แจกหนังสือธรรม ฟรี! คนละ 1 เล่ม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย บัวใต้น้ำ, 23 มีนาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    รายการที่ 4 มีท่านอื่นเลือกไปแล้วน่ะครับ
    ผมเลยเลือก รายการที่ 12. ทุกข์สำหรับเห็น สุขสำหรับเป็น ของ พระธรรมปิฏก
    ให้แทนน่ะครับเป็นหนังสือแนวเดียวกันน่ะครับ

2. thanit

thanit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอเล่มที่39 ครับ คู่มือดับทุกข์ กรุณาส่งที่ ธนิต เศวตศรีถวัลย์ 127/68 ซ.เซนต์หลุยส์ ซอย3 แขวงทุ่งวัดดอน เขตสาทร กทม 10120 ขอขอบพระคุณพี่บัวใต้น้ำเป็นอย่างสูงครับ และขอร่วมอนุโมทนาในบุญกุศลในโอกาสนี้ด้วยครับ ด้วยจิตคารวะอย่างสูง

3. นาคาคีรี

นาคาคีรี Active Member

27 พฤศจิกายน 2004
    ผมขอเล่มที่ 56.พรหมวิหาร ๔ หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    กรุณาส่ง นายนิรุจน์ สุทธิเลี้ยง
    140 หมู่ 4 ต. มาบยางพร
    อ. ปลวกแดง จ. ระยอง
    21140

ขอโมทนาครับ

4. ไม่ได้ลอกออน

ไม่ได้ลอกออน บุคคลทั่วไป

ขอด้วยครับ ขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้า รายการที่66.พระสีวลี อรหันต์ผู้บันดาลโชคลาภ
    โปรดส่งที่ นายสุรเชษฐ์ วันทนียวงค์
    29 ถ.เมืองสมุทร ซ.3 ต.ช้างม่อย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

5. กิตติกานต์

กิตติกานต์ บุคคลทั่วไป

อยากได้เล่มที่ 31.ดับไม่เหลือ พุทธทาสภิกขุ / ปัญญานันทภิกขุ หรือถ้าไมมีรายการนี้แล้วคุณบัวใต้น้ำจัดเล่มไหนมาให้ก็ได้ค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ
    ส่งถึง กิตติกานต์ จิระพันธ์วานิช
    77/4 หมู่ 1 ถ.บรมอาสน์ อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

6. Raad (แม่ชีคุณ แม๊กเวย์ )

Raad (แม่ชีคุณ แม๊กเวย์ ) บุคคลทั่วไป

64.พรหมจรรย์บนเส้นทางธรรม ของหลวงปู่แหวน

เนื่องจากต้องการเป็นตัวแทนขอหนังสืออีกหนึ่งเล่มให้แม่ชีท่านหนึ่งด้วยไม่ทราบจะได้ไหมค่ะ พอดีต้องการทำตุ้หนังสือเล็ก ๆ ไว้ที่วัดทางโคราช ถ้าเห็นว่าผิดวัตถุประสงค์ ก็ไม่เป็นไรค่ะ เพราะเล่มที่ขอในนามของคุณ คุณ สุธีรา พุ่มประยุร (6.ชำแหลกฏแห่งกรรม) นั้นเธออ่านจบก็จะส่งไปใ้ที่วัดนี้ต่อเหมือนกันค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ถ้าได้ก็กรุณาส่งไปให้ที่........

วัดป่าศรัทธารวม
    แม่ชีคุณ แม๊กเวย์
    ต. หัวทะเล
    อ. เมือง
    จ. นครราชสีมา 30000

ขออนุโมทนาเป็นอย่างยิ่งค่ะ
    ขอบพระคุณอย่างสุงค่ะ

7. วิรัตน์

วิรัตน์ บุคคลทั่วไป

โมทนาบุญด้วยครับ

ขอเล่มที่ 26.ธรรมจากดวงวิญญาณบริสุทธ์ หลวงปู่ทวด เล่มที่3 (ถ้ามี)
    หรือ 64.พรหมจรรย์บนเส้นทางธรรม ของหลวงปู่แหวน (ถ้า 26 มีคนขอแล้ว)

วิรัตน์ อมรพิพิธกุล
    600/356 เพชรเกษม90
    แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค
    กทม.10160

8. Seclude

Seclude สมาชิกใหม่

24.รวบคติธรรมคำสอนเรื่อง จิตตภาวนา หลวงตามหาบัว
    ขอเล่มนี้ละกัน
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ !

วิทวัส พรพิไลพรรณ

299/1 ม.9 ลาดพร้าว 94 เขต - แขวง วังทองหลาง กรุงเทพ 10310

9. มีน

มีน Active Member

25 พฤศจิกายน 2004
    ขอรับเล่มนี้ค่ะ ทำใจเป็นธรรม หลวงพ่อมิตซูโอะ
    รภัสสา ศศิร์ภัทร 149/4 ถนนกระบี่ ตำบลปากน้ำ อำเภอเมือง จังหวัดกระบี่ 81000
    ขอให้เจริญในธรรม

10. neaz

neaz บุคคลทั่วไป

23.แก่นพุทธศาสน์ พุทธทาสภิกขุ
    ขอเล่มนี้ครับ

ปริญญา ศิริทองสุข
    27/119 ม. รวยรื่น ซ.พชยนันท์ 17 ถ.ติวานนท์ ต. ตลาดขวัญ
    อ.เมือง นนทบุรี 11000

11. อนุสิษฐ์ จิตหาญ

อนุสิษฐ์ จิตหาญ บุคคลทั่วไป

ขอรับหนังสือ

ขอรับหนังสือครับ เล่มที่

43.เรียนรู้ร้อยใจ ใครคนนั้น ที่ชื่อว่า"เรา"

อนุสิษฐ์ จิตหาญ

217 หมู่ 20 ต.ท่าพระ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40260

ขออนุโมทนาครับ

12. tt_wat

tt_wat บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนา
    ขอรับหนังสือ เล่มที่
    36.ชั่วโมงแห่งความคิดดี หลวงพ่อมิตซูโอะ

ธนวัตน์
    203/62 ต.สวนใหญ่
    ถ.ประชาราษฎร์ สาย1
    อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

13. ไอซ์

ไอซ์ บุคคลทั่วไป

ผมขอเล่มนี้ละกัน
    ----------------
    23.แก่นพุทธศาสน์ พุทธทาสภิกขุ

วีรวัฒน์ องอาจ
    ง.76/15 ซ.ธรรมเกษตร4 ถ.ดาวดึงส์
    ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ.นครสวรรค์
    รหัสไปรษณีย์ 60000

-----------------

ขอบคุณมากครับที่แนะนำหนังสือดีๆให้

14. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    ส่งมาที่ 40ม.3 ต.หาดกรวด อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000 ส่งนายเม เอ้อ ผมขอ 47.มงคลชีวิต ฉบับทางก้าวหน้า นะครับ สาธุ
    อนุโมทนาบุญครับ

15. บัวใต้น้ำ

มีเพื่อนธรรมท่านอื่นเลือกไปแล้วน่ะครับ
    ผมขอเลือกเล่นอื่นให้แทนก็แล้วกันครับ
    45.ทาน ศีล ภาวนา พุทธทาสภิกขุ เล่นนี้แทนน่ะคับ

16. จักรกฤษณ์ ดวงมณี

จักรกฤษณ์ ดวงมณี บุคคลทั่วไป

ขออนุโมทนา และขอรับหนังสือครับ
    เล่มที่ 28 ที่สุดแห่งทุกข์ หลวงตามหาบัว
    กรุณาส่งที่
    37/347 หมู่6 หมู่บ้านเลิศอุบล4
    ถ.นาคนิวาส ลาดพร้าว
    กทม. 10230
    ขอบพระคุณครับ

17. ณัฐพล ตันติ

ณัฐพล ตันติ บุคคลทั่วไป

ขอบพระคุณในความกรุณาครั้งนี้ครับ
    และขอรับหนังสือ
    เล่ม 37 ตามรอยพระโพธิญาณ ชีวิตพระกรรมฐานในป่าพง
    รบกวนจัดส่งที่
    2/115 ซ.วิภาวดีรังสิต25
    แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่
    กทม. 10210

18. นุช

นุช บุคคลทั่วไป

ขอบตุณคะ ขอรับหนังสือเล่มนี้คะ
    14 สิบอรหันต์ต้นพุทธกาล
    กรุณาส่งที่
    อมิตารัตน์ ศุภลักษณ์เมธา
    25/11 หมู่7 ถ.เจริญสนิทวงศ์13
    ซอยสนเจริญ แขวงบางแวก
    เขตภาษีเจริญ กทม. 10160

19. บัวใต้น้ำ

ตอบคุณจักรกฤษณ์ คุณ ฌัฐพล และ คุณนุช
    3 รายชื่อข้างบนข้อความนี้น่ะครับ
    หนังสือที่พวกคุณต้องการ เพื่อนธรรมท่านอื่นเลือกไปแล้วน่ะครับ
    ดังนั้น ผมจะถือโอกาสจัดหนังสือเล่มอื่นไปให้แทนนน่ะครับ
    คุณจักรกฤษณ์ ผมจะส่งหนังสืออานุภาพความเพียรไปให้แทน
    ณัฐพล ตันติ ผมจะส่งประวัติหลวงพ่อชาไปให้น่ะครับ
    และคุณนุช ผมจะส่งธรรมเภรี เล่ม 4 ไปให้แทนน่ะครับ

20. sununj

sununj สมาชิก

อนุโมธนา สาธุค่ะ

ขอหนังสือ เรื่อง สมเด็จโต พรหมรังษี ธรรมะชนะมาร 1 เล่มค่ะ
    สุนันท์ จารีวัชระ
    ที่อยู่ 111/1 ม.2 ต.นิคมพัฒนา กิ่ง อ.นิคมพัฒนา จ.ระยอง 22180
    ขอบคุณมากค่ะ
    ** ขอจงหลุดพ้นจากบ่วงพันธนาการและกิเลสทั้งปวงโดยฉับพลัน **

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้