แจกหนังสือธรรม ฟรี! คนละ 1 เล่ม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย บัวใต้น้ำ, 23 มีนาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sununj

sununj สมาชิก

ขอหนังสือ เรื่อง 50. สมเด็จโต พรหมรังสี ธรรมะชนะมาร 1 เล่มค่ะ
    ขอบคุณนะค่ะ ที่ท่านได้ให้ธรรมทานในครั้งนี้ อนุโมธนาบุญด้วยนะค่ะ
    ส่ง
    สุนันท์ จารีวัชระ
    111/1 ม.2 ต.นิคมพัฒนา กิ่ง อ. นิคมพัฒนา จ.ระยอง 21180
    ** ขอจงหลุดพ้นสิ้นจากบ่วงพันธนาการและกิเลสทั้งปวงโดยฉับพลัน **

2. เล็ก

เล็ก บุคคลทั่วไป

อยากจะขอรับหนังสือเล่มนี้ครับ
    5.ผิดก่อน - ผิดมาก หลวงพ่อมิตซูโอะ
    ชฎิล รักษาสัตย์
    105/10 ซอยภุมรินราชปักษี
    อรุณอัมรินทร์
    บางกอกน้อย
    กรุงเทพฯ 10700
    ขออนุโมทนาด้วยคนครับ

3. คุณากร

คุณากร บุคคลทั่วไป

ขอรับหนังสือ 1 เล่มค่ะ

ขออนุโมทนาค่ะและขอรับหนังสือ
    55.วิธีฝึกกรรมฐานด้วยตนเองแบบง่ายๆ หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    ขอบคุณค่ะ ^_^

4. Elaine Hynes

Elaine Hynes บุคคลทั่วไป

Would you please send all the books to our library? There are many Buddhists can read Thai even some of them are not Thais. Thank you.

Dhamma Cetiya Buddhist Vihara
    91 De Soto Road
    West Roxbury, MA 02132-6005
    USA

Yours in the Dhamma
    Elain Hynes

5. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    พี่ค้าบ ผมอยากได้

68.เศรษฐศาสตร์แนวพุทธ พระธรรมปิฎก มากเลย

ช่วยส่งมาที่

จักรกฤษณ์ ทัฬหชาติโยธิน
    23 ถ. พาดสาย แขวงสัมพันธวงศ์ เขตสัมพันธวงศ์ กทม. 10100

ขอบคุณพี่มากเลยครับ ใจดีมากๆ เลยโมทนาบุญนะครับ

ปล. พึ่งกลับมาจากวัดท่าซุงวันนี้ เอาบุญทั้งหมดมาฝากนะครับ ^.^

6. แทม

แทม บุคคลทั่วไป

ขอหนังสือ

26.ธรรมจากดวงวิญญาณบริสุทธ์ หลวงปู่ทวด เล่มที่3<--วิรัตน์ ขอครับเล่ม นี้

นายนันทรณ ธงยศ
    บ้านเลขที่ 186 ม.4 ถ.ธาตุน้อย-นาเหนือ ต.หนองย่างชิ้น
    อ.เรณูนคร จ.นครพนม 48170

7. Thamma

Thamma สมาชิกใหม่

ผมขอรับหนังสือ 1 เล่ม

17.28 วิธีคิดทำชีวิตให้เป็นสุข จากผลึกธรรม ผลึกความคิด 10 ยอดอัจฉริยสงฆ์
    ส่งมาที่ 443/3 พระราม 9 ซ.13 เขต ห้วยขวาง แขวง บางกะปิ กรุงเทพ 10320
    และ ขออนุโทนาในกุศลเจตนา ด้วยครับ

8. กมล

กมล บุคคลทั่วไป

ขอบคุณสำหรับภาพเจ้าคุณนร ครับ

ขอบคุณสำหรับภาพเจ้าคุณนร ครับ ได้รับแล้วขอโมทนาในความดีที่ท่านสร้างด้วยครับ

9. lek

lek บุคคลทั่วไป

ขอรับหนังสือ
    42.โลกใหญ่ใบมด

ขอให้ประสบความสำเร็จในชีวิตค่ะ

วรรณนภา
    บ.สุพรีมโพรดักส์
    449 และ 451 ถนนปิ่นเกล้า บางยี่ขัน บางพลัด กท 10700

10. lek

lek บุคคลทั่วไป

ขอรับหนังสือ
    42.โลกใหญ่ใบมด

ขอให้ประสบความสำเร็จในชีวิตค่ะ

วรรณนภา ยิ่งวิเศษ
    บ.สุพรีมโพรดักส์
    449 และ 451 ถนนปิ่นเกล้า บางยี่ขัน บางพลัด กท 10700

11. สุพัตรา สาสกุล

สุพัตรา สาสกุล บุคคลทั่วไป

ขอรับหนังสือค่ะ

ดิฉันมีความประสงค์ที่จะขอรับหนังสือเรื่อง "46.สาระแห่งชีวิตคือรักและเมตตา หลวงพ่อ
    มิตซูโอะ"
    กรุณาส่งมาที่บ้านเลขที่ 373 หมู่ 1 ต.บ้านแพรก อ.บ้านแพรก จ.อยุธยา 13240
    ขอขอบพระคุณอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ค่ะ

12. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม บุคคลทั่วไป

[ ขอหนังสือรายการที่ 33 ถ้าหมดก็ขอ 49 ค่ะ อนุโมทนา

สุภาณี 79/179 ซ.ภูมิจิตร ถ.พระราม 4 พระโขนง คลองเตย กทม. 10110

13. เมย์-MAY

เมย์-MAY บุคคลทั่วไป

ขอรับหนังสือค่ะ

ขอรับหนังสือ +++++++16.สมดุลโลก สมดุลใจ สมดุลธรรม พระภาสกร++++++++

กรุณาส่ง คุณเมย์
    367 หมู่ 1 ต.บ้านแพรก อ.บ้านแพรก จ.พระนครศรีอยุธยา 13240

14. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม บุคคลทั่วไป

โมทนาด้วย ขอรับรายการที่ 33 หรือ 49 จ้า

สุภาณี 78/179 ซ.ภูมิจิตร ถ.พระราม 4 พระโขนง คลองเตย
    กทม. 10110 จ้า

15. ก้อง

ก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

ขอด้วยคนครับ
    60.หลวงพ่อตอบปัญหาธรรม ฉบับพิเศษ เล่ม 6 หลวงปู่ฤาษีลิงดำ
    สุรสีห์ ศุภเสถียร
    20/1 ม.3 ต.ทองเอน
    อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี
    16110

16. บัวใต้น้ำ

บัวใต้น้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ผมขอยุติ การแจกหนังสือในกระทู้นี้น่ะครับ
    หยุดอยุ่ที่ คุณ ก้อง คนสุดท้าย เพราะได้ทำการจัดส่งไปแล้ว

แล้วคราวหน้า ผมจะมาแจกเป็น cd ธรรมแบบ MP3 น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2005
  17. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากนะครับ คุณบัวใต้น้ำ ผมได้รับหนังสือ และ cd แล้ว

ด้วยผลบุญที่คุณบัวใต้น้ำได้มีใจบุญแจกหนังสือแก่ผู้อื่นนี้ ข้าพเจ้าขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั่วสากลโลก โปรดดลบันดาลให้คุณบัวใต้น้ำ ได้ถึงซึ่งพระนิพพานในเร็ววันด้วยเถิด สาธุ...

18. กิ๊ก

กิ๊ก บุคคลทั่วไป

ดิฉันได้รับหนังสือจากคุณบัวใต้น้ำแล้ว ขอขอบพระคุณมากค่ะ
    กิ๊ก

19. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ได้รับหนังสือแล้วครับขอบคุณคุณบัวใต้น้ำมากครับ ขอให้เจริญในธรรมครับผม

20. สุพัตรา สาสกุล

สุพัตรา สาสกุล บุคคลทั่วไป

ได้รับแล้วค่ะ

ดิฉันได้รับหนังสือแล้วนะคะ ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างมากที่ได้กรุณาจัดส่งถึงที่บ้าน ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยนะคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้