แจกวัตถุมงคล สำหรับผู้ร่วมทำบุญ ( ลพ.ฤาษี/ลป.สรวง/ลป.หงษ์/ลพ.กบ/คบ.อิน/คบ.ดวงดี ฯลฯ ) 13 พย. 51

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ธัมมานุสรณ์, 29 มิถุนายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศิษย์อริยะ

ศิษย์อริยะ Active Member

ไม่ทราบว่าได้ที่อยู่ ที่ผม Pm ให้รึเปล่าครับพี่

พอดีเพื่อนๆ ที่ร่วมกันเช่า ถามมา เนื่องจากยังไม่ได้รับวัตถุมงคลเลย

ไม่ทราบว่าตกหล่นรึเปล่า รบกวนหน่อยนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

2. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ได้ทำการจัดส่งไปให้เรียบร้อบแล้วครับผม
    พัสดุตามหมายเลขนี้นะครับ
    EF535269091TH

3. ศิษย์อริยะ

ผมเข้าไปเช็คดูแล้วครับไม่พบข้อมูลเลขพัสดุที่คุณบอกมาเลยครับ
    โทรไปเช็คที่บ้านก็ไม่มีของส่งมาครับ ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ พอดีเป็นหลายรายการที่เพื่อนๆ ร่วมทำบุญมา ไม่ใช่ผมคนเดียว เลยร้อนใจมากกว่าปกติน่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. หะธะโยคี

หะธะโยคี Active Member

21 พฤศจิกายน 2005
    โอนเงินแล้วครับ

วันนี้โอนเงินไปร่วมบุญแล้วนะครับ

จำนวน 550 บาท

จากบัญชี scb 5664439112

เมื่อเวลาประมาณ 15.30 -16.00 ครับ

ส่วนที่อยู่ส่งกลับ ผมแนบไปกับพัสดุที่ส่งไปร่วมบุญแล้วครับ

ขอนุโมทนาบุญครับ

5. ธัมมานุสรณ์

เช็คเรียบร้อยแล้วครับ
    พัสดุจะถึงในวันที่ 24 ครับผม
    ยังไงรบกวนแจ้งกลับมาด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

6. ธัมมานุสรณ์

รับทราบครับผม
    ขอโมทนาด้วยนะครับ

7. ศิษย์อริยะ

วันนี้ตรวจสอบแล้วร สึกว่าจะเข้าระบบแล้ว ไม่น่ามีปัญหา ขอบขคุณมากครับ
    ขออภัยในความไม่สดวกด้วยครับ

ขออนุโมทนามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

8. Phanstoma

Phanstoma สมาชิกใหม่

ขอร่วมทำบุญรายการดังต่อไปนี้ครับ

- หุ่นพญาช้างฉัททันต์ ชุบน้ำมันเมตตา เน้นทางเสน่ห์ เมตตา-มหาอำนาจ .. เนื้อกระดูกแกะเป็นตัวช้าง มีห่วงคล้องให้ด้วย (แต่ควรเข้ากรอบจะดีกว่า) .. มีประมาณ 10 ตัว .. ให้ทำบุญ 99 บาท (เหลือ 9 ตัว)จอง 1 ตัว<O:p</O:p
    <O:p</O:p

[​IMG] [​IMG]

- ตะกรุดเมตตาพญาช้างผสมโขลง แช่น้ำมันเมตตา (ใส่ขวด) .. มี 10 ขวด .. แจกผู้ร่วมทำบุญ 199 บาท . ใช้เจิมหน้า ทาตัว เจิมรถเจิมร้าน ฯลฯ เป็นเมตตาดีครับ<O:p</O:p

<O:p</O:p<O:p</O:p
    - ตะกรุดเมตตาพญาช้างผสมโขลง บรรจุในตลับสีผึ้งพระยาเทครัว .. มี 10 ตลับ .. แจกผู้ทำบุญ 199 บาท (เหลือ 6 ตลับ)<O:p</O:p

- ตะกรุด(ทองเหลือง)พญาช้างผสมโขลงมหาเสน่ห์ อุดสีผึ้งพญาเทครัว ผงปถมัง ผงอิธะเจ ผงช้างผสมโขลง และ ผงไม้พญางิ้วดำ พันด้ายสีชมพู .. มี 10 ดอก .. แจกคนที่ร่วมทำบุญทุกๆอย่างกับผมและคณะ ดอกละ 259 บาท (เหลือ 7 ดอก)

จะโอนเงินทั้งหมดให้วันพรุ่งนี้นะครับ​

9. mazawa_j

mazawa_j สมาชิกใหม่

ผ้ายันต์ช้างผสมโขลง รุ่นพิเศษ (ปลุกเสกเดี่ยว 3 วาระ) เน้นทางเมตตา ... ท่านให้มาหลายผืน ตอนนี้เลือกแล้วค้นมาได้ ประมาณ 20 ผืนครับ ... แจกคนทำบุญ ผืนละ 99 บาท
    จอง 3 ผืนค่ะ

พระขุนแผน เนื้อดิน+ผงไม้พญางิ้วดำ จาร “นะ มหานิยม” ด้านหลัง .. มี 10 องค์ .. ทำบุญองค์ละ 99 บาท

จอง 3 องค์ค่ะ

- เศียรบรมครูปู่ฤาษีนารอด (เป็นเศียรครู ดีทางเมตตา คุ้มภัย) เนื้อผงธูป + พญางิ้วดำ .. มี 20 เศียร .. แจกทำบุญ 99 บาท

จอง 3 เศียรค่ะ

10. ddtongxz

ddtongxz สมาชิก

หุ่นพญาช้างฉัททันต์ ชุบน้ำมันเมตตา เน้นทางเสน่ห์ เมตตา-มหาอำนาจ .. เนื้อกระดูกแกะเป็นตัวช้าง มีห่วงคล้องให้ด้วย (แต่ควรเข้ากรอบจะดีกว่า) .. มีประมาณ 10 ตัว .. ให้ทำบุญ 99 บาท จอง 1 ตัวครับ<O:p</O:p

11. ธัมมานุสรณ์

12. ธัมมานุสรณ์

รับทราบการจองครับผม
    โมทนาด้วยครับ

13. มหาทุกขตะ

มหาทุกขตะ สมาชิกใหม่

ขอจองวัตถุมงคลตามรายการต่อไปนี้ครับ

- ผ้ายันต์

14. ธัมมานุสรณ์

15. ธัมมานุสรณ์

16. ธัมมานุสรณ์

...

ขอเรียนให้ทุกๆท่านที่ต้องการทำบุญรับวัตถุมงคล ทราบครับ ว่า ...

" ยังมีวัตถุมงคล(ส่วนตัว)ที่ได้รับมาจากการไปทำบุญ และ ที่บูชามาด้วยเงินตัวเอง "

มีอยู่อีกหลายรายการครับ แต่ว่า ช่วงนี้ค่อนข้างจะไม่ค่อยว่างนัก มีงานจรหลายเรื่องเหลือเกิน ก้เลยชักช้าอยู่บ้างซักหน่อย ... แต่ก็จะพยายามหาๆมาลงให้ทำบุญกันเรื่อยๆนะครับ ( ตอนนี้มีเขียนเพิ่มให้ดูหลายกระทู้ )

ขอขอบพระคุณ และ ร่วมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน เป็นอย่างสูงเลยครับ

17. มหาทุกขตะ

18. ธัมมานุสรณ์

ขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ว่า ...

...

หลวงพ่อน้อย ชินเสวี พระเกจิอาจารย์ชื่อดัง แห่ง เมืองชาละวัน
    ได้ละสังขารแล้ว เมื่อวันที่ สิงหาคม ๒๕๕๑
    เวลา ๑๔.๔๔ น.
    สิริอายุ รวม ๗๔ ปี พรรษา ๕๔

...​

วัตถุมงคลรุ่นเก่า ที่หลวงพ่อน้อยท่านได้สร้างไว้ต้งแต่สมัยที่จำพรรษาวัดไผ่ท่าโพธิ์ใต้ และ ที่ได้สร้างใหม่ เมื่อมาจำพรรษาที่วัดหนองในดงนี้ คณะกรรมการวัด ได้ร่วมกันบริหารจัดการ ให้สาธุชนทั่วไป ที่ได้มาร่วมทำบุญที่วัด เช่าบูชากันไปเกือบจะหมดทุกรายการแล้ว ( ตั้งแต่วันที่ ๔ - ๙ สิงหาคม ที่ผ่านมา )

...​

อีกทั้ง วัตถุมงคลที่ผมได้รับมาเป็นส่วนตัว จากการไปทำบุญกับท่าน แล้วนำมาลงให้ร่วมทำบุญกันในกระทู้นี้นั้น ก็มีผู้โพสเข้ามา "ขอร่วม เหมาทำบุญ" หมดไปแล้วหลายรายการ ทั้งนอกเวป และในเวป

...​

จึงขอปิดรายการ "ร่วมทำบุญ รับวัตถุมงคล ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี" ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    ...​

แต่เนื่องจาก ในเดือนกรกฎาคม ๒๕๕๑ ที่ผ่านมา ผมและคณะ ได้มีโอกาสไปกราบทำบุญกับหลวงพ่อน้อย ที่วัดหนองในดง ( ก่อนมรณภาพ ) และได้ปรารภให้ท่านฟัง ว่า " ขณะนี้ คณะของผม กำลังรับเป็นเจ้าภาพและช่วยงานบุญอยู่ประมาณ 10 วัด ซึ่งต้องใช้เงินทุนจำนวนมาก ( เลขเจ็ดหลัก )แต่ในขณะนี้ เพิ่งหาปัจจัยได้พียงไม่กี่หมื่นบาทเท่านั้น "

...​

หลวงพ่อน้อย จึงได้เมตตา กรุณา ผมและคณะ เป็นอย่างยิ่งด้วยการเสกมวลสาร ( ผงปถมัง อิธะเจ . ผงไม้พญางิ้วดำ . ผงว่านกุมารทอง . ผงว่านช้างผสมโขลง . น้ำมันพรายเสน่ห์ ) เพื่อใช้ในการจัดทำวัตถุมงคลให้

...​

อีกทั้ง ยังได้เมตตากรุณาเป็นพิเศษอย่างยิ่ง แก่ผมและคณะด้วยการมอบ "ผ้าจีวร" ซึ่งมีอยู่ 2 ผืน มอบผืนที่ใช้บ่อยที่สุด ... เสก ... ให้ผมและคณะ นำมาสร้างวัตถุมงคลด้วย ( อีกผืนหนึ่งนั้น ท่านได้มอบให้กับ ท่านพระมหาสมศักดิ์ จ. นครสวรรค์ ซึ่งเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิด ที่รับการสอนวิชา และ ครอบครูให้เช่นกัน )

...​

วัตถุมงคลชุดนี้ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี ได้เมตตาอธิษฐานจิตปลุกเสกให้ 2 วาระ
    เป็นวัตถุมงคลรุ่นพิเศษ ที่ไม่เคยทำมาก่อน เป็นรุ่นแรก รุ่นเดียว และ รุ่นสุดท้ายของท่าน

... เน้น เมตตามหานิยม ... แช่น้ำมันพรายเสน่ห์ ...​

โดยมี " ขุนแผน ๓ นาง อุดผงมหาเสน่ห์ " เนื้อดิน ๗ ท่า เป็นหลัก​

...​

ซึ่งจะได้นำมาให้ "ร่วมทำบุญ รับวัตถุมงคล" กันในวันที่ 11 สิงหาคม 2551 นี้
    โดยเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ เป็น ...​

" ขุนแผน ๓ นาง รุ่นแรก รุ่นเดียว รุ่นสุดท้าย ของ หลวงพ่อน้อย ชินเสวี "

เพื่อรวบรวมปัจจัย สร้างศาสนสถานวัดต่างๆประมาณ 10 วัดที่ได้รับเป็นเจ้าภาพและช่วยทำบุญไว้​

...​

ผมและคณะ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยเป็นอย่างสูง
    ที่ได้ร่วมงานบุญใหญ่ 10 วัดด้วยกันในครั้งนี้ครับ​

...​

วัตถุมงคล ของ ...
    พระเกจิอาจารย์องค์อื่นๆนั้น
    ยังมีให้ทำบุญบูชา ได้ตามปกติ

.....................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
  19. ธัมมานุสรณ์

สัปดาห์นี้ ...

จะมีวัตถุมงคล ของ พระเกจิอาจารย์อื่นๆ มาลงเพิ่มอีกครับ

20. มหาทุกขตะ

สัปดาห์นี้ ...

จะมีวัตถุมงคล ของ พระเกจิอาจารย์อื่นๆ มาลงเพิ่มอีกครับ

..............................​

ไม่ทราบว่า พอจะมีพระคำข้าว หางหมาก หรือ อื่นๆ
    ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง บ้างไหม๊ครับ

หรือว่า หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ( จ. สุรินทร์ครับ )​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2008
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้