แจกฟรี หลวงปู่ทวดเหล็กน้ำพี้ เหล็กไหล วัตถุมงคล ธาตุทนสิทธ์ (ตู้พระบรมสารีริกธาตุ)

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ต้นเทียน888, 16 มีนาคม 2012.

1. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:จากไปนานครับสำหรับบอร์ดนี้ผมกลับมาเยี่ยมหลังจากได้เดินทางไปแสวงบุญกับครูบาอาจารย์หลายๆๆท่านรวมถึงการได้ไปช่วยเหลือ ตรวจกรรม ดวงชะตาให้ผู้เดือดร้อยหลายๆๆท่านตอนนี้ผมมีโครงการหลายโครงการที่ร่วมบุญอยู่ จึงได้เจอบุคคลดีๆๆหลายท่านและได้รับอะไรมาหลายๆๆอย่างครับ ไม่รีรอครับอันดับแรก ปรับปรุง 18 04 55 :boo:(หมายเหตุกระทู้นี้มีวัตถุมงคลหลายสายไม่มีเจจตาที่จะท้าทายลองของอะไรเพราะมุ่งทำกิจกรรมการกุศลสร้างพระสร้างวัด ช่วยเหลืองานศาสนา ไม่มีส่วนเกี่ยวของกับทางหน่วยงานใดโดยตรง หรือทางวัด เพื่อพาณิชแต่อย่างใด จึงแจ้งมาเพื่อทราบ)สุดThe Rebirth Soul | Facebook
    1.(y) ตู้พระบรมสารีีิกธาตุผมได้ร่วมกับกับทีมพุทธานุภาพในการสร้างพรผงจักรพรรดิ์ะมาระยะหนึ่งหนึ่งแล้วเลยมีความตั้งใจว่ายากจะทำบ้าง ขอทำต้พระบรมแจก 26 ตุ้ครับ ขอเฉพาะในภาคกลางเท่านั้นนะครับ โดยมีข้อแม้ว่าแจกให้เฉพาะ สถานปฎิบัติธรรม วัด องค์กรการกุศล โดยทำหนังสือรับรองมาทางผมส่งมาตามรายละเอียดด้านล่าง ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆๆทั้งสิ้น แต่ต้องมารับเองที่กรุงเทพครับ วันเวลาจะแจ้งให้ทราบครับ ติดต่อสอบถามได้ที่ 083 0067003 kun bird
    รายระเอียดการจัดทำตามลิ้งค์นี้ครับ ซึ่งผมแยกมาสร้างอีกต่างหากครับโครงการถวายตู้พระบรมสารีริกธาตุ พระอรหันต์ธาตุเพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ภาคเหนือ

2.พระผงจักรพรรดิ์ รุ่นพระพุทโธเมตตาใหญ่ ใช้หลักกรเดียวกับทีมหลวงปู่ดู่ ที่เปี่ยมไปด้วยพลังงานที่เยี่ยมยอด ประจุพลังเมตตาเพิ่มเติมโดยหลวงพ่อสินฉันทธัมโม จังหวัดแพร่ (อาจารย์เสริมศิลป์)โดยเจริญพระพุทธมนต์ตลอดเวลา หกเดือน กับอีก เสาร์ห้า จึงทไให้พระผงรุ้นนี้ถึงกับ......เลยทีเดียวสามารถป้องกันภัย มีพลังเมตตา มีเสน่ย์ แคล้วคลาดเพราะผสมมวลสารทางเมตตาผงว่านถึง พันกว่าชนิดนี่คือความแตกต่างจากพระผงรุ่นอื่นๆๆๆ ตั้งใจทำ ทำเพื่อท่านทั้งหลาย ของดีและฟรีมีในโลกนี้จริงๆๆครับพุทธคุณหลักล้าน แต่แจกให้ท่านฟรีครับ คนในจังหวักแพร่ไปรับที่วัดจอมคีรีชัยได้เลยครับกระทู้นี้ผมแจก แจก 109 องค์ครับ ส่งซองมารับเองครับไม่รับเงินไม่ต้องจองผ่านกระทู้ครับ กำหนดท่านละ ไม่เกินสององค์ครับ

3.น้ำมันพุทธมนต์

เคี่ยวจากว่านร้อยแปดว่านห้าร้อยนางเฉพาะหัวล้วนๆๆ ประจุศาสตร์พลัง สักกัตวาเคียวกับน้ำมันมะพร้าวในคืนจันทร์เพ็ญ เสกโดยพระคาถาเมตตาใหญ่เป็นเวลาสามเดือนใช้สำหรับ ด้านเมตตามหานิยม เสริมบารมี คำ้คูน เป็นสิริมงคล เป็นทีรักแก่คนทั้งหลาย (ลงชื่อรับ ในกระทู้นี้ครับ 59 ท่าน) รบกวนลงลำดับด้วยครับ รายการนี้ช่วยค่าจัดส่ง 72 บาทครับ

4.สีผึ้งหลวงพ่อสิน ฉัทธัมโม เด่นด้านเมตตา ค้าขาย ที่แปลกคือ ทวงหนี้ได้ด้วย แจก 3 ท่านครับ ช่วยค่าจัดส่ง 99 บาท

5.แก้วโป่งข่าม ( พญาหิน หินหน่อเดียว )แจก10ท่าน หินหนักมากครับก้อนละโลกว่า ราคาส่งขอดูก่อนนะครับไม่น่าเกินสองร้อยครับ มารับได้เองจะดีมากๆๆครับแจกสองชิ้นครับ
    สนใจร่วมทำบุญเช่าวัตถุมงคลธาตุศักดิ์พิเศษลองตามในกระทู้นี้นะครับ
    http://palungjit.org/ธาตุศักดิ์สิทธ์​

สามารถส่งพระบรมฯ พระอรหันต์ธาตุมาร่วมได้ที่

คุณธนัฐพิพัฒน์ ใจพยัค
    22 ม เคหะนคร 3 ซ 28 ถ พัฒนาการ 52 เขต /แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ชื่อบัญชี Tanatpipat Jaipayukธนาคารกสิกรไทย สาขายานนาวา เลขที่ 0132784868 (บัญชีเพื่องานพระศาสนา) โทรศัพท์ 0840978898 หรือ 089 8107254
    Email tanatpipat@hotmail.com
    The Rebirth Soul | Facebook

ไฟล์ที่แนบมา:

• Copy of IMG_3126.JPG
      Copy of IMG_3126.JPG
      ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      253
      ขนาดไฟล์:
      3.6 MB
      เปิดดู:
      240
    • vdo 037.jpg
      vdo 037.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      76
    • vdo 038.jpg
      vdo 038.jpg
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      184
    • vdo 041.jpg
      vdo 041.jpg
      ขนาดไฟล์:
      796.3 KB
      เปิดดู:
      77
    • vdo 102.jpg
      vdo 102.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      89
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2012
  2. engkamon

engkamon เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอจองแก้วโป่งข่ามค่ะ

3. engkamon

ลำดับที่ 1

ขอรับ น้ำมันพุทธมนต์ 1 ชุดด้วยค่ะ

4. ต้นเทียน888

ต้นเทียน888 เป็นที่รู้จักกันดี

ประเพิ่มเติมสำหรับผู้ที่สนใจร่วมทำบุญครับ

วัตถุประสงค์ของโครงการ
    - เพื่อรวมกำลังใจเหล่าพุทธศาสนิกชนให้เป็นหนึ่ง
    - เพื่อให้พุทธศาสนิกชนได้สักการะพระบรมสารีริกธาตุ และพระธาตุพุทธสาวก
    - เพื่อให้ได้เกิดความรู้ ความเข้าใจ ในพระบรมสารีริกธาตุ และพระพุทธสาวกธาตุยิ่งขึ้น
    - เพื่อให้พุทธศาสนิกชนเกิดความเลื่อมใสศรัทธาต่อพระรัตนตรัย ทำให้มีเกิดสนใจปฏิบัติธรรมตามคำสอนของพระพุทธองค์ เพื่อการบรรลุมรรคผลนิพพานในที่สุด
    - เพื่อสืบทอดและเผยแผ่พระพุทธศาสนา
    - เพื่อให้เหล่าพุทธศาสนิกชนได้สักการบูชาเป็นพุทธานุสติ เพื่อให้ผู้คนหันเข้าวัด ปฏิบัติธรรม และเป็นขวัญกำลังใจให้ทุกจังหวัด

การดำเนินการ
    - จัดหาเจ้าภาพในการจัดทำตู้พระบรมสารีริกธาตุ จากผู้มีจิตศรัทธาบริจาค ตู้ละ 1,000 บาท
    - ขอรับพระบรมสารีริธาตุและพระอรหันต์ธาตุจากผู้มีจิตศรัทธาบริจาค
    - ดำเนินการจัดสร้างตู้พระบรมสารีริกธาตุ
    - คัดเลือกวัดที่เหมาะสมในแต่ละจังหวัด โดยให้ผู้ประสานงานในแต่ละจังหวัดประชุมปรึกษาหารือกัน โดยมุ่งประโยชน์ต่อสาธารณชนมากที่สุด ความสะดวกในการเข้ากราบสักการบูชา และผู้ดูแล

สิ่งที่จะถวาย
    - ตู้กระจกประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ และ พระอรหันต์ธาตุ 1 ตู้
    - พระบรมสารีริกธาตุสมเด็จองค์ปฐม พระบรมสารีริกธาตุ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระอรหันต์ธาตุทั้งในสมัยพุทธกาลและสมัยปัจจุบัน พร้อมป้ายชื่อกำกับและอื่น ๆ
    - พระผงมหาจักรพรรดิองค์ลอยพิมพ์ต่าง ๆ พระผงมหาจักรพรรดิ และลูกแก้วมหาจักรพรรดิ สำหรับถวายพระและแจกผู้มาร่วมงาน

จึงประกาศเพื่อขอรับบริจาค

- ปัจจัยจัดทำตู้พระบรมฯ ตู้ละ 1,000 บาท พร้อมอุปกรณ์ รวมเป็นเงินงบประมาณทั้งสิ้น 26,000 บาท ซึ่งแล้วแต่จิตศรัทธา เพื่อให้ทุก ๆ ท่านได้มีส่วนร่วมในงานนี้ให้มากที่สุด โดยแต่ละท่านสามารถบอกบุญญาติพี่น้อง เพื่อร่่วมงานคนละเล็กละน้อย แล้วโอนมาพร้อมแจ้งรายชื่อ
    - รับบริจาคพระบรมฯ พระอรหันต์ธาตุ เืพื่อนำมาบรรจุในตู้พระบรมฯ หากมีพระบรมฯ และพระอรหันต์ธาตุเหลือกว่าจำนวนที่จะ้ต้องใช้ จะพิจารณาว่าจะขยายขอบข่ายงานออกไป ให้กว้างกว่าเดิมหรือเพิ่มจำนวนตู้ต่อจังหวัดให้มากขึ้นโดยการประชุมกัน ระหว่างผู้ประสานงานแต่ละจังหวัด

สามารถส่งพระบรมฯ พระอรหันต์ธาตุมาร่วมได้ที่

คุณธนัฐพิพัฒน์ ใจพยัค
    22 ม เคหะนคร 3 ซ 28 ถ พัฒนาการ 52 เขต /แขวงสวนหลวง กรุงเทพ 10250

ร่วมเป็นเจ้าภาพได้ที่
    ชื่อบัญชี Tanatpipat Jaipayukธนาคารกสิกรไทย สาขายานนาวา เลขที่ 0132784868 (บัญชีเพื่องานพระศาสนา) โทรศัพท์ 083 0067003 Email tanatpipat@hotmail.com

http://www.facebook.com/TheReBirthSoul

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2012
  5. nualchankong

nualchankong Active Member

พระผงจักรพรรดิ์ รุ่นพระพุทโธเมตตาใหญ่
    ไม่ทราบว่าส่งซอง ติดแสตมป์เท่าไรครับ

6. noot2828

noot2828 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ลำดับ2 ขอรับน้ำมันพุทธมนต์ ขอทราบวิธีจัดส่งและขอรับน้ำมันพุทธมนต์ด้วยค่ะ

7. ต้นเทียน888

ปกติน่าจะไม่เกินหกบาทนะครับแล้วแต่สะดวกครับ ผมมีที่กันกระแทกให้ครับ หากส่งซองมารบกวนส่งธรรมดานะครับ อย่าลงทะเบียนครับ

8. ต้นเทียน888

จะโอนเงินแล้วให้ผมจัดส่งให้ก็ได้ครับแล้วแ่สะดวกครับ หากโอนเงินรบกวนส่งเมลแจ้งมาที่อีเมล์หรือโทรก็ได้ครับ

9. siripenn

siripenn เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    ขอรับแก้วโป่งข่ามด้วยนะคะ(อันดัน 2 ของแก้วโป่งข่าม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2012
  10. engkamon

ถ้าโอนแล้วให้จัดส่งให้ ไม่ทราบว่าจะต้องโอนยอดเงิน+ค่าส่งเท่าไรคะ

11. ต้นเทียน888

รายการเดียว 72 บาทครับ

12. siripenn

อย่าลืมดูค่าส่งให้ด้วยนะคะ

13. ต้นเทียน888

รับทราบ ครับ ค่าจัดส่ง 162 บาทครับเพราะเป้นก้อนใหญ่หากไม่สะดวกช่วยค่าส่งแค่ แปดสิบบาทผมจะส่งขนาดเล็กให้ครับเท่าหัวแหวน 5 cm ครับ

14. engkamon

มีจองแก้วโป่งข่ามไว้ลำดับที่ 1 ด้วยค่ะ

15. ijara

ijara Active Member

9 มิถุนายน 2011
    ขอรับแก้วโป่งขาม 1 ก้อนค่ะก้อนใหญ่ก็ได้
    จะโอนเงินยังไงช่วยตอบด้วยค่ะ

16. ต้นเทียน888

แก้วโป่งข่ามก้อนหมดแล้วครับ รบกวนรอรอบต่อไปนะครับ เพราะผมเอ่รูปลงลำบากมากครับต้องขอโทษจริงๆๆๆ

17. ต้นเทียน888

พรุ้งนี้บ่ายสอง ผมจะเข้ามาสรุปรายการนะครับ รบกวนติดตามกระทู้เรียงลำดับด้วยนะครับอันไหนที่หมดคือหมดนะครับ หากสงสัยโทรสอบถามได้ครับ

18. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ( ชินพัฒน์ สมธนารีย์ )
    ขออนุโมทนาบุญครับ(รอคุณแจกมานานแล้วครับ)
    สงสัยบารมีหลวงปู่และหลวงตานะครับ
    -รายการ2,3,4และ5ครับถ้าเมตตาครับ
    ผมอยู่ เคหะราม,มีนบุรี,กรุงเทพฯครับใกล้กันครับ
    *ถ้าไม่รบกวนผมขอไปรับเองกับคุณธนัฐพิพัฒน์ ได้ไหมครับ
    *แจ้งทาง mail.ผมก็ได้ครับ chinapat1@windowslive.com
    *บอกวัน-เวลาที่สะดวกของคุณมาให้ผมนะครับแล้วผมจะรีบไปหาคุณครับ
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลนะครับ
    ( 089-8917-853 )
    พุทธัง ชีวิตตัง เม ปูเชมิ
    ธัมมัง ชีวิตตัง เม ปูเชมิ
    สังฆัง ชีวิตตัง เม ปูเชมิ
    สาธุ สาธุ สาธุ

19. ต้นเทียน888

มารับวันอาทิตย์ได้เลยครับ ยินดีครับ หลังสิบโมงผมอยู่บ้านทั้งวันครับวันอาทิตย์ไปมารับได้เลยครับ สาธุครับ

20. siripenn

อนุโมทนาค่ะ ขอรับแบบก้อนใหญ่เลยค่ะ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ