แจกวัตถุมงคล สำหรับผู้ร่วมทำบุญ ( ลพ.ฤาษี/ลป.สรวง/ลป.หงษ์/ลพ.กบ/คบ.อิน/คบ.ดวงดี ฯลฯ ) 13 พย. 51

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 29 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ak-num

ak-num ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

31 พฤษภาคม 2008
    ผมขอจองพระผงเกศา-ชานหมาก เนื้อน้ำตาลเข้ม 1 องค์
    และรูปใบโพธิ์ 1 องค์

โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

2. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008

.................................

รับทราบการจอง

ขอโมทนาครับ

.................................

3. ak-num

ak-num ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้ผมได้โอนเงินให้แล้วครับ
    รายละเอียดตาม pm

4. ธัมมานุสรณ์

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 03:53 PM
    ได้ให้อนุโมทนา: 117
    ได้รับอนุโมทนา 366 ครั้ง ใน 35 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ร่วมทำบุญ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้ได้โอนเงินทำบุญสำหรับพระหลวงปู่จันทาแล้วครับ
    จำนวน 149+159+50 = 358 บาท
    วันที่ 21 ก.ย.2551
    เวลา 11:05 น.

xxxx xxxxx
    ฝ่ายควบคุมการผลิต
    บริษัทสยามนิสสันออโตโมบิลจำกัด
    74 หมู่ 2 ถ.บางนา-ตราด กม.21
    ต.ศีรษะจรเข้ใหญ่
    กิ่งอำเภอบางเสาธง
    สมุทรปราการ 10540

.........................

รับทราบครับ

คงจะส่งได้วันพรุ่งนี้เลย

......................... <!-- / message -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ธัมมานุสรณ์ค๊าบบ..ไม่ทราบว่าพระคำข้าวนี่ผมจาได้มาบูชามั๊ยเนี่ย^^

...อิอิ ล้อเล่นค๊าบพี่ ทำบุญต้องใจเย็นครับ

พี่มีสีผึ้งหลวงพ่อด้วยเหรอ*เอามาแบ่งกันมั่งจิ ยังม่ายมีเลย

อนุโมทนาบุญทุกประการครับ ขอให้สำเร็จตามที่ตั้งใจไว้ในทุกๆโครงการ สาธุ

6. ธัมมานุสรณ์

...............................

พระคำข้าว ได้มาแล้วล่ะ มีนิสิตเขาไปหามา (จะให้เขาส่งให้นะ)

แต่ว่าช่วงนี้เขาติดสอบกัน สงสัยจะช้าหน่อยนะ กว่าจะส่งได้คงปลายๆสัปดาห์

หรือไม่ก็สัปดาห์หน้าโน่นแหละ

( เก็บให้แน่นอน ไม่ต้องกลัว .. แต่ช้าหน่อย งานยุ่งมากเลย
    เขียนหลายกระทู้ รับงานกฐินไว้หลายวัด )

...............................

สีผึ้งที่วัดท่าซุงก็มีนะ ผสมของเก่าของหลวงพ่อเลย แค่ 20 บาทเอง

7. ธัมมานุสรณ์

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>พระธรรมกาโม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 04:27 PM
    สถานที่: 95 หมู่10 บ้านป่าซางวิวัฒน์ ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
    ได้ให้อนุโมทนา: 3,355
    ได้รับอนุโมทนา 1,537 ครั้ง ใน 175 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 21 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ร่วมทำบุญ

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->วันนี้หลวงพี่ได้โอนปัจจัยไปร่วมบุญกับโยมเรียบร้อยแล้ว 450 บาท ที่จองทำบุญรับสีผึ้งเมตตา กับน้ำมันว่าน หลวงปู่สรวง
    ให้โยมช่วยเช็คด้วย

ส่งของได้ที ...

พระลาภวัต

95 หมู่ 10 บ้านป่าซางวิวัฒน์

ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย

57000

......................

ส่วนสีผึ้งที่หลวงพี่ถามไป ให้โยมช่วยแจ้งให้ทราบด้วย หรือให้ร่วมบุญเท่าไรอย่างไร

ขออนุโมทนากับโยมทั้งหมดทั้งมวลด้วย

.........................

ขอโมทนาด้วยครับหลวงพี่

สีผึ้งที่ผมแบ่งให้บูชาก็มีเท่านที่มีในกระทู้นั่นแหละครับ

ส่วนที่แจ้งให้หลวงพี่ทราบไปนั้น ไม่ได้แบ่งให้บูชากันครับ

แต่ผมก็จะแบ่งส่งไปร่วมทำบุญกับหลวงพี่ด้วยส่วนหนึ่ง (มากบ้างน้อยบ้าง แล้วแต่ว่าจะเหลือแต่ละตลับเท่าไหร่นะครับ)

คงจะส่งสัปดาห์หน้าครับ เพราะตอนนี้กำลังวุ่นงานเลยครับ จึงต้องขอเวลาค้นซักหน่อยครับ

ขอนมัสการ และโมทนากับหลวงพี่ด้วยครับ

......... ธัมมานุสรณ์ ................

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

8. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

20 บาทเองเหรอคับ ฮี่ๆๆๆ แต่ปันหามันไม่ได้อยู่ที่ราคาไม่แพงน่ะคับ
    แต่ปันหาอยู่ที่ระยะทางเนี่ยสิ เชียงใหม่...อุทัย หลายร้อยโล*

ยังไม่เคยไปวัดท่าซุงเลย อยากไปมาก รอสอบเข้ามหาลัยปีนี้ได้ก่อน จาไปเที่ยววัดให้หนำใจไปเลย 55+

เอ้อ..ลืมบอกไปพระคำข้าวเนี่ยผมยังไม่ได้โอนเงินนะคับ เพราะตอนนั้นคุณพี่บอกว่าจาไปหามาให้ก่อนแล้วค่อยให้ร่วมบุญ ไม่ทราบว่าให้ร่วมบุญที่ยอดเท่าไหร่ครับ เท่าครั้งนั้นรึเปล่าครับ

***อนุโมทนาทุกประการครับ ให้ทุกโครงการสำเร็จไปด้วยดี....​

9. ธัมมานุสรณ์

......................​

* * * รายละเอียด ในการร่วมทำบุญ * * *

1.ร่วมทำบุญ 29 บาท ขึ้นไป

รับผ้ายันต์ รูปหลวงปู่สรวง เป็นธรรมบรรณาการ 1 ผืน

[​IMG] [​IMG]

4. ทำบุญ 239 บาท รับเหรียญรูปไข่ รูปหลวงปู่สรวง 1 เหรียญ ติดจีวรหลวงปู่สรวง( พร้อม มอบผ้ายันต์ รูปหลวงปู่สรวง 2 ผืน)

5. ทำบุญ 199 บาท รับพระผง รูปหลวงปู่สรวง - ท้าวกุเวร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2008
  10. superhonet_2

superhonet_2 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำครับถ้าอยากทำบุญให้หนำใจสอบมาอยู่ม.นเรศวรสิครับ จะได้ไปทำบุญกับคณะธรรมมานุสรณ์ ชนิดที่ว่ารอบจักรวาลเลยครับ...คุ้มจริงๆครับ

โมทนาบุญด้วยนะคร้าบ

11. ธัมมานุสรณ์

...........................

เอ่อออ ... ข้อความข้างบนนี้ อ่านๆดูแล้ว ก็ดูดีนะ ช้างเผือกดำ ..​

แต่มันดู ๆ ... แม่งๆไงไม่รู้นะ

เหมือนเป็นลางร้าย ว่าอาจารย์ "จะต้องลำบากต่อไป" เป็นแน่แท้
    ( ไหงบอกว่า อาจารย์จะไปบวชอยู่แล้ว จะไม่ทำให้อาจารย์ไง .. ไหงลืมซะงั้น .. )​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2008
  12. ยายทองประสา

ยายทองประสา เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2005
    ไม่เป็นไร ช้างเผือกงาขาว ไปแล้ว(บวช)
    ช้างเผือกดำ จะพาน้องๆ ซิ่งเอง (ทายาทอศูนย์ แปลว่า ไม่สิ้นทายาท555)
    เพราะช้างเผือกดำ คงจะตกมันอยู่แถวๆ พิดโลกนี้อีกนานหลายปีทีเดียว เอิ๊กๆๆๆ

แต่ผมคงไปสานฝันต่อที่ L.A. (ร้อยเอ็ดซิตี้) เหอะๆๆๆ (ฟังดูดีเนอะ)

13. ธัมมานุสรณ์

ผมได้อ่านบทความหนึ่ง

... ของใครก็ไม่ทราบ ...

ลองเข้าไปดูกันหน่อยนะครับ

ใครคิดเห็นว่าอย่างไร

................................

หวาดดี ครับ เป็นกระทู้แรกของผม ช่วยเข้าไปอ่านด้วยนะ ครับ
    ;welcome2ผิด หรือ ถูก ใคร คือคนกำหนด ;welcome2
    http://palungjit.org/showthread.php? p=1520181#post1520181
    <!-- / message -->

14. ธัมมานุสรณ์

..............................

เอ๊ ... เขาเรียกว่า ..

ตัดช่องน้อยแต่พอตัว ... รึป่าววว น๊า ..

โบยบิน หนีไปคนเดียว ทิ้งบริวารไว้ที่นี่ ;welcome2

-จารย์จะเป็นไงก็ช่าง ...

( ถ้าจะให้ดีน่ะ มันควรจะมาทุกข์ด้วยกัน ทำงานที่พิดโลกซิ ท่านโหราจารย์ )

...............................​

15. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขอจองรายการนี้ 1 องค์ครับ ถ้ายังมีเหลือ โอนร่วมบุญพร้อมหลวงปู่สรวง เหมือนกันครับอาจารย์
    พระผงเกศา – ชานหมาก เนื้อสีน้ำตาล รูปใบโพธิ์ ด้านหน้าหลวงปู่จันทา-ด้านหลังเจดีย์พระเจ้า ๕ พระองค์แจกผู้ร่วมทำบุญองค์ละ 159 บาท
    รายการนี้ตั้งใจมานานแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ซะที

16. ธัมมานุสรณ์

...................................​

" ... รายการนี้ตั้งใจมานานแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ฤกษ์ซะที ... "​

* * * * * * * * *

เอ ... เค้าดูฤกษ์จองพระกันด้วนเหรอครับเนี่ย​

(แต่ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ของหลวงพ่อ เขาบอกว่า วันนี้วันดีจริงๆนะครับ )​

........................​

รับทราบการจองครับ ( เหลือไม่กี่องค์แล้วครับ )

พระผงเกศาชานหมาก เนื้อสีน้ำตาล รูปใบโพธิ์
    ด้านหน้า-หลวงปู่จันทา ด้านหลัง-เจดีย์พระเจ้า ๕ พระองค์ ... องค์ละ 159 บาท

โมทนาบุญครับ

........................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2008
  17. ak-num

ได้รับพระทั้ง 2 องค์แล้ว
    แต่น่าเสียดายที่พระรูปใบโพธิ์เกิดหักระหว่างขนส่ง

อนันต์

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.4 KB
      เปิดดู:
      44
  18. ธัมมานุสรณ์

...........................​

น่าเสียดายจริงๆครับคุณอนันต์

ตอนนี้เราเหลือพระน้อยมากแล้ว

( แต่ยังไงเสีย ... ก็จะขอความกรุณาคุณอนันต์ส่งกลับมาให้ผม
    จะได้ไหม๊ครับ .. ผมจะเอาของผมให้ไปแทนก็แล้วกัน )​

ขอโทษจริงๆครับ ผมคงจะแพ็คของไม่ดี พระก็เลยแตก

...........................​

19. ak-num

ไม่เป็นไรครับ
    เดี๋ยวทากาว ปิดทองก็ใช้ได้แล้ว

ขอบคุณครับ

20. ธัมมานุสรณ์

................................

คุณคิดเหมือนผมเลย
    ถ้าคุณส่งกลับมาให้ผม ผมก็คงจะทากาว แล้วปิดทองทับเหมือนกันนั่นแหละ

เพราะว่า เคยได้ศึกษามาว่า ... วัตถุมงคล พระเครื่อง ที่แตกหักหรือชำรุดเสียหายนั้น .. ถือว่า เป็น "สิ่งอันไม่เป็นมงคล" อย่างหนึ่ง

ถ้ามีไว้ในครอบครอง หรือบูชาติดตัวไว้ ... จะทำให้มีเหตุ "อันไม่พึงประสงค์" เกิดขึ้นต่างๆนาๆ ฯลฯ

ให้แก้ด้วยการ ... ติดไว้ดังเดิม แล้ว ปิดทับด้วแผ่นทองคำเปลว จากนั้น ก็นำไปเข้าพิธีปลุกเสกใหม่ ... เท่านี้ ก็บูชาได้ดังเดิมแล้วครับ

.............................

( ถ้าคุณปิดทองแล้ว จะส่งกลับมาให้ผมก็ได้ ... ยินดีให้องค์ใหม่ไปแทนครับ . เพราะคิดว่า น่าจะมีสาเหตุการแตกหักมาจาก "การไม่ห่อพระ ก่อนที่จะส่ง" เป็นแน่ๆทีเดียว ... ขออภัยเป็นอย่างยิ่งด้วยนะครับ )

....................... ธัมมานุสรณ์ ............................

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้