แจกวัตถุมงคล สำหรับผู้ร่วมทำบุญ ( ลพ.ฤาษี/ลป.สรวง/ลป.หงษ์/ลพ.กบ/คบ.อิน/คบ.ดวงดี ฯลฯ ) 13 พย. 51

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 29 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ... จาก ... เอก ขอนแก่น .

.............................................

สอบถามวัตถุมงคล

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีครับ

พอดีผมเพิ่งเห็นกระทู้ทำบุญกระทู้อื่นๆของธัมมานุสรณ์

อยากเรียนถามว่า วัตถุมงคลต่อไปนี้ยังมีไหมครับ

** จากกระทู้ทำบุญแจกมีดหมอฯ

1. .รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่สรวง (ฤาษีนั่งสูบยา) 599 -

2. ปลัดขิกดำ (เนื้อกัลปังหา) 299 -

............................

*** จากกระทู้ สร้างมณฑปฯ

1. ทำบุญ 299 บาท รับพระผงรูปหลวงปู่สรวง - ท้าวกุเวร "เจ้าแห่งทรัพย์" ติดจีวร และ เกศาหลวงปู่สรวง 1 องค์ ( มอบผ้ายันต์รูปหลวงปู่สรวง พื้นขาว-ยันต์แดง . พื้นขาว - ยันต์สีน้ำเงิน <O:p</O:p
    และพื้นเหลือง - ยันต์สีแดง รวม 3 ผืน )

2. ทำบุญ 139 บาท รับเหรียญรูปไข่ รูปหลวงปู่สรวง 1 เหรียญ ( พร้อม มอบผ้ายันต์ รูปหลวงปู่สรวง 1 ผืน)

ทุกรายการข้างต้น หลวงปู่ท่านเสวกเองใช่หรือไม่ครับ และ ยังมีให้บูชาหรือไม่ หากยังมีขอจองอย่างละ 1 องค์ครับ .

( วัดไพรพัฒนา สร้าง 2544 ครับ .. ธัมมานุสรณ์ )

ขอบคุณครับ

เอก ขอนแก่น

ยังมีอยู่ทุกรายการครับ

โอนแล้วโพสมาบอก .. ก็ส่งได้เลย

ขอโมทนาด้วยนะครับ

......................

<!-- / message --><!-- / message -->

2. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพรัช โตจั่น จองและโอนเงินค่าบูชามีดหมอจำนวน 1 เล่มเป็นเงิน 1,000 บาท ทางตู้เอทีเอ็ม ธนาคารกรุงไทย วันที่ 8 กันยายน 2551 เวลา 17.16น. เข้าบัญชี
    นายบุญส่ง กัดจิตรบัญชีฝากสะสมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ
    สาขาย่อย มหาวิทยาลัย นเรศวร

* * * เลขที่บัญชี 6 2 0 0 0 9 9 8 1 7 * * *
    ส่งมาที่ นายไพรัช โตจั่น เทศบาลตำบลวังตะกู ต.วังตะกู อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร 66210<O:p</O:p

<!-- / message -->

3. ธัมมานุสรณ์

... จาก ... เอก ขอนแก่น ...

( กระทู้ ลพ. น้อย )

...............................

ผมได้โอนเงินแล้วจำนวน 2440 บาท
    เพื่อร่วมทำบุญ และ ขอรับวัตถุมงคลดังนี้

ทำบุญ

1. พระขุนแผน 3 นาง ด้านหน้าฝังหัวใจเพชร 1 ดวง ... ด้านหลัง บรรจุ "อิ้นคู่มหาเสน่ห์" เนื้อทองเหลือง ด้านข้างอิ้นคู่ จารยันต์ "นะ มหานิยม" และ "อุ รูปทอง" 599

2. 25. ตะกรุดเมตตาพญาช้างผสมโขลง แช่น้ำมัน 129

3. 28. เศียรบรมครูปู่ฤาษีนารอด (พิมพ์ใหญ่) 199

4. 26. ตะกรุดพญาช้างผสมโขลง-สีผึ้งพระยาเทครัว 259

5. 7. สาลิกามหาเสน่ห์ - ในขวดน้ำมัน
    แบบที่ 1 ... สาลิกาขาวคาบเหยื่อ (คู่มหาเสน่ห์) 349

6. ปิดตานางพราย 599

รวม 2440 บาท(รวมค่าส่ง)

กรุณาจัดส่งตามที่อยู่

086-4580307

ขอบคุณมากครับ

เอก ขอนแก่น

..............................

โมทนาครับ

.............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  4. ธัมมานุสรณ์

.... ผมสอบถามคุณ A Crystal

เกี่ยวกับการร่วมบุญครับ ...

ได้ข้อมูลมาว่า ...
    ...............................

บอกบุญซื้อลูกแก้วคริสตัลขนาดใหญ่ 20 cm ถวายวัด ค่ะ ...

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีค่ะ ...

จะแจ้งเพิ่มเติมนะคะ ...

ลูกแก้วซื้อมาราคา 2500 บาทคะ

อันนี้เป็นราคาส่ง เพราะก้อยจองซื้อหลายลูก ตอนนี้เหลืออีกลูกเดียวที่ร้าน
    แต่เขาจะสั่งทางจีนมาให้อีก 4 ลูก

สำหรับวัดที่ก้อยตั้งใจจะถวายต่อไปคือ

- วัดป่าโนนจ่าหอม
    - กับ วัดป่าเขามโนราห์

แต่ทั้ง2 แห่งยังไม่ได้สอบถามไปทางพระท่าน กะว่าถ้าได้ดวงแก้วมาแล้วค่อยถามความคิดเห็นท่าน

ซึ่งถ้าคุณธัมมานุสรณ์ มีวัดที่เห็นสมควรมอบ ก็แนะนำได้ค่ะ

ตอนนี้ปัจจัยไม่พอ เลยบอกให้ทางร้านเขาวางขายที่เหลือลูกนึงไปก่อน
    ไม่อยากตัดโอกาสการหารายได้ของเขาค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

... ก้อยค่ะ ...

.....................................

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

จะช่วยบอกบุญให้นะครับ

... " ท่านใดที่ต้องการร่วมทำบุญ ถวายลูกแก้ว(เป็นอาโลกกสิณ)ให้วัด " ...

สามารถทำบุญร่วมกัน มาที่ผมได้เลย .. แล้วผมจะรวบรวมส่งให้คุณก้อยเอง

ขอโมทนาครับ

...................................

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  5. ธัมมานุสรณ์

จาก ... MVPhoenix ...

.............................................

โอนเงินบูชา...

1. รูปหลวงปู่สรวงหลังประคำ 2 ใบ ( 2 * 100 ... 200 บาท )

2. ปลัดเนื้อกัลปังหา 1 ตัว ( 299 บาท )

3. หลวงปู่สรวงติดจีวร เกศา 2 องค์ ( 2 * 299 ... 598 บาท )

... พร้อมค่าส่ง 50 บาท ...

โอนเงินแล้วครับ

................................

โมทนาครับ

ส่งพรุ่งนี้เลย

................................

6. ธัมมานุสรณ์

ขอโมทนาด้วยครับ

ส่งให้พรุ่งนี้เช้าเลย

.............................

7. ธัมมานุสรณ์

... wolli ...

. ขอจองบูชา .

* * * ฤาษีสูบยา 1 องค์ * * *

* * * มีดหมดโขงขาว 1 องค์ * * *

................

ได้ส่งไปให้หลายวันแล้ว

เช็คกับไปรษณีย์ ... ถึงปลายทางแล้ว

( แต่ไม่มีผู้รับ .. มอบตั๋วไว้ให้ไปรับที่ไปรษณีย์กระมังครับ )

.......................

8. ธัมมานุสรณ์

... ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ ...

คือว่า ผมได้ทำบุญกับกระทู้หนึ่ง เขาแจกพระเครื่องมาให้ แล้วก็แนบ "พระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษีฯ" มาให้ผมด้วย

ผมจึงโพสตอบขอบพระคุณท่าน เรียนแล้วถามกลับไปว่า

"ท่านได้มายังไง" อยากทราบที่มาของพระธาตุนี้บ้าง
    ( เพราะมีหลายคนที่อยากทราบความเป็นมาเหมือนกัน )

โพสตั้งแต่วันที่ 20 สค. 51 ที่ผ่านมา

แต่ยังไม่มีโพสตอบกลับครับ

จึงขอเรียนถามท่านผู้รู้ในเวปพลังจิตหน่อยครับ

... ว่า ...

... ท่านใดพอจะทราบที่มาที่ไปบ้าง ...

... เป็นองค์สีน้ำตาลใสๆ ครับ ...

จะได้ช่วยบอกต่อ (มีคนถามหลายคนอยู่)

- .. ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ .. -

... ธัมมานุสรณ์ ...

9. ธัมมานุสรณ์

จาก ... Superhonet-2 ... ครับ .

........................................

แจ้งการโอนเงินของ Noo Norway ครับ ...

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้คุณ Noo Norway ได้โทรมาแจ้งการโอนเงิน

ร่วมบุญ รับรูปถ่ายหลวงปู่สรวง 10 รูป เป็นเงิน 1,050 บาท ครับ

ตามรายละเอียดนี้ครับ .

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Noo Norway
    I have transfered 1050 for 10 photos of luangpoo suang yesterday.

1000+50=1050

Please send to my mother's address in Thailand:

Praphai Thawilkal
    17/3 moo. 6 Thalenoy
    T. thangkwean
    U. klaeng
    Rayong 21110

Thank you very much

Keep up the good work

Mothana Sa Thu

Send to you tomorow

Mothana Sa Thu ... too .

... Dhammanusorn ...

.................................

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. ธัมมานุสรณ์

... จากคุณก้อย ... A Crytal ...

..................................

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">
    ซึ่งถ้าคุณธัมมานุสรณ์ มีวัดที่เห็นสมควรมอบ ก็แนะนำได้ค่ะ

ตอนนี้ปัจจัยไม่พอ เลยบอกให้ทางร้านเขาวางขายที่เหลือลูกนึงไปก่อน
    ไม่อยากตัดโอกาสการหารายได้ของเขาค่ะ

... ก้อยค่ะ ...

.....................................

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล

จะช่วยบอกบุญให้นะครับ

... " ท่านใดที่ต้องการร่วมทำบุญ ถวายลูกแก้ว(เป็นอาโลกกสิณ)ให้วัด " ...

สามารถทำบุญร่วมกัน มาที่ผมได้เลย .. แล้วผมจะรวบรวมส่งให้คุณก้อยเอง

ขอโมทนาครับ

...................................

.....................

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

11. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    คุณธัมมานุสรณ์ครับ กระผมดูโดนสายตาน่ะครับไม่น่าใช่พระธาตุชานหมากของท่านเจ้าคุณพระราชพรหมยานเถระ(หลวงพ่อฤาษี) เพราะของท่านเจ้าคุณสันฐาณจะออกสีแดงๆๆครับสีชมพูและสีเหลืองๆๆและสีน้ำตาลไม่มีครับอีกอย่างคือพระธาตุชานหมากของท่านเจ้าคุณจะมีลักษณะพิเศษครับ อีกอย่างือพระธาตุชานหมากใครมีย่อมห่วงแหงและไม่เปิดเป็นวงกว้างครับ ทุกวันนึ้ที่เราเห็นพระธาตุชานหมากที่เขาประกาศกันปล่าวๆๆไม่ใช่ของท่านเจ้าคุณแต่เป็นทรายคําครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดี

12. ธัมมานุสรณ์

.................................

ขอบคุณท่าน ลูกวัดท่าซุง มากเลยครับ

... และก็ยังอยากขอความเห็นจากผู้รู้ท่านอื่นๆอีกนะครับ ...

( ใจจริงแล้ว ต้องการจากท่านที่ส่งมาให้ ... มากที่สุดเลยครับ )

... ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ ...

คือว่า ผมได้ทำบุญกับกระทู้หนึ่ง เขาแจกพระเครื่องมาให้ แล้วก็แนบ "พระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษีฯ" มาให้ผมด้วย

ผมจึงโพสตอบขอบพระคุณท่าน เรียนแล้วถามกลับไปว่า

"ท่านได้มายังไง" อยากทราบที่มาของพระธาตุนี้บ้าง
    ( เพราะมีหลายคนที่อยากทราบความเป็นมาเหมือนกัน )

โพสตั้งแต่วันที่ 20 สค. 51 ที่ผ่านมา

แต่ยังไม่มีโพสตอบกลับครับ

จึงขอเรียนถามท่านผู้รู้ในเวปพลังจิตหน่อยครับ

... ว่า ...

... ท่านใดพอจะทราบที่มาที่ไปบ้าง ...

... เป็นองค์สีน้ำตาลใสๆ ครับ ...

จะได้ช่วยบอกต่อ (มีคนถามหลายคนอยู่)

- .. ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ .. -

... ธัมมานุสรณ์ ...

อนุโมทนาบุญด้วย..jaahพระธาตุชานหมากหลวงพ่อนั้น ได้จากตอนที่ไปวัดท่าซุงjaahตอนนั้นเป็นช่วงธุดงควัตรพอดีลูกหลานมากันมากมาย เลยได้รับมอบมา jaahมีเสด็จมาเพิ่มโดยปาฏิหาริย์ครับ...

... ธัมมานุสรณ์ ขอขอบคุณในคำตอบครับ .

<!-- / message --><!-- edit note -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2008
  13. koi-alisa

koi-alisa สมาชิก

.. ก้อย ขอโมทนาด้วยอีกคนเจ้าค่ะ ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2008
  14. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพรัช โตจั่นได้รับมีดแล้วครับ

15. ธัมมานุสรณ์

จาก ... คุณกิตติ ...

พอดีเมื่อวานจะไปโอนเงินให้ตอนสองทุ่มแล้ว เกิดอาการขาเป็นตะคริวทั้งสองข้างไปโรงพยาบาลกว่าจะได้กลับบ้านก็ห้าทุ่ม เช้ามาก็ออกไปตรวจงานที่ต่างอำเภอกว่าจะเสร็จก็เย็น ยังไงเดี๋ยวเช้าวันศุกร์นี้ผมโอนเงินไปให้ 849 บาท..กว่าจะเข้ามาบอกทาง pmคงเป็นเย็นๆวันศุกร์ เพราะวันศุกร์นี้ก็ยังออกไปตรวจงานต่างอำเภอถึงเย็น ผมฝากที่อยู่เลย

ขอบคุณครับ กิตติ 0819516499

.......................................

ขอโมทนาครับ

คงจะส่งสัปดาห์หน้านะครับ จะจัดส่ง

16. ธัมมานุสรณ์

From ... Noo Norway

Sawaddee ka ...

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->3.รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่สรวง (ฤาษีนั่งสูบยา)

ฤาษีสูบยานี้ จริงๆแล้วก็คือ หลวงปู่สรวงนั่นแหละมีหุ่นตัวใหญ่อยู่ที่วัดเลียบครับ . องค์นี้ ท่านสร้างเป็นฤาษีองค์ขนาดบูชา มีทั้งเล็ก กลาง ใหญ่ . แต่ที่ผมได้มานี้ เป็นขนาดเล็กครับ . ท่านนั่งในท่าชันเข่าซ้าย มือซ้ายจับมวนยา เท้าขวาขัดสมาดในท่าตามปกติ ขนาดความสูงไม่มากนัก ( ประมาณ 1 ซม. เศษๆ ) เป็นเนื้อโลหะรมดำ ครับ . มีอานุภาพดีเด่นในทาง "เมตตา มหาอำนาจ คุ้มครองภยันตรายต่างๆได้ดีมาก" ... ก็ตามแต่จะขอท่าน .

( ขณะนี้ มีจำหน่ายให้บูชากันแพงพอสมควรเลยครับ บางที่อาจจะสูงถึง 1,200 - 1,600 บาท ก็มี )

( มีอยู่จำนวน 16 องค์ ให้บูชาองค์ละ 599 บาท)

Do you still have this item. I would like to reserve one.

OK ... I still have this item now.

17. ธัมมานุสรณ์

คุณไตรธิป ถิระวงศ์

71 / 46 ม. 11 อมรพันธ์ 13

ซ. เสนานิคม 1 แขวง ลาดพร้าว เขต ลาดพร้าว

กรุงเทพมหานคร 10203

... ขอร่วมบูชา ฤาษีสูบยา 599 บาท ...

( โอนเงิน พร้อมค่าส่งแล้ว )

..............................................

ขออนุโมทนาบุญเป็นอย่างสูงครับ

จะจัดส่งให้พรุ่งนี้เลยครับ

..................................................

18. Bee2

Bee2 สมาชิก

-ขอจอง
    ประคำกะลา + เหรียญใบโพธิ์ ปี 2541 เหลือ 1 เส้น ... ทำบุญ 299 บาท

19. ธัมมานุสรณ์

จาก ...
    ..........................

นมัสการหลวงพี่ ครับ .
    โดยส่วนตัวของผมนั้น ก็มีจากที่ได้ไปทำบุญ แล้วสะสมไว้อยู่บ้างเล็กๆน้อยๆครับหลวงพี่ ... เช่น ...​

1. ลพ.ฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง รุ่นเก่า

2. ครูบากองคำ วัดดอนเปา เชียงใหม่

3. หลวงปู่สรวง ศรีสะเกษ

4. หลวงพ่อน้อย พิจิตร

5. หลวงพ่อแดง อุตรดิตถ์

6. หลวงพ่อจ้อย นครสวรรค์

7. หลวงพ่อเขียว โคราช

8. หลวงปู่หงษ์ สุรินทร์

9. พระมหาสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่ ลำพูน

10. ของ อ.เจริญ ศิษย์หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ นครสวรรค์

11. ครูบามนตรี วัดพระธาตุสุโทน แพร่

12. .... ฯลฯ .... ต้องลองไปค้นๆดูก่อนครับหลวงพี่

แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ .
    ส่วนสีผึ้ง และน้ำมันว่าน ของ หลวงปู่สรวงนั้น ถ้าหลวงพี่โอนปัจจัยมาเมื่อไหร่ ก็โพสมาบอกผม จะได้จัดส่งให้เลยครับ
    ขอนมัสการ อนุโมทนาบุญครับ .

................................​

20. ธัมมานุสรณ์

รับทราบครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้