แจกฟรี หลวงปู่ทวดพร้อมสายสร้อย และ ถุงเงินถุงทอง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย toon kps, 14 เมษายน 2012.

1. toon kps

toon kps เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบวิธีการแก้กรรมที่เกิดจากการทำแท้งค่ะ พร้อมคาถา และสิ่งของที่ต้องทำ...

ปัจจุบัน นี้กำลังทำบุญให้เด็ก สองคนนั้นด้วยการสร้างหลวงปู่ทวด องค์ใหญ่ที่สุดในจังหวัด เห็นจะได้ ให้วิญญาณ เด็กและเจ้ากรรมนายเวรค่ะ
    คือไม่เชื่อต้องเชื่อ หมอดูทักมีเด็กตามแม่นั่งสมาธิก็เจอเด็ก ตลอด ผ่านมายี่สิบปีนึก ก็จริงสิบกว่าปีก่อนเคยให้เงินเพื่อนยืมและไปเป็นเพื่อนเพื่อน ทำแท้ง แต่เราค้านแล้วนะ เพื่อนร้องไห้ อ้อนวอนบอกพึ่งใครไม่ได้ไปกะเขา กรรมเลยติดตามไม่เลิกลา ตอนนี้เลยทำดีที่สุด ด้วยการสร้างหลวงปู่ทวดที่ตัวเองศรัทธาใหใหญ่ กว่าตัวคนปกติสองเท่ากว่า อ่านหนังสือหมอช้าง แก้กรรมหลวงพ่อจรัญ
    จะถวายมหาสังฆทาน จะ สังฆทานเด็ก 9 ชุด แจกทานคนชรา 9 ชุด ปล่อยปลา 999 ทำทุกทางให้ดีที่สุดสุดท้าย อยากไปบวชแต่ติดงาน ว่าจะหาเวลาไปบวชสักสามวัน ...ตอนนีั้มีภาระต้องหาเงินไปสร้างพระให้เสร็จก่อนค่ะ อยากขอคำแนะนำจากพระ หรือผู้รู้หาทางออกแก้กรรมที่คนทำงานประจำ ทำได้ ค่ะขอบคุณค่ะ
    เรายินดีแจกถุงเงินถุงทองหรือ หลวงปู่พร้อมสร้อยแก่ผู้ตอบทุกท่านค่ะเพราะถือเป็นคนสำคัญที่ให้คำแนะนำหากปฏิบัติแล้วตัดกรรมได้จริงจะดีที่สุดเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2012
  2. asta

asta Active Member

ต้องบอกว่า คนเราเมื่อมีสติ รู้ว่าตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ และกำลังจะทำอะไรนั่นถือว่าดีที่สุดแล้วค่ะ และการทำบุญนั่งทำสมาธิช่วงยามว่าง ที่มีเวลาน่ะค่ะ แล้วก็แผ่เมตตา กรวดน้ำให้ เจ้ากรรมนายเวร หรือทุกสรรพสิ่ง ดีที่สุดค่ะ แต่ให่ทำด้วยใจนะคะ ไม่ใช่ทำเพราะเค้าบอกให้ทำ ที่สำคัญทำไปเรื่อยๆนะคะ อย่างน้อยก็ทำให้ตัวเราสบายใจที่สุดค่ะ คนเราไม่สามารถเปลี่ยนเหตุการณ์ในอดีตได้ ต้องอยู่กับปัจจุบันและอนาคตค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
    ชินะบัญชะระ ปะริตตังมัง รักขะตุ สัพพะทา.

3. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

....บุญจากการนั่งกรรมฐานหรือว่าใหญ่สุดหมั่นสร้างและแผ่เมตตาให้น้องเขาบ่อยๆครับ ถวายสังฆทาน เช่นมีอาคารคาวหวาน ผ้าไตร พระพุทธรูป 5 นิ้ว ซัก 2 ชุดเพราะลูกเรา 2 คนถวายก่อนเพล..แล้วแผ่ให้น้องเขา..ชื่อจริง นามสกุลจริง ..แต่บุญที่พี่ว่าที่พี่ทำมาก็อานิสงค์ใหญ่แล้วครับน้องเขาคงได้รับแล้วครับ..และหมั่นให้ชีวิตสัตว์ใหญ่เช่นโค กระบือ เพราะทำลายชีวิตเขามาดังนั้นควรจะมอบชีวิตใหม่ให้คนอื่นบ้างหรือว่าเป็นอานิสงค์อย่างดี..ว่างๆก็เป็นเจ้าภาพร่วมบวชพระซัก 1 องค์แล้วอุทิศให้น้องเขา สวดมนต์ นั่งสมาธิ ถือศีล ให้ทานทำให้สม่ำเสมออย่าได้ขาดแล้วแผ่เมตตาญาติผมก็เจอเหตุการณ์อย่างเดียวกันแต่ตอนนี้ท่านหลุดแล้วเพราะทำตามที่ผมได้กล่าวไว้ข้างต้น(โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านและเชื่อครับ)

4. สิิชา

สิิชา เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    มีคนบอกกับตัวเองเหมือนกันว่าเคยทำแื้ท้งไหมบอกไม่เคย...ทำแล้วเคยแนะนำเพื่อนไหม .ก้อตอบไปว่าใช่ค่ะเคยให้คำปรึกษาเพื่อนเมื่อตอนที่เขาทำเรียนอยู่น่ัะ..แล้วหมอคนที่ดูดวงให้เขาบอกว่าให้ไปทำบุญถวายผ้าไตร 1.ชุดพร้อมสังฆทาน แล้วปล่อยเต่ากับปลาไหล อย่างละ 1คู่ ใส่บาตร ตอนเช้า พระ 3รูปครบสามเดือน .แต่ยังทำไม่ได้เหมือนกันเพราะติดทำงาน..น่ะค่ะ แต่ถ้ามีเวลาว่างจากงานก้อจะไหว้พระและสวดมนนต์แผ่เมตตา รวมถึงบทสวดเมตา กะระณียะเมตตะสุตตัง น่ะค่ะ แล้วจะนึกถึง น้องเขาน่ะค่ะ ..
    ขอโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ กับสร้างพระในครั้งนี้ด้วยน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 เมษายน 2012
  5. senseye

senseye สมาชิก

การแก้กรรมในการทำแท้งที่ดีที่สุดคือ...<O:p</O:p
    1. ต้องตั้งจิตอธิฐานว่า ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย จะไม่ทำแท้งอีกการแก้กรรมครั้งนี้ถึงจะได้ผล.<O:p</O:p
    2. ต้องบริจาคร่างกาย.<O:p</O:p
    3. ต้องบริจาคอวัยวะ.
    4. ต้องบริจาคเลือดอย่างน้อย 7 ครั้ง.<O:p</O:p
    5. ต้องบริจาคเงินเพื่อไถ่ชีวิตโค – กระบือ6. ซื้อเครื่องมือแพทย์ บริจาคให้กับตามโรงพยาบาล· ถ้าให้ดีที่สุดควรทำทุกอย่าง แต่ถ้าไม่มีความสามารถให้ทำอย่างใดอย่างหนึ่ง รับรองว่าได้ผล 100 %.<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    <O:pไม่ต้องมีคาถาใดๆ ... </O:pแต่ต้องยึดมั่นข้อที่ 1 เป็นหลักคือ ไม่กลับไปทำแท้งอีก จึงจะได้ผล.<O:p</O:p
    เมื่อท่านทำวิธีแก้กรรมครั้งนี้แล้ว ถ้ากลับไปทำแท้งอีกผลกรรมจะกลับมาหาท่านหลายร้อยเท่า พันเท่า<O:p</O:p
    และหลังจากที่ได้ทำบุญทุกอย่างแล้ว ท่านต้องกลับมาจุดธูป 16 ดอก เพื่อขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวรและเจ้าบุญนายคุณ และขอพรหลังจากอโหสิกรรมแล้ว ท่านจะสมหวังทุกประการ<O:p</O:p
    -----
    เคยมีคนถามพระอาจารย์คึกฤิทธ์(วัดนาป่าพง) เรื่องการแก้กรรมจากการทำแท้ง
    พระอ.ตอบว่ากรรมทุกอย่างแก้ด้วยพระธรรมของพุทธองค์ คือ ศีล สมาธิ ปัญญา
    1.เมื่อรักษาศีล(ทั้ง5หรือ8)ครบ ไม่พร่อง เราก็จะไม่เป็นหนี้กรรมอีก เพราะศีลรักษาจิตที่เป็นกุศลไว้ไม่ให้เบียดเบียนตัวเอง และผู้อื่นให้สร้างเหตุแห่งกรรมต่อไป
    2.สมาธิ อานาปานสติ หายใจเข้ารู้ หายใจออกรู้ สติใช้รักษาจิตให้รู้เท่าทันอุปาทาน
    3 ปัญญา รู้ว่าทุกสิ่งเ็ป็นอนิจจัง การกระทำนั้นจบแล้ว จากนี้ไปให้ทำปัจจุบันกรรมให้ดี
    จะมามืดหรือมาสว่าง ก็สามารถไปสว่างได้ทุกคน<O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>
    แม่ชีศันสนีย์แห่งเสถียรธรรมสถาน สอนว่า ถ้าปัจจุบันกรรมดี อนาคตก็ดี (Here and Now) เจ็บที่กายอย่าให้เจ็บที่ใจ เกิดเรื่องร้ายให้กระทบแต่ไม่ต้องกระแทกให้เจ็บ
    ---
    :cool:

6. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011
    กรรม นั้น ผมว่าแก้ไม่ได้ครับ แต่ทำให้มันไม่ให้ผลได้ครับผม

ทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ

อนุโมทนามหากุศลที่ท่านได้ทำด้วยครับ

7. toon kps

:cool:
    คำตอบคุณชัดเจนและน่าเชื่อถือมากเลยค่ะ ตามที่แนะนำทำเป็นปกติ ค่ะ ทาน ศิล เดือนที่แล้วร่วม บวชพระไป สององค์แต่ไม่มากนะค่ะ แค่ 500 รอสิบปีหลานโตจะบวชให้ชุดใหญ่เลยค่ะ โคกระบือโลงศพทำทุกอาทิตย์ ค่ะ ทานทำจนเป็นนิสัย ศิลถืออยู่ ขาดบ้างต่อบ้าง ที่สมาธินี่ซิห่างกว่าสิ่งใด ทำงานหาเงินทั้งวันทั้งคืน กลับมาก็แย่แล้วค่ะ แต่ชอบทำทานมากกว่า มีความสุขดีที่ได้ให้ ขอบคุณค่ะ คุณขอได้นะอยากได้พระอะไรยินดีให้ค่ะ แต่ส่งซองบอกชื่อด้วยนะค่ะ ก่อนงานหลวงพ่อแจกหลวงปู่อยู่คนขอมากจะจัดส่งไม่ถูกค่ะ

8. toon kps

ขอบคุณค่ะอยากได้อะไรขอได้นะค่ะ ส่งซองมาแล้ววงเล็บมุมซองค่ะ

9. toon kps

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ กรุณาส่งซอง มารับวัตถุมงคลได้ค่ะ นพนันท์ สอนแจ้ง 201 ม 1 ต นางลือ อ เมือง จ ชัยนาท 17000 ค่ะ วงเล็บมุมซองรายเอียดที่ขอด้วยค่ะ แจกทุกคนค่ะ

10. บีน99

บีน99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

รบกวนคุณ toon kps ไปดูที่ห้องภัยพิบัติเตรียมการ กระทู้สัญญาณฟ้าเตือนภัย:ฮั้วโต๋ ซึ่งอยูที่หน้า 2 คนโพสชื่อsanoraya หน้าสุดท้ายคือ หน้า 257 มีบอกวิธีแก้กรรมทำแท้ง
    ปล. เราไม่สามารถก็อปปี้มาให้ดูได้เพราะว่าเราไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของกระทู้และคนโพส อีกอย่างท่านฮั้วโต๋เป็นอาจารย์ที่เรานับถือ

11. jaetechno

โมทนาในบุญที่คุณทำมาทั้งหมดทั้งมวลครับผม ศีลค่อยๆถือไม่ต้องเครียดนักค่อยๆพยายามทำให้ได้ทีละข้อ--เดี๋ยวก็ครบเองครับเรื่องทำงานจนไม่มีเวลานั่งสมาธิก็อาศัยเวลานอนภาวนาพุท-โธ ไปจนกว่าจะหลับครับ.ถ้าทำได้แค่ เพียงหูช้างกระดิก หรือ ทำได้แค่งูแลบลิ้น พระพุทธเจ้าก็ทรงสรรเสริญและมีอานิสงค์แล้วครับ เจริญในธรรม..

12. toon kps

13. gambum

gambum สมาชิก

21 พฤษภาคม 2010
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 เมษายน 2012
  14. charree111

charree111 Active Member

26 สิงหาคม 2011
    คิดว่าคงไม่ได้ครับ บาป เป็น บาป บุญเป็นบุญ
    ให้คุณทำบุญเยอะ ๆ จะช่วยได้ครับ ผลบุญคงมีแต่จะให้ไปลบล้างบาป
    คงจะไม่ได้
    ทำบุญอย่างที่ทุกๆๆท่านแนะนำมาแหละครับ ดีๆๆ ทั้งนั้น
    อย่างน้อยช่วยทางด้านจิตใจก็ยังดี
    วิทยา เบญจรัฐพงศ์
    อนุโมทนา สาธุ สาธุ

15. artbuddhabless

artbuddhabless เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอโมทนาบุญกับบุญกุศลที่คุณได้ทำมานะครับและบุญอันใดที่ผมเคยได้ทำมาทั้งในชาตินี้และชาติก่อนๆ หากผมจะได้รับประโยชน์อันใดจากบุญนั้นแล้ว ขอให้คุณและทุกท่านสมาชิกในเวปนี้ และทุกๆดวงจิตจงมีส่วนร่วมในบุญนั้นกับผมด้วยครับ

16. jaetechno

อนุโมทนาครับ สาธุ๊

17. เขตปกครอง230

เขตปกครอง230 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาอ่านน่ะ แค่อยากได้พระเเค่นั้น

18. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    หลวงปู่ดู่ท่านกล่าวไว้

" ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม"

กรรมเก่าที่เคยหรือร่วมทำมาแต่ครั้งก่อนไม่สามารถลบไปได้อยู่ที่หนักหรือเบาหมั่นไหว้พระสวดมนต์ภวานาทุกวัน ระลึกถึงคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณบิดามารดาและครูบาอาจารย์ มีโอกาศก็ปฏิบัติธรรมทำอย่างที่ตั้งใจ สิ่งที่ผ่านมาแล้วก็ให้ผ่านไป อย่าไปกังวลมากเริ่มใหม่นะครับ

ท่องให้ขึ้นใจคาถาขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า

" ละชั่ว ทำดี ทำจิคใจให้ผ่องใส "

ขออนุโมทนาบุญครับ
    คิดสิ่งใดหวังสิ่งใด ปารถนาสิ่งใด ที่เป็นบุญกุศล ขอจงเป็นผลสำเร็จ สาธุ สาธุ

19. konankunk

konankunk Active Member

วิธีง่ายๆ ที่สุดนะครับ ทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระทุกคืน อุทิศส่วนกุศลให้เค้า
    แล้วก็บอกเค้าไปว่าเรามีเหตุผลอะไรที่ทำร้ายเค้า เพราะวิญญาณเด็กบางตนจะอาฆาตทุกคนที่เกี่ยวข้องที่ทำร้ายเค้า

20. toon kps

ละชั่ว ทำดี ทำประจำ แต่ใจพยายามผ่องใสค่ะ