาขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร เพื่อเป็นธรรมทานต่อไปเรื่อยๆ ถ้าท่านใดมีจิตศรัทธาต่อองค์พระเดชพระคุณท่านและยังไม่มีพระเครื่องของท่านไว้บูชาติดตัวแล้วละก็โปรดทำตามกติกา แล้วจัดส่งซองมาขอรับพระได้เลยครับ พระเครื่องที่ท่านได้ไปนั้นจะเป็นพุทธานุสติให้คุณไม่ประมาทในการดำรงชีวิตและช่วยเป็นเครื่องเตือนให้คนเรายึดมั่นในความดีด้วยครับ ขอขอบพระคุณครับ / thaiput007@hotmail.com

5. thaiput

- จดหมายที่ทำการจัดส่งมาขอรับพระปิดตาจาก คุณ แก้วสารพัดนึก, nanabird, sukhumvit53, จดหมายทั้งหมดนี้ผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร คุ้มครองทุกๆท่านนะครับ สาธุๆๆๆ / thaiput007@hotmail.com

6. ไผ่นอกกอ

ไผ่นอกกอ Active Member

ขอรับ 1 องค์ครับ

7. joe1964

joe1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ส่งซองไปให้เมื่อประมาณ 3 สัปดาห์ที่แล้ว แต่ยังไม่ได้รับพระเลย ไม่ทราบว่าเกิดข้อผิดพลาดตามเงื่อนไขใดหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยแจ้งหน่อย 081-6417124

8. thaiput

- จดมหายที่ทำการส่งมาขอรับพระปิดตาจาก คุณ ชุติภา พรฆัง, คุณ ณรงค์ชัย โพธิ์รอด, จดหมายทั้งหมดนี้ผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร คุ้มครองทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

9. nanabird

nanabird เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ได้รับพระแล้ว ขอบคุณมากครับ

10. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองพระปิดตา 1 องค์นะครับแล้วจะส่งจดหมายไปให้ จีราวัฒน์ จรัสกุล ขออนุโมทนาด้วยจากใจจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2006
  11. thaiput

- จดหมายที่ทำการจัดส่งมาขอรับพระปิดตาจาก คุณ ไผ่นอกกอ, คุณ วิรัช อังสุวรังษี, คุณ สร้างบารมี, คุณ จรูญ กสิพร้อง, จดหมายทั้งหมดนี้ผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระปิดตาไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร คุ้มครองทุกๆท่านนะครับ. / thaiput007@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2006
  12. Gearmour

Gearmour เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ด้วยความเคารพครับ
    ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ได้รูปหลวงปู่ไปหรือยังครับ
    ยินดีครับ
    หลวงปู่เป็นพระที่น่าเคารพ
    ผมไปมาหาสู่ที่วัดสิบกว่าปี
    บวชอยุ่กับท่านพรรษา
    ไปรับใช้ท่านสองปี
    บอกได้ว่าท่านเป็นพระที่ดี
    ท่านไม่เคยบอกว่าท่านเก่ง
    มีแต่ทำได้ทำไม่ได้ ดีไม่ดีเท่านั้น
    ไม่เคยใช้มนต์เรียกคนเข้าวัด

และผมเห็นบางคนที่เอาของหลวงปู่ไปขาย ชอบโฆษณาว่าของหลวงปู่
    ดีทางอย่างนั้นอย่างนี้ ขอเรียนว่าหลวงปู่เป็นพระที่ดีไม่ชักผัวเมียใคร

สำหรับเจ้าของกระทู้ผมยินดีให้รูปหลวงปู่ที่ผมติดตามท่านไปเวลาที่ไปเสกของตามงานต่างๆ
    สำหรับประวัติท่าน ยังไม่ได้ขออนุญาตท่านว่าจะเขียนเป็นเรื่องเป็นราวครับ
    แต่ที่เค้าเอามาลงหนังสือหรือตามเวป มีผิด หลายๆที่ ไม่ว่าจะไปปีเกิด และอื่นๆ

ขอแสดงความนับถือ
    Gearmour

13. thaiput

ด้วยความยินดีเช่นกันครับ คุณ Gearmour และต้องขอขอบพระคุณมากๆครับ สำหรับรูปขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร พระสงฆ์ที่น่ากราบไหว้ พระที่มีศีลาจารวัตรบริสุทธิ์งดงาม ท่านเป็นพระสมกับคำว่าพระจริงๆครับ ถ้าท่านใดได้รับแจกวัตถุมงคลของท่านไปแล้วขอให้เก็บไว้ให้ดีๆเถิดครับ ขอให้ถีอว่าเป็นพุทธานุสติ ให้เราได้ประพฤติดีและปฏิบัติดี พระรุ่นนี้หลวงปู่ท่านปลุกเสกให้ถึง 9 วัน 9 คืน แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ / thaiput007@hotmail.com

14. thaiput

- จดหมายที่ทำการจัดส่งมาขอรับพระปิดตาจาก คุณ จีราวัฒน์ จรัสกุล จ.เพชรบุรี, คุณสมชาย ใช้ฮวดเจริญ จ.ตราด, คุณ สมบัติ ขาวผ่อง จ.ตราด, คุณกาญจนา ฟองมาศ จ.ตราด, จดหมายทั้งหมดนี้ผมได้รับแล้วและได้การจัดส่งพระไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกๆท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

15. meawzilla

meawzilla เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2006
    ไม่ทราบว่ายังเหลืออยู่อีกหรือเปล่าคะ

ขอรับ 1 องค์ค่ะ

16. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่ออยมาก ขออนุโมทนา

17. ขุนแผนเมืองฮิ

ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ขอรับ 1 องค์ ครับ (ธนพจ)

18. thaiput

- รับทราบครับ ท่านใดที่ศรัทธาในองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร และยังไม่มีพระของท่านไว้บูชา ก็ทำการส่งจดหมายเข้ามาขอรับพระได้เลยครับ ถ้าท่านใดได้รับพระไปแล้วผมนั้น ขออาราธนาบารมีหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร และคุณครูบาอาจารย์คุ้มครองทุกๆท่าน ให้มีความสุขความเจริญทุกท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

19. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ขอรับแจกพระปิดตา ๑ องค์ครับ ขออนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ
    kwangpha

20. thaiput

- จดหมายที่ทำการจัดส่งมาขอรับพระปิดตาจาก คุณ ขจรวุฒิ ลิมวรนุสรณ์ จ.นนทบุรี, คุณ โสฬส เกียรติบุตร จ.ชลบุรี, จดหมายทั้งหมดนี้ผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระปิดตาไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีคุณครูบาอาจารย์รักษาและคุ้มครองทุกๆท่านนะครับ / thaiput007@hotmail.com

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้