แจกฟรี CD เสียงคำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และท่านจิตโต ทั่วโลก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พ. พรหมบุตร, 16 กุมภาพันธ์ 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พ. พรหมบุตร

พ. พรหมบุตร สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2007
    แจก CD เสียงคำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(verygood) (f) (f)

เรียนทุกท่านทราบครับ

เสียงคำสอนหลวงพ่อฤาษีลิงดำนั้น ผมมีอยู่ 2 แบบ คือ

1. อย่างย่อ ทุกอย่างอยู่ในแผ่น CD แผ่นเดียว ประกอบไปด้วย พระไตรปิฎกฉบับไทย-บาลี และอรรถกถา และเสียงธรรมคำสอนของหลวงพ่อ ได้แก่เรื่อง บทสวดมนต์ สอนพระกรรมฐานในพรรษาปี 2521 มหาสติปัฎฐานสูตร จริต 6 บารมี 10 การฝึกปฏิบัติในแนวต่างๆ หมวดพระอริยะเจ้า ธรรมะจากพระสูตร เป็นต้นครับ

2. อย่างเต็ม ประกอบไปด้วยซีดีคำสอนหลวงพ่อเป็น mp3 จำนวน 20 แผ่น ซึ่งมีเนื้อหาครอบคลุมเกือบทุกเรื่อง ซึ่งผมคิดว่าท่านคงจะหาให้ครบได้ยาก

นอกจากนั้นผมก็ยังมี
    3. ซีดีธรรมะท่านจิตโต เป็นกรรมฐานแนวพิจารณาที่ท่านสอนให้เข้าใจในเนื้อหาธรรมได้ดียิ่งขึ้น ซึ่งมีคำสอนรวมปี 47 2 แผ่น, ครึ่งปีแรกปี 48 1 แผ่น และ นิทานคำสอน 1 แผ่น

ท่านใดสนใจผมจะจัดส่งให้ครับ ทั้งในและต่างประเทศ ต้องการกี่แผ่นยังไงบอกได้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ ไม่คิดค่าส่งแต่ประการใด หากท่านที่ได้รับเกิดความไม่สบายใจต้องการช่วยเหลือค่าใช้จ่าย ก็ขอเชิญชวนให้ท่านทั้งหลายร่วมบริจาคในมูลนิธิหรือโครงการช่วยเหลือหรือสงเคราะห์ใดๆก็ได้ ตามเจตนาที่ท่านต้องการ ตามจำนวนเงินที่ท่านสบายใจนะครับ ท่านที่สนใจส่งเมลล์มาได้ที่ tepparitr@yahoo.com ครับ

ส่วนท่านใดที่ความเร็วอินเตอร์เน็ตเร็วพอ สามารถเข้าไปที่ http://tamma.homeip.net/ เพื่อดาวน์โหลดหรือฟังออนไลน์จากโปรแกรมเช่น winamp (เลือกจากเมนู file->Open URL ไปก็อบ link มาจาก browser ก่อนนะครับ แล้วก็ paste ลงไป) หรือ windows media player (คลิกขวาที่เมนูบาร์เลือก file->Open URL) ได้ครับ (ในซีดีไฟล์ mp3 จะมีคุณภาพเสียงที่ดีกว่า (ไฟล์ใหญ่กว่า) )

ตอนนี้ยังไม่สามารถนำไฟล์แบบคุณภาพเสียงดีมาลงได้เนื่องจากติดข้อจำกัดที่ bandwidth นะครับ ท่านใดอยากได้ผมจะจัดส่งเป็นซีดีให้ครับ หรืออาจจะเข้าไปดาวน์โหลดได้ที่ www.luangpor.com ครับ อย่างไรก็ตาม ตอนนี้ได้เพิ่มไฟล์ที่ทำแบบ 64 kbps เพื่อความชัดเจนที่มากขึ้น ในการฟังผ่านเน็ตให้แล้วด้วยครับ

มีหลายท่านด้วยกันสอบถามมาเพื่อขออนุญาตเผยแพร่ต่อ ขอเรียนให้ทราบดังนี้นะครับว่า

เรียกว่าขออนุญาตคงไม่ถูกน่ะครับ ธรรมะเป็นของพระพุทธเจ้า หลวงพ่อท่านก็เมตตาสอนเป็นสาธารณะ แล้วท่านก็เคยบอกด้วยว่า ธรรมะที่ท่านสอน ถ้านำไปเผยแพร่เป็นสาธารณะ ก็เอาไปเผยแพร่ได้เลยไม่ต้องขอ ขอประกาศให้ทราบทั่วกันเลยนะครับว่า ท่านใดต้องการเผยแพร่ต่ออย่างไร ก็ทำกันเถิดครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ เพื่อความตั้งมั่นแห่งพระศาสนา เพื่อความสุขของดวงจิตทั้งหลายอีกมากมาย หากจะพึงมีจิตดวงใดดวงหนึ่งได้เข้าถึงธรรมที่หลวงพ่อเมตตาสอนไว้ตามแบบพระพุทธเจ้า เอาแรงเงิน แรงกายอีกเท่าไหร่ ก็แลกไม่ได้ กับ คุณค่าที่จิตดวงนั้นได้เข้าถึงความสุขจากธรรมะ ยังไงๆ ก็คุ้มสุดคุ้มครับ ช่วย ๆ กันครับ

ช่วงนี้ขอเรียนให้ทราบว่าอาจมีปัญหากับการเข้าไปที่ tamma.homeip.net บ้าง เนื่องจากว่าทำการเปลี่ยน internet ADSL เป็น buddyBB เพื่อเพิ่ม bandwidth แต่พบว่ามีปัญหาการหลุดบ่อยครั้ง จะลองพยายาม หาทางแก้ไขนะครับ

๗ ธันวาคม ๒๕๔๘

ผมคัดลอกมาจาก http://www.thaisquare.com/Dhamma/news/1.html

ท่านใดสนใจติดต่อที่คุณ tepparitr@yahoo.com ครับ

โมทนาบุญด้วยครับ(f) (f) (f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2007
  2. Nicharrr

Nicharrr สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ...

ดิฉันจะพยายามนำไปเผยแพร่ต่อไป...ขอให้คำสอนของพระองค์ท่านอยู่โปรดทุกดวงจิตไปอีกนานเท่านาน...

3. ri_thai13

ri_thai13 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    อนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ นะคะ
    ขอบคุณมากเลยนะคะ ที่นำมาแจกเป็นธรรมทาน ขอให้กุศลผลบุญนี้ นำส่งให้ท่านผู้แจกนี้ ประสพแด่ความสุขความเจริญ ทั้งทางโลก และทางธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยเถิด สาธุ
    ขอรับ 2 แบบนะคะ แบบ 1,2 แล้วจะแจกเป็นธรรมทานต่อไปนะคะ

หฤทัย สามัญเขตรการณ์
    49/445 คอนโดนนท์ B ถ.ติวานนท์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    ขอบคุณนะคะ อนุโมทนาสาธุด้วยค่ะ

4. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากเลยครับที่นำมาแจกเป็นธรรมทาน ขอให้กุศลผลบุญนี้ นำส่งให้ท่านผู้แจกนี้ ประสพแด่ความสุขความเจริญ ทั้งทางโลก และทางธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยเถิด สาธุขออนุโมทนารับทั้ง 3 แบบครับ
    วิชัย ราชพลี
    161 หมู่ 6 ต.นาโยงเหนือ อ.นาโยง จ.ตรัง 92170

5. ภาณุ ปัญจะโรทัย

ภาณุ ปัญจะโรทัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ จะได้เผยแพร่ต่อไปในที่ทำงาน
    ขอรับแบบที่ 1 ครับ
    ภาณุ ปัญจะโรทัย
    บ. ปูนซิเมนต์ไทย(แก่งคอย) จำกัด
    33/1 หมู่ 3 ต.บ้านป่า อ.แก่งคอย จ.สระบุรี 18110
    โทร 081-433-7164 panpa@cementhai.co.th

6. ต้นแก้ว

ต้นแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ขอรับแบบที่ 2 และ 3 ครับ
    ส่งในนาม
    นายอุดม ตั้งไพศาลกิจ
    45 ถ.ตากสิน 9 บุคคโล ธนบุรี กรุงเทพมหานคร 10600

7. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนา 1 ชุดครับ โชติวิทย์ สุริยฉายวงศ์ 69/275 หมู่11 หมู่บ้านธนารมณ์ ซ.5 ถ.หทัยราษฎร์ ลาดสวาย ลำลูกกา ปทุมธานี 12150

8. Nikom15

Nikom15 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับแบบ 1,กับ 3 ครับ แล้วจะนำไปเผยแผ่ต่อ ให้พระนักปฏิบัติ ให้ผู้ที่สนใจ กรุณาส่งมาที่
    คุณ นิคม ลาภยศ 110 หมู่ 5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.พะเยา 56000
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

9. pallop

pallop เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ขอรับ CD

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

ผมขอรับ ทั้ง 3 อย่างเลยนะครับ

พัลลภ ตรุษมูล
    64/24 หมู่บ้าน กรป. กลาง
    ถ.เลียบคลองนายกิม
    แขวงสีกัน
    เขตดอนเมือง
    กทม 10210

ขอบคุณมาก นะครับ

10. พ. พรหมบุตร

พ. พรหมบุตร สมาชิกใหม่

ท่านใดสนใจติดต่อทางเมล์ที่คุณ tepparitr@yahoo.com ครับ

ถ้าเขียนที่อยู่ไว้ที่เว็ปจะไม่ได้รับซีดีครับ

11. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับทั้ง 3 แบบครับเพื่อจะได้นำไปเผยแพร่ต่อ
    คุณอนุชา เพ็ญจันทร์
    267 ถนนจารุเมือง
    รองเมือง ปทุมวัน
    กรุงเทพ 10330

12. LMO

LMO เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับทั้ง 3 แบบครับ

พูนศักดิ์ อ่อนอิ่ม
    504 รังสิต-นครนายก 51
    ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี
    ปทุมธานี 12130

13. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับแบบ 1,กับ 3 ครับ
    คุณ จรูญศักดิ รุ่งโรจน์รัตน์
    11/48 ม.9 ถ.สายบางแวก
    ต.บางแวก อ.ภาษีเจริญ
    กทม. 10160

14. NAMO5000

NAMO5000 เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ขอรับทั้งสามแบบเลยครับจะนำไปเผยแพร่ต่อ
    ธรรมพล ศรีสุวรรณ
    กองกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
    99 หมู่ 18 ต.คลองหนึ่ง ค.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12121

15. Macy

Macy เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ขอรับทั้ง 3 แบบครับ

ภัควุฑฒิ วระกระมล
    บริษัท ฮานาบิชิ อิเลคทริคคอร์ปอเรชั่น จำกัด
    3/1-2, 3/72 ซอยสุขสวัสดิ์14
    ถนนสุขสวัสดิ์ แขวงจอมทอง
    เขตจอมทอง กรุงเทพฯ 10150

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอความเจริญในธรรมจงบังเกิดมีแด่ท่านทั้งหลาย
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. okay

okay Active Member

24 พฤศจิกายน 2006
    สาธุขออนุโมทนารับทั้ง 3 แบบครับ
    คุณ กุลวัฒน์ กาพันธ์
    92 ม.3 ต.เวียงยอง
    อ.เมือง จ.ลำพูน 51000
    ขอบคุณครับ

17. teerapat99

teerapat99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    สาธุขออนุโมทนารับทั้ง 3 แบบครับ

คุณ ธีรพัชร์ วงศ์วรนิตย์
    9 ซ.5 ถ.จุฑางกูร
    ต.ตลาด อ.เมือง
    จ.มหาสารคาม
    44000
    ขอบคุณครับ

18. รุจิกาญจน์

รุจิกาญจน์ สมาชิกใหม่

22 กุมภาพันธ์ 2007
    รุจิกาญจน์

ขอโมทนาสาธุด้วยนะคะ รู้สึกในความอิ่มปิติในความใจบุญของท่านผู้มีใจศรัทธา แจก cd หลักธรรมคำสอนของหลวงพ่อเพื่อสีบสานต่อพระธรรมคำสอนของพระพุทธองค์ต่อไป สาธุ
    ต้องการรับ อย่างที่ 1,2 นะคะ เพื่อจะได้จัดทำเผยแพร่ต่อไปด้วยคะ
    รุจิกาญจน์ แสงสว่าง
    76/6 หมู่ 4
    ต.บางทราย
    อ.เมือง
    จ.ชลบุรี 20000

19. อ้อยตุ๊

อ้อยตุ๊ Active Member

16 พฤศจิกายน 2006
    แจก ซีดี หลวงพ่อฤาณีลิงดำ

โมทนาด้วยค่ะ ขอรับหนึ่งชุดค่ะ
    ศิริยุคนธ์ บูรณมานัส
    6 รามคำแหง184
    มีนบุรี กทม 10510

20. Kru_oranuch

Kru_oranuch Active Member

13 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยอย่างสูงค่ะ ขอรับ แบบ ๒ และแบบ ๓ ค่ะ

อรนุช สงวนหมู่
    ๑๓๕/๔ หมู่ ๗ ซอย รามอินทรา๓๙
    ถนนรามอินทรา แขวงท่าแร้ง
    เขตบางเขน กทม. 10220

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้