แจกฟรี CD MP3 ธรรมปฏิบัติกรรมฐาน โดยลพ.ปรีชา วัดเขาอิติสุคโต

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Kasem_a, 9 สิงหาคม 2007.

1. Kasem_a

Kasem_a เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แจกให้ฟรีๆ พร้อมจัดส่งถึงที่ครับ
    เป็น CD MP3 "ธรรมปฏิบัติ กรรมฐาน" โดยพระครูบรรพตพัฒนคุณ หรือ หลวงพ่อปรีชา แห่งวัดเขาอิติสุคโต ประจวบฯ

เป็น CD ที่ท่านสอนขณะที่ศิษย์นั่งสมาธิปฏิบัติธรรม มีทั้งหมด 21 ตอน จัดทำเป็น file MP3 และเป็น CD ชุดแรกที่คณะศิษย์ได้จัดทำถวายเป็นธรรมทาน
    แผ่น CD screen รูปหลวงพ่ออย่างสวยงาม คณะผมได้ขออนุญาตหลวงพ่อปรีชานำมาแจกใน web พลังจิต มีอยู่ที่ผมเพียง 50 แผ่นเท่านั้นนะครับ

สนใจ post ชื่อ-นามสกุล และ ที่อยู่ อย่างชัดเจนไว้นะครับ (บางท่านใส่ที่อยู่ไม่ครบครับ)

ปล. CD พระไตรปิฎก ฉบับธรรมทาน ยังพอมีเหลืออยู่อีก ประมาณ 30 แผ่นครับ

ท่านใดสนใจ CD ไม่ว่าจะเป็น "ธรรมปฏิบัติ กรรมฐาน" หรือ CD "พระไตรปิฎก ฉบับธรรมทาน" ก็สามารถบอกได้นะครับ แล้วจะรีบจัดส่งไปให้ครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาชมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. prayoon59

prayoon59 เป็นที่รู้จักกันดี

กระผมขอ Cdmp3 1ชุดครับ
    ประยูร อาทิ 40 หมู่ 4 ต.ป่าไผ่ อ.สันทราย จ.เชียงใหม่ 50210

3. tornthai

tornthai เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2007
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    สุนทร กุลวงษ์ 42/11
    ต.จำปาโมง อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี 41160

4. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนึ่งชุดครับ
    คุณอนุชา เพ็ญจันทร์
    267 ถนนจารุเมือง
    รองเมือง ปทุมวัน
    กรุงเทพ 10330

5. a_sitt

a_sitt เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ขอกุศลผลบุญครั้งนี้ส่งผลให้มีความสุขและพ้นทุกข์ ขอรับ CD,MP3 จำนวน 1 ชุด ครับ รบกวนส่งตามที่อยู่ข้างล่างครับ
    คุณอดุล สิทธิการ
    สถานีอนามัยโค้งไผ่
    ต.โค้งไผ่ อ.ขาณุวรลักษบุรี
    จ.กำแพงเพชร 62140

6. NIGht Kung

NIGht Kung เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนา ครับ ขอรับหนึ่งชุดครับ ขอบุญกุศลที่ท่านได้มี น้ำจิต น้ำใจ ให้นี้
    ขอให้ท่านได้ประสบความสำเร็จใน ชีวิต การงาน เงินทอง ชีวิตมีความสุข
    สว่นที่อยู่ผมด่านล่างนี้น่ะครับ
    คุณ วราวุฒิ อุดกันทา
    237 ม.1 ต.ลำปางหลวง อ.เกาะคา
    จ.ลำปาง 52130

7. boonsutt

boonsutt เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอรับหนึ่งชุดครับ
    จิรภาคย์ สุทธาสา
    1506/618 ม.6 ถ.เทพารักษ์ อ.เมือง สมุทรปราการ 10270

8. Mokeeyah

Mokeeyah เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2005
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2018
  9. ฉัน06

ฉัน06 Active Member

ขอรับซีดี ลพ. ปรีชา

ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ ขอรับ 1 แผ่นครับ

นพสิทธิ์ อัครพูนอนันท์
    582 หมู่ 4 ถ.ร่มเกล้า แขวงคลองสามประเวศ
    เขตลาดกระบัง กรุงเทพ 10520

10. chakrit

chakrit เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2006
    ขอรับ 1 ชุด ครับ
    สิรภัทร ชูรัตน์
    171/33 ถนนเพชรเกษม 130 ซอยอัครภัทร ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร 74130

11. need_p

need_p สมาชิก

20 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ ขอรับ หนึ่ง แผ่นครับ
    ภัทร ภัทรประสิทธิ์
    48/52 หมู่บ้าน โกลเด้นแลนด์
    ถ.วงแหวนกาญจนาภิเษก ศาลาธรรมสพน์
    ทวีวัฒนา กทม. 10170

12. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอรับ 1 แผ่นค่ะ ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    กรุณาส่ง
    รัชนี พรหมปัญญา
    70/60ม.11 สันไร่ ซอย 5,สันกำแพง
    อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ 50130
    <!-- / message -->

13. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับท่านผู้จัดด้วย.....เคยได้มีโอกาสไปปฏิบัติธรรมที่วัดเขาอิติสุขโต อ.หัวหิน จ.ประจวบ ฯ แล้ว บรรยากาศดีมาก โดยเฉพาะหน้าหนาว สุดยอด... ใครต้องการรับ พลัง ล่ะก็ ขอแนะนำสถานที่นี้อีกแห่งนึง.....สาธุ สาธุ สาธุ

14. yaipoo

yaipoo Active Member

20 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

สุนิสา สุริยะสารพงศ์
    77/300 ม. 9 แขวงดอกไม้
    เขตประเวศ กทม. 10250

15. Macy

Macy เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ ขอรับ 1 ชุดครับ

ภัควุฑฒิ วระกระมล
    บริษัท ฮานาบิชิ อิเลคทริคคอร์ปอเรชั่น จำกัด
    3/1-2,3/72 หมู่ 5 ซอยสุขสวัสดิ์ 14
    ถนนสุขสวัสดิ์ แขวงจอมทอง เขตจอมทอง
    กรุงเทพฯ 10140

ขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

16. วัชระปัญญา

วัชระปัญญา Active Member

19 มิถุนายน 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ขอรับซีดี 1 ชุดครับ และจะทำสำเนาแจกเพื่อนด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

กรุณาส่ง
    คณิต อ่วมอรุณ
    34/4 ม.8 ต.วัดประดู่
    อัมพวา สมุทรสงคราม
    75110

17. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    แจกฟรี CD MP3 ธรรมปฎิบัติกรรมฐาน ลพ.ปรีชา

ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ ขอรับ 1 ชุด
    นายวิรัช เพชรายุทธ 14/4 ถ.เจิมปัญญา
    ต.ทับเที่ยง อ.มอง จ.ตรัง 92000

18. คุณเสรี ลพยิ้ม

คุณเสรี ลพยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ CD ธรรมปฏิบัติกรรมฐาน โดย ลพ.ปรีชา วัดเขาอิติสุคโต

นายเสรี ลพยิ้ม
    49/38 ซอยต้นแทน ถนนแจ้งวัฒนะ
    ต.บางตลาด อ.ปากเกร็ด
    จ.นนทบุรี 11120

ขอบคุณมากครับ

19. อรุโณ

อรุโณ Active Member

10 สิงหาคม 2007
    ขอรับ CD ธรรมปฏิบัติ กรรมฐาน" และ CD "พระไตรปิฎก ฉบับธรรมทาน"

ขอบคุณมากครับ

เด่นชัย เจริญสิริวิไล
    39/335 หมู่บ้านบุศรินทร์(2/11) ซ.ประชาอุทิศ 129 ถ.ประชาอุทิส บางครุ พระประแดง สมุทรปราการ 10130

20. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ดีใจด้วยนะคะที่มีผู้นำคำสอนของหลวงพ่อมาเผยแผ่ หลวงพ่อเป็นพระอาจารย์ของแม่ชีทศพร ลองนึกดูเอาเถิดว่าแม่ชียังเก่งขนาดนี้
    แล้วอาจารย์ของแม่ชีจะสุดยอดเพียงใด....................
    คุณเป็นคนหัวหินหรือใช่ไม่ อยากทราบดังนี้ว่า
    -ที่เขาหนึ่งการก่อสร้างโรงเรียนเพิ่ม ไปถึงไหนแล้ว
    -ที่เขาสองอากาศเป็นอย่างไร ต้นไม้เยอะหรือยัง
    -ที่เขาสามหลวงพ่อสัง สุขภาพของท่านเป็นอย่างไร

ขอแนะนำถ้าใครสนใจไปถือศีล ปฏิบัติธรรม ที่วัดเขาอิติสุขโตเป็นวัดเดียวในอำเภอหัวหินที่มีการบวชชีพราหมณ์ คุณไปปฏิบัติธรรมแล้วคุณจะได้สัมผัสกับธรรมชาติ พระอุโบสถตั้งอยู่บนยอดเขาเวลาหน้าฝนหรือหน้าหนาว จะมีละอองเมฆอยู่รอบ ๆ ตัวเรา หันหน้ามองสู่ทะเลจะเป็นวิวที่สวยงามมาก
    ในระหว่างวันถ้ามีการก่อสร้างเพิ่มเติม ก็จะได้ออกกำลังทำบุญ เช่น ช่วยกันเทปูน ขุดหลุม ดัดเหล็ก ฯลฯ แล้วแต่จะมีอะไรให้ทำ เป็นการทำบุญโดยใช้แรงกายเป็นทาน
    จะเห็นโขลงช้างมาเดินพานักท่องเที่ยวชมสถานที่
    บ่อน้ำที่มีปลาอยู่เต็มบ่อหรือเป็นเจ้าชะนีแสนรู้ของปางช้าง
    เรามิได้บอกว่าดีเลิศ แต่เราคิดว่าดีมาก ๆ ที่ได้ไปปฏิบัติธรรมที่วัด
    ได้กราบหลวงพ่อ ได้ฟังธรรมที่ท่านบรรยาย
    เราได้ตอบแทนบุญคุณบิดา-มารดา เพราะหลวงพ่อสั่งสอนให้ยึดมั่นถือมั่น
    ในความกตัญญูต่อบุพการีและผู้มีพระคุณ
    หลวงพ่อได้ให้ความรัก ความเมตตากับแม่ชีทุก ๆ ท่าน และเด็ก ๆ ที่หลวงได้อุปการะส่งเสียให้เรียนหนังสือ
    เวลามีงานแสดงกตเวทิตาในวันเกิดหลวงพ่อวัดจะดูแคบไปทันใด คนมาร่วมงานเยอะมาก
    หรือเวลามีงานกฐิน ผ้าป่า ที่ศิษยานุศิษย์นำไปทอด ที่วัดจะคับคั่งไปด้วย
    ผู้ร่วมบุญ
    นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งของความประทับใจที่เราได้รับกลับมา คิดว่าเข้าพรรษาปีนี้จะไปบวชที่วัดประมาณช่วงต้นเดือนตุลาคมและไปร่วมแรงอีกครั้งหนึ่ง

ทุก ๆ ตัวอักษรที่พิมพ์ขึ้นมานี้มิได้เกินกว่าความเป็นจริงสักนิดเดียว
    ไปกี่ครั้งก็เหมือนได้กลับไปเยี่ยมบ้านทุกครั้ง
    ไปชาร์จพลังจากธรรมชาติรอบกาย ไปรับพุทธบารมีจากยอดเขา
    อยากรู้ว่าจริงหรือไม่ลองไปสัมผัสนะคะ ที่วัดยินดีต้อนรับทุกท่าน

-การเดินทางสะดวกมาก นั่งรถทัวร์ไปลงที่ตลาดหัวหิน แล้วเรียกมอเตอร์ไซด์ไปวัดเขาอิติสุขโต ราคา 30 บาท
    -หรือนั่งรถไฟลงสถานีหัวหิน แล้วก็นั่งมอเตอร์ไซด์ไปอีกต่อหนึ่งเช่นกัน
    -หรือสะดวกขับรถไปเองก็ได้นะคะ

(คุณได้ไปที่เขาใหญ่หรือยังคะ มีการปฏิบัติกรรมฐานหลักสูตร 3-5-7 เดือน
    โดยพระมหาสีสยาดอจากประเทศพม่าให้ความเมตตามาเป็นพระอาจารย์สอนกรรมฐานในพรรษานี้ และมีแม่ใหญ่ของเรา(แม่ชีทศพร) ได้รับมอบหมายให้ดูแลเรื่องอาหาร ถ้าได้ไปร่วมบุญขอโมทนาบุญด้วยนะคะ เพราะถ้าไป
    เขาใหญ่เราต้องลางานหลายวัน ถ้ายังไม่ได้ไปก็มิเป็นไรค่ะ)